[Funland] Lá bài Poker

Anhdex

Xe tăng
Ở Hà nội có chỗ nào chơi tử tế, hợp pháp và không gian lận không các cụ. Cháu cũng khoái môn này nhưng chơi nhỏ thôi. Ví dụ cuối tuần ngồi độ 3 tiếng thắng thua trong tầm dăm triệu ạ.
Chả có sòng nào ngoài tự tụ thôi cụ 🥱

printer05

Xe điện
Tức là trên bài cụ cầm hai con 2, một ông có 2 con Át, 1 ông có 2 con K. Phần bài mở ra ở dưới nó có 2 con 2 và 1 con Át. Như vậy khi tính điểm người ta sẽ ghép 2 cây trên bài mỗi người với 5 cây chung ở dưới để chọn ra trường hợp nào cao nhất. Nhà cụ thớt có 2 con 2 cộng với 2 con 2 của chung ở dưới như vậy là thành bài 4 con 2. Ông có đôi Át cộng thêm 1 con Át ở dưới và 2 con 2 ở dưới thành 3 con Át và 2 con 2. Ông có đôi K cộng thêm 2 con 2 ở dưới thành bài 2 con K 2 con 2. (bài này thì bỏ gấp vì chả có vị gì)
Cụ ý tả bị sai đấy. Bài đấy là một người cù lũ A (đôi 2), một người cù lũ 2 (đôi K), cụ chủ thớt chỉ có một con 2 nhưng ghép với 3 con 2 dưới bàn là thành tứ quý 2 (lúc đầu trên cụ chủ thớt có 1 con 2 một con 7).

printer05

Xe điện
Em vừa có quả thần thánh chơi bài Poker, cảm giác mạnh quá nên quên chụp màn hình.

Chả là em cầm trên bài 1 con 2 và 1 con 7, chẳng có vị gì. Màn pre-lop có 1 người chơi có đôi K nên tố blind, cả bàn theo. Vì tố nhỏ nên em cũng theo. Hai tay bên trái phải em đều cầm A. Đến flop 3 lá bài lật lên thì là 1 con 2 và hai con A, tay phải em tố mạnh. Em ngầm ngừ 1 phát thì cũng theo, bên trái tố tiếp, nhà cầm đôi K tất tay. Phải em lại tố tiếp. Nói chung trừ 1 tay bỏ còn cả trai làng ra tay hiếp tập thể. Em đã định bỏ, nhưng như có một câu thầm nhắc vô hình nào đó nói em theo.

Dĩ nhiên tay cầm bài bên trái tất tay và đến lượt bài bên phải tất tay luôn và xuống tay rất nặng. Em nghĩ một hồi đành liều tất tay theo.

Kỳ lạ là cả hai con lật sau turn và river đều là 2 con 2 để em có Poker, giết chết 2 nhà AAA22 và 1 nhà KK22.

Cô đã thương làm người thường cũng khó :))
Một nhà là 222KK.

Theo như mô tả thì bài dưới bàn đã là cù lũ 2 và đôi A rồi. Éo hiểu sao ông cầm đôi K còn all in (hoặc theo)

locve

Xe tăng
Ở Hà nội có chỗ nào chơi tử tế, hợp pháp và không gian lận không các cụ. Cháu cũng khoái môn này nhưng chơi nhỏ thôi. Ví dụ cuối tuần ngồi độ 3 tiếng thắng thua trong tầm dăm triệu ạ.
Cờ gian bạc lận, khó tin lắm. Trừ khi cụ chơi với hội bạn bè thân thiết và biết là ko bị bọn nó hội đồng để lừa cụ

printer05

Xe điện
Do KK đánh sai thôi cụ.
nếu em cầm KK em raise ở flop thì2-7 tuổi gì xem đc flop.Mở flop em c-bet thì cụ chạy mất hẳn dép luôn.
Cụ chuẩn rồi, mở ba cây thì người cầm đôi KK đã có 2 đôi, raise là làng chạy hết (đương nhiên là không biết nhà cầm A lúc đấy đã có AAA)

Vn-Index

Xe tải
Cụ ý chơi tiền ảo thôi, em thường xuyên chơi ảo trò này nên biết, nhất là Poker_Pro.VN tiền ảo to vãi, sở hữu vài tỷ đến vài chục tỷ là bình thường, tha hồ tất tay. Nhất là có vài tỷ vào sòng khoảng 8,9 ông toàn tất tay vòng đầu 400 triệu luôn, khỏi nghĩ hahaa...
Chơi Poker ở sòng quốc tế như PokerStarsLite thì hay hơn, chơi tiền nhỏ nhưng toàn dân QT vừa chơi vừa chát mới vui :D

Lèo tèo

Xe đạp
Em vừa có quả thần thánh chơi bài Poker, cảm giác mạnh quá nên quên chụp màn hình.

