[Funland] Kỳ tích Israel

căngthẳng

Xe tăng
Em chửa biết cho lợn ăn mấy đồ đấy thì thế nào? nhưng Sulfat đồng (Cu số 4 =)) ) người ta dùng để chống ong châm nho từ TK19 cụ ạ :))
ng quen e đi thanh tra các cơ sở chăn nuôi, có vài cơ sở lớn nhỏ cho lợn ăn thức ăn trộn sulfat đồng , kẽm nhằm tạo thịt nạc nhiều, mầu thịt đẹp và tươi, lợn ăn nhanh đói và tăng trọng rất nhanh, xúat chuồng đạt trên 1 tạ là bt

Civic to Merc.

Xe container
Thì đó, công nghệ tưới nhỏ giọt là 1 trong những giải pháp cực rẻ xiền, đơn giản, tuy nhiên qua tay anh Do Thái thì thành CN rất chi là "hại điện" \m/, em một lần được tiếp xúc mà cười gần chết =)) =)), cái tài của Do Thái ở chố ....đó đó :))
Cụ kể tiếp đê...đến đoạn hấp dẫn lại dừng là sao :D

Civic to Merc.

Xe container
mấy trang quên lội mà các cụ đang từ rau dưa bò bê chuyển sang vđ súng ống vãi đạn :))

các cụ cho hỏi ông nghệ cho lợn ăn sulfat đồng với kẽm là của nước nào vậy ? thấy bà con chăn nuôi lẫn cả cty lớn cũng đang áp dụng mạnh lắm, mỗi đầu lợn lãi thêm 500k-1trẹo
Cụ nài đi tắt đón đầu nhé...E lập thớt về kì tích của Israel và chú trọng ở 2 mảng thấy nó nổi trội là NN và QP.

Thực tế là VN cũng đang có hợp tác, mua bán với qui mô ko nhỏ với họ ở chính 2 mảng này.

Ngo Rung

Xe lăn
Cụ kể tiếp đê...đến đoạn hấp dẫn lại dừng là sao :D
Chiện dài tập thì cứ từ từ nhóe :)), nói vui thôi, có nhiều cái của Do Thái cũng rất tốt, tuy nhiên mình không nên thái quá một cái gì! :D, riệng vụ nông nghiệp của Do Thái thì nhà mềnh chấp 1 mắt :D chẳng qua nhà ta "sếnh ngoại" với nhiều đông cơ không được "trong sáng lắm" nên cứ thổi phồng om xòm thoai =)) =))

thuvang

Xe máy
"Âu cũng là cái niễng"

xecon

Xe điện
Thì đó, công nghệ tưới nhỏ giọt là 1 trong những giải pháp cực rẻ xiền, đơn giản, tuy nhiên qua tay anh Do Thái thì thành CN rất chi là "hại điện" \m/, em một lần được tiếp xúc mà cười gần chết =)) =)), cái tài của Do Thái ở chố ....đó đó :))
Mình nghĩ cái này có thể rất hữu ích cho vùng Trung Đông, nơi mà nước quá hiếm (có thể đắt hơn xăng) nhưng lại áp dụng tại cái xứ mà luôn luôn phải chống lụt như Việt Nam thì quả là máy móc.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nài dọa kinh quá. Để nhà nông áp dụng thành công và có hiệu quả còn phụ thuộc cả khâu tiêu thụ nữa, Ở vn chuyện đc mùa rớt giá là chuyện thuờng xuyên mà.
Đây chưa nói tới chuyện tiêu thụ bởi đã ra sản phẩm quái đâu hoặc sản phẩm ra nhưng năng suất thấp dẫn đến giá thành caoi. Lỗ vốn.
Đừng tưởng công nghệ Do thái luôn là đỉnh :))
Cái dự án thay pháo chính T54/55 từ 100 lên 105 ly cũng bỏ rồi đới :(

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Mình nghĩ cái này có thể rất hữu ích cho vùng Trung Đông, nơi mà nước quá hiếm (có thể đắt hơn xăng) nhưng lại áp dụng tại cái xứ mà luôn luôn phải chống lụt như Việt Nam thì quả là máy móc.
Lại còn bỏ tiền ra mua công nghệ, thuê chuyên gia nữa thời nước ta đúng là NHẤT QUẢ ĐẤT lun :P

Ngo Rung

Xe lăn
Thì thế, như cụ Tuệ Tĩnh đã nói "nam dược trị nam nhân", nhưng nhà ta nhiều cái ngược lắm cụ ạ, có thể "vác" cụ Tuệ Tĩnh ra để quảng cáo thuốc (em ví dụ thôi nhé) như mà có "Sâm" ở Huê Cầy...=)) em cúng ếch biết ở cái xứ Huê Cầy ấy có khái niệm gọi là "Sâm" không nữa, hay tên Latin cũng gọi là Sâm nhể?! @-) :))

Civic to Merc.

