LA ... NightHawk ... Rebel <-- GIÀ mà GÂN

Trạng thái
Thớt đang đóng

rgvmen

Xe container
Bác VA ghép hình LA tận bên Nhật hay nhỉ ...
Thế nên người ta mới nói, trăm nghe không bằng một thấy, trăm thấy không bằng một ... sờ, cụ nhỉ :))

Em chuột bạch cái Logo version 2, xin ý kiến các cụ gấp văn gáp ạ :)
Mô tả sơ bộ:
- Tỷ lệ khuôn tròn tương đương vành - lốp của LA.
- Hình nan hoa đặc trưng của LA - lấy mẫu vanh trước (vành sau có 1 khe sáng thôi) tỷ lệ khe sáng được điều chỉnh để phù hợp với quy mô logo.
- Phần tô đen trắng caro thể hiện tính chuyên nghiệp về độ chơi xe =))
- Phần chữ vẫn giữ tinh thần của logo trước như cả nhà đã thống nhất.

Khi làm sẽ làm Decal in, đúng màu đen trắng như trong hình.
Vị trí dán xin các cụ thống nhất cho, hôm trước có mấy a e đã thảo luận là dán vào vị trí mặt trên bình xăng, gần về phía trym của mình, sao cho khi mình ngồi lên xe là trym luôn nhìn thấy logo, vị trí này còn thuận tiện để nhận biết nhau, ví dụ: khi đi ngoài đường thấy ai đi LA, các bác chỉ việc vượt ngang lên và nhìn vào trym người ấy, nếu thấy logo dán cạnh trym thì đích thị là mem nhà mình ạ =))

Xin ý kiến các cụ để sớm hạ cờ ạ :D

trau keo

Xe tăng
Thế nên người ta mới nói, trăm nghe không bằng một thấy, trăm thấy không bằng một ... sờ, cụ nhỉ :))

Em chuột bạch cái Logo version 2, xin ý kiến các cụ gấp văn gáp ạ :)
Mô tả sơ bộ:
- Tỷ lệ khuôn tròn tương đương vành - lốp của LA.
- Hình nan hoa đặc trưng của LA - lấy mẫu vanh trước (vành sau có 1 khe sáng thôi) tỷ lệ khe sáng được điều chỉnh để phù hợp với quy mô logo.
- Phần tô đen trắng caro thể hiện tính chuyên nghiệp về độ chơi xe =))
- Phần chữ vẫn giữ tinh thần của logo trước như cả nhà đã thống nhất.

Khi làm sẽ làm Decal in, đúng màu đen trắng như trong hình.
Vị trí dán xin các cụ thống nhất cho, hôm trước có mấy a e đã thảo luận là dán vào vị trí mặt trên bình xăng, gần về phía trym của mình, sao cho khi mình ngồi lên xe là trym luôn nhìn thấy logo, vị trí này còn thuận tiện để nhận biết nhau, ví dụ: khi đi ngoài đường thấy ai đi LA, các bác chỉ việc vượt ngang lên và nhìn vào trym người ấy, nếu thấy logo dán cạnh trym thì đích thị là mem nhà mình ạ =))

Xin ý kiến các cụ để sớm hạ cờ ạ :D

chết chết, anh em đi đường với nhau lại suốt ngày chăm chăm nhìn trym thì chết :D, mấy hôm nữa hội báo chí lại phong anh em cái tên hội" Cao thái LA" :))

Tupji

Xe tăng
nhìn hay phết, cho chữ đậm lên cho dễ nhìn, có thể đảo chiều đưa chũ xuống dưới không?

rgvmen

Xe container
nhìn hay phết, cho chữ đậm lên cho dễ nhìn, có thể đảo chiều đưa chũ xuống dưới không?
Chữ để trên nó thoát hơn bác ạ.
Chữ thì nhìn tổng thể có vẻ hơi bé, em sẽ cân nhắc font khác và nhích kích thước lên 5% nữa :)
Các bác xem ảnh dưới xem có ảo không nhé =))

happyhn

Xe lăn
chữ LA cách xa chữ custom thêm 1 chút cho rõ ràng nhỉ
Em mầu đỏ ảnh trên là em mới nhận từ Cam về. Em chỉ lấy khung và máy. Phụ kiện còn lại thay đồ mới hết. Ai cần đồ gì cú ới cụ kick, em gửi chỗ cụ ý
Em xanh em bán nhanh rồi, chưa kịp rao đã xong

Chỉnh sửa cuối:

trau keo

Xe tăng
Chữ để trên nó thoát hơn bác ạ.
Chữ thì nhìn tổng thể có vẻ hơi bé, em sẽ cân nhắc font khác và nhích kích thước lên 5% nữa :)
Các bác xem ảnh dưới xem có ảo không nhé =))
ều cụ kích để xe trong nhà nghỉ hay sao mà phải che biển thế :D

trau keo

Xe tăng
chữ LA cách xa chữ custom thêm 1 chút cho rõ ràng nhỉ
Em mầu đỏ ảnh trên là em mới nhận từ Cam về. Em chỉ lấy khung và máy. Phụ kiện còn lại thay đồ mới hết. Ai cần đồ gì cú ới cụ kick, em gửi chỗ cụ ý
Em xanh em bán nhanh rồi, chưa kịp rao đã xong
mai off anh em mang bao tải đi nhặt đồ :D

moonlight

Xe tăng
Cho cái vòng tròn ở trong nó to ra nhìn cho nó khỏe cụ Kích ơi :D

rgvmen

Xe container
Cảm ơn các cụ, cụ nào quan tâm cho em xin ý kiến em sửa phát ăn luôn nào =))

