Kinh nghiệm và hành trình mua xe

Hai cang

Xe buýt
E mới tậu quả này, tổng chi phí 3.050.000 VND
Galaxy ML150

Lúc đầu E định mua Giant Hunter 2.0 đời 2015 giá 3.8, sau khi đi xem một hồi thì lại thích TrinX P500 giá 5tr. Sau thì chốt lại là mình chưa có nhiều kinh nghiệm thì thôi cứ làm con rẻ nhất Galaxy ML200 giá được báo là 3.19tr. Với suy nghĩ là mua xe rẻ để xem còn cần lắp thêm cái gì thì lắp và mua rẻ để nếu không sử dụng được thì đỡ tiếc. Tuy nhiên bên bán khi mang xe đến thì lại nói là hết ML200 mà chỉ còn ML150 theo mầu E thích. E đã từ chối và hỗ trợ xăng xe đi về thi bạn ý lại bảo E là thôi hôm nay mùng 1 âm nên nói E lấy giúp. (E cũng không để ý là mùng 1 vì E ko quan trọng lắm).
Khi đặt hàng thì E đặt lắp chắn bùn loại dài như xe thường tuy nhiên khi bên bán mang đến là loại nhựa và ngắn và hậu quả là đây:

Chắn bùn nhưng lúc nào nó cũng lệch như này, không làm sao chỉnh được.
Khi đặt thì E đã nói là nhờ bên bán lắp ráp cẩn thận tuy nhiên ngay lúc đi xe từ công ty về nhà thì đã ăn ngay quả tuột dây phanh trước (may E đang đi chậm)
Tiếp theo là khi về nhà thì mới thấy một vài ốc lỏng, má phanh trước bó đĩa làm cho bánh không có độ dơ.

Kinh nghiệm đau thương của E là bác nào mua xe chắc chắn phải tìm vào cửa hàng uy tín và có chuyên môn để được tư vấn cẩn thận.

E mua về phải xoay lại ghi đông vì size quá cỡ so với E, chỉnh lại đỡ đau cổ tay hẳn. Tuy nhiên chắc E sẽ phải lắp cái tăng chiều cao cổ phốt.

cusao

Xe lăn
Bác có troll ae không đấy để còn biết
Cái ghi đông lắp ngược thế kia, tay phanh lại lắp đúng là dư lào?

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
Em nhìn cái ghi đông em cứ tưởng bác cố tình nới lỏng ốc để xếp xe cho đỡ chặt, hóa ra là bác xoay ngược lại vậy ah @-) lắp thế sao đi được
Cái mẫu ml200 nó là từ 2014 rồi giờ làm gì còn nên nó cố tình đưa cho cụ mẫu này thôi. Mà cụ xem con ml150 này là nhôm hay sắt vậy??
2 cái sừng bên ghi đông cụ tháo ra ah, nếu tháo ra thì phải có nút nhựa bịt vào không nước mưa nó vào trong nhé
Mua xe ham rẻ mà không tìm hiểu nơi bán uy tín nó chán thế đấy cụ ah
Chắc thợ vườn hay nghiệp dư mà chỉnh cho cụ cái xe như vậy cũng để cho cụ đi được ^:)^

Vanvan273k

Xe tăng
Em nhìn cái ghi đông em cứ tưởng bác cố tình nới lỏng ốc để xếp xe cho đỡ chặt, hóa ra là bác xoay ngược lại vậy ah @-) lắp thế sao đi được
Cái mẫu ml200 nó là từ 2014 rồi giờ làm gì còn nên nó cố tình đưa cho cụ mẫu này thôi. Mà cụ xem con ml150 này là nhôm hay sắt vậy??
2 cái sừng bên ghi đông cụ tháo ra ah, nếu tháo ra thì phải có nút nhựa bịt vào không nước mưa nó vào trong nhé
Mua xe ham rẻ mà không tìm hiểu nơi bán uy tín nó chán thế đấy cụ ah
Chắc thợ vườn hay nghiệp dư mà chỉnh cho cụ cái xe như vậy cũng để cho cụ đi được ^:)^
Trên khung có ký hiệu AL và ghi rõ Aluminium cụ ạ.

GiangNT19

Xe hơi
cụ mà tham gia hội xe Độp OF nhà mình em dự sau 3 tháng lại lên đời xe :))

thuyphongthanh

Xe lăn
Chuẩn bị lên đời thôi cụ ơi,chứ xe này thì lắp thêm được cái gì...

cusao

Xe lăn
Em xin khẳng định cái cách lắp ghi đông kia chỉ có 1 trong 2 khả năng sau
- Bác chủ chơi xỏ anh em trên diễn đàn
- Nhà xe chơi xỏ bác chủ

