Kính nhờ các bác giúp e.về hợp đồng mua bán xe quá hạn sang tên

mandylanh2011

Xe buýt
kính các bác giúp e !
em mua xe lại của chính chủ tháng 4/2010.đã làm hợp đồng công chứng mua bán(không phải công chứng ủy quyền ạhh)
nhưng từ lúc đó đến giờ tức là khoảng hơn 10 tháng mà e chưa sang tên,vậy bây giờ e sang tên e hoặc bán lại cho người khác có dc không ạhh,hoăc có cách nào không ạhh??chính chủ của xe thì đã chuyển nhà rùi ạhh.e không biết tìm đâu!
kính các bác

Mhai0379

Xe máy
Em không làm bên Thuế nhưng e có nghe nói nếu làm thủ tục sang tên trước bạ chậm 10 ngày hay 1 tháng trở lên (tính từ lúc công chứng H/đồng mua bán) thì bị phạt rồi. Tiền phạt tính theo tỷ lệ , mà hơi bị nhiều. ~X( Nếu bây giờ xe sang tên bác chủ thớt thì phải hỏi bộ phận Trước bạ là phạt bao nhiêu rồi hãy làm.
Còn bác để đi thì không sao, trừ trường hợp trên đường đi có vấn đề gặp x x x .
Bác mà bán cho người khác thì phải tìm chủ xe cũ làm hủy Hợp đồng mua bán xe đã ký, sau đó chủ cũ ký lại Hợp đồng mua bán trực tiếp với người mua sau bác. Chủ cũ mà không chịu thì botay.com . Nên bây giờ người mua xe hay làm 'Hợp đồng ùy quyền' sử dụng và được thay mặt chủ cũ bán xe hơn là 'Hợp đồng mua bán'.
Em chỉ biết vậy thôi, mong các bác cao thủ giúp chủ thớt ah :-w

lehuy_kr

Xe tải
Hình như mức phạt chậm tối đa cũng tầm 1,5 củ thôi cụ ạ, đằng nào cũng chậm rồi, đành tính vào tiền bán xe thôi...