KM nhập slx chạy lướt 2009 hay KM mới của anh Hải

anycar.vn

Xe tăng
Toàn ông đại lý xe nhập thì bảo là mua xe nhập. Theo em là người đã sử dụng Kia morning TH và SLX nhập em có mấy ý kiến thế này nhé. Xe nhập hơn cái ABS , ECO, 1 túi khí nhưng có mấy vấn đề như sau:
1. Xe nhỏ chạy loanh quanh thành phố cần gì ABS vì ABS có tác dụng khi chạy tốc độ > 60km/h thì phải (cái này em nghe lỏm các cụ nói chuyện thôi)
2. Cái ECO có hay không thì chạy thành phố kiểu gì cũng 10l/100km
3. Túi khí cái này thì chắc an toàn hơn cho phụ lái
Xe lắp rắp ở Việt nam ngoài 3 cái thua chính còn một số cái thua khác nhưng không đáng kể còn xe nhập thì option em nói thật là lung tung lắm, mà công tơ mét thì nó tua lại cũng chả biết. Thôi cứ mua xe TH được bảo hành 3 năm cũng được cụ à.
Nói như cụ nó sinh ra cái ABS với cái ECO làm chó gì cho tốn chi phí.Còn cái bảo hành,xin lỗi chứ,ở VN bảo hành thế nào nhiều cụ trải rồi.Em thì chẳng quan tâm mấy cái đấy,chỉ biết xe trong nước đi 1 năm rớt giá thế nào so với xe nhập,đấy là tất cả những gì muốn nói.

lanhuong1965

Xe điện
Mục đích tôi mua xe để chở F1 đi học(Ngày đi về tổng cộng khoảng 60km).Trước khi mua 4b,tôi cũng lăn tăn nên mua xe Trường Hải hay không.Có đi vào shop Trường Hải coi xe,nhưng option nghèo nàn quá (Không ABS,ECO,cam lùi...)lại toàn cái quan trọng cần có cho 1 chiếc xe thời nay!Giá cũng ngoài 400t cho moden 2011AT.
Cuối cùng 3/8/2011 tôi chọn mua slx 2011AT giá 387t (+ thêm 3 xị làm giấy ủy quyền 9 năm).Loại option full 2 túi khí,cam lùi,ECO...Xuất xưởng 9/2010,nhập mới 100% về Việt Nam,chủ cũ tư nhân làm biển tpHCM 10/2010,xe chạy được gần 7000km,màu vàng chanh.Tính ra thì chi phí khui thùng,chủ cũ đã trả cho tôi.Xe coi như vừa qua roda.Xe ăn trung bình 7->7,5km/100km đường nội thành (Mở máy lạnh suốt-trời Sài Gòn nóng lém)
Ngoài ra tôi không biết thêm xe nào khác nên không tư vấn cho chủ thớt được.
Chúc bạn mau có xe vừa ý,dù là xe gì!!!

Chỉnh sửa cuối:

trần dũng

Xe hơi
e cũng mới làm con 2011 nhập lướt full option, xe nhập thì ít nhất chạy cũng fai 1 vạn bác ạhh . còn lại toàn tua đồng hồ thui :D....e thấy xe chắc chắn, đầm, tay lại trợ lực điện nhẹ :D, khá hài lòng về e này

0406

Xe đạp
e cũng mới làm con 2011 nhập lướt full option, xe nhập thì ít nhất chạy cũng fai 1 vạn bác ạhh . còn lại toàn tua đồng hồ thui :D....e thấy xe chắc chắn, đầm, tay lại trợ lực điện nhẹ :D, khá hài lòng về e này

