KM vs GETZ. Đủ bản lãnh vào vote nào! he he

viper2007

Xe điện
Các bác cho hỏi ké, em có ng nhà muốn mua getz 1.1 MT, ko biết loại này có những tùy chọn gì. Thế nào là full options hay thế nào là ko full.
Đời 2009 và đời 2010 có gì khác nhau có thể nhận biết. Xe này giờ nên mua ở đâu giá tốt, nhu cầu là xe màu đen hay xanh đen (tím than sẫm). Các bác biết xin chỉ giúp nhé. Thank

Máy bị đơ

Xe điện
Nghe cụ nói có vẻ căng thẳng quá. Em thì chả phải chém gió làm gì, cụ có xe Getz ấy cũng đã ngồi xe em rồi đấy cụ ấy phán ''Option xe anh thua xe chú mỗi cái điều hòa'' :)) Cụ về hỏi lại cụ ấy xem là điều hòa loại Auto hay loại Manual nhé. Em cứ thích gọi là điều hòa quay tay thì đã sao nào 8->. Nếu mà không thích khen chê thì cụ đừng vào thớt này mà trả lời cái kiểu ''Xe nó chỉ là phương tiện thôi '' nhé. Em đi KM thì đương nhiên là em thấy KM ngon hơn getz rồi :)).
Chưa quen biết nhau cho nên ăn nói với nhau dư lày đây hử:P Hôm nào anh cho hai chú quật nhau vài chai Vốt ca rồi thả sức mà chém nhá\:D/
Túm cái lại là: Vợ cả khác vợ hai một điểm cơ bản
- Đối với vợ cả: Tuyền thích vợ thằng khác hơn vợ mình:))
- Đối với vợ hai: Tuyền thích vợ mình hơn vợ thằng khác:P

pypo

Xe máy
cụ schumi nói chuẩn ý em quá đi, cụ kia chả hiểu giề cụ nhỉ. taxi mà chạy mỏniinngg rồi chuyển qua chạy getz thì ắt hẳn là em getz phải đáng yêu hơn rồi.\:D/

Chưa quen biết nhau cho nên ăn nói với nhau dư lày đây hử:P Hôm nào anh cho hai chú quật nhau vài chai Vốt ca rồi thả sức mà chém nhá\:D/
Túm cái lại là: Vợ cả khác vợ hai một điểm cơ bản
- Đối với vợ cả: Tuyền thích vợ thằng khác hơn vợ mình:))
Các cụ các mợ SÊ GIA để em cho giàn thiên lý nhà cụ này đổ phát xem còn tinh tướng nữa không.(á à tối nay về thì chít với bà)

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Chả thích lắm, ở VN bỏ gần 20k$ chỉ mua được mấy cái xe như thế là cực lởm, ngon mịe giề mà hơn với kém. Nãy gọi ra ngồi nhậu cho thích thì líu ra quật với chém giề

thientamnt

Xe điện
Túm lại 1 câu cho ló vuông: .. toàn xe p..h.ò ...:))

Nguoi rung

Xe buýt
chào các cụ ý em thì em thấy KM hay hơn...:))

Máy bị đơ

Xe điện
Hôm nay vừa họp toàn bộ hội GCC, kết quả biểu quyết 100% nhất trí KM ngon hơn!:69:
Chúc mừng các cụ KM nhá:)):)):))

xeghe112

Xe tải
căng nhỉ ,các bác hạ hỏa đi,đi xe nào thì thích xe đấy ,chứ chẳng nhẽ mua KM rồi lại chê hoặc ngược lại khác nào tự nhận mình bị lừa à ,có lẽ anh em ta bàn việc khác thì tốt hơn .

luitrui

Xe máy
Đúng là xe gì cũng chỉ là phương tiện cả thôi! Tốt hơn hay chán hơn thì người sở hữu nó hưởng chứ nhỉ! Chê bai làm gì cho mệt.! ( Cái này mấy chị em nhà mình hay làm phép tính so sánh nên không chấp làm gì)

