[Funland] Kinh nghiệm thi vào trường THPT chuyên Hà Nội Amsterdam

Au79 Dragon

Xe điện
con nhà mình không học CG. Cháu cũng trong danh sách xét tuyển thẳng mà vẫn phải thi đấu.
đôi toán bên đó đoạt giải cao hình như do học thầy Cẩn hay ai đó-- thấy bảo cái bài khó trình độ lớp 11 ông ý cho luyện. Các con khác chịu hết.
Ngoại ngữ bị mấy cô dạy chuyên đi thi từ chối. Nó bảo thôi để con tự ôn. Hơi lo.
Con cụ nhất môn gì? Em thấy các bạn giải nhất các môn đều là siêu nhân. Đúng là đội Toán có thầy Cẩn và một số thầy cô khác luyện. NN AMS khối tự nhiên cũng dễ mà, cụ đừng lo.

Au79 Dragon

Xe điện
con cụ cửa đỗ KHTN và SP cao hả cụ?
ku nhà mình mới chuyên sang tập trung vào lý.
E chưa dám mơ cụ ạ, phải chờ kết quả đã, em chỉ hóng được là CG thắng lớn ở CSP, phổ điểm cao là Toán, Lý + năm nay điểm chuẩn Lý thấp hơn năm ngoái. Điểm phải chờ các con thi xong mới công bố.

audi201

[Tịch thu bằng lái]
E chưa dám mơ cụ ạ, phải chờ kết quả đã, em chỉ hóng được là CG thắng lớn ở CSP, phổ điểm cao là Toán, Lý + năm nay điểm chuẩn Lý thấp hơn năm ngoái. Điểm phải chờ các con thi xong mới công bố.
lý sư phạm năm nay theo cụ thì điểm chuẩn là bao nhiêu?

Điểm chuẩn năm 2016 là 23.75, Năm 2017 là 25.25

Bên CG luyện thầy nào trúng đề Toán, Lý ah?
thấy hôm KHTN thi xong thì bên Trung tâm khoa bảng đánh giá đề Lý năm nay khó tương đương năm 2017, có lẽ các thầy bên Trung tâm Khoa bảng (thầy cũng dậy bên KHTN ra) luyện học sinh trúng tủ rồi.

Au79 Dragon

Xe điện
lý sư phạm năm nay theo cụ thì điểm chuẩn là bao nhiêu?

Điểm chuẩn năm 2016 là 23.75, Năm 2017 là 25.25
Em chỉ hóng được là thấp hơn năm ngoái mà cũng chỉ là hóng thôi, đoán thì em chịu cụ êi:))

Con em bảo đề Lý KHTN năm nay khó hơn năm ngoái vì nó đã làm đề năm ngoái nên biết rồi. Bên CG đa số cũng toàn đi học ngoài mới chọi được chứ học trong trường thì cũng chỉ tầm kha khá thôi.

Khoa bảng là chỗ thầy Tới, con em học được 2 buổi thì nghỉ vì nó bảo không có kiến thức mấy. Tuy nhoên nếu mục tiêu là Lý KHTN thì nên học Khoa bảng.

Chỉnh sửa cuối:

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ hóng được là thấp hơn năm ngoái mà cũng chỉ là hóng thôi, đoán thì em chịu cụ êi:))

Con em bảo đề Lý KHTN năm nay khó hơn năm ngoái vì nó đã làm đề năm ngoái nên biết rồi. Bên CG đa số cũng toàn đi học ngoài mới chọi được chứ học trong trường thì cũng chỉ tầm kha khá thôi.

Khoa bảng là chỗ thầy Tới, con em học được 2 buổi thì nghỉ vì nó bảo không có kiến thức mấy. Tuy nhoên nếu mục tiêu là Lý KHTN thì nên học Khoa bảng.
con cụ cũng trong danh sách xét tuyển thẳng chuyên SP ah?
Mình nghĩ Lý KHTN năm nay điểm chuẩn tầm 19-20. Giờ chờ điểm thôi chứ đoán già đoán non cũng chẳng còn tác dụng gì.

