Km2012 loạn options --> loạn giá quá các bác ơi

Hainamhnvn

Xe hơi
Nếu xe có thêm đèn bi-led sẽ bắt buộc đi với điều hòa tự động, vì nó dùng chung một bộ "cầu chì tổng" (em tạm gọi vậy) riêng mà trên bản đèn thường điều hòa cơ không có. Khách hàng của em đã thử đổi đèn bi từ 1 xe sang xe thường nhưng không thành công vì bộ "cầu chì tổng" kia nó có số serial riêng, phải gửi sang mobis để nhập đúng số serial đó về, nếu chỉ đấu đơn thuần vào bộ không có đèn bi thì sẽ cháy cầu chì ngay. Ngoài ra nếu các bác để ý thì jack cắm vào đèn bi có tất cả 8 dây, trong khi đèn thường chỉ có 6 dây nên không chỉ đơn thuần tháo xe này lắp sang xe kia là được đâu ạ. Bộ "cầu chì tổng" này còn liên quan đến toàn bộ phần điện của điều hòa tự động, nên nếu điều hòa có trục trặc gì nó sẽ cháy một cầu chì (trong bộ cầu chì tổng kia) và lúc đó gần như không còn cách nào khác là phải thay mới cả bộ đó.

Bo điều khiển block điều hòa:

Chỉnh sửa cuối:
các bác ơi xe km2012 mà đèn trước ko phải đèn bi và đèn sau ko phải led thì dùg có xấu lắm ko?
thoải mái cụ à không vấn đề gì cả có thì cũng đẹp mà không có thì cũng chả sao :D MN 12 giờ nhiều option đa dạng lắm lại nhiều mẫu mã nữa, mầu thì đủ cả.Cụ có quan tâm qua e tư vấn cho hì hì

nguyenhuuvan

Xe hơi
Em cũng dự định lấy 1 em ở chỗ Carmax.

Xe thì chưa về, nhưng nói chung là có ảnh chụp ở bển nên cũng làm em yên tâm hơn, không sợ bị ... :)

Option giờ thì loạn thật. Nên em tìm theo Option của em, có nghĩa là list ra vài thứ em cần ... rồi tìm cái rẻ nhất em phang :)

Hainamhnvn

Xe hơi
Xe về đến tận show, sờ tận tay mới yên tâm được cụ ạ, dồn cả đống ùn ùn ở cảng không thông quan được kia kìa. Hải Quan giờ nó bẩu: Xe mới quá, tao không cho nhập. Mai mua ít bột mỳ ở bển, rắc khắp trong lẫn ngoài xe xem nó còn dám bảo là mới nữa không *-:) (Đùa tý thôi)

chutieu

Xe tăng
Xe về đến tận show, sờ tận tay mới yên tâm được cụ ạ, dồn cả đống ùn ùn ở cảng không thông quan được kia kìa. Hải Quan giờ nó bẩu: Xe mới quá, tao không cho nhập. Mai mua ít bột mỳ ở bển, rắc khắp trong lẫn ngoài xe xem nó còn dám bảo là mới nữa không *-:) (Đùa tý thôi)
Bác không sợ xxx à, ai biểu bác thế...:P

Hainamhnvn

Xe hơi
Các kụ nhập xe đã qua sử dụng, mà xe còn mới coóng cong thì ai cho nhập. HQ người ta làm đúng, các kụ thì làm sai thì lại chẳng.

Mark22

Xe máy
Mua xe cứ phải nhìn mắt sờ tận tay và cảm nhận mới chính xác...hehe

Mark22

Xe máy
Option giờ thì loạn thật. Nên em tìm theo Option của em, có nghĩa là list ra vài thứ em cần ... rồi tìm cái rẻ nhất em phang :)[/QUOTE]

B giống e...và e đag tìm chiếc xe ưng ý và hợp túi tiền("vi e ngheo nen e ko the tieu hoanh")

anycar.vn

Xe tăng
Option giờ thì loạn thật. Nên em tìm theo Option của em, có nghĩa là list ra vài thứ em cần ... rồi tìm cái rẻ nhất em phang :)
B giống e...và e đag tìm chiếc xe ưng ý và hợp túi tiền("vi e ngheo nen e ko the tieu hoanh")[/QUOTE]

Thế vài thứ cụ cần là những gì và giá rẻ nhất cụ muốn mua là bao nhiêu để nhà cháu còn liệu:-B

chutieu

Xe tăng
B giống e...và e đag tìm chiếc xe ưng ý và hợp túi tiền("vi e ngheo nen e ko the tieu hoanh")[/QUOTE]

Bác liệt kê list option bác cần lên đây, bọn em tư vấn giúp bác.

nguyenhuuvan

Xe hơi
B giống e...và e đag tìm chiếc xe ưng ý và hợp túi tiền("vi e ngheo nen e ko the tieu hoanh")
Bác liệt kê list option bác cần lên đây, bọn em tư vấn giúp bác.[/QUOTE]

Ủa??? Câu trên là của em chứ phải của bác Mark22 đâu :)

Có thể là do ít tiền (khoảng 400-420) nên yêu cầu em không cao:

1. Có điều hòa - không quan trọng cơ hay tự động. Vì với em nó giống nhau hết.
2. Cửa kính phía trên - Vì đi còn phải mua vé cầu phà nên cái này bắt buộc
3. Số AT để cho bà xã đi.
4. Có ABS để phanh tốt hơn. Còn vì xe này không có mục tiêu đi "offroad" nên em cắt cái cân bằng ... gì gì đấy mà mấy bác sale tư vấn.
5. CD hoặc kết nối được với điện thoại để nghe nhạc
(Các cái khác như trợ lực thì không bàn tới, vì đương nhiên)

Ngoài ra có 1 số cái, có thì quá tốt, nhưng không bắt buộc:

1. Gương cụp điện, chỉnh điện.
2. DVD, Camera tích hợp gì đấy ...

Đấy là em hộ bác Mark thôi. Còn em "ván đã đóng thuyền rồi". Em tìm mãi ngoài toàn bị quát ... nên tìm được chú ưng ý chốt luôn hôm qua rồi.

@: Mà em thấy topic này toàn ... ấy thôi nhỉ :)

Mark22

Xe máy
Bác liệt kê list option bác cần lên đây, bọn em tư vấn giúp bác.

4. Có ABS để phanh tốt hơn. Còn vì xe này không có mục tiêu đi "offroad" nên em cắt cái cân bằng ... gì gì đấy mà mấy bác sale tư vấn.

Đấy là em hộ bác Mark thôi. Còn em "ván đã đóng thuyền rồi". Em tìm mãi ngoài toàn bị quát ... nên tìm được chú ưng ý chốt luôn hôm qua rồi.

@: Mà em thấy topic này toàn các bác ở Sâu Đúng ko bÁc... ấy thôi nhỉ :)[/QUOTE]. Bác này hay..sao bác biết e cũg cần như thế...ae ta có gì đó thân thuộc ko ma hiểu nhau thía...

xuantien_mobis

Xe lăn

Em nghĩ Bác chọn một cái có mấy cái options bên trên, còn cái DVD và Camera nguyên bản của KM 2012 không có, Bác độ thêm hàng ngoài (nếu thực sự cần thiết)
còn nếu cần Camera nguyên bản thì nó theo Option của bản Luxury rồi (tất nhiên vẫn không có DVD), và giá thì không còn ở tầm 420tr nữa.

Chỉnh sửa cuối: