Thảo luận Kỳ thị Z1000 và PKL

Tungdevil15

Xe buýt
thực tế thì thêm khoảng 30-50 triệu là cụ có thể kiếm mấy con hqcn date cao hơn nhiều từ 2012-2015 lận ạ. Ảo giá + ảo tưởng là cái vấn đề rất nhức nách :)):)) ít ra gthl vs mbc cũng nhiều, ae nào thích hoặc có qh thì vẫn cứ đi phà phà.
Ảo giá như 2 thì RGV :)) 2015 em mua 100tr tới 2016 bán 140 :))

Tungdevil15

Xe buýt
cụ quá ảo ạ ^:)^
Mà chưa có tiền mua xe nên ảo hay ko cũng mặc cụ ạ. Ảo mà vẫn có người muốn mua thì là mình sai rồi.
Cái này nói thật cụ à. Xipo RGV ở miền Nam chơi nhiều lắm cụ. Mà xe bs SG bán đi tỉnh thì giá cao lắm cụ à

Archvn88

Xe hơi
em thấy z1000 đâu có nổi bằng Ducati dc các bác nhỉ và đi đường em đâu thấy nhiều hơn các xe pkl khác đâu? Ko biết thế nào chứ em hỏi tất cả bọn con gái em quen bọn nó chỉ biết Ducati thôi chứ ko đứa nào biết Z1000 đâu nó nổi vì mấy thằng trẻ trâu nó hay lên mạng chém thôi ( em đang đi z1000 :P )

Archvn88

Xe hơi
Thêm nữa là ko phải đi pkl là oai đâu các cụ ah thật ra người đi đường ghét mấy thằng đi pkl bỏ mẹ ra, trước đây khi chưa chơi em cũng thế :))))))

kawasaki thì là do kawa vn nhập về còn cb4 thì lại do tư nhân sang nhật mua mà cụ, sau này nếu honda mà nhập chính hãng cb400 thì giá nó sẽ tốt ngay, đơn giản là máy nó có 400cc thì chỉ có mức giá nhất định thôi, xe 4 máy mà cục máy lại có 400cc thì nó giống nhu là phân khúc xe khởi điểm cho người mới chơi pkl, tuy nhiên đem lại cái âm thanh tốt nhờ cái vtec, và nó bền bỉ êm ái thôi, chứ cùng là 4 máy, chế độ chăm sóc vất vả thì tại sao họ lại ko chọn dòng 600,750 hay 1000, chứ còn âm thanh cb400 vtec nghe trên video thì thế thôi chứ ra đường các anh 600-1000 nổ to như sấm át vía hết :))
Ai chơi rồi thì sẽ biết thôi à. Mà mỗi người mỗi sở thích nữa. Nếu bác thích con khác thì tôi nói con này hay cũng thế thôi. Nhưng tôi dám chắc là bác ko biết chơi xe pkl là như nào. Không phải đơn giản có tiền mua xe rồi đặt đít lên mà đi gọi là chơi xe đâu nhá. Mà cái này ai chơi mới hiểu, còn đứng ngoài bình luận thì mời bác vô tư.

lan806

Xe tăng
Xe em 1.100 nổ êm như xe cub, chỉ lúc nào tăng ga ép số mới kêu to, em thấy thế cũng tốt, đâu cứ phải nổ như sấm mới là pkl.
Mà trong otofun nhiều bác chửi pkl là khối phân lớn nhưng bản thân các bác không 4b không pkl nhưng cũng chém cũng chửi như đúng rồi. Đâu cứ mặc định pkl là ngông nghênh rú ga nẹt pô.

Gsngam

Xe buýt
Ai chơi rồi thì sẽ biết thôi à. Mà mỗi người mỗi sở thích nữa. Nếu bác thích con khác thì tôi nói con này hay cũng thế thôi. Nhưng tôi dám chắc là bác ko biết chơi xe pkl là như nào. Không phải đơn giản có tiền mua xe rồi đặt đít lên mà đi gọi là chơi xe đâu nhá. Mà cái này ai chơi mới hiểu, còn đứng ngoài bình luận thì mời bác vô tư.
cụ này nói chuyện hơi khó nghe, e thấy cụ thần thánh hóa con cb400 quá thì phân tích như vậy cho cụ thấy các ưu điểm cụ nêu ra so với thực tế nó như thế nào. Còn e chắc chắn 1 điều với cụ là xe pkl nào cũng cần đều đặn bảo dưỡng, đặc biệt là các dòng 4 xi-lanh, cb400 dù có bền đến đâu đi chăng nữa thì tính đến nay có nhiều chiếc cũng đã 20 tuổi, nó cũng sẽ khác so với mua các dòng xe mới công nghệ cao xi-lanh to hơn về độ yên tâm và tính thời thượng, ngoài ra giá thành lại không hề quá chênh lệch so với cb 400.
E cũng thích 2 dòng cb400 và cb1100 nhé không cụ lại bảo anti. Tuy nhiên e sẽ chỉ mua xe cũ và bây giờ đang bị ảo giá hơi nhiều đặc biệt là các đời revo đầu.

Gsngam

Xe buýt
Xe em 1.100 nổ êm như xe cub, chỉ lúc nào tăng ga ép số mới kêu to, em thấy thế cũng tốt, đâu cứ phải nổ như sấm mới là pkl.
Mà trong otofun nhiều bác chửi pkl là khối phân lớn nhưng bản thân các bác không 4b không pkl nhưng cũng chém cũng chửi như đúng rồi. Đâu cứ mặc định pkl là ngông nghênh rú ga nẹt pô.
pkl là khối phân lớn còn pkn thì là khối phân nhỏ cụ nhỉ, cũng toàn là phân cả. Tất cả phụ thuộc vào người chủ xe thôi. :)):))

Tungdevil15

Xe buýt
Thêm nữa là ko phải đi pkl là oai đâu các cụ ah thật ra người đi đường ghét mấy thằng đi pkl bỏ mẹ ra, trước đây khi chưa chơi em cũng thế :))))))
Em cũng z1000 đây bác :)) cơ bản là mình thích thì mình mua thôi. Chứ có khả năng mua xe và nuôi xe thì con nào mình cũng có thể mua đc. Ko ai mà chưa đủ khả năng kinh tế lại đi vác con PKL về nhà.
Chuyện kỳ thị theo em là gato thôi. Nếu đám con trai ko mê côn tay vs mê tốc độ hay kiểu thể thao thì lấy gì ex winner bán đc xe. Mà chơi đc rồi thì thằng nào cũng muốn lên xe to. Thử hỏi có thanh niên nào ko mê cầm cương mấy con PKL.
Đam mê PKL vì mê tiếng pô trầm ấm, uy lực, mê cái dáng vẻ hầm hố, mê động cơ 2 máy 3 máy 4 máy. Mê cái ôm cua ngọt khi phượt đường đèo. Mê cái dáng chồm thể thao hay cái dáng ngồi phong trần bụi bậm trên những con cruiser hay classic.
Còn mê cái vụ nẹt pô lòe gái hay nẹt pô thể hiện giải tán đám đông hoặc lạng lách ra vẻ rồi tụ tập đua như mấy đứa chạy drag thì cái đó bị ghét là phải rồi

Chỉnh sửa cuối:

Tungdevil15

Xe buýt
cụ này nói chuyện hơi khó nghe, e thấy cụ thần thánh hóa con cb400 quá thì phân tích như vậy cho cụ thấy các ưu điểm cụ nêu ra so với thực tế nó như thế nào. Còn e chắc chắn 1 điều với cụ là xe pkl nào cũng cần đều đặn bảo dưỡng, đặc biệt là các dòng 4 xi-lanh, cb400 dù có bền đến đâu đi chăng nữa thì tính đến nay có nhiều chiếc cũng đã 20 tuổi, nó cũng sẽ khác so với mua các dòng xe mới công nghệ cao xi-lanh to hơn về độ yên tâm và tính thời thượng, ngoài ra giá thành lại không hề quá chênh lệch so với cb 400.
E cũng thích 2 dòng cb400 và cb1100 nhé không cụ lại bảo anti. Tuy nhiên e sẽ chỉ mua xe cũ và bây giờ đang bị ảo giá hơi nhiều đặc biệt là các đời revo đầu.
Nói chung cụ ấy thích CB400. Mà ai đang đi xe nào thì đều thiên vị xe của mình cụ ạ

Tôi ko thần thánh hoá con cb400. Nhưng thôi. Đã nói là mỗi người có quan điểm và sở thích riêng. Có nói tiếp thì hết ngày cũng ko ra vấn đề cụ à. Thôi sì tốp vụ này ở đây nhé

Gsngam

Xe buýt
Em cũng z1000 đây bác :)) cơ bản là mình thích thì mình mua thôi. Chứ có khả năng mua xe và nuôi xe thì con nào mình cũng có thể mua đc. Ko ai mà chưa đủ khả năng kinh tế lại đi vác con PKL về nhà.
Chuyện kỳ thị theo em là gato thôi. Nếu đám con trai ko mê côn tay vs mê tốc độ hay kiểu thể thao thì lấy gì ex winner bán đc xe. Mà chơi đc rồi thì thằng nào cũng muốn lên xe to. Thử hỏi có thanh niên nào ko mê cầm cương mấy con PKL.
Đam mê PKL vì mê tiếng pô trầm ấm, uy lực, mê cái dáng vẻ hầm hố, mê động cơ 2 máy 3 máy 4 máy. Mê cái ôm cua ngọt khi phượt đường đèo. Mê cái dáng chồm thể thao hay cái dáng ngồi phong trần bụi bậm trên những con cruiser hay classic.
Còn mê cái vụ nẹt pô lòe gái hay nẹt pô thể hiện giải tán đám đông hoặc lạng lách ra vẻ rồi tụ tập đua như mấy đứa chạy drag thì cái đó bị ghét là phải rồi
các youtuber đi pkl cũng đá số nẹt pô lạng lách vượt đèn ầm ầm, tự nhiên làm ảnh hưởng đến 1 thế hệ các em viewer trẻ tuổi :-?

Gsngam

Xe buýt
Nhờ vậy nên bị kỳ thị đó bác
mà cụ này xe em thì bao giờ mới có mã lực cụ nhỉ, xe hơi không có mã lực thì là xe đồ chơi mất. Thấy các cụ khác toàn có mã lực cả rồi.:)):))

mutang1967

Xe tăng
Các cụ bàn luận xôm quá

Gửi từ Redmi 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Tuanlan1811

Xe hơi
Tình hình là sau khi chơi PKL em phát hiện ra PKL bị kỳ thị khá nhiều.
Ra đường nếu có va chạm mặc định lỗi của PKL
Còn nếu nói về xe thì mặc định gặp con PKL nào cũng hỏi Z1000 hả. Rồi thêm mấy thanh niên gato cứ bảo Z1000 như dream wave đc cái mã chứ chả bằng mấy con khác. Chạy cũng như winner ex
Gặp cruiser thì hỏi Rebel USA tàu hả. Gặp xế độ cf thì hỏi 67 lên hả.....
Hoặc thấy mua PKL thì bảo tiền này sắm hẳn xe hơi mà đi. Đi mấy con này làm gì, khói bụi mưa gió bla bla bla...
Đi ra đường dù pô zin hay pô độ thì bảo ồn ào
Còn mấy con ex winner đi pộ độ thì khen chất, biết chơi xe....
Rõ khổ các cụ ạ !!!
Cụ nghe em, gặp mấy trẩu như thế thì dừng xe lại, mời họ cà phê và giải thích cặn kẽ rồi mình đi tiếp\:D/