Au79 Dragon

Xe điện
con cụ cũng trong danh sách xét tuyển thẳng chuyên SP ah?
Mình nghĩ Lý KHTN năm nay điểm chuẩn tầm 19-20. Giờ chờ điểm thôi chứ đoán già đoán non cũng chẳng còn tác dụng gì.
Con em chưa đủ tuổi xét tuyển thẳng:D Nếu KHTN mà tầm 19-20 thì e còn có hy vọng chứ cao hơn thì chắc chắn tạch

chachipheo

Xe buýt
E nghe nói học cận chuyên nếu kết quả tốt vẫn được lên chuyên
Và các bạn chuyên sẽ bị đẩy xuống
Không có chuyện này đâu cụ nhé riêng lớp chuyên SP học kém thì nhà trường gọi phụ huynh lên và ép chuyển trường.

audi201

[Tịch thu bằng lái]
con các cụ sáng nay làm bài tiếng anh được không?
ku nhà mình bảo làm được. Nhưng môn tiếng anh cũng không biết thế nào nếu cháu không cứng thì phải đợi kết quả điểm mới biết

haivanphe

Xe container
Các cụ mợ cho em hỏi, nếu đã nộp hồ sơ vào CSP mà gia đình lại đổi ý sang Chuyên khác thì có thể rút hồ sơ được không ạ? Ngày nhập học mọi năm của các trường là khác nhau nên em cảm thấy như là đánh xổ số ấy ạ.

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mợ cho em hỏi, nếu đã nộp hồ sơ vào CSP mà gia đình lại đổi ý sang Chuyên khác thì có thể rút hồ sơ được không ạ? Ngày nhập học mọi năm của các trường là khác nhau nên em cảm thấy như là đánh xổ số ấy ạ.
chắc không ai cấm rút hồ sơ ra. Trên này hình như cũng nhiều người tính chuyện nộp hồ sơ cho con vào nguyễn tất thành sau đó rút ra để chuyển vào trường khác

sinichit52

Xe container
chắc không ai cấm rút hồ sơ ra. Trên này hình như cũng nhiều người tính chuyện nộp hồ sơ cho con vào nguyễn tất thành sau đó rút ra để chuyển vào trường khác
Em nghe nói CSP không cho rút hồ sơ đâu ạ. Còn năm nay có thay đổi hay không thì chưa rõ ạ.

haivanphe

Xe container
Em nghe nói CSP không cho rút hồ sơ đâu ạ. Còn năm nay có thay đổi hay không thì chưa rõ ạ.
Hik, thế thì bất cập quá ạ. Tình hình căng như năm nay thì chắc các nhà được chuyên gì phải chạy nộp hồ sơ nhập học luôn chứ chả chờ được đến khi Ams công bố kết quả.

sinichit52

Xe container
Hik, thế thì bất cập quá ạ. Tình hình căng như năm nay thì chắc các nhà được chuyên gì phải chạy nộp hồ sơ nhập học luôn chứ chả chờ được đến khi Ams công bố kết quả.
Em cũng nghĩ như vậy, nhưng chắc CSP, CNN, KHTN cho nộp trong 2 ngày đúng khi công bố điểm vào 10. Thường hôm cuối sẽ sẽ là hôm biết đỗ chuyên hay không ạ.

haivanphe

Xe container
Em cũng nghĩ như vậy, nhưng chắc CSP, CNN, KHTN cho nộp trong 2 ngày đúng khi công bố điểm vào 10. Thường hôm cuối sẽ sẽ là hôm biết đỗ chuyên hay không ạ.
Sư phạm chấm xong rồi đang ráp phách, Tự nhiên thì hôm nay chấm xong, trong khi theo dự kiến thì mãi tận 23/6 Hà Nội mới công bố điểm vào 10, 28 mới công bố điểm chuẩn các trường chuyên.

redhair

Xe tải
Các cụ bàn làm em sốt hết cả ruột, mặc dù con em năm sau mới thi. Điều kiện gì để đc chuyển thẳng các cụ nhỉ ?

redhair

Xe tải
Con em học Cầu Giấy cụ ạ, thấy nó nói nhiều bạn ở tầm 8-8,5, con cụ bỏ Toán lâu thế mà làm như vậy là ổn, có thể yên tâm về Toán rồi. Văn nó làm tốt không cụ? Con em nó làm chỉ tương đối, hy vọng đủ kỳ vọng để chọi :D Em nghe nói Cầu Giấy thắng lớn ở CSP, vượt cả AMS.
Thế là con cụ hơn con e 1 năm (con e cũng học CG). Nếu k phiền thì nhờ cụ truyền cho ít bí quyết, để năm sau bố con e chiến đấu ạ.