Kụ nào kinh nghiệm về Mer giúp em phát ợ ...TKS các kụ!

fansbmw

Xe tải
Em thấy Mer có 02 chức năng này mà em chưa hiểu lắm : Chức năng hỗ trợ đèn xe, chức năng tự động gạt mưa kính sau khi lùi xe. Kụ nào bít hướng dẫn em cài đặt với ạ.Thanks các kụ

bimbim1976

Xe điện
Cụ hỏi như này là như nào?e nghe ko hiểu?em chỉ nghe nói là chức năng mở rộng góc chiều khi vào cua,hay là khi trời tối xe cụ đang ở chỗ tối,cửa khóa và cụ bấm mở khóa ở remode thì đèn nội thất và đèn pha cùng đèn sương mù bật sáng để thuận tiện cho cụ lên xe an toàn?hay như nào?cả tự động gạt mưa khi lùi xe ,em nghe lần đầu ạ,có cụ nào biết chỉ giáo đi ạ

tuananhbmw

Xe buýt
Cụ hình như đang hỏi linh tinh thì phải,làm gì có cái chức năng như cụ nói,nếu có thì em hỏi cụ tự động gạt mưa kính sau khi lùi xe để làm gì ạ,chả nhẽ cứ lùi cái là lại gạt mưa,nó chỉ có chế độ tự động gạt mưa thôi..

power

Xe tải
Chức năng hỗ trợ đèn xe chắc là tự bật đèn gầm bên khi vào cua-> không cần setup, nếu có là tự động được.
Chức năng tự động gạt mưa kính sau khi lùi xe -> chắc là xe bị chập ở đâu đó, sao MER biết là cứ lùi xe là trời mưa.

SHD

Xe điện
Em thấy Mer có 02 chức năng này mà em chưa hiểu lắm : Chức năng hỗ trợ đèn xe, chức năng tự động gạt mưa kính sau khi lùi xe. Kụ nào bít hướng dẫn em cài đặt với ạ.Thanks các kụ
Xe cụ là xe Merc gì? GLK hay gL, ML, C.....?

fansbmw

Xe tải
Xe em là GLK, em đọc trong thông số kỹ thuật thấy nên hỏi các kụ ợ:
Hệ thống phanh ADAPTIVE

Hệ thống trợ lực phanh (BAS)

Hệ thống chống bó cứng phanh (ABS)

Hệ thống ổn định điện tử (ESP®)

Hệ thống kiểm soát lực kéo điện tử (4ETS)

Chức năng hỗ trợ đèn xe

Hệ thống hỗ trợ đậu xe PARKTRONIC

Dây an toàn 3 điểm cho tất cả mọi ghế, dây an toàn ghế trước và ghế sau phía ngoài điều chỉnh được độ cao

Dây an toàn với bộ căng đai và giới hạn lực xiết

Hệ thống bảo vệ đầu NECK-PRO phản ứng theo va chạm cho người lái và hành khách ghế trước

Hệ thống lái điều khiển thông minh AGILITY CONTROL với cột lái an toàn

Tay lái nhạy tốc độ

Hệ thống cảnh báo sụt giảm áp suất lốp

Hệ thống thông báo thời điểm bảo dưỡng ASSYST

Chế độ ga tự động với tùy biến giới hạn tốc độ SPEEDTRONIC

Cửa xe mở/ khóa từ xa bằng chìa khóa điện tử có mã hóa chống trộm

Túi khí cửa sổ cho người lái và mọi hành khách

Hệ thống khóa trung tâm với công tắc mở từ trong xe, có cảm biến va chạm
Gương chiếu hậu nội thất và ngoại thất phía người lái tự động chống chói

Gương chiếu hậu ngoại thất điều chỉnh bằng điện, có chức năng sấy, tích hợp tín hiệu báo rẽ

Cảm biến mưa trên kính chắn gió

Hệ thống gạt nước trên kính chắn gió điều khiển một chạm

Hiển thị nhiệt độ ngoài trời

Đèn phanh thứ 3 công nghệ LED

Chức năng sấy kính chắn gió sau

Chức năng gạt nước kính chắn gió sau tự kích hoạt khi lùi xe

Đèn chiếu khoang hành lý

Mâm hợp kim 19-inch

Bánh dự phòng chưa bơm căng

Đèn sương mù trước có viền crôm

Đèn báo khẩn cấp khi xảy ra va chạm

Đèn bi-xenon tích hợp đèn sương mù trên cản trước

Primera

Xe tăng
Chức năng hỗ trợ đèn xe chắc là tự bật đèn gầm bên khi vào cua-> không cần setup, nếu có là tự động được.
Chức năng tự động gạt mưa kính sau khi lùi xe -> chắc là xe bị chập ở đâu đó, sao MER biết là cứ lùi xe là trời mưa.

Xe GLK có cảm biến mưa, vậy cứ khi nào lùi xe mà trời bỗng nhiên mưa thì nó biết, bật ngay gạt mưa kính sau.

henry14

Xe tải
cái này thì hồi em đi captiva cũng có, nhưng không thường xuyên, thỉnh thoảng lùi thì thấy gạt mưa kính sau hoạt động, có thể là nó bị chập mạch nhưng cũng có thể là nó tự động làm sạch kính sau để mình lùi nhìn dễ hơn, maybe.

