[Funland] Kinh tế rất khó khăn phải không các cụ ?

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
e chả hiểu cụ ấy theo cái luận điểm gì mà bảo VNI trên 1000 là vượt xa giá trị :)) , nó lên đến cản thì chỉnh để đi xa hơn là bình thường, theo em bao giờ VNI lên đến 1370-1400 hãy hô úp bô, chứ lái nó đã dày công vun đắp đến tận đây, lùa gà chưa được mấy, chưa sang tay được đống margin cho nhỏ lẻ fomo thì làm gì có chuyện sập ;))
P/s: nhưng riêng mã NVL thì cụ ấy nói đúng đấy, chart thuộc loại phá sản bỏ rơi nhà đầu toi, mã này kiểu gì cũng về dưới mệnh giá với cái chart ấy.
Thì em show lên vì cụ ấy hỏi, chứ em chả ngại. Cụ ấy ngại không nhận kèo, chứ điều kiện rất đơn giản. Từ giờ đến cuối năm có lúc nào lên trên 10% so với giá em mua là được, thấp hơn 105% của 17.1 là em thua. Còn nói riêng thì NVL không tốt lắm, làm sao bằng nhiều cổ bất động sản khác.
wow....đúng chất khẩu khí anh hùng Lương Sơn Bạc vùng sơn cước :))
cơ mà, em thì vẫn thấy chưa đc anh hùng cho lắm
anh hùng là phải tất tay full margin, thế mới gọi là anh hùng
hay là vậy đi, thứ 2 này cụ múc full margin rồi show lên đây cho cả OF chiêm ngưỡng khi chất anh hùng của cụ
tự tin lên cụ, OK?
Cụ cứ còm văng mạng để thỏa mãn bản thân làm gì. Nên biết lúc lớn lúc nhỏ, lúc tiến lúc thoái, đúng không tự kiêu, sai không bảo thủ. Chứ ầm ầm cứ trâu bò húc thì gọi là hữu dũng vô mưu. :))

prado2012

Xe điện
Em được tiếp xúc cũng nhiều người Hàn trong ngành tài chính, đặc điểm của họ là rất máu đầu tư BDS, hở ra là đi xem nhà. Khu Tây HN bây giờ tràn ngập người Hàn sinh sống, làm việc và kinh doanh.
Đợt này nhiều quỹ Hàn xin mở để đầu tư bds ở vn đó cụ. Các bạn ấy đang ở cạnh anh Chí phèo thì sang đây là nhất rồi. Cụ Asura , mợ Smile1102 và cụ Thắng_Sơn Tây vẫn đánh nhau với cối xay gió bên này à ;)) Em nghĩ bên long bên short không có hồi kết. Tiền của mình thì mình quyết thôi.

Smile1102

Xe container
Đợt này nhiều quỹ Hàn xin mở để đầu tư bds ở vn đó cụ. Các bạn ấy đang ở cạnh anh Chí phèo thì sang đây là nhất rồi. Cụ Asura , mợ Smile1102 và cụ Thắng_Sơn Tây vẫn đánh nhau với cối xay gió bên này à ;)) Em nghĩ bên long bên short không có hồi kết. Tiền của mình thì mình quyết thôi.
Em đang cần rèn luyện sức khỏe chị ơi :D

trungleba

Xe buýt
Em nghĩ một số nick là BQT lập ra còm lấy tương tác mợ ạ, nên thôi nên tránh mấy nick đó ra ;))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Em được tiếp xúc cũng nhiều người Hàn trong ngành tài chính, đặc điểm của họ là rất máu đầu tư BDS, hở ra là đi xem nhà. Khu Tây HN bây giờ tràn ngập người Hàn sinh sống, làm việc và kinh doanh.
Ờ kụ nhể. Bạn em múc khu Gâu Đần Ba lát đâu ở tận quá Mễ Trì. Em thấy xa quá bảo ông lỗ chắc. Thế mà lướt sóng bán cho Sếp Hàn Quắc lãi vật con nhà bà vã...

CuongNguyenPhuc71

Xe container
wow, đúng chất anh hùng, dân chơi k sợ mưa rơi :))
em bắt đầu thích cụ rồi đấy :))

cơ mà em k hiểu thấp hơn 105% của cụ là ntn, là NVL thấp hơn 1,7, về rất sâu dưới mệnh, giá chưa bằng 1 cốc trà đá thì cụ mới chịu à :)). Wow, cụ thật là ngầu :))

hay là NVL chỉ có 5% tài khoản của cụ, còn các mã khác 95%, và sau đó chốt lại là cụ vẫn "nãi bằng nần" với "nồi mồn", danh tiết "thánh chứng" vẫn còn nguyên vẹn?? :))
Em thấy kụ chịu khó lo cho Thế giới là có thật ạ. Em mà gần nhà sẽ bầu kụ làm Bí thư chi bộ

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
wow, đúng chất anh hùng, dân chơi k sợ mưa rơi :))
em bắt đầu thích cụ rồi đấy :))

cơ mà em k hiểu thấp hơn 105% của cụ là ntn, là NVL thấp hơn 1,7, về rất sâu dưới mệnh, giá chưa bằng 1 cốc trà đá thì cụ mới chịu à :)). Wow, cụ thật là ngầu :))

hay là NVL chỉ có 5% tài khoản của cụ, còn các mã khác 95%, và sau đó chốt lại là cụ vẫn "nãi bằng nần" với "nồi mồn", danh tiết "thánh chứng" vẫn còn nguyên vẹn?? :))
Ý em là nếu từ giờ đến hết năm 2024 mà NVL< 17.95 (17.1* 1,05) thì là em sai, nếu có lúc lên trên 18.8 (17.1*1,1) thì là em đúng. Tỷ trọng không quan trọng.

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Thì em show lên vì cụ ấy hỏi, chứ em chả ngại. Cụ ấy ngại không nhận kèo, chứ điều kiện rất đơn giản. Từ giờ đến cuối năm có lúc nào lên trên 10% so với giá em mua là được, thấp hơn 105% của 17.1 là em thua. Còn nói riêng thì NVL không tốt lắm, làm sao bằng nhiều cổ bất động sản khác.

Cụ cứ còm văng mạng để thỏa mãn bản thân làm gì. Nên biết lúc lớn lúc nhỏ, lúc tiến lúc thoái, đúng không tự kiêu, sai không bảo thủ. Chứ ầm ầm cứ trâu bò húc thì gọi là hữu dũng vô mưu. :))
Cụ chủ rãnh rỗi phết nên đi hơn thua với cái cối xay gió ;)) cứ cho cụ ấy đúng hết đi kinh tế ảm đạm lắm rồi thế giới chuẩn bị lâm vào bi đát ck thì thôi ko nói làm gì trước mắt về 1k ko xã sẽ 570

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ chủ rãnh rỗi phết nên đi hơn thua với cái cối xay gió ;)) cứ cho cụ ấy đúng hết đi kinh tế ảm đạm lắm rồi thế giới chuẩn bị lâm vào bi đát ck thì thôi ko nói làm gì trước mắt về 1k ko xã sẽ 570
Cụ ấy nói vậy thôi, chứ có khi đã húc múc xúc mấy ngày qua rồi. Lãi suất tiết kiệm có 5.35% cho kỳ hạn 12 tháng thì phải đổ vào tài sản khác chứ. =))=))=))

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Cụ ấy nói vậy thôi, chứ có khi đã húc múc xúc mấy ngày qua rồi. Lãi suất tiết kiệm có 5.35% cho kỳ hạn 12 tháng thì phải đổ vào tài sản khác chứ. =))=))=))
Tiền đâu nữa mà múc trước làm lái ck bị đội lái khác nó úp bô cháy tk rồi =))

phuongmit

Xe cút kít
Tiền đâu nữa mà múc trước làm lái ck bị đội lái khác nó úp bô cháy tk rồi =))
Nước cứ chảy và bèo cứ trôi thôi cc ơi, quan tâm gì dăm ba thứ lăng nhăng :))