Giá chi tiết ra biển thế nào hả bác

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nói như cụ nó sinh ra cái ABS với cái ECO làm chó gì cho tốn chi phí.Còn cái bảo hành,xin lỗi chứ,ở VN bảo hành thế nào nhiều cụ trải rồi.Em thì chẳng quan tâm mấy cái đấy,chỉ biết xe trong nước đi 1 năm rớt giá thế nào so với xe nhập,đấy là tất cả những gì muốn nói.
Em cũng thấy cái ABS nó quan trọng phết nên mới lăn tăn vì nghe lỏm đâu được các cụ bảo trang bị thêm cái ABS cũng khá tốn kém~X(

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Chưa nhận được tư vấn khách quan nên vẫn up nhờ các cụ giúp

Saucon

Xe hơi
Tư vấn khách quan cho cụ: cái abs có tác dụng khi đi đường trường và vào các tình huống phanh gấp có trơn trượt thôi ạ.
Nếu đi loanh quanh thành phố thì chả bao giờ dùng đến.
Còn nếu băn khoăn về an toàn cao thì phải mua xe khác cụ ạ.
Vậy nếu sử dụng loanh quanh thành phố thì không nên băn khoăn cái này.
Với em thì xe nhập slx vẫn hơn nhưng là phải mua được xe nhập mới.
Với xe lướt slx thì hên sui thôi. Nên kia a Hải cũng là sự lựa chọn không tồi.

anycar.vn

Xe tăng
Tư vấn khách quan cho cụ: cái abs có tác dụng khi đi đường trường và vào các tình huống phanh gấp có trơn trượt thôi ạ.
Nếu đi loanh quanh thành phố thì chả bao giờ dùng đến.
Còn nếu băn khoăn về an toàn cao thì phải mua xe khác cụ ạ.
Vậy nếu sử dụng loanh quanh thành phố thì không nên băn khoăn cái này.
Với em thì xe nhập slx vẫn hơn nhưng là phải mua được xe nhập mới.
Với xe lướt slx thì hên sui thôi. Nên kia a Hải cũng là sự lựa chọn không tồi.
Cụ đánh giá phanh ABS hơi thấp rồi đấy ợ.Giờ đây nó là 1 tính năng an toàn gần như bắt buộc đối với các loại xe.Cứ cho rằng đi chậm thì nó ko quan trọng,nhưng cũng dễ đâm vào *** xe đằng trước lắm.Với cả khi đi trời mưa,đĩa bị ướt,ko có ABS ta sẽ có cảm giác phanh ko ăn tí nào.:D.Còn với cụ thớt,cụ chỉ kiếm được ý kiến khách quan khi gặp ở ngoài.Còn qua diễn đàn,ai đang đi,đang bán SLX lướt thì sẽ ủng hộ SLX.Ngược lại Sales,người dùng xe anh Hải sẽ ủng hộ xe anh Hải thôi ợ.:D

hoang_anycar272

Xe máy
!!!... Em thấy nên lấy hàng nhập lướt hơn, ko phải vì xính hàng ngoai đâu nhưng đúng là tiền nào của nấy thôi bác ah.. đi hàng nhập sướng hơn nhiều, chạy đầm xe hơn, ko ồn bằng anh xe nội, máy chất hơn hẳn chạy tầm 5 vạn vẫn thấy ngon. Chưa kể hàng anh Hải cắt bớt đi nhiều thứ quá: phanh ABS, sưởi ghế, hệ thống kiểm soát nhiên liệu ECO, hệ thống gương chống chói ...!!!

billnantes

Xe container
Hóa đơn cũng chỉ 1 phần thôi a. Xe nhập xuất được có 60- 70% nhưng vẫn chế tốt. Hình như là thế...~X(
uhm,anh biết mỗi tỗi mất thêm chi phí hoặc vòng vèo tí .

anycar.vn

Xe tăng
!!!... Em thấy nên lấy hàng nhập lướt hơn, ko phải vì xính hàng ngoai đâu nhưng đúng là tiền nào của nấy thôi bác ah.. đi hàng nhập sướng hơn nhiều, chạy đầm xe hơn, ko ồn bằng anh xe nội, máy chất hơn hẳn chạy tầm 5 vạn vẫn thấy ngon. Chưa kể hàng anh Hải cắt bớt đi nhiều thứ quá: phanh ABS, sưởi ghế, hệ thống kiểm soát nhiên liệu ECO, hệ thống gương chống chói ...!!!
Chém gió như vậy ko có tốt[-X

duongoto

Xe tải
Theo e cụ làm con nhập đi ạh, ngày trước cháu ít xiềng cũng ngắm em của bác Hải, những đi ngó thử thấy nó cú ọp ẹp thế nào ấy, kiểu như wave thái và wave beta ấy. Cháu làm con Getz gẻ chạy lướt chạy vẫn sướn lém, nhập lên xe chắc chắn, cháu thề cháu chỉ biết có thế vì các óp sần khác cháu đếch có

tunz

Xe hơi
Xe lướt đi cụ :> đi cho an toàn #:-s

akashi

Xe hơi
Bên xứ củ sâm mùa đông nó lạnh thì mới cần sưởi ghế, xứ lừa này cần cái ni để làm khô quần à? Chạy lướt mà 2-3k thì coi như chỉ bằng 2-3 chuyến khứ hồi sờ un - bù san thui, các cụ tin chứ em thì em thích Tào tháo lắm ự...

anycar.vn

Xe tăng
Bên xứ củ sâm mùa đông nó lạnh thì mới cần sưởi ghế, xứ lừa này cần cái ni để làm khô quần à? Chạy lướt mà 2-3k thì coi như chỉ bằng 2-3 chuyến khứ hồi sờ un - bù san thui, các cụ tin chứ em thì em thích Tào tháo lắm ự...
Em ko hiểu ý cụ ợ.

neo8840

Xe tải
Hôm trước gặp bác đi xe morning 2011 của trường hải có gắn logo đại loại như thế này www.chooto.com

Chỉnh sửa cuối:

repsol

Xe container
Hix,em cũng muốn tư vấn cho cụ nhưng em là Sales,nói gì thì mục đích cũng là để bán sản phẩm của mình.Nhưng cũng nhiều cụ trên 4 rum này mua SLX lướt bên em rồi đấy ợ.Nếu cụ chưa yên tâm về chất lượng thì có thể hỏi cụ Hardtop,cụ ý thỉnh thoảng lượn xuống chỗ em đấy ợ;))
Cụ cho cái địa chỉ lên chữ ký để a e còn nghía chứ có mỗi số đt ko nhìn ko được đã mắt cho lắm cụ ơi.hôm nọ e hỏi ở LVL họ bảo xe lướt 2010 chạy 4.000km e té luôn :-s
Mức áp của đời xe x 12% x 85% cụ ạ. Ví dụ Morning sản xuất 2010, mức áp 356 củ thì thuế trước bạ phải nộp sẽ = 356x 12%x 85% = 36.312.000
bên HG e SLX màu nòng súng bao nhiêu cụ nhể?e thấy bên Long Biên có mấy chú thì phải:)

start.stop

Xe buýt
Website
www.anycar.vn
Túm lại là cụ nào có nhu cầu thực sự thì đến 211 Phạm Văn Đồng xem xe và trao đổi. E thấy các cụ bàn luận có 1 vấn đề thôi mà liên miên quá.
Xe đẹp mà giá tốt thì ai chẳng muốn mua. Quan trọng là Gấu ở nhà có đồng ý hok thôi. kaka :-"

repsol

Xe container
Túm lại là cụ nào có nhu cầu thực sự thì đến 211 Phạm Văn Đồng xem xe và trao đổi. E thấy các cụ bàn luận có 1 vấn đề thôi mà liên miên quá.
Xe đẹp mà giá tốt thì ai chẳng muốn mua. Quan trọng là Gấu ở nhà có đồng ý hok thôi. kaka :-"
e cũng vì cái này nè :-<