[Funland] Kính và phụ kiện đàn ông. Không mua bán ở đây

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kadino2011

Xe hơi
Cụ bị cận đúng không. Thích đeo RB. Y chang em, chưa bít phải làm thế nào

Cụ dauroi nghiên cứu PA giúp bọn e đê. Kiểu gì cũng phải thay mắt cận vào. Chỉ cần gọng xịn thôi ạ.
Em cũng đang lạc vào mê hồn trận của cụ rồi. Cụ nghiên cứu mang gọng về nhé, để những thằng cận như em có cơ hội dùng kính hịn . Với lại cụ cho em hỏi ngu tí: Những gọng có độ cong số mấy thì lắp được mắt cận ah?

Chỉnh sửa cuối:

Phong Vân

Xe buýt
Anh ơi có kính nào mắt chống xước không nhỉ?

Tran Thanh Tung

Xe điện
Kadino: Cụ nhầm tí rồi. Em có nhu cầu giống cụ. Chủ thớt là cụ Dauroi - cao thủ hàng hiệu cơ mà.

Cụ dauroi ới ời.

dauroi

Xe tăng
Hôm nay được ông bạn tặng cái Montblanc MB-0449 gọng khoan đẹp quá, kính rất nhẹ và đúng chất của Montblanc. Cái thời khủng hoảng mà vẫn còn nhớ đến mình thích chơi kinh để tặng thật là đáng quý.
MB 0449 thực chất là mẫu tái bản của mẫu kính huyền thoại Montblanc MB 101 ngày nào văng bóng.
Với kết cấu thiết kế giữ nguyên và thay đổi bằng chất liệu MB 0449 tạo nên một vẻ đẹp có phần thuần hơn và cũng làm mất đi độ dữ dằn của MB101 tuy nhiên ở nos lại toát lên sự tinh tế và đẳng cấp hơn nhiều
Tổng thể kính cùng hộp

Càng phải cũng chữ trên càng, sang phiên bản MB0449 càng kính được thay từ chất liệu kim loại thành nhựa siêu cấp nhìn có vẻ đugns tính thần của MB hơn.

Càng trái cùng chữ trên càng

Khuyên càng vẫn giữ nguyên nét truyền thống của MB khi vẫn là kim loại với chữ đúc chìm ăn sâu vào khuyên.

Hoa tuyết trên tai kính cũng giữ nguyên theo mẫu MB101

Bản lề cũng giữ nguyên nhưng chi tiết ốc bắt đã thay đổi khi trước đây ở mẫu MB101 là chân ốc hàn chết vào càng thì nay nó đã được thay bằng ốc rời với kết cấu đầu là tứ giác được giữ lại bởi đúng phần càng

Chân ve và tai kính là một khối liền, một thay đổi nhỏ của MB0449 nhưng thay đỏi này làm cho các bác thợ kính khi thay mắt sẽ vãi ra quần vì độ khó nhưng nó cũng khiến cho FAKE khóc thét

Tổng thể càng kính với độ chau chuốt được nêng cao vùng với sự tinh tế cũng hơn hẳn so với mẫu MB101 khi xưa.

Tổng thể kính với độ nhẹ không tưởng khi đeo và cầm trên tay.

dauroi

Xe tăng
Chuyển từ thể loại nghe sang nhạc cụ là cả một vấn đề trong cái nghiệp thẩm ẩm bởi lúc này nó không còn cần sự ngọt ngào hay dễ nghe nữa mà cái cần là thiết bị phải có được sự tái tại âm thanh trung thực nhất, gần với thật nhất.
Tiếng kèn phải là tiếng kèn, tiếng bộ dây phải là bộ dây và tiếng trong điện tử phải khác hoàn toàn trống da. Nói thì đơn dản nhưng bắt tay vào việc lại là cả một vấn đề cho việc setup thiết bị theo gu nghe và có lẽ nghe nhạc cụ cùng các bản nhạc giao hưởng, hòa tấu luôn là cái mà đòi hỏi thiết bị khắt khe nhất. Bắt đầu cho một cuộc trường chinh mới.
Lần này thì nó khoong còn đổi tổng thể nữa mà bắt đầu đi vào chắt lọc.
Đầu tiên là cặp loa sau rất nhiều thay đổi từ những A va lồng, khạc ma đến á kà ben là gần như các cặp loa tiếng tăm đều được nó bê về để thử nhưng đa số đều được cái này sẽ mất cái khác trong khi lòng lại quá tham. Cứ vậy mầy mò cắm rút và thay đổi để rồi cuối cùng nó cũng tìm ra được một cặp loa tương đối ứng ý.

oliu

Xe buýt
Chuyển từ thể loại nghe sang nhạc cụ là cả một vấn đề trong cái nghiệp thẩm ẩm bởi lúc này nó không còn cần sự ngọt ngào hay dễ nghe nữa mà cái cần là thiết bị phải có được sự tái tại âm thanh trung thực nhất, gần với thật nhất.
Tiếng kèn phải là tiếng kèn, tiếng bộ dây phải là bộ dây và tiếng trong điện tử phải khác hoàn toàn trống da. Nói thì đơn dản nhưng bắt tay vào việc lại là cả một vấn đề cho việc setup thiết bị theo gu nghe và có lẽ nghe nhạc cụ cùng các bản nhạc giao hưởng, hòa tấu luôn là cái mà đòi hỏi thiết bị khắt khe nhất. Bắt đầu cho một cuộc trường chinh mới.
Lần này thì nó khoong còn đổi tổng thể nữa mà bắt đầu đi vào chắt lọc.
Đầu tiên là cặp loa sau rất nhiều thay đổi từ những A va lồng, khạc ma đến á kà ben là gần như các cặp loa tiếng tăm đều được nó bê về để thử nhưng đa số đều được cái này sẽ mất cái khác trong khi lòng lại quá tham. Cứ vậy mầy mò cắm rút và thay đổi để rồi cuối cùng nó cũng tìm ra được một cặp loa tương đối ứng ý.
Loa của Đông Thành :D

sakuda

Xe điện
Lão dauroi oi, e có cái RB8303 nhưng cặp mắt bị xước nhiều quá.

