[Funland] Kính và phụ kiện đàn ông. Không mua bán ở đây

Trạng thái
Thớt đang đóng

dauroi

Xe tăng

cụ dauroi phán giúp e con này vs
Cụ chụp thế này ko thể phán chính xác được ạ tuy nhiên nhìn qua nước mầu của gọng thì tạm tạm hơi tin tý là xịn còn chi tiết ko có nên em chỉ giám phán đến vậy thôi

ruasieunhan

Xe đạp
Cụ chụp thế này ko thể phán chính xác được ạ tuy nhiên nhìn qua nước mầu của gọng thì tạm tạm hơi tin tý là xịn còn chi tiết ko có nên em chỉ giám phán đến vậy thôi
thế mai e mượn cái máy ảnh chụp kĩ hơn vây chụp = ip toàn bị nhòe :( hay hnao cụ rảnh cho e cafe giao lưu vs cụ đc tí k ợ

yazek

Xe hơi
@cụ dauroi: porsche design thì nó được xếp hạng chung với hiệu nào hả kụ? Em thấy kiểu dáng của nó cũng lạ, ko theo truyền thống, nhưng cũng ko phải quá đặc biệt.

dauroi

Xe tăng
@cụ dauroi: porsche design thì nó được xếp hạng chung với hiệu nào hả kụ? Em thấy kiểu dáng của nó cũng lạ, ko theo truyền thống, nhưng cũng ko phải quá đặc biệt.
Thượng hiệu này thuộc giòng hạng sang tuy nhiên nó tương đối khó đeo cụ ạ, với các kinh thuộc giòng cao cấp thì giá của nó cũng là phát ngất đấy ạ, chủ yếu kinh đi vào các dòng dạng thể thao là chính.

CR-Vic

Xe container
Porsche Design gần đây được chuộng hơn các brands khác của Đức cụ ạ :D

thiết kế của Porsche thường mang phong cách avant-garde kiểu cho kính, điện thoại, đồng hồ, túi sách, giày dép, v...v...

dtrung

Xe điện
a nào tl giúp e vs cái chữ rayban made in italy trên con 3026 có khi nào dùng lâu bị bong k??????????
Em có 1 chiếc xuất xứ thì xịn nhưng hàng thật hay không thì em không dám khẳng định vì cũng không có điều kiện so sánh, nhưng nếu con của em là xịn thì em thấy nó thế này, gọng rayban nó được tráng 1 lớp như nhựa hay keo trong suốt mỏng, sau vài năm sử dụng lớp nhựa/keo này bong như bong da, nhưng cái gọng bên trong vẫn là gọng trắng không han gỉ, nhưng lớp chữ in ở càng ra đi theo cái lớp da này.

yazek

Xe hơi
Cảm ơn các cụ. Cho em hỏi thêm là đối với hàng super fake (siêu nhái, chứ nhái thường không nói), nếu vô tình mua phải thì chất lượng quang học của kính có dễ bị phát hiện ra không hạ. So với kính xịn thì thị lực, hay mỏi mắt, quang sai,... sau một thời gian dùng có phát hiện được không ạ ?

thanhnt12

Xe hơi
Vâng em nhớ rồi ạ nhưng nếu cụ dưới 40 tuổi thì thành thật khuyên ko nên dùng mắt trà vì sẽ xấu đấy ạ.
nhờ cụ dauroi tư vấn giúp em 30 tuổi thì nên đeo màu gì ?? cụ cũng cho em xin link fb để em like mạnh ạ.

muadem

Xe cút kít
Cảm ơn các cụ. Cho em hỏi thêm là đối với hàng super fake (siêu nhái, chứ nhái thường không nói), nếu vô tình mua phải thì chất lượng quang học của kính có dễ bị phát hiện ra không hạ. So với kính xịn thì thị lực, hay mỏi mắt, quang sai,... sau một thời gian dùng có phát hiện được không ạ ?
Theo em nghĩ đã là hàng nhái thì họ không chú trọng đến chất lượng mấy cái đo đỏ đâu, họ chỉ mục đích làm sao mà giống nhất về mặt hình thức thôi.

xedapchay

Xe máy
Thượng hiệu này thuộc giòng hạng sang tuy nhiên nó tương đối khó đeo cụ ạ, với các kinh thuộc giòng cao cấp thì giá của nó cũng là phát ngất đấy ạ, chủ yếu kinh đi vào các dòng dạng thể thao là chính.
May quá em vừa được anh em of chỉ sang bên này xin ít chỉ giáo của cụ . Cụ xem giúp em quả kính này em vừa mua của 1 bác trên tinh tế ( thằng bạn em dẫn đến ) . Có gì em còn trả lại được vì em vừa mua . Tks bác nhiều :)

