[Funland] Kính và phụ kiện đàn ông. Không mua bán ở đây

Trạng thái
Thớt đang đóng

nirvana888

Xe máy
Hôm nào đi mua cái đeo mùa hè mới dc

dauroi

Xe tăng
E không biết Montblanc đặt mắt hãng nào.
Nhưng e có đọc đâu đó là 90% mắt kính của các hãng thời trang toàn thế giới đều có xuất xứ từ hãng Luxottica (Itali).
Chất lượng mắt kính và công nghệ sản xuất mắt của Luxottica là hàng đầu thế giới. Các hãng kính khác đều đặt hàng từ đây bởi chất lượng.
Luxottica chính là hãng mua lại Rayban từ Mỹ. Nên kính RB hiện nay đc sản xuất bởi(hoặc dưới quyền) của Luxottica.
Thế nên ít tiền mà muốn dùng hàng tốt cho mắt ,không quan trọng yếu tố hàng hiệu với thời trang lắm thì cứ RB mà dã. Chả phải chỉ VN chuộng đâu, RB là hãng phổ thông phổ biến toàn cầu. Các ngôi sao hàng đầu thế giới đều có và đeo kính RB, dù nó rẻ.
Dù sao khi chọn một cái kính thì điều đầu tiên nó phải phục vụ mình dưới góc độ làm sướng con mắt đã mà :)

.
Cụ sai rồi ạ. Luxotica chỉ sản xuất các mẫu thông thường mà thôi và chủ yếu là gia công cho các hãng theo tiêu chuẩn, mẫu mã mà các hãng đặt làm.
Riêng về mắt thì đỉnh cao là St. Dupont, các kính hàng sang sử dụng mắt của dupont rất nhiều. Luxotica ko bao giờ làm hàng cao cấp hết bởi tỷ lệ thủ công quá cao và cái này luxotica ko đáp ứng được do làm theo kiểu công ngiệp.
Lều báo lại càng sai và các cụ cũng bị họ phỉnh phờ khi vẫn cương quyết nghĩ rằng Rayban là khủng khiếp và nghĩ rằng mọi người trên thế giới, ai ai cũng dùng rayban và đưa ra một đống các ảnh để chứng minh. Xin thưa với cụ là để chụp một cái ảnh có người nổi tiếng đeo kính là ko khó khi hãng chấp nhận chi cho quảng bá hình ảnh.
Thực tế đã chứng minh kính ray ban kém đặc biệt về phần kim loai còn mắt kính chỉ được giòng mắt thủy tinh mà thôi và nó cũng chỉ ở mức độ tạm chấp nhận được thôi ạ. Nhiều người thậm trí chỉ nhìn thấy mắt giọt lệ đã nghĩ là rayban rồi nhưng cũng ko phải nốt đầy hãng làm kính giọt lệ mà vẻ đẹp cùng chất lượng của nó rayban chỉ giám nghĩ đến trong mơ mà thôi bởi kém hơn hẳn về công nghệ cũng như thương hiệu khi bước chân vào giới hạng sang hoặc siêu sang.
Cụ hãy dũng các hãng em đưa lên đây và cảm nhận thật khách quan sẽ thấy em nói có chính xác hay ko.

boyhanoi724

Xe buýt
Cụ cập nhật danh sách nhờ mua kính ở trang 1 để mọi người biết theo dõi với ạ.

dauroi

Xe tăng
Montblanc – MB 183S mẫu kính thể thao mắt cheo lẻ loi của hãng với chất liệu nhựa kết hợp kim loại xước.
Chất liệu nhẹ nhàng cùng với kết cấu đàn hồi kính đặc biệt phù hợp cho các hoạt động thể thao và du lịch. Tuy là kiểu dáng phủi những ở kính vẫn có nét sang trọng của một thương hiệu lớn.
Tổng thể kính với cong độ 8 luôn ôm khít với mặt và đầy chất phượt. Đầu ốc là biểu tượng hòa tuyết của hãng luôn. Nếu là hình lục giác là Fake

Càng phải cùng chữ và bản lề.

Càng trái cùng chữ trên càng

Khung kim loại, ốc bắt cùng chân ve kính

Tổng thể kính với càng nhựa mầu bã trầu sậm mầu bóng loáng kết hợp cùng kung vành kim loại xước có độ đàn hồi cao. Giờ nõ cũng thành đồ độc vì không có nữa.

Chỉnh sửa cuối:

tetsu

Xe tăng
Hề hề. Thì e đã nói là dòng rẻ tiền trong làng kính mà.
Nhưng so với đại đa số người VN thì nó là hợp rồi. Vì ngon bổ rẻ, và cũng có tý gì đó là HIỆU rồi (nếu so với nhái với Thái Bình :P)
Chất lượng mắt so với giá tiền thì cũng chấp nhận đc.
Còn gọng thì vô cùng lắm ạ. Bọc vàng vào, cẩn thêm viên kim cương nữa là giá nó đã khác hẳn chứ chưa nói đến thương hiệu với làm handmade.... cầu kì

.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
hờ hờ, nếu tự chọn mà k "miễn sao ngon' là đau đầu đấy anh nhóe =))

dauroi

Xe tăng
Mnontblanc – MB 212S mẫu kính HOT của hè 2012 dịp đó tranh thủ trog đợt sale hiêm hoi của hãng em cũng cẩu được 3 con cho mình và 2 đồng chí khác với cái giá có lẽ là đột ngột bất ngờ.
MB 212S có càng bằng nhựa siêu cấp với độ trai lỳ và luôn bóng lộn kết hợp phần khung bằng Kim loại vàng 18K với thiết kế mắt theo kiểu vuông truyền thống tạo nên vẻ đẹp thực sự sang trọng và đầy đẳng cấp.
Tổng thể kính thuộc dòng 1 cầu

Hoa tuyết biểu tượng của hãng cùng chữ chìm đúc trên càng kính hai bên, nếu chữ này là đánh mờ hay in là Fake

Bản lề cùng ốc của kính với chi tiết tinh sảo thể hiện đúng đẳng cấp của kính Montblanc

Càng phải cùng chữ trên càng. Chú ‎ nếu đầu ốc không phải hình hoa tuyết là hàng Fake

Hoa tuyết biểu tượng hãng cuối càng được đúc chìm vào trong phần càng và nếu nó là gắn vào, in hay là sao 6 cánh đều là Fake hết

Chân ve kính cũng biểu tượng hoa tuyết

Chữ đúc chìm trên vành kính nếu nó llà chữ mờ vi tính là hàng Fake

Tổng thể kính

Chỉnh sửa cuối:

boyhanoi724

Xe buýt
Boyhanoi724 – cái RB I 6010/13 này theo em cụ không nên mua bởi thứ nhất Rayban mà sử dụng mắt policac có bằng giời cũng không còn là Rayban nữa nếu không phải mắt thủy tinh. CÒn nhiều cái thương hiệu khác mà kiểu dáng thế này hơn hẳn về cả chất lượng, thương hiệu và giá luôn nhưng cũng phải từ từ để em tìm đã nhé.

Vâng! Vậy cụ tìm cho em 1 cái tương tự (kiểu dáng, mầu mắt và gọng, giá).
Em cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:

gatocdai

Xe tải
Em thích cái Oakley Plaintiff cơ. Cụ hỏi giúp em giá và có sẵn không nhé? Thanks cụ! Cái RB là em đặt giúp cậu em.

Chỉnh sửa cuối:

AF-1

Xe buýt
Hê hê, tại tối qua vô tình thấy kênh Cinemax nó phát lại phim TopGun làm em lại lên cơn vật kính RB do nom cu Tôm cờ rui đeo RB tán cô dáo phê hết cả lòi =))=))=))

kutun10

Xe tải
Lada 1207 - 3025P
tungson01 – 3025 Cụ bổ sung chi tiết cho em là lấy P hay khôông nhé.
AF1 – 3025P mắt trà
Quang Đạo – RB Nuevo
Janglac – 3025P
Manhpbk – Tự chọn miễn sao ngon. Kekeke
Kutun10 – 3025P
Mima08 – 3025P xanh rau muống
Fightstinger – Oaklay – Platinum (cái này có thể phải trờ đấy cụ à vì nó cố theo đợt ạ)
Getz5324 – Cái montblanc MB 101 đây để anh tim cho thư thả nhé.
Boyhanoi724 – cái RB I 6010/13 này theo em cụ không nên mua bởi thứ nhất Rayban mà sử dụng mắt policac có bằng giời cũng không còn là Rayban nữa nếu không phải mắt thủy tinh. CÒn nhiều cái thương hiệu khác mà kiểu dáng thế này hơn hẳn về cả chất lượng, thương hiệu và giá luôn nhưng cũng phải từ từ để em tìm đã nhé.
Thanhlongs – 3025P
Gatocdai – 3025 gọng trắng mắt gradient gray
BMW TN – 3025P