Có cách gì thay được cặp mắt không nhỉ? nếu thay thì mất khoảng bao nhiều tiền?

giiusp em với

Hẹ hẹ

sakuda

Xe điện
Yeah, chuẩn ạ.

để em cầm đi nhờ lão nhá, hoặc cuối tuần làm vài gáo vs sauken và boemcun, rybica rồi em nhờ lão luônt hể.....

Cavoi

Xe buýt
Website
exo.com.vn
Cụ Dauroi ơi, cụ kiến thức rộng thế này lấy hàng sẵn về đi để AE fun qua khuôn dần dần đi cụ, ế làm sao dc hihi. Em có 1 con chẳng biết có chuẩn hay ko gấu lột mất rồi, hôm nào theo dõi nhờ cụ 1 cái vậy.

Kitty_Loppy

Xe hơi
Nó rơi vào tầm 300 đến 330US lão ơi.
Cụ Dauroi ơi cho em hỏi jeep A212 và A27 mà Cụ giới thiệu thì Frame size là bao nhiêu ạ, có phải 62 mm không? Mà ở Sing thì mua được ở chỗ nào ạ? Em muốn mua để thay thế chiếc Montblanc bị nứt gãy vít càng kính mà em hỏi Cụ hôm qua. Tháng Cụ

anchibui

Xe điện
Cái đám phụ kiện nho nhỏ này bằng Cái chung cư to đùng em chui ra chui vào.
Cụ Dauroi đúng là siêu đại gia.

1- Mobi VT = 22k $
2- Đồng hồ Rolex Diamon, vàng nguyên khối = 18k $ (Longin giá cũng tương đương)
3- But MB, ngòi Gold 18k = 0.9k$.
4- Kính MB, gọng đúc vàng nguyên khối, siêu sang = 5.1k$.
5-Nhẫn vàng, nạm đá ru-bi mắt báo trong suốt, không bọt = 4 k$.
6- Thắt lưng MB khóa vàng nguyên khối = 2.5k$.
7- Bật lửa, cái này em không rõ lắm vì nhìn ảnh ko rõ hãng nào, nhưng nếu vài hãng siêu sang thì họ bán 1 khoảng = 1k$.
8- Dây chuyền, măng séc Diamon giá khó đoán ước đoán =3k$.

Cộng = 56.5k$ x 21.5 = 1.214.750.000 vnd.

29F...-7755

Xe tải
Rayban Rb 3479 gấp, là dòng kính cũng được cải biên từ mẫu 3025. Tuy là kính gấp nhưng kính vẫn cho độ chắc chắn và cân đối, lúc đeo không khác gì mẫu RB3025 hết
Tổng thể kính cùng bao
Tổng thể kính cùng bao

Càng phải cùng chữ và chi tiết khớp

CHữ trên càng trái

Chi tiết ốc cùng bản lề kính

Chí tiết ốc khớp gấp của kính

Tổng thể kính

Cái này bác để "Râu ông nọ cắm cằm bà kia" rồi, dòng Folding không bao giờ dùng bao kính loại này. Bao kính xịn bên trong còn dập chìm dòng chữ gì đó em không đọc được ( hình như là Made in Italia hoặc Luxottica)

Chỉnh sửa cuối:

virus4men

Xe hơi
Thanks cụ nhiều.
Em không biết mắt váng vàng nó như nào. Em thì chỉ thích gọng vàng mắt xanh rau muống.
Theo cụ em lấy con này được không?

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
DOLCE &GABBANA model 2106K.
Dolce&Gabbana một thương hiệu đình đám, đẳng cấp với thiết kế cho những người đàn ông lịch lãm, mạnh mẽ sang trọng
Model 2106-K bản sản xuất hạn chế gold edition và có lẽ là mẫu kính cuối cùng do chính Dolce trực tiếp design. Là một mẫu mà người đam mê và sưu tầm kính không thể cưỡng lại được sức hút của nó. Kiểu dáng aviator truyền thống nhưng mạnh mẽ hơn cứng cáp hơn.

Gấp làm 4 đoạn nhỏ gọn

Mạ vàng gold plate

Càng nhựa cao cấp vuốt nhỏ với lõi kim loại bên trong láng bóng, trai lỳ như sừng vậy

Chuôi càng với logo DG tinh xảo

Các khớp nối được chau chuốt, tinh xảo như chi tiết của đồng hồ, chắc chắn như các chi tiết cơ khí chính xác.

Tròng kính bằng thủy tinh polarized dạng tempered glasses chống vỡ khi tác động trực tiếp.

Serial đơn chiếc được khắc thẳng vào chuôi nhựa

Trạng thái
Thớt đang đóng