[Funland] Kính và phụ kiện đàn ông. Không mua bán ở đây

Trạng thái
Thớt đang đóng

dauroi

Xe tăng
M7- Chẳng hiểu sao mùa đông em lại rất thích mùi thơm gỗ của thằng này. Nhưng cái khốn là nếu đi xe thì người khác ngửi nó tuyền say hết.

dauroi

Xe tăng
Ở VN mua kính ở đâu thật 100% xin cụ chủ thớt chỉ giáo dùm em, xin đa tạ
Theo em thì có lẽ không bởi ở bất cứ đâu thì cũng đều có hàng trộn và nó chỉ khác nhau ở tỷ lệ nhiều hay ít mà thôi.
Nếu lão vào hàng bất kỳ hỏi xem một cái kính và nếu bác là người sành sỏi, có kiến thức lập tứ sẽ là hàng thật còn nếu không sẽ là ngược lại.
Trường hợp đặc biệt cửa hàng sẽ thử trình độ khách bằng cách đưa ra một sản phẩm có thể xịn hoặc Fake và nếu cụ phán sai lập tức sẽ là gà.
Cá nhân em chỉ biết
1- Hinton
2- Kính mắt Quang Thăng (cửa hàng kính hiệu)
3- Kính mắt Việt Nam cửa hàng tại ngã tư giảng võ cắt cát linh.

Greenocean

[Tịch thu bằng lái]
Em thề, em hứa và em đảm bảo cuối tuồn này em phải vào nhà Lão nghe cái bộ này của Lão, chặc chặc ướt hết bàn phím rồi.

dauroi

Xe tăng
Burberry – thương hiệu nổi loạn với mẫu B 3040 kính được thiết kế theo kiểu UNISEX với chất liệu khung kim loại kết hợp càng nhựa. Phần nhựa trên kính đươc tạo hoa văn theo kẻ truyền thống đúng của Burberry. Phần nhưa này rất trong và bóng khi soi dưới ánh sang tựa hồ như nó đựa phủ một lớp màng bảo vệ vậy
Tổng thể kính với mắt cong 6 nằm trong khung kim loại sáng lòa. Lớp mạ này rất mịn và phẳng lỳ, chỉ cần một gợn nhỏ cũng là Fake

Càng phải cũng chữ trên càng và phần kim loại đầu càng nơi tiếp giáp với bản lề kính

Càng trái cùng chữ trên càng

Chữ Burberry giập chìm ăn sâu vào phần kim loại, ở kính Fake không có chi tiết này

Càng nhựa với độ trong suốt cao cùng với hoa văn kẻ sắc sảo

Chân và ve cùng biểu tượng hãng

Tổng thể kính

Greenocean

[Tịch thu bằng lái]
Montblanc – MB 153 mẫu kính line đỉnh nhất của hãng, chau chuốt đến từng chi tiết. Cả mẫu MB 153 toán nên một vẻ lịch lãm sang trọng và đầy quý phái, đây là mẫu kính VIP nhất của Montblanc trong giòng gọng Line và yên tâm là riêng giòng này không có Fake bởi đơn giản là Fale không làm được.
Tổng thể kính và hộp

Càng phải và chữ trên càng cùng khuyên càng. Một sự kết hợp hoàn hảo từ chi tiết đến cách phối mầu

Bản lề kính, tai kính với các đường cong uống lượn tinh sảo, sắc nét tạo nên sự hài hòa có kính

Ở đây sẽ thấy độ tỉ mỳ của kính khi tính toán phần vành phía tai kinh có độ dầy hơn phía trong nhằm che lấp đi độ dầy của phần mắt kính. Chi tiết nhỏ nhưng lại thể hiện đẳng cấp của sản phẩm

Khuyên kính phần nối giữa phần càng nhựa với phần càng kinh loại phủ vàng

Chân và ve kính

Biểu tượng Hoa tuyết tại cuối càng kính theo đúng chuyền thống của Montblanc

Toàn bộ càng kính

Tổng thể kính

Đến đây tạm dừng về dòng Montblanc tuy nhiên chỉ cần nắm vững các chiết trên thì không bao giờ mua phải kính Montblanc Fake nữa bởi các chi tiết đưa lên hàng Fake không bao giờ làm được.
Tối nay lại vật vã ko ngủ đc với cái này đây

