[Funland] Ký sự làm cccd gắn chip

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cầu giấy Tuần tới mới làm cụ,
Các phường cán bộ đến tận nhà thì tốt quá. Nhiều phường gửi giấy mời, lấy một chỗ tập trung làm, mất thời gian kinh khủng.
Các cụ lăn vân tay lâu thì chớ, nhiều cụ lấy số xong chạy đâu mất, xong quay lại hỏi số xưng bệnh, lại nhường, nhiều cụ có người dìu không nói, có cụ ẩn cả xe lăn di động dò dò dò dò...ôi! Có cụ em đợi chị tý chị gọi ck chị đã, ngay đây thôi, từ từ😂, vc này quen làm cả đôi rồi😭.
Thanh niên trai tráng với các cháu đợt này đi làm tập trung đợi cũng khổ. Có gọi theo số đâu, gọi tên, tuổi , địa chỉ. Ai ngoan chờ không thấy thì đến 23h đêm nhé.
23h đêm vẫn làm😂.
Nghe cũng hãi. Thôi đợi vắng cháu ra vậy

vieteuro

Xe container
E cứ kệ mịa
Bao lần bị kiểu ý với nhà nước rồi
E giờ vẫn dùng bằng lái xe giấy
Cmt giấy :)) :))

Bemagauvn

Xe điện
Nghe cũng hãi. Thôi đợi vắng cháu ra vậy
Cụ liu ý làm trong 03 ngày thôi nhé.
Xuân thì máy móc không hỏng, mỗi phường được trang bị một bộ đồ chơi thôi, máy ảnh hay lăn tay có vấn đề là lại ngồi với nhau thêm mấy tiếng.
Gọi tên lên các cụ phải khai ngay thông tin với đồng chí co nan khu vực rồi nộp mới có thông tin cho chụp ảnh với lăn tay nhé, chắc cú đến lấy số rút hộ khẩu khai luôn.
Lần này lấy vân tay hơi nhiều, đa số không quen gồng cứng😂, có cụ bị bẻ kêu oai oái, ra cả nước mắt, rồi nhiều cụ mồ hôi tay loay hoay 20 phút đi ra tẹo lấy lại, có cụ già quá run rẩy chụp ảnh cứ bị cúi đầu.... Nên lấy vân các cụ thả lỏng ngón nhé.
Rồi anh ơi đứng tránh phông chụp hộ cháu cái, bác ơi khổ quá chưa đến lượt, rồi cô ơi chúng cháu còn chưa ăn... ồn hết cả một góc phố.
Nửa năm sau lại đổi phát nữa thì.... em thề🙏

Bigmoto

Xe container
Cái thẻ của mợ đã gắn.chip rồi thì thôi.
Cháu góp ý thật. Nếu cần, có time thì đi làm cho bên CA hoàn thành kế hoạch.
Còn không thì để sau. Nếu mợ có cái thẻ 12 số rồi
Em có rồi cũng mới làm hôm qua. Chỗ em họ làm từ hôm kia. Em hôm qua mới làm nên mất hơn 1 tiếng thôi.
Lâu là cái vân tay, vân mờ, kính máy scan bẩn.... Khá mất thời gian vụ này.
Kể ra bên CA rút kinh nghiệm, lần sau trang bị thêm máy quét sẽ đỡ nghẽn hơn :D

Vohongkong

Xe tải
Website
microled.vn
Cccd nhà em 15 năm nữa mới phải đổi. Kệ bà nó, đến khi nào nó gí súng vào did hẵng hay. Giờ cứ theo trào lưu với chỉ tiêu thì bẹp hết phèo phổi

