[Funland] Kinh tế rất khó khăn phải không các cụ ?

bobesoc

Xe tăng
Sao thấy con bạn e làm du học với định cư post fb đi nước ngoài liên kết đối tác ầm ầm nhỉ
Chém thôi cụ, giờ tiktok rồi fb nhiều, phải ảo chút mới có khách cụ ơi, quan giờ ko th* ô th* nhũng trắng trợt như trc đc, sân sau thì cg bị soi, lấy đâu ra ng đi du học...trừ Đức, Úc thôi

PDlong

Xe tăng
Chém thôi cụ, giờ tiktok rồi fb nhiều, phải ảo chút mới có khách cụ ơi, quan giờ ko th* ô th* nhũng trắng trợt như trc đc, sân sau thì cg bị soi, lấy đâu ra ng đi du học...trừ Đức, Úc thôi
E cũng nghĩ như cụ nhưng thấy suốt ngày post ảnh liên kết du học e tưởng vẫn làm ăn ngon ; nhiều người đi du học lắm

--Lamborghini--

Xe lăn
Cậu e làm xklđ vừa đi cafe tâm sự, đợt này đói dài, các thị trường lđ hoàng kim 20 năm nay là Nhật và Đài đều chết, đi Nhật thì Yên thấp trừ ăn, ở lđ thu về có 15-17tr/th ko hơn VN mấy nên ít ai đi, đi Đài thì bên đó cắt giảm giờ làm, nhân công chưa kể a TQ hầm hè đánh nên công nhân ko thêm ca, thu nhập cg kém...đang tính chuyển qua làm thêm du học, nhưng nghe đội này cg còn chán hơn cae xklđ....Nc ngoài còn như thế, chắc VN có điểm sáng chắc cg phải sau quý 3, 2024 hoặc 2025 mất.
Xkld kiếm bẫm bao năm nay rồi cụ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đợt tháng 4 rồi cháu đi Ấn, lương lái xe công ty du lịch, tiếng Anh cơ bản nói tạm để đi với khách, đi làm từ 6h sáng (vì đón khahcs 8h mà nhà kiểu Sóc Sơn hay Tam Nông hay phía Sơn Tây nhà cụ thì phải đi xe máy về Dehli, lương khoảng 4 triệu tiền VN. Lại còn nuôi cả nhà và vợ ko đi làm.
Chi tiêu đủ thì vẫn ok. Lái xe cty du lịch chắc có típ thêm vào.

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Cậu e làm xklđ vừa đi cafe tâm sự, đợt này đói dài, các thị trường lđ hoàng kim 20 năm nay là Nhật và Đài đều chết, đi Nhật thì Yên thấp trừ ăn, ở lđ thu về có 15-17tr/th ko hơn VN mấy nên ít ai đi, đi Đài thì bên đó cắt giảm giờ làm, nhân công chưa kể a TQ hầm hè đánh nên công nhân ko thêm ca, thu nhập cg kém...đang tính chuyển qua làm thêm du học, nhưng nghe đội này cg còn chán hơn cae xklđ....Nc ngoài còn như thế, chắc VN có điểm sáng chắc cg phải sau quý 3, 2024 hoặc 2025 mất.
Bọn này từ thập kỷ 90 đến giờ ăn không biết bao nhiêu mà kể, lợi nhuận khủng từ món này đã trực tiếp tạo dựng nên những đại gia Thanh Nhàn, Thành Biên, Thăng Móm... Giờ chúng nó còn mở rộng ra các thị trường mới như Úc, ÂU, Mẽo... nên không bao giờ có chuyện đói, có chăng mấy chú nhân viên lèo tèo thì đói chứ bọn chủ thì khủng lắm.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
G
Gần nhà em vẫn có người chén ầm ầm

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Khó hay không một phần do mình
fb tiktok hay hội nhóm nào cũng đầy gian thương
otofun không ngoại lệ đâu
Ko phải cứ mem từ đời đầu là bán hàng hịn hơn mem mới đâu :D
Thạch sanh thì hiếm mà Lý thông thì đầy

dheIa

Xe điện
Usd chợ đen vượt 24,7 rồi ạ. Tăng 150đ/$ so với thứ 6 tuần trước.
Tỷ giá hay Ls sẽ nhảy múa đây?

