[Funland] Ký sự làm cccd gắn chip

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Trường F1 em vừa lấy danh sách . CA họ đến tận trường làm

altis30

Xe điện
Vì đặt mục tiêu cấp 50 triệu căn cước công dân gắn chip trước ngày 1/7/2021 nên ngành CA phải làm cật lực làm ngày đêm thì mới kịp mục tiêu đề ra.

provtc

Xe container
Làm cái này em thấy còn trình độ chuyên môn của chiến sĩ làm nữa, nhiều nơi chiến sĩ trẻ nhanh nhạy trong máy móc, khoa học khi sắp xếp thì nhanh lắm, nhiều nơi làm cứ lề mà lề mề chiến sĩ thao tác chậm như rùa.

--Lamborghini--

Xe lăn
Nếu giấy tờ cá nhân đang còn hạn thì không bắt buộc phải đi đổi. Chẳng qua phải đạt mốc 50 triệu trước 1/7 nên mới phải gấp rút như vậy thôi.
lại thành tích rồi.

--Lamborghini--

Xe lăn
Thế thì cứ dùng. Theo cháu chẳng qua bên CA họ viết song cái.soft quản lý giữ liệu cần có số liệu để nạp vào nên mới vội thế chứ chắc gì đã vận hành đc như chém.
Chứ theo quy định mà đổi.
15, 25, 40, 55 thì phải. Có ghi giưới cung cái thẻ.
Còn nếu có time, thì ủng hộ họ CA cho họ hoàn thành chỉ tiêu. Cũng thông cảm với họ.
Họ cũng vất phết. Xếp hô thì phải làm thôi.
Lúc nào lính lác cũng khổ để sếp lấy thành tích, haizzz

kinhdoanhahk01

Xe hơi
400 đường Bưởi, Vĩnh Phúc, Ba Đình, Hà Nội
Website
www.lapdatgiare.vn
Phường nhà cháu đc CA xuống tận nơi cấp CCCD làm trong 4 ngày, hàng ngày từ 8h đến 23h liên tục không nghỉ chưa.
Chắc chưa có kinh nghiệm. Hệ thông máy móc có nhiều vấn đề. Nên mỗi ngày làm 300 ngườ khá vất vả.
Quy trình là.
Đăng ký lấy số.
Ngồi đợi váo nhận dạng đóng tiền lệ phí.
Ngồi đợi chụp ảnh.
Lăn tay
Kểm tra bản in nộp lại.
Cách tổ chức không gọi theo số thứ tự mà gọi theo tên. Nên không kiểm soát đc tiến độ. Ai đã đăng ký rồi sẽ ngồi đợi. Nhanh 2 tiếng, vừa 3 tiếng trở lên .....
Cháu đăng ký lúc 12h36p đến lúc này 19h30 chưa xong
Chắc Phường bạn chưa có kinh nhiệm làm việc chậm. Chứ phường mình làm buổi sáng là xong.

lambogi79

Xe điện
Em làm bên bưu điện chuyển phát tại nhà là tự nguyện mà cụ, bên em thu 26k nếu muốn phát tận nhà, bên xxx chưa biết bao giờ xong lên ko có giấy hẹn ^^
Đó, ko có giấy hẹn nên gần như là ép phải chuyển bưu điện mà

Bemagauvn

Xe điện
Đó, ko có giấy hẹn nên gần như là ép phải chuyển bưu điện mà
Một em trắng nõn, trước mặt đặt 5 chai lavie, ngồi tươi cười đặt bàn nhỏ ngay cạnh😂. Mời các cụ qua cháu đăng kí bưu điện cho nhé, cháu nhân viên bưu điện ạ.
PS; Các cụ găm hộ cháu chai lavie, sẽ gặp khoảng khắc vừa khát khô cổ vừa buôbf đi vệ sinh, mà lại không dám đi🤣🤣😂, gọi không thấy cái là...

Toilatoi242

Xe tăng
em mất cmn 1 củ và hơn tiếng. Đi qua quận thấy đang làm CMT, dừng xe, lấy hộ khẩu ngẩng lên thấy 2 chú áo vàng cầm cạp long, đắng lòng. E thề là sau này lạy em mới đi làm. Sáng nay cu CSKV nhắn tin giục em mắng cho, đông bỏ cm ra giục cái ccc, ai rảnh như nhà chúng mày.
Chuẩn cụ nhể - cháu cứ kệ cmn éo làm thì làm gì đc nhau nhể cụ? Dăm bữa nửa tháng nó lại nghĩ ra kế hoạch để đổi.

