KM 2010 - Liberty kêu không bảo hiểm bokit :-/

ducleminh

Xe điện
Liberty mà các cụ còn chê dịch vụ của nó thì chắc chẳng nên mua bảo hiểm của thằng nào ở VN nữa. Tất nhiên có thể cụ chủ thớt va phải đúng thằng củ chuối thì là cá biệt thôi. Gọi lên tổng đài gặp đứa khác.

longphamhoai

Xe tăng
Bác này không hiểu về bảo hiểm rồi. Miễn thường có thể hiểu nôm na là mức thiệt hại tối thiểu (mức sàn) mà bảo hiểm sẽ bồi thường thiệt hại cho khách hàng. Nếu thiệt hại dưới mức miễn thường này thì bảo hiểm sẽ không bồi thường ( ví dụ cái gạt nước có vài trăm ngàn, đi kêu bh bồi thường nó từ chối là đúng). Làm gì có chuyện mỗi lần yêu cầu BH lại phải bỏ ra 1 tr. Chả nhẽ 1 năm em đi làm BH 5 lần phải bỏ 5 triệu àh, làm gì có chuyện đó. Đa số các anh BH hiện nay đều có mức miễn thường, cao hay thấp thì còn tùy.
Kính cụ, em cũng chẳng biết được tại em chậm hiểu nên em mới hỏi bên Liberty và được trả lời như vậy ạ, mức miễn thường 1 tr là mỗi lần y/c làm BH thì phải nộp lại cho cty BH 1tr cụ ạ. Có cụ nào làm bảo hiểm trên này làm BH vào giải thích giúp em với ạ. Em không phải là dân trong nghề nên em hiểu nó như vậy ạ.

ạc má nì

Xe tải
Website
vietlife.com.vn
Kính cụ, em cũng chẳng biết được tại em chậm hiểu nên em mới hỏi bên Liberty và được trả lời như vậy ạ, mức miễn thường 1 tr là mỗi lần y/c làm BH thì phải nộp lại cho cty BH 1tr cụ ạ. Có cụ nào làm bảo hiểm trên này làm BH vào giải thích giúp em với ạ. Em không phải là dân trong nghề nên em hiểu nó như vậy ạ.
Có hai loại miễn thường mà các công ty bảo hiểm có thể áp dụng
1. Miễn thường có khấu trừ: là số tiền(hoặc hạn mức) tối thiểu khách phải bỏ ra chia sẻ cùng Công ty bảo hiểm khi đòi bồi thường xe ví dụ yêu cầu bồi thường hết 10 củ thì khách trả 1 củ hoặc là một số khác mà khách và công ty bảo hiểm đã hợp đồng với nhau và phần còn lại công ty bảo hiểm phải chi trả mà không cứ j số tổn thất lớn đến đâu. Trong trường hợp khách yêu cầu bồi thường dưới 1tr thì công ty bảo hiểm vẫn cung cấp dịch vụ nhưng chi phí khách tự trả.
2. Miễn thường không khấu trừ: là số tiền hoặc hạn mức mà công ty bảo hiểm và khách hàng hợp đồng với nhau nếu tổn thất trên hạn mức thì bảo hiểm cung cấp dịch vụ và chi trả bồi thường, nếu dưới hạn mức thì bảo hiểm vô can

Bên Liberty áp dụng miễn thường có khấu trừ và cũng cung cấp cả miễn thường khấu trừ 0 VND cho mỗi vụ tổn thất. Gói miễn thường 0 đồng và gói miễn thường 1tr chênh nhau về giá cũng đáng kể so với từng giá trị xe mà khách hàng lựa chọn cho phù hợp.

Chỉnh sửa cuối:

coldwinter

Xe tải
Có hai loại miễn thường mà các công ty bảo hiểm có thể áp dụng
1. Miễn thường có khấu trừ: là số tiền(hoặc hạn mức) tối thiểu khách phải bỏ ra chia sẻ cùng Công ty bảo hiểm khi đòi bồi thường xe ví dụ yêu cầu bồi thường hết 10 củ thì khách trả 1 củ hoặc là một số khác mà khách và công ty bảo hiểm đã hợp đồng với nhau và phần còn lại công ty bảo hiểm phải chi trả mà không cứ j số tổn thất lớn đến đâu. Trong trường hợp khách yêu cầu bồi thường dưới 1tr thì công ty bảo hiểm vẫn cung cấp dịch vụ nhưng chi phí khách tự trả.
2. Miễn thường không khấu trừ: là số tiền hoặc hạn mức mà công ty bảo hiểm và khách hàng hợp đồng với nhau nếu tổn thất trên hạn mức thì bảo hiểm cung cấp dịch vụ và chi trả bồi thường, nếu dưới hạn mức thì bảo hiểm vô can

Bên Liberty áp dụng miễn thường có khấu trừ và cũng cung cấp cả miễn thường khấu trừ 0 VND cho mỗi vụ tổn thất. Gói miễn thường 0 đồng và gói miễn thường 1tr chênh nhau về giá cũng đáng kể so với từng giá trị xe mà khách hàng lựa chọn cho phù hợp.
Em cũng sắp làm em KM 2011 đây, cũng định mua bảo hiểm của liberty, cụ giải thích lại cho em cái đoạn em bôi đỏ nhé.

