Kính nhờ kinh nghiệm các bác về âm thanh và điện xe otô

Mada33

Xe đạp
Chào các bác

Chả là em có việc này nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giúp nguyên nhân:

- Em đi xe mazda3 , sản xuất 2005, xe rất tốt, không có hư hỏng. Chả là gần đây một loa cánh của bên phải của hàng ghế sau lúc có tiếng nhạc, khi thì không có mà gần đây là im re luôn, khi mở máy nghe nhạc thì chỉ nghe được 3 loa. Em đã mở cánh cửa ra xem đường dây tất cả đều không có vấn đề => xin hỏi các bác là xe em như vậy bị làm sao?
- Để tìm hiểu kỷ hơn em mở đầu CD ra để xem có bị đường dây gì sau không thì tất cả cũng không có vấn đề gì hết. Trước đây xe em có lắp camera lùi và đầu DVD, tuy nhiên khi em mở đầu CD và DVD ra thì không hiểu sao mất màn hình hiện camera lùi không hiện nữa và không có điện vào màn hình luôn => em đã kiểm tra toàn bộ đường dây xem có bị gì không thì không có. Xin các bác có kinh nghiệm chỉ giáo cho em thêm cái này?
- Em chả có kinh nghiệm gì về mấy cái này nhưng tự dưng bị xui các bác ạh$-)

Kiabuoisang

Xe container
Chào các bác

- Em đi xe mazda3 , sản xuất 2005, xe rất tốt, không có hư hỏng. Chả là gần đây một loa cánh của bên phải của hàng ghế sau lúc có tiếng nhạc, khi thì không có mà gần đây là im re luôn, khi mở máy nghe nhạc thì chỉ nghe được 3 loa. Em đã mở cánh cửa ra xem đường dây tất cả đều không có vấn đề => xin hỏi các bác là xe em như vậy bị làm sao?
- Để tìm hiểu kỷ hơn em mở đầu CD ra để xem có bị đường dây gì sau không thì tất cả cũng không có vấn đề gì hết. Trước đây xe em có lắp camera lùi và đầu DVD, tuy nhiên khi em mở đầu CD và DVD ra thì không hiểu sao mất màn hình hiện camera lùi không hiện nữa và không có điện vào màn hình luôn => em đã kiểm tra toàn bộ đường dây xem có bị gì không thì không có. Xin các bác có kinh nghiệm chỉ giáo cho em thêm cái này?
Không có kinh nghiệm mà sao cụ kiểm tra thấy cái gì cũng ko làm sao cả đc nhỉ =))

heli

Xe tăng
Cụ thử thay cái loa khác vẫn kêu vào chỗ cái loa ko kêu xem.

longthinhaudio

Xe tải
đầu tiên khi việc 1 loa ko phát ra tiếng Bác phải kiểm tra xem chiếc loa còn hoạt động ko đã sau đó ta dùng phương pháp loại bỏ xem dây loa có đứt ko bằng cách dùng đồng hồ thử thông mạch cho cả 2 việc trên tiếp sau đó mới đến đầu phát
còn trong tình huống cuối cùng thì mời cụ ra cửa hàng gần nhất để kiểm tra chứ từ lợn quòe Bác đã chữa thành lợn quay rồi....:)

Mada33

Xe đạp
Dạ cái này em có thử rồi bác ạh, nhưng vẫn im re ah

Mada33

Xe đạp
Loa vẫn còn hoạt động được bác àh, em ở tỉnh lẻ nên chỗ em cũng ít chỗ chuyên về sữa điện xe ô tô

Mada33

Xe đạp
dạ bác thông cảm, chính vì không có kinh nghiệm nên em mới đăng đàn hỏi ý kiến ah

tiensydien

Xe buýt
NỘI THẤT Ô TÔ TÂN HỘI.số6 cầu dậu linh đàm. 094511
Không có kinh nghiệm mà sao cụ kiểm tra thấy cái gì cũng ko làm sao cả đc nhỉ =))
thứ nhất cụ lắp CD và DVD vậy nên phải phải chuyển đổi qua hai đường tín hiệu mới nghe được hai đầu.
vậy lên mất một vế. loa tốt vậy không kêu thì xem lại dây .có thể hỏng một vế ic công xuất. và cuối cùng thì mất nguồn thì cụ kiểm tra cầu chì. còm lại không đươc nữa thì mời cụ chạy đến chỗ cháu xẽ hết bệnh ạ.