Gõ kiến

Xe buýt
@ Chức năng lùi gạt mưa thì Cụ Primera giúp Cụ rồi.
@ Còn Chức năng Hỗ trợ đèn xe thì em được biết thế này: khi cháy 1 trong các bóng như: đèn phanh,đèn xi nhan,đèn sáng buổi tối thì điều khiển trung tâm nhận biết được nó sẽ tự điều chỉnh cho 1 bóng đèn khác sáng thay vào vị trí mà bóng chức năng đã bị cháy. Để dễ cảm nhận Cụ tháo cho em 1 trong các jack cắm bóng,nổ máy,bật công tắc đèn cưỡng bức >>>Cụ sẽ thấy ngay. Rất thú vị đấy Cụ ạ!!!!!!!!!

BảoLong

Xe hơi
@ Còn Chức năng Hỗ trợ đèn xe thì em được biết thế này: [SIZE=2 nói:
khi cháy 1 trong các bóng như: đèn phanh,đèn xi nhan,đèn sáng buổi tối thì điều khiển trung tâm nhận biết được nó sẽ tự điều chỉnh cho 1 bóng đèn khác sáng thay vào vị trí mà bóng chức năng đã bị cháy[/SIZE]. Để dễ cảm nhận Cụ tháo cho em 1 trong các jack cắm bóng,nổ máy,bật công tắc đèn cưỡng bức >>>Cụ sẽ thấy ngay. Rất thú vị đấy Cụ ạ!!!!!!!!!
Úi Thế cái này em thấy cũng có cái hại bác ạ,như em đi xe thấy nó không sáng pha 1 bên còn biết mà thay.chứ nó hỗ trợ thế này đi chột 1 mắt vẫn tưởng mình không chột lại tèo ngay với mấy đồng chí xxx.:-$

Gõ kiến

Xe buýt
Úi Thế cái này em thấy cũng có cái hại bác ạ,như em đi xe thấy nó không sáng pha 1 bên còn biết mà thay.chứ nó hỗ trợ thế này đi chột 1 mắt vẫn tưởng mình không chột lại tèo ngay với mấy đồng chí xxx.:-$
@ Cụ cẩn thận quá nhưng Mer lại cẩn thận hơn hơn Cụ cơ! Nó chỉ làm cho hệ thống cảnh báo an toàn phía sau thôi Cụ ạ. Còn đèn chiếu sáng phía trước thì đương nhiên là cháy.............biết ngay he he.....
@ E thêm tí: Hỗ trợ đèn chiếu sáng phía trước khi Cụ tắt máy ra khỏi xe khóa cửa hoặc sẽ sáng khi mở cửa thì sau từ 5s > 1os.........tùy mình cài đặt.

B.Anh

Xe tải
đây có thể là chức năng tự sấy kính sau lúc trời mưa nếu bác cài số lùi ạ.
Em chỉ có một thắc mắc là tại sao chức năng khoá trẻ khi xe chạy của Merc lại bất tiện thế (Có lẽ vì em chưa mò ra), khi xe lăn bánh thì chốt cửa tự khoá, nhưng chỉ khoá đối với bên ngoài, bên trong vẫn mở được, còn nếu muốn bên trong không mở được thì phải gạt cãi lẫy bên cánh cửa. Vì vậy nếu hành khách muốn ra phải hạ kính và thò tay ra ngoài để mở or lái xe ra mở. Chức năng khoá trẻ em thì em thấy camry thiết kế rất tiện dụng, còn ở Merc thì các cụ có cách nào khác không ạ, nhà em bọn trẻ nghịch ngợm hay táy máy lắm ạ, nếu chốt lại thì em toàn phải đi mở cửa cho khách, cơ cực quá.

fansbmw

Xe tải
Thanks Kụ gõ kiến nhé, tính em tò mò , thấy có là phải tìm hiểu.

musiclife

Xe tăng
@ Chức năng lùi gạt mưa thì Cụ Primera giúp Cụ rồi.
@ Còn Chức năng Hỗ trợ đèn xe thì em được biết thế này: khi cháy 1 trong các bóng như: đèn phanh,đèn xi nhan,đèn sáng buổi tối thì điều khiển trung tâm nhận biết được nó sẽ tự điều chỉnh cho 1 bóng đèn khác sáng thay vào vị trí mà bóng chức năng đã bị cháy. Để dễ cảm nhận Cụ tháo cho em 1 trong các jack cắm bóng,nổ máy,bật công tắc đèn cưỡng bức >>>Cụ sẽ thấy ngay. Rất thú vị đấy Cụ ạ!!!!!!!!!
Cụ nói đúng, xe em đèn hậu bị hỏng, một đèn phụ khác tự bật sáng

Ride

Xe tăng
G, M có gạt mưa kính sau, lùi thì phải nhìn phía sau nên phải gạt sạch kính sau là đúng rồi, đâu phải cứ mưa mới cần gạt

thanhha0289

Xe máy
"chức năng tự động gạt mưa kính sau khi lùi xe"

Có nghĩa GLK có gạt nước kính sau phải không cụ?
Nếu vậy cháu nghĩ, khi cụ cài số lùi thì đồng nghĩa là kích hoạt gạt mưa kính sau, nhưng gạt mưa của Mer nói chung là tự động, phải có mưa hoặc kính sau phải ướt thì nó mới gạt ạ và hơn nữa là cụ phải vặn nên ít nhất một nấc trên tay xi nhan cho cả gạt trước và gạt sau.

Chỉnh sửa cuối: