[Funland] Ký sự tìm thuê nhà quanh công viên Cầu Giấy

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
chính ra cụ nào đang tìm mua, vào đọc thớt của cụ chủ cũng hình dung được kha khá thông tin về hạ tầng tiện ích chung của từng tòa rồi
cụ chủ làm nghề IT có khác, thông tin rất chi tiết và chỉn chu
em cũng tranh thủ khảo sát, nếu tính toán của em đúng thì sang năm em cũng mua khu này mà cụ :))

Ah quên còn Chelsea Park, khu này hồi 2009 em bắt đầu đi làm đã nhìn thấy nó, đường Trung Kính hồi đó còn bé tí toàn rác, Chelsea Park hồi đó long lanh cao cấp, đi qua chỉ biết ước, khi nào có nhiều tiền sẽ mua chung cư VIP như khu này. Và rồi em đã có dịp vào đó thăm và xem một căn 3pn cho thuê giá 15 triệu. Ban công kính vẫn rất đẳng cấp, nhưng nhà thì cũ nhiều rồi, căn em xem là bố mẹ chị chủ nhà ở, giờ về ở với các con nên thừa ra căn chung cư. Ưu điểm của Chelsea Park là hành lang rất thoáng, có bể bơi giữa các tòa nhà, nhưng chỉ có một hầm, để xe chen chúc nhau, lối vào rất khổ. Vì thế nên giá cũng dịu dàng đi nhiều so với các căn chung cư mới ở khu quanh đó.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cụ chuyển 6 lần trong bao nhiêu năm vậy cụ? Nghe 6 lần cũng hãi hãi là, em mới chuyển có hai lần thuê Thành hưng nhưng vẫn mệt phờ cả tuần.
6 lần trong 10 năm cụ ạ, 2012 cưới, 2013 đẻ nên thuê căn hộ NOCT Mỹ Đình, 2014 chuyển sang Coma6 Tây Mỗ thuê, thuê ở đó thấy ưng quá nên mua một căn, ở tới 2020 thì cho thuê căn đang ở, vào Cầu Giấy thuê N09B1, ở một năm thì lại chuyển về Coma6, định ở Coma6 lâu lâu, sửa nhà mất 70 củ, thì lại có lý do để chuyển nhà, bán và đi thuê tiếp :))

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
2 năm tới mà cụ hy vọng stocks x2 (dù đó là TCB hay gì) thì em nghĩ cụ hơi lạc quan quá. Trong 2 năm tới, em e dập dìu +-15% so với giờ là may.
Mỗi người có một niềm tin khác nhau mà cụ, thế mới tạo nên thị trường, không x2 thì em nghĩ ít nhất cũng lên dc 60k chứ, IPO TCBS cơ mà (nếu ipo thật), không ipo thì thường thường như mọi bank khác.

Quê bầm

Xì hơi lốp
6 lần trong 10 năm cụ ạ, 2012 cưới, 2013 đẻ nên thuê căn hộ NOCT Mỹ Đình, 2014 chuyển sang Coma6 Tây Mỗ thuê, thuê ở đó thấy ưng quá nên mua một căn, ở tới 2020 thì cho thuê căn đang ở, vào Cầu Giấy thuê N09B1, ở một năm thì lại chuyển về Coma6, định ở Coma6 lâu lâu, sửa nhà mất 70 củ, thì lại có lý do để chuyển nhà, bán và đi thuê tiếp :))
Em bái phục cụ khoản chuyển với dọn đồ tóc độ cao vậy, em năm ngoái cũng đi tìm nhưng ko đi nhiều như cụ. Em năm ngoái làm khu CG cũng tính thuê khu CG như cụ, đi xem căn 3pn chỗ IPH giá 22, to tướng phòng khách rông, chất lượng xây dựng tốt có điều các phòng nó cứ bị méo góc bo tròn phí dịch vụ và gửi xe nữa cũng khá cao giá thuê hơi cao nên em chạy qua Sky Park xem căn 3pn giá rao 23/th 120m2 để trống cả năm chưa có người ở nên em nhìn cũng ngại mà giá cao quá, tiện ích thì có bể bơi và Vinmart bên dưới, xây dựng và nội thất em thấy chắc chắn. Cuối cùng chạy qua xem căn 3pn Golden Park nó đẹp mới xây em hỏi 3pn giá 17/tháng, ưng cái thiết kế và hầm còn slot xe nhưng lúc đó chưa có bể bơi và tiện ích khối đế, giá cũng hợp lý nên xuôi rồi đúng lúc chuẩn bị chuyển đến thì HN phong tỏa thế là em dừng vụ chuyển nhà, từ đó lười chả tìm nữa.