Các cụ thấy chuẩn chưa ạ. có gì điều chính thì luôn đi nhé không chiều em alo rồi đấy ạ
E cảm ơn cụ trước ạ. Có gì cụ mật thư cho e nhé:D

dauroi

Xe tăng
Montblanc – MB 213S Đây cũng là mẫu kính HOT của hè 2012 với kiểu dáng hoàn toàn mới, mắt lớn với chất liệu càng bằng nhựa siêu cấp với độ trai lỳ và luôn bóng lộn kết hợp phần khung bằng Kim loại vàng 18K tạo nên vẻ đẹp thực sự sang trọng và đầy đẳng cấp, Mẫu này thuộc dòng UNISEX
Tổng thể kính với kiểu mắt hoàn toàn mới

Càng phải và chữ trên càng

Càng trái và chữ trên càng

Chữ chìm đúc trên càng kính phía ngoài của kính cùng với hoa tuyết biểu tượng của hãng Motblanc

Ốc và bản lề kính với các chi tiết chau chuốt tỉ mỉ và luôn chuẩn

Chữ giập chìm trên vành mắt, nếu chữ mờ vi tính là Fake

Hoa tuyết biểu tượng đúc chìm trong càng kính nhìn như thể liện trong một khối vậy. Nếu hoa tuyết nay là in lên hoặc dán, hoặc hình sao 6 cánh đầu là Fake hết

Cầu kính hình chữ nhật rỗng giữa nếu nó là miếng thép đặc là Fake

Chân ve kính với hoa tuyết

Tổng thể kính

Chỉnh sửa cuối:

muadem

Xe cút kít
Hình như đúc xong vẫn phải tỉa tót ba via có đúng không cụ dauroi? Tức là vẫn có một vài vết mài nho nhỏ :-??

Mima08

Xe tải
Em xin thông báo đến các cụ một thông tin sốt dẻo vì chiều nay em mới điện sang cho cu em vì mai nó về sẽ cầm kính về cho các cụ:
1- sau đợt khuyến mại khủng hè nằm ngoái về mẫu kính mới mắt đúc của Rayban hình như em cũng mua được cho một số người thì hãng đã dần dần dừng sản xuất kính Rayban P mắt cắt mài theo cách cũ để chống hàng giả và từ dầu năm 2013 đến nay hãng đã hoàn toàn không còn sản xuất kính rayban mắt cắt mài nữa mà chuyển thành mắt đúc hết. Điều này có nghĩa là các kính cắt mài hiện này 1 là fake, hai là hàng tồn kho nhưng khả năng tồn kho chỉ là 30% mà thôi và bất cứ cái kính mắt cắt mài nào đều cần phải xem xét kỹ lưỡng bởi nó rất có thể là Fake bất kể mua ở đâu cho dù có là đại lý chính thức.
2- Toàn bộ kính Rayban giờ chỉ được gia công phần gọng ở nước thứ 2 còn riêng mắt kính sẽ sử dụng chung một loại tất là mắt đúc.
3- Giá kính cho Rayban 3025 P - gọng vàng mắt đúc là 265us sing = 4.500.000đ cái giá này cũng là rẻ không tưởng so với trước đây.
4- Em chỉ cầm về được có 3 cái thôi nhé nến cứ theo thứ tự từ trên xuống nếu người trên không lấy sẽ là người kế tiếp ạ, dần dần rồi em sẽ lấy cho các cụ nhé.
5- Cụ nào lấy thì tầm 2h30 đến 4h00 mai qua nhà em mà lấy nếu không qua giờ đấy em lại đi công tác nước ngoài đến cuối tuần mới về được ạ.
Em đứng thứ 8, vậy là phải chờ đến lượt thứ 3 hả cụ đâu rồi:(

dauroi

Xe tăng
Montblanc - MB 221S mẫu kính nữa đầy quyễn rũ của hãng với kiểu dáng cực HOT năm 2011. Chất nhựa luôn bóng láng và là cốt vì vậy nếu xuống mã theo thời gian chỉ cần 5 phút với chút kem đánh răng lau sạch nó lại như thể mới tinh vậy.
Tổng thể kính

Càng phải cùng chữ trên càng, chú ý‎ chi tiết đầu ốc là hình hoa tuyết, nếu nó là đầu ốc thường, 6 giác …. Đều là hàng Fake hết

Hoa tuyết biểu tượng hãng ở cuối càng như được đúc liền một khối vậy. Nếu hoa tuyết này được in lên, gắn vào vày như hình sao 6 cánh là hàng Fake

Càng ngoài cùng chữ Montblanc đức chìm hẳn vào trong nhựa trên càng và Hoa tuyết với chi tiết đúc chìm nổi rõ ràng trên vành kim loại là chi tiết xác định Fake hay không. Nếu các chi tiết này là chữ mờ vi tính là Fake

Trực diện kính

Chỉnh sửa cuối:

Linh_piano

Xe điện
Em mời cụ lada 1207 và cụ tungson chều mai tầm 2h30 qua em lấy kính nhé vì sau 4 h em sẽ lại đi ctac đến cuối tuần mới lại quay về ạ. Nếu cụ ko pm hoặc bận thì cũng báo cho em biết đề em báo cụ khác lấy còn khi nào về em sẽ lo lấy lại cho cụ sau ạ.
Ở miễn thuế Changi còn gì hay ho ngoài RB không vậy lão? Đầu T7 em lại sang đó tiện thể ngó nghiêng phát

dauroi

Xe tăng
Montblanc - MB 229S mẫu kính nữ đỉnh nhất của hãng được tung ra vào hè năm 2008 tạo nên cơn sots về mắt hở cùng kiểu mẫu thiết kế dạng này. Kính được đưa vào là một trong những mẫu huyền thoại của Montblanc và tại bất cứ đại lý chính thức của hãng nào cũng đều phải treo ảnh mẫu với chiếc kính này.
Chú ý do nó là mẫu quá HOT và cực đẹp cùng với cái giá ngất ngưởng tại chính hãng vì vậy đã bị làm Fake đặc biệt nhiều nên khi mua đúng mấu này phải cực kỳ cẩn thận nếu không sẽ ăn quả đắng ngay.
Tổng thể kính với mắt váng trong 2 mầu trên đậm dưới nhạt, vành mạ vàng sáng loáng và tuyệt không có một gợn cho dung nhỏ nhất. Chất kim loại tương đối cứng và rất nhẹ, hàng Fake thì lớp mạ luôn có gợn cùng với kim loại rất mềm dễ mất phom

Càng phải, chữ trên càng cũng hoa tuyết. Lưới hoa là nhiều biểu tượng hoa tuyến xếp cạnh nhau rất tính tê và chau chuốt, hàng Fake sẽ là lưới vuông hoặc không chi tiết này rất nham nhở.

Càng trái cùng chữ trên càng cùng đầu ốc là hoa tuyết. Chú ý chất liệu nhưa của càng có ánh nhũ hàng Fake không có.

Hoa tuyết trên càng kính xịn sẽ là ánh trai và quay được, Fake chỉ là miếng nhựa mà thôi.

Chân ve cùng hoa biểu tượng

Tổng thể kính

Chỉnh sửa cuối:

Suzz

Xe điện
Người OF
E xem mấy cái ảnh trang 1 thì tèo rồi bác ơi, chưa biết chọn cái nào để nhờ bác

Lada1207

Xe tăng
Em mời cụ lada 1207 và cụ tungson chều mai tầm 2h30 qua em lấy kính nhé vì sau 4 h em sẽ lại đi ctac đến cuối tuần mới lại quay về ạ. Nếu cụ ko pm hoặc bận thì cũng báo cho em biết đề em báo cụ khác lấy còn khi nào về em sẽ lo lấy lại cho cụ sau ạ.
Cụ ưu tiên E quá, chiều mai E qua Cụ ạ, thanks

Getz5324

Xe điện
ô khê anh, sang tuần em cũng đi ĐN chơi tầm 10 ngày mới về . chiều mai mà ko bận thì em qua anh ngắm lại bộ kính của anh nhé ;;)

Trạng thái
Thớt đang đóng