[Funland] Kính nhờ các cụ mợ phân tích giúp em về chuyện này với ạ

Diễm.

Xe tải
Các cụ mợ thông thái ơi, cho em hỏi chút:

Hôm nay em có nhận được 1 thùng thịt lợn cứu trợ từ quê gửi lên.
Bố mẹ em ở quê có cấp đông thịt, bọc thành từng túi bóng rồi. Mua một cái thùng nhựa giữ nhiệt để thịt vào đó gửi ra cho em để không bị rã đông.
Em ra nhận thịt thì đúng ko rã đông thật dù đi 8 tiếng oto. Tuy nhiên thịt có mùi rất lạ. Một cái mùi rất là lạ, cứ ngai ngái mà em k biết diễn tả như thế nào.

Em là một đứa rất sợ bệnh tật. Em đang k biết là cái mùi lạ đó ở đâu mà ra. Hoặc là con lợn đó có mùi ( Lợn này là hàng xóm nuôi sạch sẽ nên mẹ em mua cho em). Hoặc là do để trong thùng 8 tiếng như vậy nên bị ám mùi nhựa.( Khả năng này có ko các cụ vì thật đã đông, có túi bọc. Tuy nhiên cái thùng này nó sặc mùi nhựa dã man ấy ạ).

Nếu con lợn có mùi em k sợ. Nhưng nếu là mùi từ cái thùng thì em ghê lắm vì mùi hoá chất. Giờ bỏ đi thì xót mà ăn thì lại sợ. Không có cái chỗ nào test thử để nhận diện cái mùi này chứ không em mang đi gấp rồi ạ.
Các cụ thông thái trả lời giúp em với. Em cảm ơn các cụ mợ nhìu lắm

Khánh Ngọc

Xe container
Câu hỏi này chẳng ai trả lời giúp Mợ được ngoài Mợ đâu ạ. Không yên tâm thì bỏ thôi Mợ.

Sao Mai

Xe tăng
Nếu kg chắc và cảm thấy nghi ngờ thì bỏ thôi. Tiếc mà nấu lên ăn cũng ám ảnh chẳng ngon lành gì. Lần sau cụ nói ông bà để vào thùng xốp và dán băng keo kín hết là vô tư

EZ125

Xe đạp
Đã sợ thì thôi mợ, đỡ ám ảnh lăn tăn về sau

gnor

Xe buýt
Lát lại có ông nào bẩu mợ chủ chụp ảnh chân dung mới phán được! 😜

phuongmit

Xe cút kít
Cho vào làm ruốc, rang xém xém lên là xơi dc hết :))

Diễm.

Xe tải
Nếu kg chắc và cảm thấy nghi ngờ thì bỏ thôi. Tiếc mà nấu lên ăn cũng ám ảnh chẳng ngon lành gì. Lần sau cụ nói ông bà để vào thùng xốp và dán băng keo kín hết là vô tư
Chuẩn luôn cụ. Lần sau để thùng xốp cho lành chứ như này sợ quá. Bỏ thì thương vương thì tội. Haiz. Mà sợ là con lợn mùi nó thế ( em khử được mùi) thì bỏ đi xót của. Nhưng mà nhỡ là cái mùi hoá chất ăn vào ung thư thì xong

ceconam

Xe điện
Tiếc nhỉ, cả con lợn sạch ở quê gửi lên

Các cụ mợ thông thái ơi, cho em hỏi chút:

Hôm nay em có nhận được 1 thùng thịt lợn cứu trợ từ quê gửi lên.
Bố mẹ em ở quê có cấp đông thịt, bọc thành từng túi bóng rồi. Mua một cái thùng nhựa giữ nhiệt để thịt vào đó gửi ra cho em để không bị rã đông.
Em ra nhận thịt thì đúng ko rã đông thật dù đi 8 tiếng oto. Tuy nhiên thịt có mùi rất lạ. Một cái mùi rất là lạ, cứ ngai ngái mà em k biết diễn tả như thế nào.

Em là một đứa rất sợ bệnh tật. Em đang k biết là cái mùi lạ đó ở đâu mà ra. Hoặc là con lợn đó có mùi ( Lợn này là hàng xóm nuôi sạch sẽ nên mẹ em mua cho em). Hoặc là do để trong thùng 8 tiếng như vậy nên bị ám mùi nhựa.( Khả năng này có ko các cụ vì thật đã đông, có túi bọc. Tuy nhiên cái thùng này nó sặc mùi nhựa dã man ấy ạ).

Nếu con lợn có mùi em k sợ. Nhưng nếu là mùi từ cái thùng thì em ghê lắm vì mùi hoá chất. Giờ bỏ đi thì xót mà ăn thì lại sợ. Không có cái chỗ nào test thử để nhận diện cái mùi này chứ không em mang đi gấp rồi ạ.
Các cụ thông thái trả lời giúp em với. Em cảm ơn các cụ mợ nhìu lắm
Mợ phone cuộc về quê hỏi các cụ xem thịt đó ở nhà ăn ngon không, nếu ok thì rửa sạch sẽ với nước muối cho cẩm thận rồi chiến thôi

Chè mợ Su

Xe buýt
Nếu là e thì em bỏ ,chứ hôi là chịu , ăn rất khó nuốt .

Diễm.

Xe tải
Mợ phone cuộc về quê hỏi các cụ xem thịt đó ở nhà ăn ngon không, nếu ok thì rửa sạch sẽ với nước muối cho cẩm thận rồi chiến thôi
E phone rùi ấy ạ. Bố mẹ bảo là nấu ngon bthg k có mùi gì hết. Nhưng em nghĩ là em thính mùi hĩc. Hoặc là do mùi từ thùng nhựa. Nếu mùi từ thùng nhựa thì rất là ghê đúng k cụ? :((

comiki

Xe lăn
Có lẽ trên đường vận chuyển đã bị ....vầy 8-x8-x8-x

vừa đi vừa láii

Xe container
Mợ xem có phải là mùi của cái túi bóng, nhất là loại màu đen. Mùi khủng khiếp lắm

Voi coi HN

Xe tăng
Mợ hỏi thế này thì bó tay, mợ ngửi trực tiếp mà còn không phán đoán đc là mùi gì thì ngửi qua lời kể của mợ biết thế nào đc, mợ thử gọi điện về nhà hỏi em lúc đóng gói thịt có mùi không, tháo ra ngửi riêng thịt, riêng cái hộp, cái túi bọc xem mùi xuất phát từ đâu.