[Funland] Ko phải doạ. Tao đón con gái tao về luôn.

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Đúng hổ phụ sinh hổ tử 🙂

"Cuộc sống hôn nhân chuyện vợ chồng va chạm, xích mích là khó tránh. Có điều vợ chồng sai trái gì cứ chỉ rõ cho nhau sửa là được, đưa phụ huynh vào cuộc là em ghét. Nhưng chồng em thì không thế, mỗi lần vợ chồng to tiếng, anh không hài lòng gì với vợ là kiểu gì cũng gọi nhà ngoại ra chỉ trích bảo bố mẹ em không biết dạy con. Trong khi bản thân anh sống ích kỷ, ham nhậu nhẹt, không hề có chút trách nhiệm với gia đình.
Hôm thứ 7 vừa rồi con sốt cao, như mọi khi con ốm đau ra sao em sẽ tự xử lý.

Nhưng hôm ấy chồng được nghỉ, em giục anh đưa con đi khám thì anh lại dửng dưng bảo: 'Anh có hẹn, em tự cho con đi viện là được rồi'.
Nói xong anh ấy lên xe đi luôn, 7h tối mới về. Đến nhà không hỏi han xem tình hình của con ra sao mà thấy vợ chưa nấu cơm liền quát tháo bảo em vô tích sự, ở nhà có mấy việc cỏn con không làm xong. Em bực quá cũng to tiếng nói lại bảo bản thân có chồng như không, không nhờ vả được gì.

Thế là anh ấy nổi khùng quay ra đá thúng đụng nia nói em hỗn láo. Cũng như mọi khi, mắng vợ chán xong anh gọi điện cho bố mẹ vợ nói em không biết đường ăn ở. Nếu cứ thế anh sẽ giao trả em cho ông bà dạy lại.
Dọa bố mẹ vợ xong, anh tiếp tục đay nghiến vợ. Bất ngờ chưa đầy 30 phút sau có chiếc taxi đậu ngay trước cổng nhà, định đi ra xem ai thì bố đẻ em mở cửa xe quát lớn: "Con H đâu, về"

Chồng em vội chạy lại xe thì cũng là lúc bố mẹ em bước xuống. Mặt bố em lạnh tanh: 'Tôi gả con tôi cho anh là mong nó có một mái ấm yên ổn chứ không phải để nay anh dọa đuổi, mai anh dọa tống con tôi ra đường. Hôm nay, không cần anh phải dọa giao trả, tự tôi tới đón con cháu tôi về. Thằng bé mới hơn 1 tuổi, luật quy định sẽ do mẹ chăm sóc nên tôi đón luôn'.

Chồng em nghệt mặt biết bố vợ không đùa nên cứ đứng như trời trồng. Em về phòng thu dọn đồ bế con ra xe theo bố. Chồng em lúc ấy mới cuống quýt giữ tay vợ lại bảo vợ chồng có gì từ gì nói chuyện, tự hai đứa giải quyết với nhau nhưng em gạt tay đáp: 'Câu này tôi nói với anh rất nhiều lần nhưng chính anh muốn thế này mà'.

Hôm ấy em về ngoại ôm con ngủ ngon lành, sáng ra đã thấy chồng ngồi phòng khách nói chuyện xin lỗi bố mẹ em. Tuy nhiên bố em nói giờ là tùy em quyết định, ông không can thiệp nữa. Em ra tuyên bố, tạm thời ở ngoại 1 thời gian để đôi bên suy nghĩ lại có nên tiếp tục hay không. Lần này em phải cho anh ấy hiểu thế nào là khi vợ đã chán thì đừng mong giữ".

Đọc giải trí phát! Ly kỳ hơn cả truyện kiếm hiệp nhé các Cụ. Nóc nhà mãi mãi là nóc nhà!

