Lạc cảnh Đại Nam

shin_hyun

Xe hơi
hôm mùng 5 tết , đến đại nam hơi bị thất vọng, lạc cảnh còn ít lắm đa phần giống tàu, àh còn có một câu gì mà khắc trên bia đá chữ sơn son thếp vàng hẳn hoi, em đứng lại đọc hết xong rồi ngẫm 30 phút, .....éo hiểu gì hết , không biết họ nói gì...? còn đưa F1 xuống biển nhân tạo tắm, em đưa vợ cả vào trông nom F1 bọn nó bắt phải nộp phí mất 50,000vnd , em nói với nó là vô lí, vợ tôi có tắm đâu mà thu phí, nó không chịu, em dọa sẽ viết báo về sự bất hợp lí này, chúng nó bảo tôi thách ông đấy, có mấy người đứng sau em nói thôi lỡ rồi, anh ca bài ca "đi một lần rồi thôi" em nghe có lí, và để chiều F1, đành phải đóng phí.....! [-O<

momoyama68868

Xe điện
Vừa coi lại bài về chùa Bái Đính,e thấy so với Đại Nam thì không thể sánh bằng.nhất là cách làm du lịch.Mời các bác ngó nhé,chuyến đi này e đi cuối năm 2010.

Lạy Thánh mớ bái. So sánh sở thú với quần thể kiến trúc Chùa chiền bó tay..bó toàn thân lun^:)^

E biết rồi, nhưng e muốn hỏi: số mấy, đường nào, phường nào, quận nào kia mà
Quốc lộ 13 , Xã Hiệp An thị xã Thủ Dầu Một ĐT : 0650.3845845

nguyenquangpt

Xe tăng
Vừa coi lại bài về chùa Bái Đính,e thấy so với Đại Nam thì không thể sánh bằng.nhất là cách làm du lịch.Mời các bác ngó nhé,chuyến đi này e đi cuối năm 2010.

Lạy Thánh mớ bái. So sánh sở thú với quần thể kiến trúc Chùa chiền bó tay..bó toàn thân lun^:)^
Bác coi lại đi,e đã cancel ảnh vườn thú.chỉ show ảnh đại nam nhất tự.nên theo dõi đầy đủ roài hẳng nhảy vào nhé.

trau keo

Xe tăng
đại nam thì em chưa đi nhưng bái đính thì hôm trước em vừa đi nói chung là thất vọng, ăn mày thì nhiều bẩn , lộn nhộn, nói chung là chả hiểu về sao làm xong thì có khá hơn không, chứ giờ thì thất vọng quá

vietran

Xe ba gác
Nói chung xa hoa lãng phí và hổ lốn cả
Gì mà vừa thờ thần, phật, vua, rồi chủ tịch lại còn vừa nuôi hổ báo chuột bọ nữa. Đúng là chủ lò gạch lên ngôi

vietran

Xe ba gác
Cả BD và ĐN chúng quy cũng chỉ để rửa và kiếm xiền thoai, tâm linh tâm léc gì. Nên vào ngôi chùa nhỏ u mịch cổ kính còn hơn.
Thấy Tây đồn trụ trì ốm thập tử nhất sinh khi nhận cai quản mấy cái lài đấy. Không đem xiền ra trộn với thế giới tâm kinh được đâu

muadem

Xe cút kít
Nói chung em thấy thế hệ chúng ta thấy những kiến trúc mới thì cảm thấy lạc lõng nhưng khoảng trăm năm sau đời cháu chắt chút chít mình mới thấy giá trị. Còn đâu AE mình chỉ coi như đi vincom thôi mà...

dainamcorp

Xe đạp
ĐN cũng đẹp đó chứ, các bác đi mỏi chân ah?

vinasat01

Xe đạp
Mình cũng đi rùi, nói chung đẹp, khách sạn nghỉ ngơi tốt, nhưng chắc quay lại đó thì khoảng 5 năm/lần mai ra còn hứng thú. Cơ bản là quang cảnh nhân tạo hết, ngắm nghía một lần là thấy chán rồi, e đi lần thứ 2 cách lần thứ 1 hơn 1 năm, lần 2 ra chỉ thích xuống bãi tắm xong rồi nghỉ thôi. Ngẫm lại cứ đi chỗ nào có nhiều nước là thích nhất!

nguyenquangpt

Xe tăng
Mình cũng đi rùi, nói chung đẹp, khách sạn nghỉ ngơi tốt, nhưng chắc quay lại đó thì khoảng 5 năm/lần mai ra còn hứng thú. Cơ bản là quang cảnh nhân tạo hết, ngắm nghía một lần là thấy chán rồi, e đi lần thứ 2 cách lần thứ 1 hơn 1 năm, lần 2 ra chỉ thích xuống bãi tắm xong rồi nghỉ thôi. Ngẫm lại cứ đi chỗ nào có nhiều nước là thích nhất!
Lần đầu e đến nên có thể hơi ngợp,năm nay thử quả nữa xem tn.

Takeshi

Xe tải
Ếu ôi... Cái chốn cung đình này là của tư nhân sao? Thiết nghĩ chủ nhân còn giàu có hơn cả mấy ông vua thời xưa nhỉ. Nhìn đâu khác gì các cung điện nguy nga tráng lệ của vua chúa ngày xưa.
Tiền ở đâu ra??? Ở đâu mà nhiều bạt ngàn thế hả các cụ ??!?!???????

vinasat01

Xe đạp
Ếu ôi... Cái chốn cung đình này là của tư nhân sao? Thiết nghĩ chủ nhân còn giàu có hơn cả mấy ông vua thời xưa nhỉ. Nhìn đâu khác gì các cung điện nguy nga tráng lệ của vua chúa ngày xưa.
Tiền ở đâu ra??? Ở đâu mà nhiều bạt ngàn thế hả các cụ ??!?!???????
"Tiền không tự sinh ra và cũng không tự mất đi, chỉ chuyển từ túi người này sang túi người kia mà thôi" hehee...

benghe

Xe điện
Chắc ý cụ chủ thớt là đánh giá và so sánh cách thức tổ chức, quy hoạch và quản lý một quần thể kiến trúc thôi... đúng là BĐ mới đưa vào khai thác nên chưa thể hoàn hiện được, chắc cũng phải vài năm nữa nó mới ổn

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận hai công trình đều hoành tráng. Chỉ tiếc là không mang đc nét kiến trúc đặc trưng của vùng, miền, đất nước vào thôi. Nhất là cái anh Đại Nam, nhìn như Trung Quốc liên doanh với VN xây dựng. Ta ko giống ta, Tàu chả giống tàu.
E đồng ý với cụ về quan điểm này. ĐN e chưa đi nhưng sau khi đi BĐ thì chỉ có mỗi cảm nhận TO thôi các cụ ạ. còn về TINH hoa dân tộc thì ko nổi bật.