DuyTien2110

Xe hơi
Không biết khó hay ko? Nhưng nhăn nhó là có thật cccm ạ 😬

IP man

Tháo bánh
OK chủ tạch
chúc chủ tạch may mắn nhé
chứ chủ tạch lần này mà tạch nặng là em buồn lắm đới :))
Haha… chắc gì thớt này đã tồn tại được đến hết năm để kiểm chứng đúng sai :D
Mà cụ dũng cảm phết, kèo này có vẻ chưa cân. Bên tăng thì được áp dụng luật “cái chết bất ngờ” tăng trên 10% là thắng kèo. Còn bên bán cứ phải mỏi mòn chờ đợi đến hết năm, đáng lẽ bên bán cũng được áp dụng luật tương tự chứ nhỉ, giảm trên 10% là xong luôn, đi uống bia :))
Tuy nhiên em thấy số cụ cũng khá là may đấy, cứ khi cụ hoạt động tích cực thì lại có điềm gì đó.
Từ hôm qua thì sbv lại bắt đầu hút tiền rồi, mà theo xác xuất thì cứ khi nào hút tiền thì chứng khoán lại hẹo :D
Hôm qua hút 15k, không thăm dò nữa, khả năng là không gồng nổi tỷ giá nữa. Bộ ba bất khả thi :D

khoainuongchip

Xe buýt
em thì nghĩ dù có tin của SBV hay không thì thị trường vẫn cứ giảm thôi
tỷ giá $ tăng, Tây táng ròng rút tiền thì của BBs nội nào ngu mà đẩy lên cho Tây nó bán giá cao :))
còn các lý do khác, em đã phân tích ở trang trước, cụ và các cụ khác có thể đọc lại
còn 1 lý do khác nữa, đó là khi lãi suất chạm đáy và gần như là đáy, mà tiền vẫn không vào chứng khoán thì các cụ tự hiểu trạng thái thị trường nó là cái gì

em thì view dài hơn, nên việc VNI xuống dưới 1000 ko sớm thì muộn, nhưng từ nay đến đó sẽ còn mấy đợt tàn sát kinh hoàng.
Hic thế ko bít tiền chảy đi đâu cccm nhỉ

IP man

Tháo bánh
em thì nghĩ dù có tin của SBV hay không thì thị trường vẫn cứ giảm thôi
tỷ giá $ tăng, Tây táng ròng rút tiền thì của BBs nội nào ngu mà đẩy lên cho Tây nó bán giá cao :))
còn các lý do khác, em đã phân tích ở trang trước, cụ và các cụ khác có thể đọc lại
còn 1 lý do khác nữa, đó là khi lãi suất chạm đáy và gần như là đáy, mà tiền vẫn không vào chứng khoán thì các cụ tự hiểu trạng thái thị trường nó là cái gì

em thì view dài hơn, nên việc VNI xuống dưới 1000 ko sớm thì muộn, nhưng từ nay đến đó sẽ còn mấy đợt tàn sát kinh hoàng.
Hihi… em đánh giá cao sự may mắn của cụ hơn là nhận định, dự báo của cụ.
Ở cụ có 1 cái em quý là cái tính “hề hề”, kiểu như ai chửi bới, khiêu khích gì cũng cười “hề hề”, giống 1 người em quen ở diễn đàn khác. Thế là hay, lên mạng chém gió cho vui, mỗi người 1 quan điểm, làm gì có ai đúng hết được. Nhưng nhiều nick khác luôn giữ giọng điệu hằn học trong từng câu chữ nhỉ, thực ra đấy mới là những người có vấn đề về tâm lý, ám ảnh chuyện ăn thua quá mức :D

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Hihi… em đánh giá cao sự may mắn của cụ hơn là nhận định, dự báo của cụ.
Ở cụ có 1 cái em quý là cái tính “hề hề”, kiểu như ai chửi bới, khiêu khích gì cũng cười “hề hề”, giống 1 người em quen ở diễn đàn khác. Thế là hay, lên mạng chém gió cho vui, mỗi người 1 quan điểm, làm gì có ai đúng hết được. Nhưng nhiều nick khác luôn giữ giọng điệu hằn học trong từng câu chữ nhỉ, thực ra đấy mới là những người có vấn đề về tâm lý, ám ảnh chuyện ăn thua quá mức :D
Thắng thì có tiền, thua lại có bài học. Gì mà căng

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
trên báo nói thì vẫn nằm trong tiết kiệm cụ ạ, lãi càng giảm tiền vào tiết kiệm càng nhiều
còn chung cư, đất, chứng thì ko phải nhiều đâu

toyota219

Xe điện
E nghĩ chắc xèng hồi xưa quay vòng nhanh, nay tắc chổ này chổ kia. Nên cụ có cảm giác thiếu xèng. Bơm ra thì gây lạm phát🤔🤔🤔🤔
K hỉu e nghỉ có đúng hok nữa. Nên covy Mẽo nó phải "rãi" xèng phủ đầu😂😂😂😂