Xe container
E nghĩ vấn đề NN của nó ko chỉ là tiết kiệm nc mà còn là năng suất chất lượng. Còn ở vn đương nhiên vùng dư thừa thoải mái nc thì cần j cái công nghệ tiết kiệm nc. Thế nhưng ở những vùng như miền trung, Bình Thuận khô hạn nắng cháy thì tiết kiệm nc cần quá đi chứ. Công nghệ của nó ko phải vô ích mà là ng ứng dụng sao cho hiệu quả thôi.

Ngo Rung

Xe lăn
E nghĩ vấn đề NN của nó ko chỉ là tiét kiệm nc mà còn là năng suất chất lươg. Còn ở vn đương nhiên vùng dư thừa thoải mái nc thì cần j cái công nghệ tiết kiệm nc. Thế nhưng ở những vùng như miền trung, Bình Thuận khô hạn nắng cháy thì tiết kiệm nc cần quá đi chứ. Công nghệ của nó ko phải vô ích mà là ng ứng dụng sao cho hiệu quả thôi.
Hí hí, cụ gần tới đích rồi đó, cụ thử hỏi em nhà Do Thái chào nông dân Bình Thuận một hệ thống tưới "còi còi" giá bi nhiêu? và bao lâu người nông dân hoàn vốn rồi có lãi =)), trong khi mấy nhà "lông học" trong nước đến bày cho cách làm thì các "cán bộ" bẩu là không thực tế, phải của "Tây" ló mới hịn =)) =)) đến giờ người nông dẫn vưỡn đang gánh nước cho nó "giám béo" =)) =))

Bigisbest

Xe container
Em tiếp xúc với người Israel thì thấy họ bán hàng, bán công nghệ cực giỏi. Một người đi làm nước khác sẽ bằng cách lái các chủ đàu tư mua hàng của họ bằng nhiều cách. Rất kiên trì bà dai dẳng.
Cái này em chứng kiến một lần ở Singapore. Em và một ông bạn lang thang đi ngắm chợ mà ko hề có ý định mua bán gì. Nhìn hai con vịt ngáo đi qua, một em người Israel rất khó đoán tuổi nhưng phải nói là duyên dáng, nhẹ nhàng, dễ coi mời vào xem: ban đầu là hỏi han linh tinh, rồi giới thiệu cái hộp nho nhỏ dùng đánh móng tay cho chị em: này, các anh nhìn móng tay mình nhé (xấu hổ), đoạn em cầm một cái mảnh như giấy nhám xoẹt xoẹt, rồi đến cái số 2...tổng cho một cái móng ko quá 7 giây: mịn, bóng và khác hẳn. Hai thằng đồng ý mua vì thấy nó cũng rất tiện, mua về cho gấu với giá 80usd. Sau mục này, em giơí thiệu một cách cực kỳ thuần thục về một món..trẻ hóa làn da tức thì: bôi lên da, tức thì mọi nếp nhăn gần như biến mất. Nhanh như làm xiếc một cách ảo diệu. Em đọc vị òi, bác đi cùng muốn mua, rẻ gì đâu chứ gần 1000usd. Em đoán ngay thành phần là một cái gì đó dạng keo chứ chẳng có thuốc thần nào cả...đành cảm ơn em rồi cắp đ ít ra về...với một ấn tượng sâu sắc về sự duyên dáng và khả năng thuyết phục.

Civic to Merc.

Xe container
Đây chưa nói tới chuyện tiêu thụ bởi đã ra sản phẩm quái đâu hoặc sản phẩm ra nhưng năng suất thấp dẫn đến giá thành caoi. Lỗ vốn.
Đừng tưởng công nghệ Do thái luôn là đỉnh :))
Cái dự án thay pháo chính T54/55 từ 100 lên 105 ly cũng bỏ rồi đới :(
Đấy...như vụ T54-55 này mà sau khi có bản thử nghiệm ko đạt yêu cầu ta vẫn cắm đầu nâng cấp thì lúc đó các quan chức BQP mới là có vấn đề. Còn mà ko đạt họ hủy luôn dự án thì là sáng suốt đấy chứ.

Vậy vụ Galil ACE tại sao các cụ ko nghĩ họ sáng suốt khi cái dây chuyền chỉ là 170tr usd so ak100 là 250tr. Mà ngay đến mấy chuyên gia Nga e xem cũng chả dám phát biểu chê bai chất lượng của Galil.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ vấn đề NN của nó ko chỉ là tiết kiệm nc mà còn là năng suất chất lượng. Còn ở vn đương nhiên vùng dư thừa thoải mái nc thì cần j cái công nghệ tiết kiệm nc. Thế nhưng ở những vùng như miền trung, Bình Thuận khô hạn nắng cháy thì tiết kiệm nc cần quá đi chứ. Công nghệ của nó ko phải vô ích mà là ng ứng dụng sao cho hiệu quả thôi.
Cụ lại không xem tv nhà nuớc rồi. Cứ nghe thấy cái gì của Do thái là cho là thơm, là hay :)) :)) :))
Chính VTV1 đưa tin về hạn hán ở 2 tỉnh Ninh thuận, Bình thuận.
Nhưng người ta cũng đưa tin cách giữ nước của 1 số nông dân ở chính địa phương ấy đủ để chăn nuôi, trồng trọt nha :D

Civic to Merc.

Xe container
Cái này em chứng kiến một lần ở Singapore. Em và một ông bạn lang thang đi ngắm chợ mà ko hề có ý định mua bán gì. Nhìn hai con vịt ngáo đi qua, một em người Israel rất khó đoán tuổi nhưng phải nói là duyên dáng, nhẹ nhàng, dễ coi mời vào xem: ban đầu là hỏi han linh tinh, rồi giới thiệu cái hộp nho nhỏ dùng đánh móng tay cho chị em: này, các anh nhìn móng tay mình nhé (xấu hổ), đoạn em cầm một cái mảnh như giấy nhám xoẹt xoẹt, rồi đến cái số 2...tổng cho một cái móng ko quá 7 giây: mịn, bóng và khác hẳn. Hai thằng đồng ý mua vì thấy nó cũng rất tiện, mua về cho gấu với giá 80usd. Sau mục này, em giơí thiệu một cách cực kỳ thuần thục về một món..trẻ hóa làn da tức thì: bôi lên da, tức thì mọi nếp nhăn gần như biến mất. Nhanh như làm xiếc một cách ảo diệu. Em đọc vị òi, bác đi cùng muốn mua, rẻ gì đâu chứ gần 1000usd. Em đoán ngay thành phần là một cái gì đó dạng keo chứ chẳng có thuốc thần nào cả...đành cảm ơn em rồi cắp đ ít ra về...với một ấn tượng sâu sắc về sự duyên dáng và khả năng thuyết phục.
Cái này đáng học quá còn j nữa hả kụ? Đó là công nghệ bán hàng đỉnh cao =))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Đấy...như vụ T54-55 này mà sau khi có bản thử nghiệm ko đạt yêu cầu ta vẫn cắm đầu nâng cấp thì lúc đó các quan chức BQP mới là có vấn đề. Còn mà ko đạt họ hủy luôn dự án thì là sáng suốt đấy chứ.

Vậy vụ Galil ACE tại sao các cụ ko nghĩ họ sáng suốt khi cái dây chuyền chỉ là 170tr usd so ak100 là 250tr. Mà ngay đến mấy chuyên gia Nga e xem cũng chả dám phát biểu chê bai chất lượng của Galil.
Bớ ông cựu lính.
Ông có thích xem cái thước ngắm cơ khí của Galil nó nằm ở đâu trên khẩu súng không???
Đợi tí rảnh, tớ bốt lên mờ xem cho nó sáng mắt, sáng lòng nha :))

Civic to Merc.

Xe container
Cụ lại không xem tv nhà nuớc rồi. Cứ nghe thấy cái gì của Do thái là cho là thơm, là hay :)) :)) :))
Chính VTV1 đưa tin về hạn hán ở 2 tỉnh Ninh thuận, Bình thuận.
Nhưng người ta cũng đưa tin cách giữ nước của 1 số nông dân ở chính địa phương ấy đủ để chăn nuôi, trồng trọt nha :D
Nài nài...E đi từ thành tựu tổng thể của họ để thấy họ là dân tộc và quốc gia rất thành công trong những đk khó khăn. Còn thì e ko có nói cái j của do thái cũng tốt nhé.
Cụ đừng có lấy tiểu tiết để chứng minh cho cái tổng quát là có vấn đề

Bigisbest

Xe container
Cái này đáng học quá còn j nữa hả kụ? Đó là công nghệ bán hàng đỉnh cao =))
Thì thế em mới nói là minh chứng mà cụ, đi khỏi rồi mà lòng mình thấy như...đã phụ lại sự nhiệt tình của cô ấy...ước gì em dại một tí, để bị vặt một tí đi giờ đỡ ray rứt...=)). Chứ đâu như nhà ta, cụ có nghe bún mắng, cháo chửi...sáng ra chả dám đi mua hàng, vừa vào thì săm soi cứ như thể xem mình có vào ăn trộm ko, đọc vị xem giàu nghèo rồi tỏ thái độ...:-j

Civic to Merc.

Xe container
Thì thế em mới nói là minh chứng mà cụ, đi khỏi rồi mà lòng mình thấy như...đã phụ lại sự nhiệt tình của cô ấy...ước gì em dại một tí, để bị vặt một tí đi giờ đỡ ray rứt...=)). Chứ đâu như nhà ta, cụ có nghe bún mắng, cháo chửi...sáng ra chả dám đi mua hàng, vừa vào thì săm soi cứ như thể xem mình có vào ăn trộm ko, đọc vị xem giàu nghèo rồi tỏ thái độ...:-j
Vừng...cụ đang mở mắt cho mọi người thấy cái rất hay là tài năng chỉ cần có hạn còn thủ đoạn phải vô biên vào mới thành công =))

LC3003

Xe tải
h mình mà áp dụng công nghệ của nó chắc phải mua bản quyền, như thế e nghĩ bỏ ra vốn đầu tư cũng lớn. phải làm quy mô thật to mới có hiệu quả.