kỷ niệm đám cưới thiếc(10 năm) - em đưa gấu và 2F1 đi xiên nửa việt bằng nhiều bánh

bocun

Xe buýt
Thích nhỉ hồi trước em cod du lịch đà nẵng một lần cái năm đầu tiên có lễ hội pháo hoa ấy, cơ mà mấy bố bên du lịch tổ chức tuor chán quá đi mệt gần chết mà cũng không được lên bà nà chi phí thì cao nữa lần sau có dịp em cũng cứ đi bụi như cụ cho lành
Cụ mà đi ĐN vào năm 2008 thì Bà Nà ko được đẹp như bây giờ đâu ạ. Năm đó 2 vợ chồng em đi " vỡ mật " ở trong đó, cũng gặp vụ pháo hoa ( ko biết có phải lần đầu ko? ). Bà Nà hồi đó ko được đẹp như bây giờ, bọ em lên chơi được khoảng hơn 1h thì về.

sparkvan

Xe điện
TỔNG KẾT
--------
Nhà e đi xiên nửa vịt 5 ngày 4 đêm
- Số người: 2 vợ chồng thế hệ 7x; 2F một gái 9 tuổi và một trai 6 tuổi
- Tổng chi phí: 12triệu (e cũng không tin nổi 2 vợ chồng mới tổng hợp đấy ạ, rẻ thế ko bít)
- Phương tiện: bằng nhiều p tiện khác nhau:
+ 0 bánh (thuyền - Hội An Beach Resorts);
+ 2 bánh (spacy việt - thuê của khách sạn);
+ 3 bánh (xích lô - hội an);
+ 4 bánh (taxi và xe du lịch có lái, xe điện, xe county đưa vào phố cổ, xe Hiace đi tours Bà Nà);9
+ 10 bánh (VNAIR) và ;
+ Rất nhiều bánh e chưa kịp đếm (tàu hỏa).
- Ăn:
+ hải sản Bé Mặn, (đg Trường Xa)
+ hải sản A.Hải;
+ cơm 3 miền (lý tự trọng);
+ nhà hàng Red Beach Resorts,
+ Buffet Hội An Beach Resorts
-: 1 đêm trên tàu; 2 đêm ks 3 sao caraven (phố trung tâm đà nẵng);1 đêm Resort Hội An
-Thăm:
+ Thành phố Đà Nẵng;
+ Cầu Quay Sông Hàn về đêm;
+ Bà Nà Hills và chùa Linh Ứng;
+ Fantasy Park;
+ Bán đảo Sơn Trà và Chùa Linh Ứng mới;
+ Ngũ Hành Sơn và chùa Linh Ứng cũ;
+ phố cổ Hội An về đêm.
- Dự kiến nhưng chưa đi được:
+ Cù Lao Chàm
+ Thánh địa Mỹ Sơn
+ Lăng Cô

Chỉnh sửa cuối:

sparkvan

Xe điện
do cụ ko chú ý thôi chứ em lượn lờ ở đây nhiều năm rồi!
Vâng e sody, chắc tại e di chuyển liên tục, và giao diện mobile dùng nó ko quen, hơn nữa e quét đượcwifi free cuả Đà Nẵng nhưng ko thấy tín hiệu internet, dùng 3g vina ở đấy chậm quá cụ ạ, ắp mấy cái ảnh mà mãi ko song

Ổ gà

Xe đạp
Ngồi tìm xe tl, cũng lại lần nữa làm phiền anh Gồ
ảnh sảnh vào của cụ chắc google search thôi phải k ạ? Hôm 17 nhà e ở Ha beach đã thấy xây dựng băng bó kín, bể bơi còn 1 cái, lễ tân v nhà hàng chuyển hết sang cổng phụ rồi. Cũng có tí con chim cú vì khách sạn rennovate vừa xấu vừa ồn ào, k báo cho khách hàng mà phàn nàn cũng chả có tí bồi thường nào. Năm ngoái e ở Vic hội an, cũng sửa tí cái sảnh mà các bác upgrade nhà e từ std lên delux sea view :)

Muon_biet

Xe cút kít
Vâng e cũng có tham khảo. Xe hoàng long 480k bao gồm cả ăn trẻ em tính 75%, vé giao tận nhà đi ở lương yên, nhưng thấy mọi người bảo đi xe khách xác suất tỏi cao hơn tàu cụ ạ :P
Cụ này nói quá chuẩn.