DangLH

Xe buýt
Logo này đẹp và rất đặc trưng cho LA vì thể hiện được cái vành đúc, chẳng lẫn với xe nào (mấy logo trước các kụ nguệch ngoạch ra hình cái xe chẳng giống loại gì cả :) )

Theo ngu ý của em thì có lẽ nên bổ sung thêm "250T" thành "LA Custom 250T & Friends" vì ra đường nhiều ếch lắm, chẳng hiểu LA là gì đâu, có chú còn bảo LA 125.

Nửa dưới có thể bổ sung thêm dòng "otofun.net" để biết rõ gốc tích của hội ta (để caro cả nửa dưới nhiều quá).

honda

Xe buýt
Logo thì OK rồi, rất đặc trưng. Cụ kích xem anh em đăng ký giề thì cho em ké với nhé, em cần mấy thứ trên LA đỏ, mai bàn luôn nhỉ, em chỉ lấy bình xăng và đôi cốp, em sơn xanh, rồi lại cho lại cụ. Thế là hết đồng bóng

Chỉnh sửa cuối:

Tupji

Xe tăng
Logo thì OK rồi, rất đặc trưng. Cụ kích xem anh em đăng ký giề thì cho em ké với nhé, em cần mấy thứ trên LA đỏ, mai bàn luôn nhỉ, em chỉ lấy bình xăng và đôi cốp, em sơn xanh, rồi lại cho lại cụ. Thế là hết đồng bóng
Chả biết xe này mình có nhặt được cái gì không nhỉ?

rgvmen

Xe container
Kính các bác, em đã điều chỉnh chữ to ra , em đề xuất chọn hình dưới, LAT là tên chính xác nhất ạ, phần vành em đã mở dày lên thử nhưng mất tỷ lệ, không thanh thoát ạ, phần tên miền em nghĩ chưa nên đưa vào vì nhiều lý do ạ.
Kích thước em đề nghị là đường kính rộng 8,6cm.

Kính gửi các bác xem xét ạ :)

Các PA chọn khác, PA em đề xuất là PA 3 ạ :)

honda

Xe buýt
Em chọn phương án 4, ngày mai em lại đi off với lũ bạn học từ 12h đến chiều, đến 4 h 30, nếu qua chỗ anh xem chỉ cho em xin 1 vại thôi nhé. Không thì tèo

trau keo

Xe tăng
chết nhìn cờ caro nhiều hoa hết cả mắt :D, em giống cụ kích chọn phương án 3

Tupji

Xe tăng
Em chọn phương án 4, ngày mai em lại đi off với lũ bạn học từ 12h đến chiều, đến 4 h 30, nếu qua chỗ anh xem chỉ cho em xin 1 vại thôi nhé. Không thì tèo
cái này các cụ xưa gọi: ăn hai mâm ngủ hai giường.
:D

happyhn

Xe lăn
Logo này đẹp và rất đặc trưng cho LA vì thể hiện được cái vành đúc, chẳng lẫn với xe nào (mấy logo trước các kụ nguệch ngoạch ra hình cái xe chẳng giống loại gì cả :) )

Theo ngu ý của em thì có lẽ nên bổ sung thêm "250T" thành "LA Custom 250T & Friends" vì ra đường nhiều ếch lắm, chẳng hiểu LA là gì đâu, có chú còn bảo LA 125.

Nửa dưới có thể bổ sung thêm dòng "otofun.net" để biết rõ gốc tích của hội ta (để caro cả nửa dưới nhiều quá).
Có lẽ cụ nên bổ xung thêm kiến thức ạ. LA bi giờ toàn 250 hết rồi, chứ con LA ra đời đầu tiên năm 79 chỉ có 110 phân khối thôi ạ. Mới đây đi of với mấy cụ em vân tưởng LA có 175cm3 thôi. Ai ngờ.

Ok. Em cũng thích số 3 (cho nó gần mục tiêu số 4 cách ... 1 gang)

rgvmen

Xe container
Vâng ạ, 3 với 4 thì same như nhau, chỉ nhờ bác Tụt hay bác dk cầm đi chế bản thì a e họ cân = Corel dễ hơn để chữ & nó nằm chính giữa ạ :)
Em cũng đang túi bụi, bác nào đi in hộ em nhé, cái này phải in mới đẹp, kinh phí thì làm khoảng 20-30 cái sao cho chẵn tiền và dán cho thoải mái, bác nào biết chỗ thì đi in giúp anh em em xin gửi tiền ứng trước cho đỡ thiệt hại gia chủ ạ :(

happyhn

Xe lăn
vụ này là 3 nhé, 4 thi thoảng em mới thích

DangLH

Xe buýt
Em thấy PA 3 hợp lý nhất.

Em vẫn bảo lưu ý kiến bổ sung thêm đoạn "otofun.net" vào nửa lốp dưới.

Kính các kụ xem xét.

Trạng thái
Thớt đang đóng