Nguồn: Beatvn
Chuyện tương tự như này em gặp mấy lần rồi.
Rể éo gì hơi tý là mách bố vợ. Bình thường dâu con rể khách, ngta tôn trọng nhịn không thèm chấp thì càng được đà đến quá đáng.
Đến khi có động thái dứt khoát thì xuống nước xin xỏ. Rõ cái mặt đàn ông không đáng 1 xu tôn trọng.

moly

Xe tăng
Thằng chồng hãm lồ.n đấy ở làn méo gì
Thật cụ, lại còn bịt đường quay về, báu lăm mà về, bỏ được nhẹ nợ. Lúc đến tán con gái nhà người ta thì nịnh nọt đủ kiểu, nhà ngoại cầm dao gí cổ bắt nó lấy con gái họ à mà nó ăn nói mất dạy vậy

Captain

[Tịch thu bằng lái]
phụ huynh này em ủng hộ , em chứng kiến ông anh em hơn 50 tuổi cao gần m8 ; chỉ thẳng mặt thằng con rể : mày còn oánh con tao mày tin tao vả vỡ mồm mày ra ko ? không ở đc với nhau về với bố con nhá
thằng con rể cao chưa đến m7 nặng nhõn 50kg run như cầy sấy
từ đó nó có đánh mắng vợ ko thì bố vợ cũng ko biết , trước thì oánh công khai :P
Em mà ở vị trí bố vợ, e táng cả thằng rể lẫn bố nó. Mày đánh con tao, tao đánh bố mày :D

billyjone

Xe tăng
thớt nịnh chã, các bác sẽ được vào danh sách ưu tiên đợt 1
theo truyền thuyết kể lại, con gái là người tình kiếp trước, ông nào có 2 con vịt trở lên số đào hoa thật

inovavgj

Xe container
có lần sang nhà bố vợ chơi nó táng vợ ngay tại nhà bố vợ mồm còn chửi : đcm cả lò nhà mày
ông bố vk nhịn , đến mấy lần sau thấy nó táng con gái ko nhịn nữa sang đòi táng lại thẳng rể :P

Em mà ở vị trí bố vợ, e táng cả thằng rể lẫn bố nó. Mày đánh con tao, tao đánh bố mày :D

vumen1412

Xe tải
ông bố vợ bảo trong lòng: tao cho mày đúng 3 lần gọi điện trách cứ con gái tao, lần này tao đón về thật, ko còn lần sau đâu mà ý kiến.

just for fun

Xe lăn
Lều báo à, lại còn để nó gọi chỉ trích bố mẹ, mịe chỉ cần nửa câu là next ngay và luôn chứ.
Chuyện thật ấy, gần nhà cháu có 1 đôi, cứ mỗi lần vợ chồng cãi nhau là gọi điện mắng bố vợ xơi xơi là ông ko biết dạy con :o

lakeview

Xe tải
Ông chồng đã bố tướng lại còn ngu. Thấy câu trả về nơi sx cứ tưởng là hay.
Ông ngon ông trả luôn đê, lèm bà lèm bèm :D

provtc

Xe container
phụ huynh này em ủng hộ , em chứng kiến ông anh em hơn 50 tuổi cao gần m8 ; chỉ thẳng mặt thằng con rể : mày còn oánh con tao mày tin tao vả vỡ mồm mày ra ko ? không ở đc với nhau về với bố con nhá
từ đó nó có đánh mắng vợ ko thì bố vợ cũng ko biết , trước thì oánh công khai :P
Nói phét, nó lại bỏ con gái cho thì lại khóc. Cực ghét kiểu bố mẹ can thiệp vào đời sống con cái, tỏ vẻ nghĩa hiệp

inovavgj

Xe container
chồng oánh vợ dã man liên tục cụ nhé , nhà ông anh ko thiếu thốn gì , lấy phải thằng vũ phu, nghiện ngập thì bỏ nhau chính là giải thoát
ông anh 52 tuổi ra ngoài nhìn như 40 , thanh niên tính mà lại thẳng tính , xh nể mà vớ phải thằng rể ko biết điều
Nói phét, nó lại bỏ con gái cho thì lại khóc. Cực ghét kiểu bố mẹ can thiệp vào đời sống con cái, tỏ vẻ nghĩa hiệp

MiTa

Xe lăn

Mít tố nữ

Xe tăng
Em mà là bố vợ thì ngay lần mách đầu tiên em đã gọi đến cho 1 bài . Đến tuổi làm cha mẹ rồi, tự yêu đương thì mâu thuẫn tự giải quyết. Cư xử như học sinh lớp 1 thì vợ nào nó nể.

LuckyCar

Xe container
Thằng bạn em nó kể chuyện hài, cãi nhau vợ nó quát: "A cút đi". Nó trợn mắt: "Tôi nói cho cô biết, con chó nhà mình ra đường còn mất nữa là tôi". :))
Câu này được, em xin phép chép lại phòng có khi cần dùng. :))

zelka

Xe buýt
thứ duy nhất trong nhà em dám bật là cái công tắc :(

provtc

Xe container
-phụ huynh này em ủng hộ , em chứng kiến ông anh em hơn 50 tuổi cao gần m8 ; chỉ thẳng mặt thằng con rể : mày còn oánh con tao mày tin tao vả vỡ mồm mày ra ko ? không ở đc với nhau về với bố con nhá
từ đó nó có đánh mắng vợ ko thì bố vợ cũng ko biết , trước thì oánh công khai
-chồng oánh vợ dã man liên tục cụ nhé , nhà ông anh ko thiếu thốn gì , lấy phải thằng vũ phu, nghiện ngập thì bỏ nhau chính là giải thoát
ông anh 52 tuổi ra ngoài nhìn như 40 , thanh niên tính mà lại thẳng tính , xh nể mà vớ phải thằng rể ko biết điều
Cụ quay tay ra bài à, vào cái thằng vũ phu nghiện ngập thì bố vợ hơn 50 tuổi cao gần mét 8 thì cũng chỉ 1 xiên.
Còn để con gái mình lấy vào thằng nghiện rồi ra xã hội có thằng nể thì cũng tài.
Nếu là câu chuyện thật thì ô anh cụ cũng ấm ớ

cusao

Xe lăn
Thực ra em cũng không tưởng tượng được cảm xúc của mình sẽ diễn biến thế nào nếu vợ em gọi về nhà nội kiện là bố mẹ em không biết dạy em !!!

cuonglhvt

Xe tăng
thớt nịnh chã, các bác sẽ được vào danh sách ưu tiên đợt 1
theo truyền thuyết kể lại, con gái là người tình kiếp trước, ông nào có 2 con vịt trở lên số đào hoa thật
Ngan nhà mình tưởng ngược lại, con giai là người tình kiếp trước. Sau này biết dùng google mới phát hiện ra chỉ có nợ tiền thôi. Thất vọng hoàn toàn thất vọng :)

NgocDmax

Xe tăng
Em bố vợ lên chơi ở mấy hôm......... có lần ông cụ nói: lần sau nó thế mày cứ vả cho nó cái hộ tao.
ấy bố: ko đc, nhà là nó phải có nóc, gì chứ việc này con ko làm đc ah.
Chiện đùa như thật nè:
Bố vợ tới nhà con rể chơi, đang uống riệu thì trời mưa, áo quần phơi trên dây ướt hết, con vợ đi đâu đó về cằn nhằn như giẻ rách,
- Bố vợ: mày hèn quá để con vợ nó coi không ra gì, GẶP TAO HẢ...
Đúng lúc bà mẹ vợ dưới bếp đi lên hỏi, gặp tao thì sao ông?
- Bố vợ: Gặp tao, tao lấy áo quần vô từ khi trời chưa mưa kìa!

Nói chung đa phần Ofer, bạn Ofer rồi sau này con Ofer.. chắc cũng thế cả,
Mịa, con nó đứt ruột để ra nó còn oánh cho xịt máu mồm kìa, ở đó mà ....

Laixe80

Xe tăng