[Funland] Ký sự làm cccd gắn chip

FC Juventus

Xe buýt
Thế à, để tôi nhắc gấu nhà.
Vì, vợ tôi ra làm và nêu đích danh: Tau đếch có Hộ khẩu ở đây, làm được thì làm, không thì tau chim cút cho sớm.

Nó bảo sao hả bác, chỗ Phường bác ấy???
Vợ em cũng cái giọng như thế đấy bác :))

Hôm tháng 5 gọi vợ em về làm. Vợ em lúc đầu không về, ông bà gọi nên về vì liên quan quyển sổ HK, sau 1.7.2021 sẽ abcd.

Vợ em về àm hồi cuối tháng 5/2021 trong 10 phút rồi về nhà.

Đến tháng 10 ông bà gọi hỏi kiểm tra sao không nhận được, ra công an phường hỏi thì:

1. CSKV nói chị không tạm trú ở đây vì tôi biết chị đi lấy chồng chỗ khác, tôi chứng minh được.

2. Chị về chỗ tạm trú, lấy tạm trú và điền mẫu DC-02 quay lại tôi nhập vào hệ thống để cấp cccd.

Chuyện tạm trú như em trình bày ở trên cụ ạ. Về vấn đề tạm trú em cũng có tút hỏi các cụ về vấn đề này đấy ạ.

civic7117

Xe hơi
Sau 2 tháng e đã lấy dc rồi , các cụ thế nào ?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vợ em cũng cái giọng như thế đấy bác :))

Hôm tháng 5 gọi vợ em về làm. Vợ em lúc đầu không về, ông bà gọi nên về vì liên quan quyển sổ HK, sau 1.7.2021 sẽ abcd.

Vợ em về àm hồi cuối tháng 5/2021 trong 10 phút rồi về nhà.

Đến tháng 10 ông bà gọi hỏi kiểm tra sao không nhận được, ra công an phường hỏi thì:

1. CSKV nói chị không tạm trú ở đây vì tôi biết chị đi lấy chồng chỗ khác, tôi chứng minh được.

2. Chị về chỗ tạm trú, lấy tạm trú và điền mẫu DC-02 quay lại tôi nhập vào hệ thống để cấp cccd.

Chuyện tạm trú như em trình bày ở trên cụ ạ. Về vấn đề tạm trú em cũng có tút hỏi các cụ về vấn đề này đấy ạ.
Vụ này thì tôi chưa gặp.
Sẽ check lại chỗ gấu.

Nhưng chỗ tôi và bác ngược nhau:
Vợ bác về chỗ hộ khẩu chính chủ - nhưng không ở.
Vợ tôi về chỗ không chính chủ (và cũng không Đăng ký tạm trú) - nhưng có cư trú thực tế.
Cũng phải bổ sung là, cậu CSKV đã được tôi thông báo là, vợ tau ở nhờ thôi, không rõ bị đuổi lúc nào.

Cậu CSKV xác nhận là OK, chị cứ ra làm bình thường, miễn là có Hộ khẩu giấy và CMT 12 số cũ.

FC Juventus

Xe buýt
Vụ này thì tôi chưa gặp.
Sẽ check lại chỗ gấu.

Nhưng chỗ tôi và bác ngược nhau:
Vợ bác về chỗ hộ khẩu chính chủ - nhưng không ở.
Vợ tôi về chỗ không chính chủ (và cũng không Đăng ký tạm trú) - nhưng có cư trú thực tế.
Cũng phải bổ sung là, cậu CSKV đã được tôi thông báo là, vợ tau ở nhờ thôi, không rõ bị đuổi lúc nào.

Cậu CSKV xác nhận là OK, chị cứ ra làm bình thường, miễn là có Hộ khẩu giấy và CMT 12 số cũ.
Về mặt quy trình sẽ mắc ở chỗ tạm trú bác nhé. Vợ bác đúng quy định phải có đăng ký tạm trú + HK mới làm được cccd bác ạ. Luật và Thông tư quy định vậy. Vợ em bị quay ở điểm (giấy tạm trú) này.