Ổ gà

Xe đạp
Đi Đà nẵng tốn nhất là vé máy bay, năm nay VNA sale nhiều nên nhà cháu đi 2 chuyến rồi, mỗi lần chỉ khoảng hơn 3tr vé máy bay cho gd 3 ngưởi, tính ra con rẻ hơn đi tàu. Có năm đột xuất đi k mua vé sớm thì nhà cháu cũng nhảy tàu đi, khá thú vị, mặc dù vé tàu đắt hơn máy bay (vé rẻ) n đc cái miễn phí f1. Đi lại thì Đn cũng nhỏ, k tốn, ăn uống rẻ, cả món ăn vặt lẫn hải sản, k phải nơm nớp như đi SS hay Cửa lò. Rình mua đc voucher ks thì còn rẻ nữa, i,e HA beach nhà cháu mua voucher có 1,1tr+250k upgrade river view

sparkvan

Xe điện
:(( thế hóa ra HBA nhà cháu bị đắt hơn cụ Ổ gà rồi, nhà cháu mua voucher 1tr55 cho phòng 3tr6, phòng đôi garden view, nhưng lúc check in thì được nâng cấp lên river view, cứ tưởng bị mất thêm.250k và 700k tiền nhà cháu có 1F 10 tuổi cao hơn 1.3m nhưng lúc checkout ko phải thêm ddoongf nào, sướng như bắt đj vàng

sparkvan

Xe điện
Ăn uống ngủ nghỉ.ở đây cũng ổn cụ nhỉ

hakaraoke

Xe tăng
Số 2 ngách 124 Văn chương, Đống đa, Hà nội
Nếu cụ đi Đà nẵng và Hội an thì có thể chọn đi xe Camel đỗ ở Trần Khát Chân. Xe này phần lớn khách là người nước ngoài nên lái và phụ xe không dám chạy ẩu và đón khách dọc đường đâu ợ

sparkvan

Xe điện
À còn phần máy bay thì nhà cháu cũng đi VNA lại mua rẻ hơn cụ rồi. Cháu rình đúng tháng kỷ niệm ngayd cưới, thế mà mua được vé 440k 2 vợ chồng và 2F 2f thì được giảm giá bao nhiêu % ý nhưng tổng lại cả thuế má và phí cả nhà chưa đến 1tr6 còn rẻ hơn đi tàu ngồi mềm chiều vào của nhà cháu.

sparkvan

Xe điện
Nếu cụ đi Đà nẵng và Hội an thì có thể chọn đi xe Camel đỗ ở Trần Khát Chân. Xe này phần lớn khách là người nước ngoài nên lái và phụ xe không dám chạy ẩu và đón khách dọc đường đâu ợ
giá xe bên đấy thế nào mợ nhỉ

sparkvan

Xe điện
ảnh sảnh vào của cụ chắc google search thôi phải k ạ? Hôm 17 nhà e ở Ha beach đã thấy xây dựng băng bó kín, bể bơi còn 1 cái, lễ tân v nhà hàng chuyển hết sang cổng phụ rồi. Cũng có tí con chim cú vì khách sạn rennovate vừa xấu vừa ồn ào, k báo cho khách hàng mà phàn nàn cũng chả có tí bồi thường nào. Năm ngoái e ở Vic hội an, cũng sửa tí cái sảnh mà các bác upgrade nhà e từ std lên delux sea view :)
Chuận cụ ạ, e nhờ anh gồ chụp hộ vì khu vực cổng chính đang cải tạo, e vào khu cổng cũ chỗ 3 cây nấm ý,

nhưng bể bơi và khu nhà hàng thì vẫn ngon mà.
Ra bãi biển thì có xe túc tú đưa đón lo gì nắng rát chân,

có điều ăn uống đắt.một tí, ra ngoài ăn thì chán kinh

Chỉnh sửa cuối:

sparkvan

Xe điện
nhà cháu cũng muốn đi 1 chuyến vào đà năng chơi mà chứ cso đk ..buông thế chứ lị
Cụ lên kế hoạch đi, e bít gì em supports cho, chứ em đi đợt này là lúc khó khăn nhất của nhà em đấy ạ, thế mà vẫn có máy bay, vẫn có resorts vẫn có hải sản
Các cụ có câu: nhiều no ít đủ, ngẫm mà đúng cụ ạ

sparkvan

Xe điện
Ông này thì kinh thật cụ ạ

sparkvan

Xe điện