Greenocean

[Tịch thu bằng lái]
Cái này ông vi na 3 d thịt được một cây do em cầm về đi biếu mà đối tác mắt lại quá tinh thế là là đành cho lên đường.
Giờ nó lại thành thuốc phiện rồi vì đế giờ cũng không thấy tái bản lại nữa. Không hiểu chính sách của bọn Montblanc thế nào mà rất nhiều mẫu HOT và VIP nó cương quyết không tái bản cho dù nhu cầu là rất cao.
Có như vậy thì giá trị của những sản phẩm về sau càng tăng lên anh ah.
Anh phải thuê vài thằng đệ về trông cái đống kính của anh đi kẻo iem là iem bần cùng biến thành đạo tặc đới khà khà

Chỉnh sửa cuối:

Linh_piano

Xe điện
Kệ cho lão Đẩu chìm đắm với những kỷ niệm, em viết tiếp hầu các cụ về cái sự nghe. Ở đây em xin phép chỉ viết về stereo.
Nói đến nghe nhạc, điều đầu tiên người chơi phải lưu tâm là lựa cho mình một cặp loa (tạm thời) ưng ý. Sinh thời, tai con người ta mỗi người mỗi khác. Người thì thích nhiều bát (bass), người thì thích nghe trung (mid), có người lại thích tép (treble) lanh canh, loạch xoạch. Những cái đó nó thuộc về gu (gout). Thế nên các nhà sản xuất audio mới tung ra vô vàn các sản phẩm khác nhau để thỏa mãn cái tai của từng audiophile. Giữa cả rừng loa như thế, phải làm thế nào đây???
Việc đầu tiên là người chơi phải xác định được thể loại âm nhạc mà mình yêu thích nhất, từ đó có một căn cứ cơ bản để sắm đôi loa. Hiện giờ trên thế giới đã có sự định hình rõ rệt về giọng cơ bản của cặp loa và người chơi có thể tương đối dễ dàng lựa chọn được thương hiệu loa phù hợp với gout nghe của mình. Anh nào khoái nhạc vàng hãy nghĩ ngay đến dòng loa vintage của Nhật, Mỹ. Bác nào ưa nghe cổ điển thì hướng sự chú ý đến loa Đức, Áo, Hà Lan. Da (jazz) dủng hay vocal thì Ăng Lê là sự lựa chọn tiêu biểu. Nhạc cụ, hòa tấu là thế mạnh của mấy anh Bắc Âu, đặc biệt là Đan Mạch. Nhưng dù sao thì điều đó cũng không tuyệt đối chính xác, nếu chính xác thì Tannoy đã chẳng bán chạy thế ở Nhật hay B&W chắc chắn sẽ thất bại ở Mỹ.
Đó mới là bước đầu tiên trong quá trình đau khổ nếu các cụ thực sự ham mê. Khi chọn được dòng loa yêu thích rồi thì lại phải ngâm cứu xem model nào phù hợp với cái phòng nghe của mình. Không thể bắt một đôi loa bookshelf 2 đường tiếng bé tí tẹo làm một căn phòng cỡ 50m2 tràn ngập âm thanh (cũng có ngoại lệ đấy các cụ, em đã nghe cặp Raidho C1.1 tí hon nó làm cái phòng 60m2 rung bần bật), hay nhét cặp loa mà mỗi thùng to như cái tủ lạnh vào bao diêm 15m2 thì chả có loa nào hát hay được hết. Thông thường, phòng khoảng 25m2 trở lại thì nên chơi bookshelf, phòng lớn hơn ta nên chơi floorstanding.
Cuối cùng là vấn đề "đầu tiên", nếu các cụ định dành cho bộ dàn nghe nhạc của mình 10 đồng, hãy bỏ ra 4 đồng hoặc hơn cho riêng đôi loa. Có rất nhiều đôi loa được đầu tư đúng mức khi mua về đã làm cho chủ nhân phê hết lần này tới lần khác, mỗi lần thay đổi thực đơn nó lại làm ông chủ đi từ ngạc nhiên này tới ngạc nhiên khác.

King247

Xe buýt
Kệ cho lão Đẩu chìm đắm với những kỷ niệm, em viết tiếp hầu các cụ về cái sự nghe. Ở đây em xin phép chỉ viết về stereo.
Nói đến nghe nhạc, điều đầu tiên người chơi phải lưu tâm là lựa cho mình một cặp loa (tạm thời) ưng ý. Sinh thời, tai con người ta mỗi người mỗi khác. Người thì thích nhiều bát (bass), người thì thích nghe trung (mid), có người lại thích tép (treble) lanh canh, loạch xoạch. Những cái đó nó thuộc về gu (gout). Thế nên các nhà sản xuất audio mới tung ra vô vàn các sản phẩm khác nhau để thỏa mãn cái tai của từng audiophile. Giữa cả rừng loa như thế, phải làm thế nào đây???
Việc đầu tiên là người chơi phải xác định được thể loại âm nhạc mà mình yêu thích nhất, từ đó có một căn cứ cơ bản để sắm đôi loa. Hiện giờ trên thế giới đã có sự định hình rõ rệt về giọng cơ bản của cặp loa và người chơi có thể tương đối dễ dàng lựa chọn được thương hiệu loa phù hợp với gout nghe của mình. Anh nào khoái nhạc vàng hãy nghĩ ngay đến dòng loa vintage của Nhật, Mỹ. Bác nào ưa nghe cổ điển thì hướng sự chú ý đến loa Đức, Áo, Hà Lan. Da (jazz) dủng hay vocal thì Ăng Lê là sự lựa chọn tiêu biểu. Nhạc cụ, hòa tấu là thế mạnh của mấy anh Bắc Âu, đặc biệt là Đan Mạch. Nhưng dù sao thì điều đó cũng không tuyệt đối chính xác, nếu chính xác thì Tannoy đã chẳng bán chạy thế ở Nhật hay B&W chắc chắn sẽ thất bại ở Mỹ.
Đó mới là bước đầu tiên trong quá trình đau khổ nếu các cụ thực sự ham mê. Khi chọn được dòng loa yêu thích rồi thì lại phải ngâm cứu xem model nào phù hợp với cái phòng nghe của mình. Không thể bắt một đôi loa bookshelf 2 đường tiếng bé tí tẹo làm một căn phòng cỡ 50m2 tràn ngập âm thanh (cũng có ngoại lệ đấy các cụ, em đã nghe cặp Raidho C1.1 tí hon nó làm cái phòng 60m2 rung bần bật), hay nhét cặp loa mà mỗi thùng to như cái tủ lạnh vào bao diêm 15m2 thì chả có loa nào hát hay được hết. Thông thường, phòng khoảng 25m2 trở lại thì nên chơi bookshelf, phòng lớn hơn ta nên chơi floorstanding.
Cuối cùng là vấn đề "đầu tiên", nếu các cụ định dành cho bộ dàn nghe nhạc của mình 10 đồng, hãy bỏ ra 4 đồng hoặc hơn cho riêng đôi loa. Có rất nhiều đôi loa được đầu tư đúng mức khi mua về đã làm cho chủ nhân phê hết lần này tới lần khác, mỗi lần thay đổi thực đơn nó lại làm ông chủ đi từ ngạc nhiên này tới ngạc nhiên khác.
Like mạnh !
Các cụ gặp đúng chuyên gia, chuyên ngành hẹp Audio tư vấn bạn nghe đài rồi

toanthangcs

Xe điện
Bác chủ thớt quả là am hiểu. Mỗi người một đam mê.

King247

Xe buýt
@dauroi: Em nhớ quả cối xay nặng phải đến 20 ký này bác gả làm dâu dưới Hải Phòng phải sang năm thứ 3 roài mà. Hic, bác giới thiệu bộ dàn hiện taị đi ạ

dauroi

Xe tăng
Cadillac – CS 88007 thương hiệu kính theo xe.
Kính Cadillac được làm bằng titan nhẹ với nhiều mầu khác nhau từ đỏ, đồng hun đến đen và trắng. Tuy nhiên mầu đẹp nhất có lẽ là mầu đồng hun.
Kính được thiết kế theo mẫu mắt hình giọt lệ cùng các chi tiết lô gô của Cadillac hiển diện khắp nơi. Là kính theo xe vì vậy lượng kính lọt ra ngoài chủ yếu từ ở các đại lý lấy của khách hàng tuồn ra ngoài mà thôi. Chỉ có thể nói một chữ Tuyệt cho kính của Cadillac mà thôi.
Trên này em biết có cụ Linh_piano, cụ Happy đang sử dụng và theo nhận xét cũng là một chữ Tuyệt mà thôi.
Tổng thể kính mới mắt mầu xanh rau muống.

Càng phải cùng chữ trên càng

Biểu tượng hãng ngay nơi giáp bản lề

Cờ hãng được khắc chìm hẳn vào trong càng kính

Tai kính, mắt kính cận cảnh

Chi tiết mắt kính

Cầu kính cùng chân ve kính

Chi tiết bản lề kính

Tổng thể kính

Linh_piano

Xe điện
Hả hê bê đôi loa ý trung nhân về sau khi lang thang nghe nhờ, nghe ké khắp nơi, giờ là lúc cuộc trường chinh bắt đầu. Bác nào biết tý ngoại ngữ thì lao vào hỏi thăm anh Gúc xem các bạn khoai Tây ghép dư nào, bác nào không rành ngoại ngữ đành lân la hỏi thăm anh em bạn bè, những người chơi trước, nhiều kinh nghiệm hơn. Thế nhưng cái sự đời như em đã viết ở trên, cùng 1 đôi loa nhưng mỗi người mỗi cách thưởng thức, phòng nghe chả ai giống ai nên cuối cùng là không có đáp số chung. Ngay như mấy bạn khoai Tây cũng chém nhau chán chê. Ví dụ: cùng cặp loa Harbeth SHL5 bạn thì thích ghép với ampli Lavardin, bạn khác lại thích ghép với ampli LFD, thậm chí có bạn còn bẩu ghép với ampli NVA là hay nhất. Thế nên, để cặp loa hát hay đúng ý, các cụ cần phải chịu khó đầu tư thời gian, công sức, tiền của kha khá mới tìm được đối tác như ý cho nó. Lưu ý, nên nghe bằng tai của mình chứ đừng nghe bằng tai của ông bạn nào hết, tránh đẽo cày giữa đường. Cùng một cặp loa, con ampli đắt tiền bị con ampli rẻ tiền và nhẹ cân hơn nhiều nó cho về nhì là chuyện vẫn thường xảy ra.
Ampli Nhật hay coi trọng hình thức, ruột gan thì đặc kịt với tầng tầng lớp lớp linh kiện. Do đó ampli Nhật thường rất nặng.
Ampli Châu Âu thì chú trọng vào chất lượng linh kiện và thiết kế đơn giản theo quan niệm: đường đi của tín hiệu ngắn nhất sẽ ít suy hao, ít méo, ít nhiễu nhất. Chính vì thế ampli Châu Âu thường rất gọn, nhẹ nhưng chất lượng thì rất đáng nể.
Ampli Mỹ, Canada, Newzealand đại diện cho trường phái gồ ghề, công suất thường rất lớn để điều trị những cặp loa cứng đầu.
Trên đây là vài ý chính để giúp cho quá trình tìm kiếm ampli phục vụ cho cặp loa của các cụ được thuận lợi hơn.

ruasieunhan

Xe đạp
cụ dauroi phán hộ e con này vs ông a e vừa lấy đẹp quá

Phong Vân

Xe buýt
Em có quả Porsche Design by Carrera mà chả dám đeo vì trông nó dị quá
Nhìn thẳng nó dư lày

Càng

Tổng thể càng

Ốc

Dầu thơm thì em dùng Aqua di Gio và Bleu de Chanel các cụ post hết ảnh rồi em chả post lại làm giề.
Và cuối cùng em xin lỗi các cụ vì trình chụp ảnh lởm của em.

Phong Vân

Xe buýt
Oài lọ Bleu của em vừa hết, lão để cho em lọ 50ml kia nhóe. Mà thôi lão nhiều thế em xin lun. EDT cũng không để được lâu mà làm cảnh thì xấu nhể.

Chỉnh sửa cuối:

ruasieunhan

Xe đạp
Kekeke, lọ này iem có nhõn thôi. Mà để bầy cho đẹp chứ em cũng ít dùng. Để cần em bảo nó cầm về cho món này còn sẵn và dễ mua hơn kính ạ.
cụ phán giúp e cái ảnh ở trang 73 xem con rb 3025 đó có phải auth k vs ợ

ruasieunhan

Xe đạp
Gọng xịn còn mắt này Rayban mơi ra thì Fake làm sao kịp được hả cụ. Fake Nó phải ra sau hàng xin ít nhất là 6 tháng ạ.
vâng e cảm ơn cụ tại e thấy cái ve ở wed hình như nó là sừng chứ k phải trong tnay nên e hỏi tí :D

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
lão Đầu rơi khoe nước hoa, em cũng khoe tý vậy. Nhưng của em không phải nước hoa. :D

Trạng thái
Thớt đang đóng