TUCSON9389

Xe điện
các cụ cho em hỏi là có cccd 12 số rồi, giờ đi làm cái gắn chip này thì vẫn giữ nguyên số cũ và không phải thay đổi thông tin gì trên các giấy tờ như : Hộ chiếu, Sổ đỏ..... có phải ko ạ

Yeutocdo84

Xe hơi
Cụ có CCCD 12 số rồi thì vẫn giữ nguyên số cụ ơi

xe_c@ng_h@i

Xe buýt
Kinh nghiệm của em là ko đi làm sớm, hôm qua r đi làm mata đúng 2 phút. Em đi tích hợp quên =)))

hitle888

Xe điện
Sáng em vừa lên Quận DDoosng đa làm sau 1 cơ số lần đồng chí cskv gọi giục lên.
Trường hợp của em thấy bẩu dữ liệu nhì nhằng gì đấy nên lỗi, phải lên làm lại. Sáng nay 10h em lên thì máy lỗi, nhận câu xin lỗi và về. Em điện bẩu cu cakv là cccd anh còn hạn, anh cũng sắp 40 rồi, thế nên anh cứ để đến khi cccd hết hạn làm 1 thể ;)), cu em đang nháo lên vì hình như cả tổ dân phố còn mỗi em

lang thang48

Xe buýt
Cái thớt này do mình lập ra.
Tưởng nó trôi đi tận đâu rồi.
Cũng tự hào phết.
Đã đầu thai 2 lần rồi mà vẫn còn lưu danh.

Chỉnh sửa cuối:

doctor103

Xe điện
các cụ cho em hỏi là có cccd 12 số rồi, giờ đi làm cái gắn chip này thì vẫn giữ nguyên số cũ và không phải thay đổi thông tin gì trên các giấy tờ như : Hộ chiếu, Sổ đỏ..... có phải ko ạ
số giữ nguyên nhưng ngày cấp khác và có thể nơi cấp cũng khác nên làm xong có thể vẫn cần đổi thông tin trên hộ chiếu, sổ đỏ

Sáng em vừa lên Quận DDoosng đa làm sau 1 cơ số lần đồng chí cskv gọi giục lên.
Trường hợp của em thấy bẩu dữ liệu nhì nhằng gì đấy nên lỗi, phải lên làm lại. Sáng nay 10h em lên thì máy lỗi, nhận câu xin lỗi và về. Em điện bẩu cu cakv là cccd anh còn hạn, anh cũng sắp 40 rồi, thế nên anh cứ để đến khi cccd hết hạn làm 1 thể ;)), cu em đang nháo lên vì hình như cả tổ dân phố còn mỗi em
Em cùng quận, mà cả nhà em cũng chưa ai đi làm, giờ em có đi làm thì số giữ nguyên, các thông tin khác giữ nguyên nên em thấy không cần thiết, mà em cũng không rơi vào các trường hợp cần phải làm lại cccd nên cứ chờ đến hết hạn rồi làm sau vậy

hitle888

Xe điện
số giữ nguyên nhưng ngày cấp khác và có thể nơi cấp cũng khác nên làm xong có thể vẫn cần đổi thông tin trên hộ chiếu, sổ đỏ

Em cùng quận, mà cả nhà em cũng chưa ai đi làm, giờ em có đi làm thì số giữ nguyên, các thông tin khác giữ nguyên nên em thấy không cần thiết, mà em cũng không rơi vào các trường hợp cần phải làm lại cccd nên cứ chờ đến hết hạn rồi làm sau vậy
Cụ chưa đi làm thì chả sao, đợt trước cu cskv chạy doanh số nên nhì nhèo em đi, ai ngờ lỗi. Và thế là để đảm bảo tỉ lệ nên lại nhì nhèo em đi lần nữa

Ngô.Tường

Xe tăng
chỗ em đang kêu gọi người dân ai có cccd gắn chíp rồi thì mang thẻ bảo hiểm, gplx, đk xe, mã số thuế cá nhân để định danh lên cccd

cairong_2011

Xe container
Em kê khai được cả tháng rồi nhưng lên VNEID vẫn không thấy mấy cái khai thêm đó