Đông86

Xe điện
Em nghỉ rồi, ko tham gia kinh doanh. Đang có mảng cho thuê vẫn tốt. Kém đi từ mảng lợi tức tiết kiệm, nhưng ko quan trọng trước nay ko động đến đó.
Nhưng cảm nhận kinh tế kém đi thấy rõ, giao lưu bạn bè thấy kêu quá, kể cả mấy bạn trước đây lạc quan "sau covid sẽ ổn" nay kêu như vạc, có 1 bạn còn bỏ "thiên đường" , bán nhà để sang nơi giãy chết.

dheIa

Xe điện
Khởi tố bị can, bắt tạm giam ông Lưu Bình Nhưỡng...

Ngày 14-11, Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an tỉnh Thái Bình đã ra quyết định khởi tố bị can, lệnh bắt bị can để tạm giam, lệnh khám xét nơi ở, nơi làm việc đối với ông Lưu Bình Nhưỡng (sinh năm 1963) trú tại quận Tây Hồ, Hà Nội để điều tra về tội cưỡng đoạt tài sản quy định tại Điều 170 Bộ luật Hình sự.

Các quyết định, lệnh nêu trên đã được Viện Kiểm sát nhân dân tỉnh Thái Bình phê chuẩn.

Kinh tế khó khăn đến mức này sao 8-|
Tuần trước nghe râm ran sẽ có nhân vật tên tuổi đc lên báo. Bác này liệu có phải là người có "tên tuổi" ko hở các cụ :-B

antidau

Xe container

Ngày 14-11, Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an tỉnh Thái Bình đã ra quyết định khởi tố bị can, lệnh bắt bị can để tạm giam, lệnh khám xét nơi ở, nơi làm việc đối với ông Lưu Bình Nhưỡng (sinh năm 1963) trú tại quận Tây Hồ, Hà Nội để điều tra về tội cưỡng đoạt tài sản quy định tại Điều 170 Bộ luật Hình sự.

Các quyết định, lệnh nêu trên đã được Viện Kiểm sát nhân dân tỉnh Thái Bình phê chuẩn.

Tuần trước nghe râm ran sẽ có nhân vật tên tuổi đc lên báo. Bác này liệu có phải là người có "tên tuổi" ko hở các cụ :-B
CA Thái Bình bắt vì bảo kê khai thác cát lậu ở Thái Bình :-s

Chỉnh sửa cuối:

dheIa

Xe điện
Bắt ông này đâu phải do kinh tế 8->
ông Nhưỡng phản ánh "vi phạm của cơ quan điều tra là rất khủng khiếp, không thụ lý tin tố giác 94%, chậm gửi quyết định cho Viện kiểm sát 86%, xử lý tin tố giác quá hạn 99,76%, vi phạm tống đạt 100%...".
hihi.. một cách dẫn chuyện đặt vấn đề cho khỏi củ lạc thôi mà cụ :D

Nhưng mà tin này ra thì thị trường sẽ thế nào, chứng lên hay xuống cụ nhở... Em chỉ quan tâm mỗi thế :D

toyota219

Xe điện
E lại nhớ Các tặc, Khiêu vũ giữa bầy gõ...
Sáng thứ 3 k biết tin j mờ ck lên quá chời😂😂😂😂

Lái Máy Lu

Xe máy
Khó khăn là rất thực, một số nhóm thợ xây quê em tầm này đã hết việc, rảnh rỗi đi bắt chuột đồng về uống rượu đây này

Getz 120176

Xe tải

Úi em tưởng ông là một đại biểu quốc hội rất vì dân chứ nhỉ

dheIa

Xe điện
Úi em tưởng ông là một đại biểu quốc hội rất vì dân chứ nhỉ
Về mấy vụ như này em ngoo lắm, hok biết gì đâu :">
Chỉ biết là nếu bị bắt thì chắc là có tội zì đó :D

Ngoài kia các cụ đang chém về vụ này kỹ lắm đó cụ :D