[SNOF] Ký sự : Ba ngày - Một sinh nhật OF

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Trường kì kí sự : Ba ngày - Một sinh nhật OF hay Lửa OF cháy đỏ đêm mưa

Kính các bác, các cụ, các mợ...

Chưa có năm nào, em thấy SN OF của mình lại vui, háo hức và đầy nhiệt huyết như năm nay...

Trong cái con số ít ỏi 3 năm em tham dự SN OF, mỗi năm em "lấn" một chút. Năm đầu còn nhiều bỡ ngỡ, mon men xin được các bác chân làm TNV, năm thứ hai cũng vậy, nhưng em "lấn" một ít, cũng chơi trò lập bang phái, hội hè, cũng ha-oai như ai... Năm nay, bạo dạn hơn, em "lấn" mạnh thêm chút nữa, xin hẳn các cụ bên BTC 1 miếng đất, mà là đất thật, ở tuốt tận Hoa Kỳ Đình để lấy chỗ đóng cọc, dựng nhà để tiếp đón các cụ mợ gần xa, đến tham dự SN OF từ sớm, với đủ các 2b hoa hòe hoa sói, trò chơi, tiệc tùng ăn uống...

Chạy chọt, kiện tụng mãi e mới xin được miếng đất để dựng lều. Cũng may em chạy đúng cửa, bác Hungalpha "tặng" em cái giá cũng mềm, hợp với Chi hội 2b của em... Và rồi háo hức chờ đến ngày khởi công, với bao dự định, bao háo hức và mong chờ. Cuối cùng, ngày cận kề SN OtoFun lần thứ 5 cũng đã đến...

I/ Ngày thứ nhất ...

Vì lần đầu được các cụ trên tạo điều kiện, bọn e phải chuẩn bị chu đáo hết từ hôm trước, hôm sau xong sớm thì... ngồi chờ các cụ đến cũng được :D. Lúc đến, mọi người vẫn đang tất bật chuẩn bị cho Đại lễ :

Ngẫm thấy toàn công to việc nhớn cả, thôi thì mình cứ lo xong việc mình đi đã, nhỡ hỏng, các cụ mắng chết. Thành viên chi hội Piaggio nhà em :

Bóng hồng chuẩn bị cho ngày SN, làm MC chính cho cả Chi hội, đại diện cả hội ra làm việc với các cụ ở BTC :

Lão này là bảo kê của thị, cũng khá to con, nhưng dát lắm, e chứng kiến rồi :)) :

Chuẩn bị phông bạt, banner chính của cả hội đã xong xuôi ... :

Dưới cái nắng như đổ lửa, ai nghĩ rằng ... :

...

Chỉnh sửa cuối:

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cùng với các bác bên hội Liberty, chúng em cùng tổ chức :

Chiếc xe của các cụ bên hội Laceti đến sớm :

Trại cũng đã lên được khung :

Trời xanh, mây trắng ... :

Bảng biển cũng đã sẵn sàng để giới thiệu với các cụ, các mợ trong ngày Đại lễ :

Các bác hội Ford bị chặn mất đường huyết mạch, chui liều qua trại nhà chúng em : (@ cụ Cứ từ từ : Sr vì hôm đó bận quá, e vẫn chưa ra chào cụ được, hẹn cụ hôm gần đây nhất nhé, cảm ơn cụ vì đã nhiệt tình hướng dẫn cho em!)

Mọi người đang chờ dựng trại xong, là xông vào trang trí, vẽ hoa hòe hoa soi liền :-bd :

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cũng đã hòm hòm công việc rồi, phân chia rõ ràng, việc ai được giao cứ thế mà làm, lúc rảnh quá, cả hội bác thì cứ lang thang chơi, bác thì qua bên Sân khấu chính để hóng các cụ Min mod làm việc :

E cũng chậy đi hóng chút, biết đâu gặp được người quen \:D/

Biết ngay mà, vừa ra đã gặp 1 cụ hớn ha hớn hở, là thành viên trong ban nhạc 7 con cún con, chơi trong ngày Đại lễ, lại là một anh em đã chơi với em khá lâu bên đội Motor, cơ mà đi du học, hơn năm nay mới gặp mặt... Được thể, gặp lại cố nhân, e cũng chém mạnh :

Hóa ra toàn người quen cả, trái đất tròn thật. Bác ktsNghia, nhạc sĩ sáng tác Quốc ca của OF : OF - Viễn du côn :

Thôi, về với trại bên em xem tình hình dư lào, vắng 1 cái các cụ mợ bên đó lại nhéo ầm tên em lên :

Hai cụ bên hội Liberty lướt web, xem còn Mem nào trong hội lang thang in-tơ-lét không, kéo nốt ra Hoa Kỳ Đình làm việc :

Mợ này là Mem mới của Piaggio Club nhà em, rất xông xáo và nhiệt huyết ... :

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em chạy ra 1 góc, xem lại kỹ càng kế hoạch chuẩn bị riêng cho ngày Đại lễ. Trốn riêng 1 góc(xem có kiếm được tí gì không :)) ), thế mà vẫn bị tóm :

Đã trót bị lên hình, thôi thì cố diễn nốt vậy :)) :

E với bác Piaggio_Junior ủm vào cái mưu hèn :))

Mình dạo này, phát tướng quá :P :

Mong sao Đại lễ ngày mai được tổ chức thành công :

Làm tý cảnh ở Hoa Kỳ Đình :

Ban chỉ đạo nội dung :-bd

Trong khi đó, các Cụ trên vẫn đang mải mê với kế hoạch cho ngày Đại lễ :

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hoa Kỳ Đình :) :

Các cụ từ chi hội khác đến khá ít, không như dự tính của em :

Bọn em đã căng lều, dựng trại xong xuôi, xem trước banner mang đến :

Những chiếc Liberty của Chi hội :

Khi mọi việc đã tiến hành đúng như dự kiến, mượn chiếc Mic tổng của bác Mèo bửn, khá ngại khi gửi lời mời đến toàn thể các bác có mặt trong buổi tối hôm đó, các bác trong BĐH, các cụ, các mợ ở các chi hội ... Đến chung vui bữa tối đạm bạc của chi hội chúng em (thức ăn thì ít mà bia thì nhiều :)) ). Chân thành cảm ơn các cụ, các mợ đã đến cùng chúng em tối hôm đó ạ :)

Oai chưa, đâu phải hội nào cũng được tiếp nhiều lãnh đạo như hội em, các bác nhỉ :)

Từ chiều em đã ngó nghiêng, thấy mợ Z4 lượn qua lượn lại khán đài như cá cảnh. Chắc mẩm tối mợ ý ở lại, qua chơi với hội em (dù gì mợ ý cũng đường đường là Mama Tổng quản của cả cái OF này, tiện thể lấy lòng chút, biết đâu sang năm được ưu tiên hơn. Thế mà cuối cùng bị lão X_O chặn đường, không qua được x-( ).

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Tiếp đãi các cụ trên đã xong, em lại lượn đi xem các cụ test chương trình chút, nghe bẩu có ban nhạc rock gì chơi hay lắm :-bd :

Các cụ cũng đứng xem cùng em khá đông :

@ a Nghĩa : E chỉ có vài cái của band, e sẽ giữ lại file gốc cho a nhé. Thế mà chả bảo, để e chụp nhiều hơn. Hẹn anh VOC tới nhé!

Hết ngày thứ nhất. Một ngày thành công, thời tiết đẹp và mát mẻ... Em gửi trại nhờ người trông, về nhà oánh 1 giấc, chuẩn bị cho ngày mai tốt đẹp nào ...>:D<

Còn tiếp ....

Chỉnh sửa cuối:

xelu2010

Xe buýt
mở bát hóng ảnh ông ẻm nhé !:D

ktsNghia

Xe buýt
Hoá ra Xelu là cụ đầu trọc ạ, cám ơn củ đậu của cụ nhé :))

Cám ơn Quang Anh nhé ;)

nina_ricci

Xe đạp
Website
www.flickr.com
Huhu, những khuôn mặt yêu thương của mình, Anh Hiệu , Quang Anh béo, anh Nghĩa béo , kat xinh đẹp , Nam râu ~X( nhớ mọi người quá OPC của tôi , sắp được về với OPC rồi :((

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
có gì đâu kụ chia ngọt sẻ bùi mừ :D
Những miếng củ đậu em ăn đêm đó, có lẽ chả bao h quên.

Gió bão, làm đổ vỡ tất cả. Đống củ đậu các cụ ăn lăn lóc dưới đất, bọn em nhặt lên, lấy nước lọc rửa sạch từng củ một, rồi chia hết cho các cụ, mợ đang trú mưa trong trại bọn em, mỗi người căn một miếng. Trong đó, miếng cụ Mèo bửn ăn, được rửa kỹ càng đến tận 2 lần :))

0oMinho0

Xe tăng
Hóng ảnh cụ,hôm đấy lang thang thế nào lạc ngay vào chi hội này mới chết chứ ...xong lại còn bị lôi kéo dụ dỗ làm thành viên rồi đc chụp ảnh cùng sướg thế k biết ^^

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hóng ảnh cụ,hôm đấy lang thang thế nào lạc ngay vào chi hội này mới chết chứ ...xong lại còn bị lôi kéo dụ dỗ làm thành viên rồi đc chụp ảnh cùng sướg thế k biết ^^
Ah, hóa ra là cụ ạ. May quá e tóm được cụ, cụ cho em xin tiền đóng phí tham dự Chi hội cụ ơi :))

LX125trang

Xe máy
Những miếng củ đậu em ăn đêm đó, có lẽ chả bao h quên.

Gió bão, làm đổ vỡ tất cả. Đống củ đậu các cụ ăn lăn lóc dưới đất, bọn em nhặt lên, lấy nước lọc rửa sạch từng củ một, rồi chia hết cho các cụ, mợ đang trú mưa trong trại bọn em, mỗi người căn một miếng. Trong đó, miếng cụ Mèo bửn ăn, được rửa kỹ càng đến tận 2 lần :))
Lúc đầu mềnh chê ỏng chê eo. Rồi ăn thì ôi giời ngon luôn.
Với lại đề nghị phọt tiếp ảnh đi. Chờ 3 ngày mà có bằng này thôi à

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Em lót dép hóng ảnh ạ.

Mr_Khoi

Xe tăng
Em đặt gạch ngồi hóng ảnh phóng sự tiếp ah:-bd

fuxe

Xe container
hết ngày thứ nhất chưa cụ ? đêm đến rồi, em đang chờ >:D<

Piaggio Junior

Xe điện
Tiện thể cụ nào ở các chi hội khác có mặt trong ảnh QA béo thu xiền hộ cái nhá ................:D

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ngày thứ hai ... :

Sáng sớm, 8h sáng đã có mặt ở Hoa Kỳ Đình để chuẩn bị công việc. Vì hôm nay là ngày Đại Lễ chính, nên mọi hạng mục công việc sẽ tập trung chủ yếu vào buổi sáng này.

Sáng ra, nhìn đống rác, nào là cơ man những xương, thịt, giấy, vỏ lon... E chạy ra ngoài mua 2 cái chổi to ụ về, tặng cho 2 bác trong hội, nhận nhiệm vụ quét dọn :))

Còn hai bác này lo mảng đồ đạc của Gameshow diễn ra lúc chiều :

Đặc biệt, 04 chiếc xe Liberty VN hoàn toàn mới, lần đầu tiên được ra mắt trước công chúng đã xuất hiện tại SN OF lần thứ 5 này. Tuy chỉ là những chiếc xe được vẽ, sơn airbrush lại trên fairing nhưng màu sắc, chi tiết của những chiếc xe rất đẹp. Hợp với tiêu chí mà Piaggio đưa ra cho Liberty ở thị trường VN mình, trẻ trung, năng động, và mang phong cách rất tự do.

Chiếc gôn dành cho Gameshow cũng đã được thiết kế xong, ngẫu hứng và sơn lên cho nó màu xanh da trời, màu chủ đạo của Piaggio - những chiếc xe mà chúng em yêu quý :)

Bác này đang thử chai :)) :

Và bây h là sản xuất hàng loạt :

Em chạy ra lo mảng băng rôn, phông chính ... :

Nóng quá ... :

Đẹp quá các bác nhỉ :-bd

Căng nốt những băng rôn còn lại :

Nom cũng ra dáng rồi đấy :) :