LA250 Già mà Gân - Góc kỹ thuật - Mạn đàm

Trạng thái
Thớt đang đóng

trau keo

Xe tăng
có mấy quả video cụ kích cả bác hùng úp cho anh em lãm cái :D

rgvmen

Xe container
AT thì Morning hoặc Groove hoặc làm con Ancent VN, xe có cốp sau vẫn sướng hơn :)

DangLH

Xe buýt
Em đi cái KM (AT) mua của anh Hải gần 4 năm nay, chạy ~ 4 vạn, nói chung là ổn. Sướng nhất là đỗ vạ vật không ngại bị vặt đồ + phụ tùng thay thế vừa sẵn, vừa rẻ. Xăng chạy đường trường chắc chắn dưới 6 lít/km (cỡ 5,7).

Quay lại chủ đề LA, xe em đang bị chờn zen bugi 1 bên, vặn toàn bị trượt, giờ muốn ta rô lại thì làm ở đâu? Chi phí thế nào? Cần chú ý gì? Các kụ nào đã từng xử lý món này rồi thì cho em xin ít kinh nghiệm.

Cảm ơn các kụ.

trau keo

Xe tăng
Em đi cái KM (AT) mua của anh Hải gần 4 năm nay, chạy ~ 4 vạn, nói chung là ổn. Sướng nhất là đỗ vạ vật không ngại bị vặt đồ + phụ tùng thay thế vừa sẵn, vừa rẻ. Xăng chạy đường trường chắc chắn dưới 6 lít/km (cỡ 5,7).

Quay lại chủ đề LA, xe em đang bị chờn zen bugi 1 bên, vặn toàn bị trượt, giờ muốn ta rô lại thì làm ở đâu? Chi phí thế nào? Cần chú ý gì? Các kụ nào đã từng xử lý món này rồi thì cho em xin ít kinh nghiệm.

Cảm ơn các kụ.
vụ ta rô cụ alo cho bác honda, cụ honda dính rồi :D, ý hôm nào chi hội long biên off cái nhỉ, nhà bác với nhà em ở long biên, cụ honda làm ở nguyễn sơn :D

honda

Xe buýt
@ Bác Đăng: tôi cũng mới phải gien lại, mất chừng 2-3 tiếng là ổn, cụ ra Nguyễn sơn làm cũng được, hoặc xuống Hưởng - Đường láng, tôi không nhớ giá là 2 hay 4 lít. Tháo nhấc đầu bò ra, thợ mang thớt đầu bò đi đóng lại cốt sắt, sau đó làm gien mới, cũng đơn giản thôi bác.
Trưa mai cụ có rỗi caffe tí rồi "tư vấn luôn thể'. Hoặc chiều thứ 7 này, làm rồi off luôn

Chỉnh sửa cuối:

Trieupham007

Xe đạp
Hôm nọ bác 007 chỉ nói cách xoa bóp thôi, còn cách bơm, thì hình như chưa có. Bác 007 nói rõ thêm cho anh em, bơm bao CC là đủ
Trong tài liệu chẳng nói bơm bao nhiêu là đủ cả bác honda ơi, nhưng thực tế em dùng bơm mở để bơm đến khi thấy mỡ trào ra không vào được nữa thì ... dừng lại bác ợ. Chỉ đơn giản thế thôi.

DangLH

Xe buýt
@ Bác Đăng: tôi cũng mới phải gien lại, mất chừng 2-3 tiếng là ổn, cụ ra Nguyễn sơn làm cũng được, hoặc xuống Hưởng - Đường láng, tôi không nhớ giá là 2 hay 4 lít. Tháo nhấc đầu bò ra, thợ mang thớt đầu bò đi đóng lại cốt sắt, sau đó làm gien mới, cũng đơn giản thôi bác.
Trưa mai cụ có rỗi caffe tí rồi "tư vấn luôn thể'. Hoặc chiều thứ 7 này, làm rồi off luôn
Hôm trước bác làm ở Hưởng hay ở đâu?

Trưa nay em có việc bận mất rồi, từ mai đến hết tuần có kế hoạch đi tránh nóng ở Cửa Lờ nên tuần này không còn thời gian để đi sửa. Tuần sau chắc phải xử lý sớm.

rgvmen

Xe container
Cửa Lờ vừa xa vừa nóng bỏ m ẹ mà các bác cứ đâm đầu vào, đi ít thôi không trán nó bóng lộn l ồn lôn lên các bác ạ =))
Các bác cũng nên rút kinh nghiệm tháo ra tháo vào cái bugi vừa thôi không toét gien ra, vặn vào cũng vặn vừa tay chứ đừng làm như trả thù dân tộc nhé :)
Bơm ty mỡ thì khi nào nó phòi ra tức là không vào được thì thôi bác 007 nhỉ, cụ nào cầm trịch vụ này bơm cho toàn bộ anh em đi nào :)

Tupji

Xe tăng
Hôm nọ bác 007 chỉ nói cách xoa bóp thôi, còn cách bơm, thì hình như chưa có. Bác 007 nói rõ thêm cho anh em, bơm bao CC là đủ
Trong tài liệu chẳng nói bơm bao nhiêu là đủ cả bác honda ơi, nhưng thực tế em dùng bơm mở để bơm đến khi thấy mỡ trào ra không vào được nữa thì ... dừng lại bác ợ. Chỉ đơn giản thế thôi.
Khổ quá, có thế....biết rồi mà cứ hỏi.....Bơm đến khi nào nó phòi ra thì thôi. Thế lão chưa bao giờ xem người ta bơm cho 4 bánh à :D

Tupji

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

honda

Xe buýt
Hôm trước bác làm ở Hưởng hay ở đâu?