Giờ lại chuyển công việc vào Láng Hạ nên muốn tìm căn 3pn khu 88 Láng Hạ để thuê cho tiện nên chưa có duyên ra ở CG như cụ

caphale_89

Xe tải
Giá nhà thật sự cao... IPH tuyệt vời về mọi thứ.. Thu nhập cụ chủ vậy là cao so với mặt bằng chung rồi.

Phuha18

Xe tăng
Đồng cảm với cụ chủ, nhưng chắc em dễ tính nên xem 2 - 3 căn là chốt luôn, giờ ở gần 2 năm vẫn thấy ưng.
Em thuê ở Yên Hoà Parkview, Vũ Phạm Hàm ạ.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em bái phục cụ khoản chuyển với dọn đồ tóc độ cao vậy, em năm ngoái cũng đi tìm nhưng ko đi nhiều như cụ. Em năm ngoái làm khu CG cũng tính thuê khu CG như cụ, đi xem căn 3pn chỗ IPH giá 22, to tướng phòng khách rông, chất lượng xây dựng tốt có điều các phòng nó cứ bị méo góc bo tròn phí dịch vụ và gửi xe nữa cũng khá cao giá thuê hơi cao nên em chạy qua Sky Park xem căn 3pn giá rao 23/th 120m2 để trống cả năm chưa có người ở nên em nhìn cũng ngại mà giá cao quá, tiện ích thì có bể bơi và Vinmart bên dưới, xây dựng và nội thất em thấy chắc chắn. Cuối cùng chạy qua xem căn 3pn Golden Park nó đẹp mới xây em hỏi 3pn giá 17/tháng, ưng cái thiết kế và hầm còn slot xe nhưng lúc đó chưa có bể bơi và tiện ích khối đế, giá cũng hợp lý nên xuôi rồi đúng lúc chuẩn bị chuyển đến thì HN phong tỏa thế là em dừng vụ chuyển nhà, từ đó lười chả tìm nữa.

Giờ lại chuyển công việc vào Láng Hạ nên muốn tìm căn 3pn khu 88 Láng Hạ để thuê cho tiện nên chưa có duyên ra ở CG như cụ
chắc cụ tìm Golden Park đúng đợt em cũng đi xem ở đó, đợt đó khách ít, giá thuê thích thật, lúc bán nhà em ko lường được giá thuê tăng cao như giờ :)) Người tính không bằng trời.
Căn 3pn ở Golden Park công nhận thiết kế tốt, nhà vuông vắn.
IPH thì nhà cứ cong cong nhiều người ghét, phòng ngủ cũng chật chội, bên đó họ ưu tiên WC, rộng và đẹp, thằng thiết kế thích bếp kiểu đảo, căn nào cũng đảo bếp kể cả 2pn :D
Skypark thì hồi tháng 03/2021 em đi xem, căn 2.5 ngủ 85m2 hướng xấu, chủ đầu tư đang ế bán giá 4.2 tỉ, tới giờ hỏi lại thì họ tăng giá lên 4.9 tỉ rồi. Chắc ko xuống nữa :(

