[Funland] Lắp internet hộ gia đình

heo-u

Xe buýt
Chào cccm!
Đầu tuần chúc các cụ các mợ luôn may mắn.
Chả là em định lắp internet cho nhà mình.
Đợt trước vào mùng 9/12 bên nhân viên kỹ thuật và nhân viên kinh doanh VNPT đến khảo sát và nói lắp được nên đã làm hợp đồng song rồi nói thứ 2 qua lắp, làm hợp đồng song đâu và đấy cái thì lặn mất tiêu, nên giưa tuần trước em có gọi cho bên VNPT thì hẹn thứ 6 qua lắp, mãi đến hôm nay không thấy em gọi tiếp thì bảo nhà em xa hộp quá không đảm bảo, nói nhà em cách hộp 300m mà hộp bên em chỉ lắp 250m mà thôi, chả hiểu thế nào chứ hôm họ về làm hợp đồng thì nói rất rõ là khoảng cách 450m còn lắp được chứ nhà em thì lắp bình thường. Bực ở chỗ họ không lắp cũng không báo cho em biết.

0948809876

Xe hơi
Chào cccm!
Đợt trước vào mùng 9/12 bên nhân viên kỹ thuật và nhân viên kinh doanh VNPT đến khảo sát và nói lắp được nên đã làm hợp đồng song rồi nói thứ 2 qua lắp, làm hợp đồng song đâu và đấy cái thì lặn mất tiêu, nên giưa tuần trước em có gọi cho bên VNPT thì hẹn thứ 6 qua lắp, mãi đến hôm nay không thấy em gọi tiếp thì bảo nhà em xa hộp quá không đảm bảo, nói nhà em cách hộp 300m mà hộp bên em chỉ lắp 250m mà thôi, chả hiểu thế nào chứ hôm họ về làm hợp đồng thì nói rất rõ là khoảng cách 450m còn lắp được chứ nhà em thì lắp bình thường. Bực ở chỗ họ không lắp cũng không báo cho em biết.
Cụ gọi lại bên đó và hỏi lại hợp đồng thanh toán cước trước 6 tháng xem. Được giảm giá + miễn phí công lắp đặt thì phải.

tranhachi

Xe buýt
nếu cụ chủ lắp cáp quang thì theo em VNPT vẫn ngon nhất. Còn em thì đang dùng VTVCab, đóng trước 6 tháng tặng router wifi + wifi+ + free 1 tháng cước
Lắp đặt thì free

heo-u

Xe buýt
Cám ơn cccm ak. Bên em chỉ có viettel và vnpt ak.
Dạo này mưa và lạnh quá nên em cũng ko đc qua phòng giao dịch để hỏi xem thế nào.
Chúc cccm buổi tối vui vẻ.
Cụ gọi lại bên đó và hỏi lại hợp đồng thanh toán cước trước 6 tháng xem. Được giảm giá + miễn phí công lắp đặt thì phải.
Sao ko dùng fpt. Dịch vụ tốt hơn nhiều
nếu cụ chủ lắp cáp quang thì theo em VNPT vẫn ngon nhất. Còn em thì đang dùng VTVCab, đóng trước 6 tháng tặng router wifi + wifi+ + free 1 tháng cước
Lắp đặt thì free

MotoG

Xe tăng
Cám ơn cccm ak. Bên em chỉ có viettel và vnpt ak.
Dạo này mưa và lạnh quá nên em cũng ko đc qua phòng giao dịch để hỏi xem thế nào.
Chúc cccm buổi tối vui vẻ.
Nhấc máy mà gọi thôi mợ

Linh Miu

Xe buýt
Chào cccm!
Nhà mợ ở đâu nhỉ? Nhà em bên VT,giá rẻ lại lắp đặt nhanh gọn. Các tiện ích đi kèm full luôn nhé

