[Funland] Ký ức !

suzuki5ta

Xe tăng
Từ hôm có thớt này của cụ chủ em ngủ rất muộn.Cụ ozzy08 ơi,cụ không thấy sự mong ngóng của các cụ ở đây à?Cụ cứ bóng mới banh,bia với chả bọt.Theo dõi xong thớt của cụ chắc em cao lên mấy phân vì dài cổ ngóng cụ mất.

202

Xe container
Sau khi chuyện của Cụ kết thúc để nghị xuất bản và tổ chức trao giải văn chương OF.

xekhongkinh87

Xe tải
E biết truyện này từ lão photphet, công nhận trình cop của lão cao thật, đọc có chương hồi đàng hoàng. lọc trên này dài cổ lắm! Lão giật tít truyện này là Tình non^^

kien_ktnl

Xe buýt
hôm nay em mới đọc được thớt hay này, oánh dấu để tối đọc tiếp

Nhạc

Xe container
Tự chuyện của cụ chủ là một mối tình đẹp, rất đời thường và dường như bất cứ ai có mối tình đầu không đi đến đâu đều như soi thấy một phần của mình trong đó làm không ít người thấy đồng cảm. Tình yêu là điều điên rồ khó nói...Và nhất là những mối tình tan vỡ không vì một lý do gì cụ thể, hay không cụ thể...không vì họ hết yêu nhau, nó ra đi khi ở đỉnh cao của cảm xúc...Đó luôn là những nỗi đau kéo dài dường như vô tận với những người trong cuộc, và cả những người sau đó vô tình vướng vào họ....nó không có điểm kết thúc vì nó không có điểm bắt đầu. Em không biết họ đáng trách, hay đáng thương...
Nếu xem như một quyển chuyện, thì sẽ khác, nếu là một cuộc sống đang diễn ra, và vẫn diễn ra....nó là một điều khác. Sao ta có thể đào bới vào vết thương của ta hay kẻ khác khi nó còn chưa lên da non??? Cụ chủ và nv nữ trong chuyện, cả các cụ các mợ....có ai nghĩ đến hai nhân vật dường như vô hình trong chuyện...là hai người rất gần gũi, và đang đi bên lề câu chuyện???? họ sẽ nghĩ thế nào, khi chồng họ, vợ họ như vậy?.....Đọc câu chuyện em có nhiều cảm xúc lẫn lộn. Thực tế, việc lấy một người lăng nhăng và một người luôn nghĩ về người khác, đâu là điều tồi tệ hơn???? chồng/vợ đi lăng nhăng bên ngoài và việc người ta mãi yêu một người khác và không bao giờ thực sự thuộc về mình trong đời, điều nào sẽ làm ta tổn thương hơn????
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Hai-trai-tim-khong-cung-nhip-dap-unknow/IW9O6ZDZ.html
Em nghĩ cái nào cũng tồi tệ, nhưng lăng nhăng là chủ quan, còn luôn nghĩ về người khác là khách quan, ko trách được. Có khi bản thân người ta cũng ko muốn bị ám ảnh vì cảm giác nó mang lại chả sung sướng gì. . . Cụ chủ ở đây cũng ko phải lúc nào cũng nhớ cô mèo mà chỉ hôm nọ nhận sms xong choáng quá, mới phát bệnh như thế. He he. Nhưng có nhẽ ở VN do yếu tố lịch sử xã hội mà đến những năm 20x này do mỗi cặp vc 4x-5x phải sống trong cảnh "mãi yêu một người khác và không bao giờ thực sự thuộc về mình trong đời, điều nào sẽ làm ta tổn thương hơn" mà khiến lượng bia tiêu thụ đứng số 1 khu vực chăng :P

hnvn1234

Xe điện
Cụ chủ đâu rồi, sáng nay đầu tuần có thả tý thuốc nào cho anh em không. Cứ ra ra vào vào thế này chắc cả ngày chẳng được việc gì mất.

vietnamarc

Xe điện
Em nghĩ cái nào cũng tồi tệ, nhưng lăng nhăng là chủ quan, còn luôn nghĩ về người khác là khách quan, ko trách được. Có khi bản thân người ta cũng ko muốn bị ám ảnh vì cảm giác nó mang lại chả sung sướng gì. . . Cụ chủ ở đây cũng ko phải lúc nào cũng nhớ cô mèo mà chỉ hôm nọ nhận sms xong choáng quá, mới phát bệnh như thế. He he. Nhưng có nhẽ ở VN do yếu tố lịch sử xã hội mà đến những năm 20x này do mỗi cặp vc 4x-5x phải sống trong cảnh "mãi yêu một người khác và không bao giờ thực sự thuộc về mình trong đời, điều nào sẽ làm ta tổn thương hơn" mà khiến lượng bia tiêu thụ đứng số 1 khu vực chăng :P
Này! Hơi bị động chạm đấy nhé! Min mod ở đây cụ nào uống cũng gớm cả đấy!:D

catking113

Xe điện
E có 1 thắc mắc là từ khi nhận được tin nhắn sét đánh ngày 27/9 tới giờ hình như cụ chủ chỉ trốn trong phòng viết hồi ký ???
Cụ cứ bình tĩnh. Cái tin nhắn thì cụ chịu khó đợi 20 năm nứa nhé. Chứ h mà phọt lên đây ngay, Gấu ngửi đc thì cụ chủ có mà banh xác.

