[Funland] Kinh tế rất khó khăn phải không các cụ ?

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Tại vì cháu thấy cụ hô sập từ lúc chứng ở mốc 1k, 1.1k, 1.2k giờ sắp 1.3k vẫn hô như thế.
Ui, cụ đấy chém kinh lắm em out nick rồi. Đầu năm ngoái còn hô chứng về 600 ở cái thớt suy thoái 5 năm cơ, không biết có mấy đồng bạc lẻ GTK mà kinh thế #:-s

Hanh Ha

Xe tăng
Từ lúc Vnindex 107x gì đó tranh luận với vt0806 này xong bị treo lái mất 1 tuần, giờ lên cmn 126x rồi lại bảo chỉ có mấy cp bank và CK lên =)) . Tranh luận quan điểm thì sẽ không có đúng sai, nhưng kến thức và hiểu biết của chúng ta đều đang có giới hạn, và mọi vấn đề nó vận động lại ko theo ý kiến chủ quan của ai cả. Vậy nên cứ nghe và tham khảo thôi, kkk
Em bỏ nghe mấy thông tin tiêu cực để nhìn đời tươi sáng hơn lâu rồi ạ.

dheIa

Xe điện
chắc chắn cụ ạ, dù cụ ấy sĩ diện chối đây đẩy :))
qua các topic bên box bất động sản bên kia, e thấy từ lâu nhưng chả thèm nói, hôm nay qua bên này cà khịa em thì em lột ra thôi
Nhưng mà cũng tại cụ cứ bướng cơ. Cứ thích kéo VNI xuống dưới 1k nên họ mới có cớ mà kéo đc đồng bọn vào xoáy với móc cụ :D

Đến em cũng ko đồng ý với cụ nữa là. Nhưng tại vì cụ ko có đồng bọn nên em phải bênh thoi. Tính em là hay thương người bị bắt nạt :))

Bigcat

Xe tải
Làm gì có khó khăn, kinh tế đang tăng trưởng ầm ầm trong Top 5 thế giới nhé...

Anita Emi

Xe điện
Các cụ tranh luận hăng say nhỉ :))

Kinh tế cũng như dòng nước, có lúc chảy nhanh lúc chảy chậm, thậm chí đứng im. Người giỏi thì trong trường hợp nào cũng vẫn có thể lựa theo dòng nước mà bơi được. Thị trường không có đúng sai, còn đúng sai của người kinh doanh thì phụ thuộc vào số tiền anh ta kiếm được. :))

Em ví dụ như bđs, cái mảng mà cả năm qua bị chê, chửi không ra cái gì, thì trong danh mục của em cũng có nơi xuống 20%, nơi đứng im bất động, nơi lãi tầm 30%. Kết luận là mình vẫn chưa đủ giỏi thôi, chứ giỏi hơn mà biết tập trung hết vốn vào chỗ sinh lời thì đại thắng :))

Cho nên thuận lợi thì cũng không bao giờ là thuận lợi cho tất cả mọi người, khó khăn cũng không phải là khó khăn của tất cả mọi người. Cơ hội cho dù có nhiều hay có ít thì cũng vẫn luôn có.

Minhmsn

Xe máy
Các cụ tranh luận hăng say nhỉ :))

Kinh tế cũng như dòng nước, có lúc chảy nhanh lúc chảy chậm, thậm chí đứng im. Người giỏi thì trong trường hợp nào cũng vẫn có thể lựa theo dòng nước mà bơi được. Thị trường không có đúng sai, còn đúng sai của người kinh doanh thì phụ thuộc vào số tiền anh ta kiếm được. :))

Em ví dụ như bđs, cái mảng mà cả năm qua bị chê, chửi không ra cái gì, thì trong danh mục của em cũng có nơi xuống 20%, nơi đứng im bất động, nơi lãi tầm 30%. Kết luận là mình vẫn chưa đủ giỏi thôi, chứ giỏi hơn mà biết tập trung hết vốn vào chỗ sinh lời thì đại thắng :))

Cho nên thuận lợi thì cũng không bao giờ là thuận lợi cho tất cả mọi người, khó khăn cũng không phải là khó khăn của tất cả mọi người. Cơ hội cho dù có nhiều hay có ít thì cũng vẫn luôn có.
Đúng là thế này thật, danh mục ck của em vẫn còn lâu mới về bờ nhưng không vì thế mà em vào bỉ bôi cả sàn ck, chẳng qua là do mình chưa đủ giỏi để kiếm được tiền mà thôi

dheIa

Xe điện
Đúng là thế này thật, danh mục ck của em vẫn còn lâu mới về bờ nhưng không vì thế mà em vào bỉ bôi cả sàn ck, chẳng qua là do mình chưa đủ giỏi để kiếm được tiền mà thôi
Haha.. bắt quả tang đang ngụp lặn bì bõm. Chắc đúng đỉnh ~1300 đận rồi :))
Thảo nào giật trộm tóc tớ mấy phát vì tớ dám bảo VNI lên 1500 bằng mắt :))

Minhmsn

Xe máy
Haha.. bắt quả tang đang bì bõm.
Thảo nào giật trộm tóc tớ mấy phát vì tớ dám bảo VNI lên 1500 bằng mắt :))
Đề nghị đọc thì phải hiểu nhé. Mình chỉ dám bảo thánh là vì thánh nói có nghe được chủ trương cho VNI lên 1200 là dừng, nếu tầm nghe được chủ trương của tạo lập thì vào đây chém gió cả ngày làm gì, còn nếu là nhận định của bản thân thánh thì chả ai phản bác làm gì

Chỉnh sửa cuối:

Asura

Xe tăng
Ko biết mấy người bảo thế có show lệnh mua, lệnh bán lên đối chứng không bác nhỉ
Không kinh doanh đa cấp, không lừa đảo trực tuyến.. thì show tài khoản của mình làm gì hả cụ. Đây là chuyện kinh doanh, kiếm tiền nuôi gia đình chứ có phải trò chơi của trẻ con đâu.

dheIa

Xe điện
Đề nghị đọc thì phải hiểu nhé. Mình chỉ dám bảo thánh là vì thánh nói có nghe được chủ trương cho VNI lên 1200 là dừng, nếu tầm nghe được chủ trương của tạo lập thì vào đây chém gió cả ngày làm gì, còn nếu là nhận định của bản thân thánh thì chả ai phản bác làm gì
Thế cái hôm 15/2 đó, đỉnh của VNI hôm đấy có đúng là 1205 ko? Cũng bướng lắm cơ :))

Thắng Formosa

Xe tăng
Kinh tế khó khăn chứ k phải kiếm tiền khó khăn đâu
Chỉ những người lười nhác mới đổ lỗi cho kinh tế

Minhmsn

Xe máy
Thế cái hôm 15/2 đó, đỉnh của VNI hôm đấy có đúng là 1205 ko? Cũng bướng lắm cơ :))
đúng sai không quan trọng, quan trọng là cái phét lác nghe được chủ trương, nghe được chủ trương là bảo là 1200 là dừng mà giờ thị trường bò lên tận126x, rồi lại điều chỉnh lên view 13xx, tạo lập nào mà thay đổi hơn cả con nít thế nên có phét cũng ít thôi, cứ bảo là nhận định bản thân thì chẳng ai để ý làm gì đâu

Thesun1987

Xe tải
cụ không phải réo, VNI sẽ xuống dưới 1000, và test lại 875 một lần nữa
khi bong bóng nổ thì mọi chuyện đều có thể xảy ra.

còn forum này, ko ai chọc đc em tức đâu, mấy cái khích bác trên mạng em ko cần cho vào bộ nhớ làm gì

Anyway, thanks for being by my side :))
Lên mãi thì cũng xuống nhưng cụ nói phải kèm mốc thời gian!Nói như cụ ai chả nói được

dheIa

Xe điện
đúng sai không quan trọng, quan trọng là cái phét lác nghe được chủ trương, nghe được chủ trương là bảo là 1200 là dừng mà giờ thị trường bò lên tận126x, rồi lại điều chỉnh lên view 13xx, tạo lập nào mà thay đổi hơn cả con nít thế nên có phét cũng ít thôi, cứ bảo là nhận định bản thân thì chẳng ai để ý làm gì đâu
Mới đua đòi oánh chứng à :D
Lơ ngơ (nếu như ko muốn nói là ngoo) như này thì còn chết dài, cứ yên tâm là như thế ^^

Đến dự báo thời tiết của Truyền hình TW còn ko chính xác tuyệt đối nữa là chuyện cờ bạc, cuộc chơi của bọn cá nhám đông tiền. Hôm nay thông tin thế này thì dự báo thế này. Ngày mai bài toán có thêm yếu tố mới thì phải nhập data mà chạy lại. Cứ khăng khăng cãi lại thị trường thì còn ngụp lặn bì bõm lâu lâu nữa ^^

Minhmsn

Xe máy
Mới đua đòi oánh chứng à :D
Lơ ngơ (nếu như ko muốn nói là ngoo) như này thì còn chết dài, cứ yên tâm là như thế ^^

Đến dự báo thời tiết của Truyền hình TW còn ko chính xác tuyệt đối nữa là chuyện cờ bạc, cuộc chơi của bọn cá nhám đông tiền. Hôm nay thông tin thế này thì dự báo thế này. Ngày mai bài toán có thêm yếu tố mới thì phải nhập data mà chạy lại. Cứ khăng khăng cãi lại thị trường thì còn ngụp lặn bì bõm lâu lâu nữa ^^
Khổ vãi lái nhỉ, đọc vẫn không hiểu thật ah, chốt lại là : PHÉT LÁC ít thôi. thị trường có thể đúng là sập thật đấy nhưng đừng đưa vài câu vào làm ra vẻ mình có thông tin tối mật này nọ thì chẳng ai để ý đâu

Chỉnh sửa cuối:

Asura

Xe tăng
Lên mãi thì cũng xuống nhưng cụ nói phải kèm mốc thời gian!Nói như cụ ai chả nói được
Mốc thời gian thì hơi quá (khó), em chỉ cần dấu hiệu cụ thể thôi. Khi nào dấu hiệu đó xuất hiện thì hành động theo kịch bản "cắm đầu" của cụ ấy.

dheIa

Xe điện
Khổ vãi lái nhỉ, đọc vẫn không hiểu thật ah, chốt lại là : PHÉT LÁC ít thôi. thích nói gì thì nói nhưng đừng đưa vài câu vào làm ra vẻ mình là thánh nhân phương nào thì chẳng ai để ý đâu
Lên mạng chả nói phét thì nói thật à? Mấy ai "khôn" như bạn :))

dheIa

Xe điện
Thôi thua thánh rồi, nói chuyện với kiểu người này mệt thật, đúng là dạng người nào cũng có thể có
Chắc đang ngụp sâu quá hở nên giọng nghe cay đắng lắm :))

Tiết kiệm đc chút tiền rồi thấy người ta ăn khoai cũng vác mai đi đào. Chắc đang ở mức lên mạng hóng hớt xem rồi xin thiên hạ 3 chữ cái. Xong bị úp trúng đỉnh luôn. Và giờ đang hoảng loạn ^^

Nói thật là lơ ngơ như bạn thì đừng mộng kiếm tiền từ chứng. Mộng làm giàu nữa thì càng can ;;)