OmegaO9

Xe container
Thiển ý của em là Getz 1.1 kém xa Morning về kiểu dáng, options.Trong khi Morning liên tục chau chuốt để càng ngày càng ngon thì Getz lại chả có thay đổi gì.
về Getz 1.4 thì không nói vì nó có thêm cửa nóc cũng như công suất cao hơn, nhưng ý em là Getz xấu ở việc đầu cuối không tương xứng trong thiết kế.\m/

hiepsiquen

Xe hơi
Thiển ý của em là Getz 1.1 kém xa Morning về kiểu dáng, options.Trong khi Morning liên tục chau chuốt để càng ngày càng ngon thì Getz lại chả có thay đổi gì.
về Getz 1.4 thì không nói vì nó có thêm cửa nóc cũng như công suất cao hơn, nhưng ý em là Getz xấu ở việc đầu cuối không tương xứng trong thiết kế.\m/
Bác này nói chuẩn vì là xe dành cho đàn bà con gái và bóng lại cái nên cần phải chau chuốt cho càng ngày càng xinh hơn. còn con Getz dành cho đấng mày râu thì như vậy là được rồi. hehehe!
Mà sao anh hải lắp ráp Kia mò công suất ngày càng giảm ta 1,1 mà CS chỉ có 64hp ở 5500v/p, trong khi loại Kia nhập có 1.0 mà CS tới 70hp ở 5500v/p chán vãi hàng. Đúng là hàng dành cho thị trường Việt Nam chất lượng Việt Nam có khác.

pypo

Xe máy
thôi các cụ đừng tranh cãi nhau xem anh nào tốt hơn anh nào nữa vì dù sao cũng là anh em đồng hao mà.ai thích xe gì thì đi xe ấy.cãi nhau nhiều các mod cho tách riêng thành 2 hội thì chít.dưng mà em vẫn nghĩ "mình là đàn ông, mình .......đi getz;))"

waa

Xe tải
Bác nói thế mà cũng ngửi được,bọn Taxi Vinasun SG nó chạy cả CAMRY 2.4,rồi bên Đức cả Mẹc S cũng chạy Taxi,cứ theo bác thì chức năng của nó cũng là Taxi chắc?MorningĐang dùng KM,mà đi mua Getz về chạy,thì rõ là nó ưu điểm hơn mà giờ bọn nó mới thấy..thế thôi.
Thì ưu điểm đây này , cụ xem cho rõ nhé :
http://otofun.net/showthread.php?t=167069
http://otofun.net/showthread.php?t=167318

Vova

Xe container
Về kiểu dáng em nghĩ KM hơn Getz, design của Getz là kiểu của 5, 10 năm trước rồi.

duongtennis

Đi bộ
Nói chung Getz là loại xe nhập khẩu nguyên chiếc, bình xăng đổ Full đến 45 lít, trục cơ sở dài, tự trọng nặng gần 1 tấn nên chạy rất đầm chắc. Thương hiệu số 1 tại hàn Quốc, và có thứ hạng cao trên bảng sắp hạng tiêu dùng tại Mỹ
Kia Morning là loại xe đàn bà con gái, mình cao 1,75 chui vào ngại ghê, giống gã BD quá. kiểu dáng ngắn cũn cỡn, bình xăng có 35 lít nên thiết kết chỉ để chạy loang quanh đi chợ, trục cơ sở ngắn, tự trọng có 850 kg, nên chạy tốc độ cao bị rung lắc bồng bềnh.
đánh giá
- Độ bền và ổn định Getz đương nhiên phải Kia mò không thể so sánh.
- Thương hiệu giá trị hơn Kia mò
- Getz có độ sướng khi lái tốt hơn Kia mò
- Giá Kia mò phải trang bị bản đầy đủ Option mới bằng cái xác của Getz không có Option gì.
- Chấm điểm Getz/Kia Mò: 10/6,5
Tự trọng 850kg là bác đoán mò rồi. Độ bền, ổn định bác cũng đoán mò; Bác đã đi lâu hai dòng xe đó chưa? Độ sướng khi lái thì xe càng dài hơn càng sướng. Getz bị định giá cao quá nên sắp dừng sản xuất rồi, thay thế nó là I20. Bác xem xét kỹ rồi phát biểu, chưa muộn. Chúc bác lái an toàn!