Bọn fpt chuối nhất khâu tự tăng giá khi auto gia hạn hợp đồng
Lợn của lợn
VNPT cũng thế thôi cụ ạ, em bị 1 tháng, em ra em chửi cho 1 trận, cắt hợp đồng. Nó xin lỗi rồi kêu xin với sếp để giá như cũ.
Em tính ra giá cũ còn đắt hơn cả giá lắp đặt mới nên em cắt luôn xong bảo làm hợp đồng mới. Mạng thì không thể yêu thương nổi. Em ở chung cư nên không có quyền lựa chọn

namhoang_96

Xe hơi
E cx vote fpt. Xong cài phần mềm fpt vào đt, lỗi gì report là xong. 15p sau có nhân viên gọi lại hỏi han. Kể cả giữa đêm luôn cccm ạ

tranhachi

Xe buýt
E cx vote fpt. Xong cài phần mềm fpt vào đt, lỗi gì report là xong. 15p sau có nhân viên gọi lại hỏi han. Kể cả giữa đêm luôn cccm ạ
FPT nó có truyền hình cáp đúng ko cụ nhỉ ? em đang tính đổi sang thằng này

VinhHT

Xe hơi
Cụ cứ làm cái cáp quang Viettel ấy cụ ơi nhiều ưu đãi vs dịch vụ ổn cụ ạ

AT76

Xe điện
Chào cccm!
Em có làm việc (lắp) với VNPT 2 lần nên em hiểu cách làm của họ. Cái thằng ký hợp đồng với cụ là thằng kinh doanh, nó chả biết lắp liếc gì đâu, ký xong là xong việc của nó rồi. Còn thằng lắp là thằng kỹ thuật. Thằng kinh doanh ký xong thì quẳng cho kỹ thuật, kỹ thuật vì lý do nào đó nó không lắp thì nó cũng không gọi, vì nó coi đó không phải việc của nó, nó chỉ lắp, không phải thằng chăm sóc khách hàng. Còn thằng ký thì ký xong rồi nó cũng không để ý mình lắp chưa hay không đâu. Vì thế nó ra câu chuyện của cụ. Cụ alo thằng ký bảo nó cho số thằng lắp, gọi thằng lắp thì mới biết nguyên nhân. Lòng vòng thế đấy cụ ạ.

heo-u

Xe buýt
Em có làm việc (lắp) với VNPT 2 lần nên em hiểu cách làm của họ. Cái thằng ký hợp đồng với cụ là thằng kinh doanh, nó chả biết lắp liếc gì đâu, ký xong là xong việc của nó rồi. Còn thằng lắp là thằng kỹ thuật. Thằng kinh doanh ký xong thì quẳng cho kỹ thuật, kỹ thuật vì lý do nào đó nó không lắp thì nó cũng không gọi, vì nó coi đó không phải việc của nó, nó chỉ lắp, không phải thằng chăm sóc khách hàng. Còn thằng ký thì ký xong rồi nó cũng không để ý mình lắp chưa hay không đâu. Vì thế nó ra câu chuyện của cụ. Cụ alo thằng ký bảo nó cho số thằng lắp, gọi thằng lắp thì mới biết nguyên nhân. Lòng vòng thế đấy cụ ạ.
vâng cám ơn cụ, em lắp bên viettel 12tháng rồi cụ ak

ducuong233

Xe tải
VNPT: Tốc độ mạng quốc tế và trong nước tốt, hỗ trợ với trực điện thoại ăn nói như ***. (Em cũng là người VNPT cũ nhé :D)
Viettel: Tốc độ mạng quốc tế và trong nước tốt, hộ trợ nhiệt tình dứt khoát, đúng kiểu cung cách làm việc quân đội.
FPT: Tốc độ trong nước trên trời, tốc độ quốc tế lởm khởm (Những hôm đứt cáp hoặc bị chặn).......(FPT nó chỉ là tư nhân, nên việc đường quốc tế không thể để ông tư nhân nắm được :)).

Combo thêm gói SCTV: Nếu dùng truyền hình thì ok, được tặng thiết bị nếu dùng 2 năm, mất phí chạy đường dây, đội kỹ thuật nếu trong HCM thì tốt, nhưng ngoài Hà Nội như ***. Tuyệt đối không nên dùng internet của SCTV. Cứ 6 tháng nó lại đổi 1 nhà cung cấp mạng :). Không hiểu sao.