Hung Nissan

Xe buýt
Cháu là cháu nghĩ khi xe bị xước nhẹ thì đâu cần đã phải gọi bảo hiểm hả các cụ? Hơi 1 tý mà đã báo gọi BH thì cháu nghĩ là ko nên (cháu ko làm bên bảo hiểm đâu nhé)

o0NewDriver0o

Xe buýt
Gay nhỉ, em lại lỡ mua BH của thèn này mất roài.

vlife

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net
Cụ này là cụ nào nhỉ? em biết Mr.Thủy bên Liberty nhưng chưa bao giờ bán bảo hiểm Liberty ở Ô tô phoăn và cũng không có số điện thoại này đâu?
Cụ có vẻ thiếu hiểu biết về nghề bảo hiểm nhể, chắc cụ làm bên hình sự khoa chọc gậy bánh xe roài, em đùa tý fun thôi ^#(^

nguyenhanhht

Xe đạp
Oài, đội Liberty có vẻ mạnh nhẩy :D chấu thân cô thế cô chả làm ăn gì được rùi :D Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ ^^

ạc má nì

Xe tải
Website
vietlife.com.vn
Em cũng sắp làm em KM 2011 đây, cũng định mua bảo hiểm của liberty, cụ giải thích lại cho em cái đoạn em bôi đỏ nhé.
Em xin giải thích cụ đoiạn bôi đỏ có nghí là cụ vẫn được sử dụng các dịch vụ của gói bảo hiểm như là Cứu hộ kéo xe và sau này có thể là cung cấp xăng khi cụ không may hết xăng trên đường, Hotline tư vấn cụ giải quyết sự cố, hoặc dịch vụ xe chờ sửa chữa nếu cụ có tham gia gói gia tăng này.

waterfall

Xe buýt
Cụ có vẻ thiếu hiểu biết về nghề bảo hiểm nhể, chắc cụ làm bên hình sự khoa chọc gậy bánh xe roài, em đùa tý fun thôi ^#(^
Cụ làm bảo hiểm được mấy năm rùi mà chê người khác thế hả cụ? Hay cụ học bảo hiểm ở bển về à?

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
*** chúng nó chứ, em cũng bị như cụ.

Em phải thay 2 cái kính cửa sổ có dán sẵn 3M nguyên bản theo xe từ lúc mua (có hợp đồng mua của nhà nhập khẩu đàng hoàng) bây giờ nó bảo chỉ đền kính, không đền 3M. Em đang thương lượng tiếp, nó mà không đền đủ cho em, sang năm em chuyển sang VIA (em đã hỏi thì VIA nó bảo là có đền)

waterfall

Xe buýt
*** chúng nó chứ, em cũng bị như cụ.

Em phải thay 2 cái kính cửa sổ có dán sẵn 3M nguyên bản theo xe từ lúc mua (có hợp đồng mua của nhà nhập khẩu đàng hoàng) bây giờ nó bảo chỉ đền kính, không đền 3M. Em đang thương lượng tiếp, nó mà không đền đủ cho em, sang năm em chuyển sang VIA (em đã hỏi thì VIA nó bảo là có đền)
Cái vụ này là do cụ không được tư vấn kỹ rùi. Khi đơn yêu cầu mua bảo hiểm của cụ có cái dòng ở gần cuối là cần liệt kê những thiết bị theo xe (Không phải nguyên bản từ nhà máy, ví dụ: Đầu DVD, Camera lùi...) cần được bảo hiểm, thì sau này cụ sẽ được bảo hiểm cả các thứ đó nữa cụ ợ. Nếu cụ không liệt kê trên đơn yêu cầu thì sẽ không được bồi thường đâu, bảo hiểm nào cũng thế hết.

coldwinter

Xe tải
Em xin giải thích cụ đoiạn bôi đỏ có nghí là cụ vẫn được sử dụng các dịch vụ của gói bảo hiểm như là Cứu hộ kéo xe và sau này có thể là cung cấp xăng khi cụ không may hết xăng trên đường, Hotline tư vấn cụ giải quyết sự cố, hoặc dịch vụ xe chờ sửa chữa nếu cụ có tham gia gói gia tăng này.
OK, đã hiểu, cảm ơn cụ, em mua xe dán fim cách nhiệt luôn (em tự dán, ko phải nguyên bản theo xe), có đưa vào điều khoản bảo hiểm luôn không hả cụ?