Hungkaax1

Xe tăng
Thật không thể tin nổi, thật tuyệt vời

Hai cang

Xe buýt
E quyết định lắp ngược sau khi tham khảo bài Xe đạp thật đơn giản của bác QAZ
Khung thì vẫn là nhôm ạ, E ko kiểm tra size nên bị vọt size mới dẫn đến quay ghi đông. Đi hơi vướng tí nhưng chấp nhận. Tay phanh quay đúng là do E tháo hẳn ra để lâp lại, sừng E tháo ra và bịt lại nút nhựa rồi các bác ạ. E ko phải tham rẻ mà xác định đi thử thì chỉ thử vậy thôi ạ. Giờ bác nào rước với giá mềm là E bắn để thay bằng TrinX P500 ạ

Cu Quỳnh

Xe buýt
Bên đại lý sáng tạo quả Ghiđông độc địa quá, dự là sẽ thành mốt mới của OFer mùa thu 2016 này đây =)) =)) =))

tubesd

Xe tăng
Không ai lộn ngược cái stem như thế cả. Xe thể thao bắt buộc phải đi vừa size. Cái xe có mấy triệu mà mua không đúng size thì cụ mua cái xe TN vài trăm K mà đi.
Dây phanh & dây đề đi thế là sai rồi: từ tay phanh phải thì dây phanh phải đi sang phía trái, và ngược lại.
Chắn bùn mà lệch thì cụ hơ lửa rồi uốn xem sao. Còn không thì chế cái gắp mà cố định lại.
Cụ tham khảo cách chọn xe đúng size, chỉnh độ cao yên xe & tay lái cho đúng rồi hẵng mua. Cụ đọc bài của cụ QAZ rồi mà chỉnh ra cái xe thế này thì phí tiền quá.

Hai cang

Xe buýt
Không ai lộn ngược cái stem như thế cả. Xe thể thao bắt buộc phải đi vừa size. Cái xe có mấy triệu mà mua không đúng size thì cụ mua cái xe TN vài trăm K mà đi.
Dây phanh & dây đề đi thế là sai rồi: từ tay phanh phải thì dây phanh phải đi sang phía trái, và ngược lại.
Chắn bùn mà lệch thì cụ hơ lửa rồi uốn xem sao. Còn không thì chế cái gắp mà cố định lại.
Cụ tham khảo cách chọn xe đúng size, chỉnh độ cao yên xe & tay lái cho đúng rồi hẵng mua. Cụ đọc bài của cụ QAZ rồi mà chỉnh ra cái xe thế này thì phí tiền quá.

Bác cho E hỏi là sao dây phanh bên phải lại phải đi qua trái ạ? E ko biết nhưng hiện giờ bên phải của E là phanh trước, bên trái là phanh sau và tất cả các dây đều đi về trục chính giữa xe rồi mới đi tiếp. Theo ý kiến chủ quan của E thi các loại cáp của E đang bị chuyển hướng đột ngột tại điểm bắt đầu (tay phanh) còn các vấn đề khác ok.
E sẽ thử theo ý kiến bác về cái chắn bùn. Nếu ko dc thì E thay loại khác vậy. Thực ra cái chắn bùn là cái E khó chịu nhất vì nó đập ngay vào mắt vào tai E. Còn các vấn đề khác E tạm chấp nhận.
"Thầy" QAZ dậy giỏi nhưng trò là E vẫn đang tập tọe bác ạ. Giầy đi bộ E cũng mất 3 đôi mới biết chọn mà. Kak

QAZ

Xe container
Bạn tìm mua cái stem thật ngắn (32mm), và đẩy cái yên lên hết đằng trước.

anhtuan071

Xe tải
Thầy QAZ bảo lật ngược Potang để thay đổi độ nghiêng thì cụ lại nghĩ ra quay ngược lại

Hai cang

Xe buýt
Bạn tìm mua cái stem thật ngắn (32mm), và đẩy cái yên lên hết đằng trước.

E cúng định lắp cái như bác nói. Tiện đây bác cho E hỏi là vành của E hiện là 26" 1.95 vậy E có lắp được lốp bé hơn cho cái vành 26" của E ko ạ. Nhỏ nhata là lắp được lốp cỡ bao nhiêu ạ?

Hai cang

Xe buýt
Thầy QAZ bảo lật ngược Potang để thay đổi độ nghiêng thì cụ lại nghĩ ra quay ngược lại
Kaka thế mới bẩu trò nào cũng tiếp thu ngon lành thì tốt quá. Phải nảy ra loại trò như E chứ. Được cái hiện thời E thấy đỡ mỏi tay, mỏi lưng hơn ạ

QAZ

Xe container
E cúng định lắp cái như bác nói. Tiện đây bác cho E hỏi là vành của E hiện là 26" 1.95 vậy E có lắp được lốp bé hơn cho cái vành 26" của E ko ạ. Nhỏ nhata là lắp được lốp cỡ bao nhiêu ạ?
Bạn lắp lốp 1.5 hoặc 1.75 đều được, lốp trọc đi đường bằng kiếm hàng Kenda cho rẻ, nhớ mua cả săm đồng bộ luôn.