Thảo luận Kỹ tính vẫn bị dính: cẩn trọng khi rửa khoang máy

coixay13

Xe tăng
Mặc dù có nhiều thớt về chủ đề này rồi nhưng em vẫn bán than 1 tý. Bình thường em đọc thông tin, theo dõi rất nhiều các video hướng dẫn cũng như review của một số kênh uy tín về việc rửa khoang máy rồi. Đợt vừa hết dịch, gúc phát là em phi ra ngay 1 gara khá nổi tiếng để vệ sinh máy móc cho Ỉn vì trong thời gian giãn cách bọn nhà Tý nó cũng vần vò nhiều. Kết quả là sau mấy hôm đầu được sung sướng ngắm nhìn, đến chiều qua thì có hiện tượng giật cục, vào hãng cậu KT nhìn qua phát phán bệnh ngay, tháo ra kiểm tra y xì phoóc.
Tổng chi phí vệ sinh khắc phục bằng đúng chi phí dọn rửa hôm trước, lại bị vợ cả mắng em "già rồi thì cứ để nó xấu đều đi, xí xa xí xớn"
Em chia sẻ để tự AQ chút thôi, không có bất cứ ý gì khác.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
k hiểu ? cụ nói luôn là nó bị ntn? chụp cái ảnh rất hại não :P

honda_cub79

Xe lăn
Tóm cái váy cả tiền rửa và tiền xử lý hỏng hết bao xèng hả cụ.

Huthasa

Xe lăn
Mặc dù có nhiều thớt về chủ đề này rồi nhưng em vẫn bán than 1 tý. Bình thường em đọc thông tin, theo dõi rất nhiều các video hướng dẫn cũng như review của một số kênh uy tín về việc rửa khoang máy rồi. Đợt vừa hết dịch, gúc phát là em phi ra ngay 1 gara khá nổi tiếng để vệ sinh máy móc cho Ỉn vì trong thời gian giãn cách bọn nhà Tý nó cũng vần vò nhiều. Kết quả là sau mấy hôm đầu được sung sướng ngắm nhìn, đến chiều qua thì có hiện tượng giật cục, vào hãng cậu KT nhìn qua phát phán bệnh ngay, tháo ra kiểm tra y xì phoóc.
Tổng chi phí vệ sinh khắc phục bằng đúng chi phí dọn rửa hôm trước, lại bị vợ cả mắng em "già rồi thì cứ để nó xấu đều đi, xí xa xí xớn"
Em chia sẻ để tự AQ chút thôi, không có bất cứ ý gì khác.
Cụ phi ra gara rửa máy khi vừa chạy xong máy nóng. Xịt nước lạnh vào nó bị hút qua đầu bọc khi nguội đi là bị ngấm thôi.

coixay13

Xe tăng
k hiểu ? cụ nói luôn là nó bị ntn? chụp cái ảnh rất hại não :P
Hãng kết luận là rửa ở gara ngoài không đạt chuẩn cộng với xe cũ (gioăng đã kém) nên bị dính nước, phải vệ sinh lại: họng hút, bugi + mobin đánh lửa, dàn kim phun cụ ạ.

Matizcoi

Xe cút kít
Rửa khoang máy chả giải quyết vấn đề gì, chỉ phí tiền, lợi bất cập hại.
Thường người ta chỉ rửa khoang máy để bán xe.
Chuẩn cụ, nhưng thôi sở thích mỗi người mỗi khác, kiểu người khoái chọc từ phía sau, người đâm xiên .... :D
Em bán xe cũng ko rửa khoang máy, chỉ thợ bán mới có trò rửa này.

bspvietnam

Xe điện
Website
lebiz.net
Rửa khoang máy là đề tài tranh cãi từ lâu giữa Khuyến cáo của NSX và các cơ sở dịch vụ/sản phẩm chăm sóc xe.
Nhiều lúc nhìn khoang máy bẩn, em cũng định "xiêu lòng" trước các quảng cáo rửa khoang máy.
May quá thấy cụ khuyến cáo thế này, em cũng đành ở bẩn vậy

MalipuX

Xe tải
Em cũng chưa từng rửa...kệ bà nó thôi, rửa xong đi mưa cái là lại như cũ....túm lại là phí xiền...

cugieo

Xe tăng
nếu mà bị kiểu trên thì đi mưa to cũng dính nước vào bugi.

dracula_bg

Xe điện
Cụ phi ra gara rửa máy khi vừa chạy xong máy nóng. Xịt nước lạnh vào nó bị hút qua đầu bọc khi nguội đi là bị ngấm thôi.
Ko phải vậy đâu cụ, chắc xe cụ chủ doăng dủng nó bị dăo thế nào thôi, chứ trước em rửa trong hãng của toy, em thấy các đồng chí ấy cừa nổ máy vừa xịt, chẳng bịt bủng che đậy gì, em có hỏi là xịt thế nước nó cào hết à? Các đồng chí ấy bảo vào làm sao đc, cái nào cũng kín hết rồi, ngay cả cổ hút nó cũng thiết kế ko dễ hút nước vào thế đâu, sau chạy chẳng thấy làm sao cả.

Huthasa

Xe lăn
Ko phải vậy đâu cụ, chắc xe cụ chủ doăng dủng nó bị dăo thế nào thôi, chứ trước em rửa trong hãng của toy, em thấy các đồng chí ấy cừa nổ máy vừa xịt, chẳng bịt bủng che đậy gì, em có hỏi là xịt thế nước nó cào hết à? Các đồng chí ấy bảo vào làm sao đc, cái nào cũng kín hết rồi, ngay cả cổ hút nó cũng thiết kế ko dễ hút nước vào thế đâu, sau chạy chẳng thấy làm sao cả.
Xe cũ nên gioăng nó kém thì nước nó hút vào khi nguội thôi. Xe mới thì vô tư nhưng vẫn phải hạn chế rửa khi vừa đi về. Xe em rửa máy thường xuyên, cứ độ 1 tháng mở nắp capo, bịt họng gió xong xịt nước sạch sẽ. Xong nổ máy chục phút cho khô là xong.