boy_xedap

Xe điện

matizvan

Xe tải
"Ký ức" chưa xong, nhưng bây giờ đọc commend của các cụ domino_js, sepbu ... cũng được, cụ nào có commend hay cho tiếp lên đi.

quynhanh03

Xe điện
Chuyện tình của cụ đúng là bản sao của em, chỉ có điều em đi đến cái xoong quấy bột còn cụ thì không. Cùng tuổi, bây giờ thì hoa dâm( thỉnh thoảng phải đi cưỡng dâm).:))
Em hỏi ngoài lề chút: thế chả nhẽ cụ giữ gìn suốt đến lúc em H phá t.. rri nh ? Em thì bị con ca ve nó phá trước khi người yêu phá... hu hu(:|

Nhạc

Xe container
Này! Hơi bị động chạm đấy nhé! Min mod ở đây cụ nào uống cũng gớm cả đấy!:D
Em chỉ nói những người 40-50 thôi, cơ mà rõ ràng các cụ đi uống bia có thể vì công việc, vì xả stress, vì thú vui, vì yêu đời, vì bạn bè, vì trốn việc nhà, vì....
Nhưng uống nhiều hay ít em nghĩ một phần liên quan đến cái nội tại khó lói ý đấy =)) =))

xekhongkinh87

Xe tải
Sốt rột quá đi mất. bọn e 8x, nhà quê nên chuyện tình cảm nó na ná các bác 7x thành phố. Đọc truyện của bác thấy lấp ló mình trong ấy. cơ mà tiếc, buồn vì T và H lại chỉ đi với nhau 1 đoạn thế.....

vietnamarc

Xe điện
Em chỉ nói những người 40-50 thôi, cơ mà rõ ràng các cụ đi uống bia có thể vì công việc, vì xả stress, vì thú vui, vì yêu đời, vì bạn bè, vì trốn việc nhà, vì....
Nhưng uống nhiều hay ít em nghĩ một phần liên quan đến cái nội tại khó lói ý đấy =)) =))
Bên kia thì mớm cho người đi uốn bia, bên này thì nói rất chi là cong! Chờ đấy!!!:D

vietnamarc

Xe điện
Trong lúc chờ đợi, em lại lôi tiếp chuyện của em hầu tạm các Cụ
Thường thì lớp em năm nào cũng họp lớp vào tháng 6 hàng năm, và năm nay cũng vậy ...
Năm nay em đi cũng Gấu và F nên phải lừa mãi thì mới trốn được, còn cô bé người yêu cũ của em năm nào cũng chỉ đi 1 mình :D
Chỉ đợi Gấu khuất đằng xa , em đong lại cô bạn cũ "X ơi, ngày xưa P mà kinh nghiệm như bây giờ thì X chết đứ đừ với P từ lâu rồi"
Tưởng em ý ngượng ứ dám trả lời, ai dè nàng đốp lại câu này làm em chết đứng " sao mày hồi đấy không làm tới đi, bây giờ than thì còn sơ múi được gì nữa " ;))
Em biết X là ai rồi nhá! Mợ ý vừa comment trên kia đấy!:))

domino_js

Xe tăng
Em cũng có suy nghĩ gần giống kụ! Gấu trẻ hơn em 6 tuổi, đến với em khi biết rõ trước đó em đã có nhiều người. Em cũng ko giấu, nói thẳng: con người anh là như thế, có quá khứ nhưng hiện tại anh muốn xây tương lai cùng em.

Em cũng giữ nguyên tắc là: luôn coi ex là bạn tốt và vẫn keep contact 1 cách công khai. Bất kỳ sự kiện chung nào kiểu họp lớp, họp hội ... đều cố gắng đưa Gấu và/hoặc F1 đi cùng. Tất nhiên trừ người không muốn và/hoặc Sói nhà người ta dữ quá, có thể gây hiểu nhầm.
Từ khi nuôi gấu đến giờ, em chưa bao giờ lài cái gì sai nên gấu nhà em rất tin tưởng....cái việc em ra đường ngắm chưn dài thì gấu cho thoải mái...thậm trí ngắm cùng. Nhưng riêng với ch ex, chắc hiểu tính em....chả dám cấm nhưng "dù ko gặp, nhưng biết hai ng cứ liên lạc hỏi thăm nhau....em lại thấy tủi thân sao ý...." xong!....rất nhẹ nhàng nhưng cũng rất nguy hiểm. Nhìn chung mỗi ng 1 tính cụ ạ...gió chiều nào thì che chiều ấy thôi.