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Đồng cảm với cụ chủ, nhưng chắc em dễ tính nên xem 2 - 3 căn là chốt luôn, giờ ở gần 2 năm vẫn thấy ưng.
Em thuê ở Yên Hoà Parkview, Vũ Phạm Hàm ạ.
cụ thuê được ở Yên Hòa Parkview là có duyên tốt đấy, khu đấy cực ít người cho thuê, em tìm mãi không có, khu đó quá tiện đi lại mà lại có khu sân riêng, cũng xa đường to nên yên tĩnh, giá bán cũng rất đắt đỏ.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Niềm tin này chắc chắn không bạn, để tôi all in cùng bạn cái =))
cụ có thể search, tin TCBS sẽ IPO thì public, báo viết đầy mà cụ, còn khi nào IPO em ... không rõ :))

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Giá nhà thật sự cao... IPH tuyệt vời về mọi thứ.. Thu nhập cụ chủ vậy là cao so với mặt bằng chung rồi.
phí dịch vụ 19k/m2 mỗi tháng nó phải khác cụ nhỉ, dù gì cũng là văn phòng hạng A, trung tâm thương mại, rạp chiếu phim, hầm nó cũng sạch sẽ hơn bọn khác. Cũng có điểm trừ là hầm lên xuống hơi dốc.

cháu lên 3

Xe container
Thuê 1 căn cc giờ toàn 12-20 trẹo, thêm chi phí gửi xe, quản lý, abc này kia chắc lương phải tầm 50tr mới dám đi thuê cc các cụ nhỉ.

Quê bầm

Xì hơi lốp
chắc cụ tìm Golden Park đúng đợt em cũng đi xem ở đó, đợt đó khách ít, giá thuê thích thật, lúc bán nhà em ko lường được giá thuê tăng cao như giờ :)) Người tính không bằng trời.
Căn 3pn ở Golden Park công nhận thiết kế tốt, nhà vuông vắn.
IPH thì nhà cứ cong cong nhiều người ghét, phòng ngủ cũng chật chội, bên đó họ ưu tiên WC, rộng và đẹp, thằng thiết kế thích bếp kiểu đảo, căn nào cũng đảo bếp kể cả 2pn :D
Skypark thì hồi tháng 03/2021 em đi xem, căn 2.5 ngủ 85m2 hướng xấu, chủ đầu tư đang ế bán giá 4.2 tỉ, tới giờ hỏi lại thì họ tăng giá lên 4.9 tỉ rồi. Chắc ko xuống nữa :(
Sky Park CĐT vẫn còn hàng cụ ạ, rao giá cao vậy nên chưa bán hết sales bảo em nếu mua vẫn ký trực tiếp được với CĐT. Em nghĩ giá thuê tăng 10% nữa vẫn hiệu quả hơn đi mua cụ ạ. Cuối năm ngoái em định vay bank 2 tỏi để mua vợ chửi sấp mặt nên thôi vì em tiếc cái nhà đất chả muốn bán. Giờ tìm thuê cc ở vài năm đã cụ ạ, có gì mua sau.

Em thấy những tòa cũ tầm 10 năm như IPH, Keangnam, 88 Láng Hạ giá nó thấp hơn mua đợt đầu của CĐT mà chất lượng xd ổn, nó vận hành ổn định khi xữa cũng là hàng top thị trường lúc mới ra, mấy tòa mới giá ngáo quá, à em còn qua xem 1 căn 3pn rao lúc đó giá 17 tòa Park Home chỗ ngã nữa nhưng vào ngó 2 phút em quay ra luôn ạ

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Sky Park CĐT vẫn còn hàng cụ ạ, rao giá cao vậy nên chưa bán hết sales bảo em nếu mua vẫn ký trực tiếp được với CĐT. Em nghĩ giá thuê tăng 10% nữa vẫn hiệu quả hơn đi mua cụ ạ. Cuối năm ngoái em định vay bank 2 tỏi để mua vợ chửi sấp mặt nên thôi vì em tiếc cái nhà đất chả muốn bán. Giờ tìm thuê cc ở vài năm đã cụ ạ, có gì mua sau.

Em thấy những tòa cũ tầm 10 năm như IPH, Keangnam, 88 Láng Hạ giá nó thấp hơn mua đợt đầu của CĐT mà chất lượng xd ổn, nó vận hành ổn định khi xữa cũng là hàng top thị trường lúc mới ra, mấy tòa mới giá ngáo quá, à em còn qua xem 1 căn 3pn rao lúc đó giá 17 tòa Park Home chỗ ngã nữa nhưng vào ngó 2 phút em quay ra luôn ạ
Vâng, Park Home có căn 2pn, sale cũng mời em mãi, nhưng giá hơi ngáo em chả buồn đi xem, mấy tòa mới mới bị hét giá cao lắm, cũng đúng thôi, ở nhà mới tinh bóc tem mà lị, và tha hồ nghe hàng xóm đục phá sửa nhà :))
Em mà vay bank thì lãi cũng ưu đãi, 6.05%, vay được tầm 2 tỏi, nhưng em cứ đi thuê cái đã, quan điểm em là trước khi mua phải thuê ở thử.
Keangnam vẫn là hàng VIP, giá thuê ngoài tầm nên em chưa được đi xem thử :)) Ssang năm có khi thử đi xem trải nghiệm thế nào.
Bên Sunshine Center cạnh bến xe Mỹ Đình cũng mời em mấy căn giá 18, 2pn 1 phòng đa năng, bên đó 2pn có ban công kính, thiết kế trông rất xịn sò, khổ nỗi đường Phạm Hùng giờ cao điểm cứ gọi là cách ly xã hội luôn, nên em cũng không ưng lắm.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Thuê 1 căn cc giờ toàn 12-20 trẹo, thêm chi phí gửi xe, quản lý, abc này kia chắc lương phải tầm 50tr mới dám đi thuê cc các cụ nhỉ.
Lương 50 củ mà thuê nhà hết 20 củ là căng lắm ạ
Em đem tiền bán nhà đi mua trái phiếu nên mới dám thuê, chứ lương thì không đủ, nếu chỉ lương thì em chỉ thuê nhà 10tr dc thôi :|

tuan2681

Xe điện
Em đem tiền bán nhà đi mua trái phiếu nên mới dám thuê, chứ lương thì không đủ, nếu chỉ lương thì em chỉ thuê nhà 10tr dc thôi :|
cụ gửi trái phiếu 1 tỷ, lãi 8% 1 năm thì tháng được có 6-7tr thôi nhỉ?

e có gửi trái phiếu tầm đó, nhưng bên VPS đang có kế hoạch mua lại tphieu để đổi sang kênh tiết kiệm.

Quê bầm

Xì hơi lốp
Nếu tỉnh gửi xe phí dịch vụ và hai F1 học trường tư nữa nó gần ba hết 50 củ rồi.

cháu lên 3

Xe container
em đã từ bỏ ý định thuê nhà khi tính toán thử các chi phí, giờ vẫn phải ở quê chưa dám chuyển nhà, sợ thật

Phuha18

Xe tăng
cụ thuê được ở Yên Hòa Parkview là có duyên tốt đấy, khu đấy cực ít người cho thuê, em tìm mãi không có, khu đó quá tiện đi lại mà lại có khu sân riêng, cũng xa đường to nên yên tĩnh, giá bán cũng rất đắt đỏ.
Vâng, em cũng thấy trên các hội nhóm khu em hỏi nhiều mà ít người cho thuê lắm. Khu này đúng là tiện thật cụ ạ, em cũng đang muốn ở khu này lâu dài.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
cụ gửi trái phiếu 1 tỷ, lãi 8% 1 năm thì tháng được có 6-7tr thôi nhỉ?

e có gửi trái phiếu tầm đó, nhưng bên VPS đang có kế hoạch mua lại tphieu để đổi sang kênh tiết kiệm.
em mua bên tcbs, lãi tầm 9%, thi thoảng có đợt lãi được 10%