Bigmoto

Xe container
Cụ liu ý làm trong 03 ngày thôi nhé.
Xuân thì máy móc không hỏng, mỗi phường được trang bị một bộ đồ chơi thôi, máy ảnh hay lăn tay có vấn đề là lại ngồi với nhau thêm mấy tiếng.
Gọi tên lên các cụ phải khai ngay thông tin với đồng chí co nan khu vực rồi nộp mới có thông tin cho chụp ảnh với lăn tay nhé, chắc cú đến lấy số rút hộ khẩu khai luôn.
Lần này lấy vân tay hơi nhiều, đa số không quen gồng cứng😂, có cụ bị bẻ kêu oai oái, ra cả nước mắt, rồi nhiều cụ mồ hôi tay loay hoay 20 phút đi ra tẹo lấy lại, có cụ già quá run rẩy chụp ảnh cứ bị cúi đầu.... Nên lấy vân các cụ thả lỏng ngón nhé.
Rồi anh ơi đứng tránh phông chụp hộ cháu cái, bác ơi khổ quá chưa đến lượt, rồi cô ơi chúng cháu còn chưa ăn... ồn hết cả một góc phố.
Nửa năm sau lại đổi phát nữa thì.... em thề🙏
Úi xời, bà con còn chuyện râm ran, CA gọi tên méo nghe thấy nữa.
Hết CA, dân phòng , tổ trưởng dân phố đề nghị bà con trật tự.....được 1 phút lại như chợ vỡ. Éo hiểu nói gì lắm thế :(

Bemagauvn

Xe điện
Úi xời, bà con còn chuyện râm ran, CA gọi tên méo nghe thấy nữa.
Hết CA, dân phòng , tổ trưởng dân phố đề nghị bà con trật tự.....được 1 phút lại như chợ vỡ. Éo hiểu nói gì lắm thế :(
Khổ quá phải đeo khẩu trang, nói thì tắc tị. Các cụ ra ngồi đây khu vực chờ chụp ảnh, lôi các cụ ra đúng cái loa kéo hát karaoke gọi tên, nhiều cụ em đồ là điếc luôn.
Có nhà mang hộ khẩu lên xin cả đại gia đình làm hãi vãi lúa. Tranh thủ chụp ảnh toàn gia luôn.
Mà ê kíp toàn co nan khu vực với tổ dân phố, bà con có sợ c ức.😭

zonda82

Xe container
Sao e thấy cái món này cứ thay đổi hoài vậy nhỉ???

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khổ quá phải đeo khẩu trang, nói thì tắc tị. Các cụ ra ngồi đây khu vực chờ chụp ảnh, lôi các cụ ra đúng cái loa kéo hát karaoke gọi tên, nhiều cụ em đồ là điếc luôn.
Có nhà mang hộ khẩu lên xin cả đại gia đình làm hãi vãi lúa. Tranh thủ chụp ảnh toàn gia luôn.
Mà ê kíp toàn co nan khu vực với tổ dân phố, bà con có sợ c ức.😭
Gớm thiệc. Ngày hội toàn dân làm cc =))

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Cụ vất vả thế, cậu cảnh sát hộ tịch làm hết tất cả hồ sơ cho em luôn. Em đăng ký 2 vợ chồng hẹn lúc 7h30 tối , đúng h vợ chồng em đến đợi 15 phút là đến lượt chụp ảnh lăn tay và nộp tiền rồi đi về.
Phường nhà cháu đc CA xuống tận nơi cấp CCCD làm trong 4 ngày, hàng ngày từ 8h đến 23h liên tục không nghỉ chưa.
Chắc chưa có kinh nghiệm. Hệ thông máy móc có nhiều vấn đề. Nên mỗi ngày làm 300 ngườ khá vất vả.
Quy trình là.
Đăng ký lấy số.
Ngồi đợi váo nhận dạng đóng tiền lệ phí.
Ngồi đợi chụp ảnh.
Lăn tay
Kểm tra bản in nộp lại.
Cách tổ chức không gọi theo số thứ tự mà gọi theo tên. Nên không kiểm soát đc tiến độ. Ai đã đăng ký rồi sẽ ngồi đợi. Nhanh 2 tiếng, vừa 3 tiếng trở lên .....
Cháu đăng ký lúc 12h36p đến lúc này 19h30 chưa xong

Bemagauvn

Xe điện
Phường nhà cháu đc CA xuống tận nơi cấp CCCD làm trong 4 ngày, hàng ngày từ 8h đến 23h liên tục không nghỉ chưa.
Chắc chưa có kinh nghiệm. Hệ thông máy móc có nhiều vấn đề. Nên mỗi ngày làm 300 ngườ khá vất vả.
Quy trình là.
Đăng ký lấy số.
Ngồi đợi váo nhận dạng đóng tiền lệ phí.
Ngồi đợi chụp ảnh.
Lăn tay
Kểm tra bản in nộp lại.
Cách tổ chức không gọi theo số thứ tự mà gọi theo tên. Nên không kiểm soát đc tiến độ. Ai đã đăng ký rồi sẽ ngồi đợi. Nhanh 2 tiếng, vừa 3 tiếng trở lên .....
Cháu đăng ký lúc 12h36p đến lúc này 19h30 chưa xong
EM THÊM VÀO CÁC CỤ ĐỂ Ý AI DÙNG CMT CŨ 9 SỐ THÌ PHẢI CÓ THÊM MỘT BẢN PHOTO CMT NHÉ!. ( NHỚ CHUẨN BỊ TRƯỚC ).
DẶN LUÔN KHÔNG CC KHÔNG ĐỂ Ý LẠI MẤT THÊM THỜI GIAN.

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Mấy lão vân tay mờ
Chắc đếm tiền nhiều mòn hết vân tay.
Có 5 thằng bạn trên Thiên địa thì 4 thằng khó lấy do bị axít ăn mòn. Không thằng nào dám xài khóa vân tay cho cửa ở gia đình..

k4mjkaze2

Xe buýt
nghe CA chỗ em bảo, cái máy vân tay là nhập từ Mẽo, mà kém nhạy, lăn mãi mới nhận nên lâu nhất ở khoản này. Cứ trung bình 1 người lăn tầm 3-5' mới xong. nên tầm 1-200 người thôi là làm cả ngày

Md81

Xe tải
Trước tết em làm cccd có 15 phút là xong. Hạn mấy chục năm nên chưa có như cầu làm.
Nhìn mấy cụ già xếp hàng làm cccd gắn chíp mà khổ, có hôm 10h đêm vẫn thấy làm

lambogi79

Xe điện
Chỗ các bác thế quái nào ấy chứ
Em ở Nam ĐỊNH, chiều hôm qua cả 2 vc đưa nhau đi làm
Phòng cấp cccd có đúng 4 đồng chí, lúc em đến thì đếm sơ sơ cũng trăm người đi làm.
Quy trình, để sổ hộ khẩu ngoài bàn, khoảng 20 sổ 1 lần là có đc xxx ra lấy vào và gọi tên, vào đối chiếu thông trên hệ thống, ra ghế ngồi chờ khoảng 15' rồi lăn tay, xong lăn tay chỉ 5' là ra chụp ảnh.
Khâu cuối đối chiếu và nộp phí 15k với người chưa có cccd và 35k với người đổi
Tổng thời gian cả 2 vc em làm khoảng hơn 1h tẹo
Có cái là xxx đêck cho giấy hẹn, mà lại bắt phải làm chuyển phát tận nhà, mỗi cc là 30k, hơi ép dân ở khoản này

kienvinh

Tháo bánh
Tôi ở một thôn ở Cầu Giấy, đã làm từ hôm vừa tết ra.

Đồng chí CSKV đưa giấy mời trong đó có giờ hẹn là 15h. 15:30 tôi mới ra nhưng hóa ra có thể ra muộn hơn cũng được vì nhiều người ra sớm cũng đang bị tắc ở nút cổ chai lấy vân tay.

Chỉ mang theo CMND và hộ khẩu, họ đã có tờ khai của mình từ năm ngoái và đã nhập máy hết rồi.

Có 2 bộ thiết bị và 2 ê kíp cán bộ nhưng chỉ có 1 hoạt động.

Máy ảnh hoạt động kém hoặc cán bộ không biết chụp ảnh, phải bật đèn pin trên điện thoại để rọi vào mặt công dân.

16:30 về cùng với CMND 9 số được giữ lại và không bị cắt góc.