Cụ xem giúp em nhé . tks cụ nhiều

honda acura

Xe điện
Montblanc – MB245 một trong những kính đắt nhất và HOT nhất của hãng 2011 với kiểu dáng truyền thống cũng vẻ đẹp theo có tính kính điển.
Kính được kết cấu với phần càng bằng kim loại bọc ngoài là nhựa siêu cấp luôn trai lỳ và bóng loáng cùng phần khung vành bằng kim loại vàng đỏ 20k, kính thuộc dạng mắt cheo cắt cước.
Trực diện kính

Càng phải cùng chữ trên càng. Chú ‎ trước chữ Montblanc có dấu chấm tròn đây lại là ký hiệu phân biệt xịn hay Fake

Càng trái cùng chữ trên càng, con ốc bắt ở tai kinh là loại 2 cạnh và có chất liệu cùng mầu theo với kim loại ở vành khung. Nếu khác nhau là hàng Fake

Phần khuyên nối cán với càng bằng kim loại có chữ Montblanc đúc chìm ăn sâu vào kim loại nếu chi tiết này bằng nhựa hay là chữ mờ vi tính đều là Fake hết

Chi tiết bản lề cùng với cách nối giữ càng và tai kính

Bản lề kính là một ổ hình tròn với biểu tượng Hoa tuyết nằm trên. Hàng Fake không có chi tiết này

Chữ đúc chìm ăn sâu vào vành kính, nếu chi tiết này là chữ mờ vi tính là Fake

Chân ve kính

Hoa tuyết chuôi kính được đúc như liền một khối với chuôi kính. Nếu chi tiết này là in, dán hoặc sao 6 cánh đều là Fake hết

Ve kính và hoa tuyết

Tổng thể kính

Con này để em đeo.....
Đi đòi nợ đảm bảo khách hàng trả ngay và luôn anh ơi

Béo Ngố

Xe hơi
Em cũng đang đeo 1 con 3025 P e k xác định đc xịn hay k? nhưng mà khi đeo vào nhìn kính trc oto hình như nó có ánh 7 màu, nhìn mà hình đt cũng vậy, ánh 7 sắc cầu vồng ạ, nếu k để ý kĩ thì cũng k thấy. các cụ giải đáp giúp em với?em cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

muadem

Xe cút kít
Em cũng đang đeo 1 con 3025 P e k xác định đc xịn hay k? nhưng mà khi đeo vào nhìn kính trc oto hình như nó có ánh 7 màu, nhìn mà hình đt cũng vậy, ánh 7 sắc cầu vồng ạ, nếu k để ý kĩ thì cũng k thấy. các cụ giải đáp giúp em với?em cảm ơn!
Nếu cụ cầm một kính có P khác mà nhìn đối diện nhưng xoay ngang thì nó còn đen xì đi nữa là chuẩn mắt phân cực, gọng em ko rõ.

DeislerX

Xe tải
Em mới order được em này từ amazon. Nhìn qua thì cũng thấy xịn xịn như cụ Dauroi đã chỉ dẫn, giá là U$154 đã bao gồm U$20 phí shipping từ UK. Loại này giống 3025 nhưng gọng TITAN. Không biết dùng có tốt không các cụ vì em thấy giá của nó cũng rẻ. Rayban RB8041 001 Titanium các cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

oto_do_choi

Xe buýt
cụ không tưởng tượng được Jeep đeo sướng dư lào đâu, đặt cạnh Rayban thì trông hịn hơn, cứng cáp hơn & phong cách hơn, đeo vào thì cực thích đúng như cụ dauroi nói, gọng titan mềm đeo rất ôm mặt & êm lắm lắm. cháu mới lấy đang dùng thử phê lắm
He he lúc nào cụ dùng chán thì để lại cho nhà cháu nhé :D

andyvn

Xe hơi
Cám ơn cụ đã show hàng làm ơn show luôn giá đi

Danngoaidao

Xe tăng
cụ không tưởng tượng được Jeep đeo sướng dư lào đâu, đặt cạnh Rayban thì trông hịn hơn, cứng cáp hơn & phong cách hơn, đeo vào thì cực thích đúng như cụ dauroi nói, gọng titan mềm đeo rất ôm mặt & êm lắm lắm. cháu mới lấy đang dùng thử phê lắm
Em cũng có suy nghĩ giống cụ.
Em cũng là chủ nhân của "01 trong 02" chiếc Jeep do cụ chủ thớt cung cấp.
Cám ơn cụ chủ thớt rất nhiều.

Trạng thái
Thớt đang đóng