Chả là em cầm trên bài 1 con 2 và 1 con 7, chẳng có vị gì. Màn pre-lop có 1 người chơi có đôi K nên tố blind, cả bàn theo. Vì tố nhỏ nên em cũng theo. Hai tay bên trái phải em đều cầm A. Đến flop 3 lá bài lật lên thì là 1 con 2 và hai con A, tay phải em tố mạnh. Em ngầm ngừ 1 phát thì cũng theo, bên trái tố tiếp, nhà cầm đôi K tất tay. Phải em lại tố tiếp. Nói chung trừ 1 tay bỏ còn cả trai làng ra tay hiếp tập thể. Em đã định bỏ, nhưng như có một câu thầm nhắc vô hình nào đó nói em theo.

Dĩ nhiên tay cầm bài bên trái tất tay và đến lượt bài bên phải tất tay luôn và xuống tay rất nặng. Em nghĩ một hồi đành liều tất tay theo.

Kỳ lạ là cả hai con lật sau turn và river đều là 2 con 2 để em có Poker, giết chết 2 nhà AAA22 và 1 nhà KK22.

Cô đã thương làm người thường cũng khó :))
Cụ mày oánh tiền ảo thôi
Chứ đánh thật mà cầm đôi k ở smal hoặc big blind thế nó chả ấn cho A tài bé chạy rẽ đất chứ nói gì cụ cầm 2-7:))
Tất nhiên như cụ nói cô thương làm người thường cũng khó nhưng lâu lắm cô mới thương cụ à :))

Lèo tèo

Xe đạp
Chả có sòng nào ngoài tự tụ thôi cụ 🥱
Cụ đánh cash thì sẽ k có hoặc là có mà vẫn sợ lên phường ngồi
Còn đánh tour thì ra mấy club poker Hà Nội nhiều mà
( buy in 1 chén đâu đó vài trăm 1 củ ) oánh mà vào sâu thì ngồi tầm 6-8 tiếng

sivibi

Xe tăng
Chục năm trước cty cũ cũng có hội chơi poker, sếp hay tổ chức anh em đến đánh bài uống rượu. Mỗi lần mang 5 củ đi chơi. Ai thắng thì để lại vài củ coi như góp tiền rượu với sếp. Thế mà cũng chục năm rồi

Rong Ruổi

Xe container
Cụ bị Châu Tinh Trì nhập cmnr :D

Anhdex

Xe tăng
Cụ đánh cash thì sẽ k có hoặc là có mà vẫn sợ lên phường ngồi
Còn đánh tour thì ra mấy club poker Hà Nội nhiều mà
( buy in 1 chén đâu đó vài trăm 1 củ ) oánh mà vào sâu thì ngồi tầm 6-8 tiếng
Ra culb xác xuất bị quây vẫn có 😂 nói chung tốt nhất vẫn là anh em cùng đam mê chơi xả st thôi ạ 🥱

Vn-Index

Xe tải
Chục năm trước cty cũ cũng có hội chơi poker, sếp hay tổ chức anh em đến đánh bài uống rượu. Mỗi lần mang 5 củ đi chơi. Ai thắng thì để lại vài củ coi như góp tiền rượu với sếp. Thế mà cũng chục năm rồi
Cụ nói em lại nhớ thời 2008 thời của Trứng, bọn em làm sale đi chơi làm cả bộ chip mua hình như 2 triệu đựng trong cái vali rồi để mang đi chơi, tối đến cả chục ông xúm lại tiền như nước :D

Xe_loi

Xe tăng
Ông cầm KK tham định rỉa để làm miếng to. Em mà cầm đôi to là em đuổi cmn hết bọn bâu nhâu, tố phát nửa tk ktra bài hoặc all in để đỡ phí bài đẹp :)).

socvau

Xe buýt
Ông cầm KK tham định rỉa để làm miếng to. Em mà cầm đôi to là em đuổi cmn hết bọn bâu nhâu, tố phát nửa tk ktra bài hoặc all in để đỡ phí bài đẹp :)).
Những ai cầm đôi bài lớn mà all in thì thường là chim mới ra ràng, nhất là ngồi đầu hoặc giữa. Thường đôi to bắt đánh láo thì ngồi đầu vòng tố hay đánh nhử, cuối vòng hay tố mớm.

m4s

Xe điện
Cụ chưa chơi poker bao h rồi. Khả năng cụ nêu ko bao h xảy ra nhé.

Đố cụ làm thế nào mà trong 1 ván bài vừa có ng tứ quý, vừa có người royal flush đấy
Vẫn xảy ra mà cụ, em gửi ảnh