Mada33

Xe đạp
Dạ cám ơn các cụ, sau một hồi loay hoay, em phát hiện ra, lỗi loa cánh là do thiết bị lắp thêm đầu DVD gây ra. Em đã tháo toàn bộ dây bắt của đầu DVD vào CD thì loa đã kêu. Còn cái đầu DVD với camera lùi chắc khi nào em đi vào Đà Nẵng làm lại

Mada33

Xe đạp
Chào bác, em nhờ bác chỉ cho em vấn đề này ạhh, ổ điện 12V trên xe không có điện (lỗ châm thuốc lá đó bác)? bác hướng dẫn em vụ này với nhé, em hậu tạ bác lyvoka

longthinhaudio

Xe tải
Chào bác, em nhờ bác chỉ cho em vấn đề này ạhh, ổ điện 12V trên xe không có điện (lỗ châm thuốc lá đó bác)? bác hướng dẫn em vụ này với nhé, em hậu tạ bác lyvoka
bác mở lắp nhựa bên sườn chỗ để chân nghỉ của chân phanh và ga . trên lắp có ghi sơ đồ cầu trì nhé tìm cái có ghi chữ ( Cigarette) chắc chắn đứt
nếu có sẵn thay lun là xong . còn nếu cần dùng cấp thiết cụ tuốt tạm 3 sượi dây đồng nhỏ cuốn vào là oke nhưng chỉ tạm thui nhé
lưu ý nếu tiếp tục đứt tiếp cụ phải kiểm tra thiết bị cắm vào tảu có bị chậm ko hoặc đường dây bị chậm...:)

hoang chinh

Xe điện
Cụ nên kiểm tra bộ rơ- le chuyển mạch chưa?
Chào các bác

Mada33

Xe đạp
Em ko rành về điện nữa, cụ cho em hỏi cụ có biết cái cục điện hiệu malaaiixia IEC255 dung làm gì ko ạh? em thấy thợ nó đấu giữa cái đầu DVD và CD theo xe và cũng chính nó là nguyên nhân gây mất tiếng ở loa

bà còng 1979

Xe tải
Em ko rành về điện nữa, cụ cho em hỏi cụ có biết cái cục điện hiệu malaaiixia IEC255 dung làm gì ko ạh? em thấy thợ nó đấu giữa cái đầu DVD và CD theo xe và cũng chính nó là nguyên nhân gây mất tiếng ở loa
mời cụ chạy xe đến thì thợ kiểm tra mới biết được. bệnh này chắc chỉ hết hai hai ly cafe thội cụ.

khoatran

Xe hơi
Cụ này hay nhỉ! Cái gì cũng ko biết thế mà sau một hồi lạii biết!

sonsonhp

Xe đạp
cụ này cũng chịu mày mò nhờ?tháo đc cả đầu dvd và kiểm tra đc đường điện nữa...

NguaHoang1978

Xe tải
Cụ thử thay cái loa khác vẫn kêu vào chỗ cái loa ko kêu xem.
Làm như cụ này chuẩn đới , có thế mới loại trừ được vấn đề ( Có nghĩa là loại trừ được loa hỏng hay không ) nếu vẫn không kêu thì xem đường dây và đầu phát của cụ

tiensydien

Xe buýt
Làm như cụ này chuẩn đới , có thế mới loại trừ được vấn đề ( Có nghĩa là loại trừ được loa hỏng hay không ) nếu vẫn không kêu thì xem đường dây và đầu phát của cụ
hị hị hị. Cụ có 5điểm ạ. Cháu chấm điểm thôi vui vậy.bài của cháu chắc bằng điểm cụ.

tiensydien

Xe buýt
Dạ cám ơn các cụ, sau một hồi loay hoay, em phát hiện ra, lỗi loa cánh là do thiết bị lắp thêm đầu DVD gây ra. Em đã tháo toàn bộ dây bắt của đầu DVD vào CD thì loa đã kêu. Còn cái đầu DVD với camera lùi chắc khi nào em đi vào Đà Nẵng làm lại
cụ đã biết bênh của mính ạ. cụ ở đà nắng à. Cháu ở hà nội vây lên sa chỗ cụ quá cơ.

giangpvc

Xe đạp
thay cái loa khác vẫn kêu vào