Tuan Can

Xe container
Phường nhà cháu đc CA xuống tận nơi cấp CCCD làm trong 4 ngày, hàng ngày từ 8h đến 23h liên tục không nghỉ chưa.
Chắc chưa có kinh nghiệm. Hệ thông máy móc có nhiều vấn đề. Nên mỗi ngày làm 300 ngườ khá vất vả.
Quy trình là.
Đăng ký lấy số.
Ngồi đợi chụp ảnh.
Lăn tay
Kểm tra bản in nộp lại.
Cách tổ chức không gọi theo số thứ tự mà gọi theo tên. Nên không kiểm soát đc tiến độ. Ai đã đăng ký rồi sẽ ngồi đợi. Nhanh 2 tiếng, vừa 3 tiếng trở lên .....
Đăng ký lấy số xong gọi theo tên =))

vneseman

Xe lăn
CMT em vẫn còn hạn nên em cứ để bao giờ vắng hoặc gần hết hạn rồi đổi, nhờ thế em qua mấy đận không phải đổi qua đổi lại như CMND 12 số rồi CCCD mã vạch.

mabu_210

Xe điện
Quy trình là.
Đăng ký lấy số.
Ngồi đợi chụp ảnh.
Lăn tay
Kểm tra bản in nộp lại.
nhà cháu xong hết rồi mà đến bgiờ là 2 tuần rồi còn chưa có CCCD mới đây nài....chả hiểu siêu cấp với siêu tốc cái kiểu gì...kaka

banmotnucuoi

Xe lăn
Quy trình là.
Đăng ký lấy số.
Ngồi đợi chụp ảnh.
Lăn tay
Kểm tra bản in nộp lại.
STT để vào nộp hồ sơ thôi, sau khi nộp hồ sơ thì cán bộ hẹn giờ tới lượt mình +-30', số đỏ thì ko phải chờ, số đen thì quay về ngủ giấc rồi lại ra làm tiếp.

Các bác cho em hỏi là chi phí làm CCCD gắn chip là bao nhiêu nhỉ?
Phường em 35K.

Đăng ký lấy số xong gọi theo tên =))
Nói chung là phải hỏi giờ tới lượt, em đi lúc 9h, thì hẹn tới 11h10 tới lượt chụp ảnh lăn tay, ra chờ tầm 11h30 thì đến lượt thôi, nói chung họ căn giờ cũng chính xác.

drchimnon

Xe tăng
Phường nhà cháu mới làm đợt 1 cho người có CMND 9 số và các cháu mới lớn hồi trước tết, đến giờ chưa thấy đâu thì lại gọi đợt 2 cho những người còn lại.

Chuột péo péo

Xe đạp
Quy trình là.
Đăng ký lấy số.
Ngồi đợi chụp ảnh.
Lăn tay
Kểm tra bản in nộp lại.
nhà cháu làm hôm qua, đợi từ 17h30 đến 21h30 mới làm xong. Ko có loa, mic đủ để gọi, người quá đông, nên nhiều khi ko nghe thấy gọi tên mình. Xếp số trước nhưng khi chuyển qua bàn tiếp nhận thì lại bị lộn ngược sổ, rồi ưu tiên người già, ưu tiên học sinh. Rồi những trường hợp quen biết nhảy lên làm trước...máy in thì thỉnh thoảng lỗi, máy ảnh có lúc 10p ko chụp được 1 người...thế nên ngồi chờ mà muốn ngất xỉu. Cũng ko dám đi ăn hay đi đâu vì sợ đến tên mình gọi mà ko có mặt sẽ bị qua số

Chỉnh sửa cuối:

Chuột péo péo

Xe đạp
Họ căn giờ hoặc hẹn cho đã tốt ý bác. Đây bắt ngồi chờ, gọi theo tên, không có là bị qua lượt. Mà còn chẳng biết đến số bao nhiêu mà căn, e áng chừng sau khoảng 10-15 quyển hộ khẩu thôi. Nhưng đợi cỡ 30 trường hợp ưu tiên và quen biết. Xong lúc xếp sổ cũng nhỏ nhẹ hỏi khoảng mấy giờ quay lại thì làm được. A cs cũng nhã nhặn trả lời: Chị cứ ngồi chờ xem mỗi trường hợp hết bao nhiêu thời gian rồi áng chừng là biết bao lâu đến lượt, nhưng mỗi trường hợp lại ko giống nhau, có người nhanh, có người chậm, nên chị phải chờ hết thì mới áng được =))
STT để vào nộp hồ sơ thôi, sau khi nộp hồ sơ thì cán bộ hẹn giờ tới lượt mình +-30', số đỏ thì ko phải chờ, số đen thì quay về ngủ giấc rồi lại ra làm tiếp.
Phường em 35K.
Nói chung là phải hỏi giờ tới lượt, em đi lúc 9h, thì hẹn tới 11h10 tới lượt chụp ảnh lăn tay, ra chờ tầm 11h30 thì đến lượt thôi, nói chung họ căn giờ cũng chính xác.