[Funland] Ký sự mua đất tranh chấp...

Xe nội lước

Xe container
Xây nhà là việc lớn trong đời. Chỉ là việc nhỏ với quan và đại gia thôi. Xem thớt này của cụ chủ em nói thật là cụ rất có nghệ thuật và kinh nghiệm trong xử lý, cụ quá hiểu việc . người mới xây lần đầu không dễ gì làm đc như vậy.. em cũng bị nhiều lần như cụ.. Nhưng cũng may mắn mà qua được.nhưng tựu chung là:
PHẢI LÀM " ĐÚNG " .
"Đúng" là gì ?. Xin thưa là đúng pl, đúng nghệ thuật , đi đúng cửa đưa đúng bác , à nhầm ..đưa đúng ông , nếu ông nội sức vóc tèm nhèm thì dắt ông ngoại đi nc hộ.. vậy nên cần cân nhắc là bao nhiêu ông đi thì hợp lý. Trường hợp bác chủ là nó muốn bác dắt 80 ông nội hoặc cùng lắm là 50 ông . Ấy nhưng nó khởi binh khi chính nhà nó chưa " định đô" . Quan hệ lân bang đối ngoại trong kv kém..sự hiểu biết thật sự về sức mạnh pl và sức mạnh cq rất kém.. là người dạy dỗ về pl mà chả hiểu c ư....t gì về xh mà cái pl đó nó đang vận hành.. việc kiện cả ctp và cq cơ sở là bần cùng..trường hợp cụ thể này có thể dùng từ " ngu xuẩn " ..chứng minh trong gia đình đó không có nhân tài. Vô tình họ đã rơi vào thế bản thân không vững mà tứ bề thọ địch.
( em nghỉ đã . Tí bốc phét tiếp 🤣)

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xây nhà là việc lớn trong đời. Chỉ là việc nhỏ với quan và đại gia thôi. Xem thớt này của cụ chủ em nói thật là cụ rất có nghệ thuật và kinh nghiệm trong xử lý, cụ quá hiểu việc . người mới xây lần đầu không dễ gì làm đc như vậy.. em cũng bị nhiều lần như cụ.. Nhưng cũng may mắn mà qua được.nhưng tựu chung là:
PHẢI LÀM " ĐÚNG " .
"Đúng" là gì ?. Xin thưa là đúng pl, đúng nghệ thuật , đi đúng cửa đưa đúng bác , à nhầm ..đưa đúng ông , nếu ông nội sức vóc tèm nhèm thì dắt ông ngoại đi nc hộ.. vậy nên cần cân nhắc là bao nhiêu ông đi thì hợp lý. Trường hợp bác chủ là nó muốn bác dắt 80 ông nội hoặc cùng lắm là 50 ông . Ấy nhưng nó khởi binh khi chính nhà nó chưa " định đô" . Quan hệ lân bang đối ngoại trong kv kém..sự hiểu biết thật sự về sức mạnh pl và sức mạnh cq rất kém.. là người dạy dỗ về pl mà chả hiểu c ư....t gì về xh mà cái pl đó nó đang vận hành.. việc kiện cả ctp và cq cơ sở là bần cùng..trường hợp cụ thể này có thể dùng từ " ngu xuẩn " ..chứng minh trong gia đình đó không có nhân tài. Vô tình họ đã rơi vào thế bản thân không vững mà tứ bề thọ địch.
( em nghỉ đã . Tí bốc phét tiếp 🤣)
Cụ chém làm em sáng mắt ra, hay ạ :)

taplai2012

Xe ngựa
Em nghĩ là nếu có duyên em sẽ cắp sách học cụ. Em vấp nhiều không bằng cụ nhưng đều may mắn mà thoát.. thực tế sức mạnh ở Tâm và Trí cả phải không cụ ?
Em không dám hihi...
Nhưng em nghĩ muốn mn ủng hộ đầu tiên mình phải ĐÚNG (như cụ nói), sau đó là QUYẾT TÂM, sau cùng là MAY MẮN cụ ạ.

Nana1207

Xe đạp
Hồi trước tết có vào đọc của cụ. Hôm nay vô tình lướt tiktok lại gặp clip của cụ nên vào leo nốt gần 30 tầng nhà cụ. Phải nói là nể phục cụ chủ trong vụ này. Nếu vào em thì chắc là em cho phát cưỡng đoạt tài sản luôn từ đầu rồi.

taplai2012

Xe ngựa
Hồi trước tết có vào đọc của cụ. Hôm nay vô tình lướt tiktok lại gặp clip của cụ nên vào leo nốt gần 30 tầng nhà cụ. Phải nói là nể phục cụ chủ trong vụ này. Nếu vào em thì chắc là em cho phát cưỡng đoạt tài sản luôn từ đầu rồi.
Vâng, giờ cũng hòm hòm r ạ. Nhưng em muốn xử lý dứt điểm.
Vụ cưỡng chế tài sản làm dc nhưng hệ lụy nhiều người trung gian nên em đành bỏ.
Follow em nhé :))

Tnh

Xe hơi
Cụ đúng là cao thủ. Khâm phục!!!

taplai2012

Xe ngựa
Cụ đúng là cao thủ. Khâm phục!!!
Vẫn còn gian truân cụ ạ. Nhưng em có niềm tin chính nghĩa.
Phải hết sức cẩn thận với mấy trò khiêu khích của chúng nó.

• Vodka
Reactions: Tnh

teppys2

Xe máy
Leo phát 40 tầng, để lại dép hóng update tiếp theo.

Cụ thớt giỏi thật 👍

Yeuphunu

Xe điện
“Làm nhà ạ cả đứa lên 3”
Băm chắc câu này và tự động viên chịu khó khổ rồi kiểu gì Têt cũng có nhà mới. Em làm 13 năm trước.
Em có căn nhà giáp ranh tổng cộng 6 hộ, lại xây cao hơn xung quanh, có làm hầm xe bán âm.
Nên dù trước đó được cả xóm phố yêu mến mà lúc bày ra làm cũng vẫn bị châm chích và ăn hành. Là hàng xóm hành. Dù nhẹ nhàng và do có xác định trước nên moii chuyện cũng qua.
Chia sẻ với cụ chủ về vụ quá khoai này.
Dân bần cùng đụng vào hơi mệt.