Trưa nay em có việc bận mất rồi, từ mai đến hết tuần có kế hoạch đi tránh nóng ở Cửa Lờ nên tuần này không còn thời gian để đi sửa. Tuần sau chắc phải xử lý sớm.
Hôm trước tôi làm ở Tuấn Ba La, cái này cũng đơn giản thôi bác, hôm nọ của em bị toét, đến mức nổ máy là bay bugi ra ngoài.

Tupji

Xe tăng
Em đã hỏi giá sơn bình xăng và đôi cốp hết 200k, sơn tại ga ra ô tô bằng sơn tu bông. Có bác nào sơn thì anh em làm luôn 1 thể.

rgvmen

Xe container
Em đã hỏi giá sơn bình xăng và đôi cốp hết 200k, sơn tại ga ra ô tô bằng sơn tu bông. Có bác nào sơn thì anh em làm luôn 1 thể.
Bác hỏi giúp em xem sơn Chaly màu trắng hết bao xiền nhé, đa tạ bác :)

Tupji

Xe tăng
Bác hỏi giúp em xem sơn Chaly màu trắng hết bao xiền nhé, đa tạ bác :)
Hoãn thôi, hôm trước em thấy nó tháo tung 1 con xe ga ra hàn gò sơn tất tần tật ngon lành có 2 củ. Đuỵt con mẹ nhà chúng nó, sáng em hỏi sơn La già ( cốp và bình xăng) thì thằng thì nói 2 loét thế mà thằng chốt đòi 1 củ ( giá anh em :P - anh em cái mả cha bà già nhà nó x-( ) Còn xe của em thì nó làm ko lấy tiền, chắc chỉ lấy tiền sơn thôi.

rgvmen

Xe container
Cấm văng tung tóe trên này bác Tụt nhé :))
Thực ra sơn k cần, cứ lấy bình Crom mà xịt, có khi lại hay :D

trau keo

Xe tăng
Cấm văng tung tóe trên này bác Tụt nhé :))
Thực ra sơn k cần, cứ lấy bình Crom mà xịt, có khi lại hay :D
hay thứ bảy này anh em làm phát nhỉ, màu độc lại bền :)), ngồi chịu kó oánh lại mờ mờ cho nó đẹp :D

rgvmen

Xe container
hay thứ bảy này anh em làm phát nhỉ, màu độc lại bền :)), ngồi chịu kó oánh lại mờ mờ cho nó đẹp :D
Hay bác nào chuột bạch, xịt toàn thân LA đi, em đăng ký xịt toàn bộ cái nồi cơm điện của em bác Tụt nhé :))

totruongto3

Xe buýt
Chào các cụ, hiện tại nhà cháu đang dùng tay xách kiểu truyền thống như thế này

cháu thấy hơi cồng kềnh vì loại này thì tiện cho cụ nào lắp thùng phía sau, nhưng cháu từ đi đến giờ chưa dùng đến thùng ngày nào nên cháu muốn thay bằng tay xách như thế này ạ.

cháu xin hỏi các cụ, nếu muốn mua tay xách như thế thì có thể mua được ở đâu ạ? Cụ nào biết chỉ cho cháu với hoặc cụ nào có nhu cầu đổi tay xách sang loại của cháu thì lại càng tốt ạ.
Nhà cháu cảm ơn các cụ.

Tupji

Xe tăng
Chào các cụ, hiện tại nhà cháu đang dùng tay xách kiểu truyền thống như thế này

cháu thấy hơi cồng kềnh vì loại này thì tiện cho cụ nào lắp thùng phía sau, nhưng cháu từ đi đến giờ chưa dùng đến thùng ngày nào nên cháu muốn thay bằng tay xách như thế này ạ.

cháu xin hỏi các cụ, nếu muốn mua tay xách như thế thì có thể mua được ở đâu ạ? Cụ nào biết chỉ cho cháu với hoặc cụ nào có nhu cầu đổi tay xách sang loại của cháu thì lại càng tốt ạ.
Nhà cháu cảm ơn các cụ.
Em dự cái tay xách bác cần là tay của Su.
Theo em Bác để như thế đẹp hơn, lắp cái xách kia nhìn cộc lắm, xấu hết cả dáng xe.
Còn nếu Bác vẫn có nhu cầu đổi thì để lại cho em cái tay xách của bác nhé, em cám ơn bác trước :D
Chiều thứ 7 anh em ngồi cà phê giao lưu ở góc Trần nhân tông - hồ Hale. Bác ra giao lưu nhé

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng