[Funland] Lại 1 câu chuyện buồn về 1 bác tài

hieukon

Xe container
Chào các cụ.
Bên ngoại nhà em dẫn các cháu ra HN chơi. Tối hôm qua, em có đưa lên bờ hồ đi bộ. Lúc đi xe từ nhà lên thì e cũng đã dặn mọi ng đi về grab e đều thanh toán qua thẻ rồi, mọi ng k cần phải trả.

Sau khi chơi xong, Em có đặt grab cho mọi ng về, em đã thanh toán tiền xe qua thẻ. Đông người nên e phải ngồi xe khác.
Nhưng trên đường về, bác tài lại thu tiền mặt người nhà em.

Sáng nay, đi ăn sáng, mọi người nói em mới biết. Em không có sdt bác tài nên phải báo lên tổng đài Grab xử lý, Grab sẽ hoàn lại tiền cho em.

Không rõ bác tài Lương Văn Quân cố tình hay vô tình (em mở lại app không còn hiện biển số xe - chỉ hiện tên). Rất mong nếu bác vô tình thì rút kinh nghiệm.

Hình ảnh không liên quan đến bài viết, chỉ mang tính chất giải trí :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chào các cụ.
Bên ngoại nhà em dẫn các cháu ra HN chơi. Tối hôm qua, em có đưa lên bờ hồ đi bộ. Lúc đi xe từ nhà lên thì e cũng đã dặn mọi ng đi về grab e đều thanh toán qua thẻ rồi, mọi ng k cần phải trả.

Sau khi chơi xong, Em có đặt grab cho mọi ng về, em đã thanh toán tiền xe qua thẻ. Đông người nên e phải ngồi xe khác.

Sáng nay, đi ăn sáng, mọi người nói em mới biết. Em không có sdt bác tài nên phải báo lên tổng đài Grab xử lý, Grab sẽ hoàn lại tiền cho em.

Không rõ bác tài Lương Văn Quân cố tình hay vô tình (em mở lại app không còn hiện biển số xe - chỉ hiện tên). Rất mong nếu bác vô tình thì rút kinh nghiệm.

Cụ đã dặn người nhà như thế mà vẫn rút tiền ra trả thì em cũng chịu.

tunglam28062009

Xe tăng
Cụ đã dặn người nhà như thế mà vẫn rút tiền ra trả thì em cũng chịu.
Chuyện bt mà mợ. E nhiều lần trả tiền rồi mà 2 cụ lẫn cả vk e vẫn tiếp tục trả. Kể cả dặn là đã trả rồi. Đc grab trong bài nếu đúng vậy thì dở rồi. Xe công nghệ có phải truyền thống đâu mà làm trò mèo vậy

bridge

Xe điện
Em cũng hay trả tiền qua thẻ cho người nhà (F1, bà nội...) nên toàn phải dặn người nhà là ko phải trả tiền, đến nơi thì xuống thôi.
Trường hợp cụ chủ đã giải quyết ổn thỏa thì tốt, còn trừ khi với trẻ em nhỏ thì thôi, chứ đã dặn ko trả tiền rồi lại trả thì hơi lạ, có thể gọi điện để hỏi cụ chủ nếu ngồi xe khác mà !!

Wave cùi bắp

Xe điện
Nhìn hình em tưởng bác tài vác Mẹc C chạy gờ ráp

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ.

Chuyện bt mà mợ. E nhiều lần trả tiền rồi mà 2 cụ lẫn cả vk e vẫn tiếp tục trả. Kể cả dặn là đã trả rồi. Đc grab trong bài nếu đúng vậy thì dở rồi. Xe công nghệ có phải truyền thống đâu mà làm trò mèo vậy
Tiên trách (người) nhà, hậu trách nhân.
Sao đã dặn rồi mà vẫn vi phạm? Dặn ai và người được dặn vì sao vẫn rút tiền trả?

Nếu đã đặt niềm tin hoàn toàn vào tài xế thì việc gì phải dặn người nhà nữa.

luot_song

Xe điện
Em lần trước được grab xin lỗi đền bù cho một cuốc khác :)

Tuananh2101

Đi bộ
Quan trọng là người nhà mình không để í thôi cụ

thanhphong1998

Xe điện
Người nhà quên và vẫn trả tiền mặt thì bình thường . Bác tài quên đã nhận tiền qua thẻ để nhận tiền mặt mới là lạ.

hieukon

Xe container
Các cụ còm như này là dung túng cho việc làm sai đấy. Cụ lái xe grab kia biết quá rõ mà vẫn thu là người không trung thực. Người không trung thực thì cách gì cũng không nên biện minh cho họ.
Tẩy chay vì một xh tốt đẹp. Phải em là cụ đấy mà đang đói thối ruột ra em cũng sẽ bảo cháu đã nhận được tiền rồi ạ.
chuẩn đó cụ ak, đói cho sạch, rách cho thơm :)

Hoàng Trang

Xe ngựa
Các cụ còm như này là dung túng cho việc làm sai đấy. Cụ lái xe grab kia biết quá rõ mà vẫn thu là người không trung thực. Người không trung thực thì cách gì cũng không nên biện minh cho họ.
Tẩy chay vì một xh tốt đẹp. Phải em là cụ đấy mà đang đói thối ruột ra em cũng sẽ bảo cháu đã nhận được tiền rồi ạ.
Cụ thấy em đã đề cập đến Tài xế chưa mà cụ bảo dung túng?

JBond

Xe hơi
Cụ rating 1* kèm comment là hãng sẽ lưu ý.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Đọc còm của mợ em thấy thế. Nếu em là cụ grab kia, đọc được còm của mợ em sẽ hả hê.
Vớ vẩn, cụ suy luận cảm tính.
Tài xế mà cố tình nhận tiền là gian dối.
Còn việc đã dặn người nhà rồi mà vẫn rút tiền trả, cũng phải kiểm điểm lại. Nếu không thì dặn người nhà làm gì, cứ để tài xế tự giác.

windy1

Xe điện
Số tiền cụ trả cho cuốc xe grab là bao nhiêu thế.

hieukon

Xe container

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Rõ : Cho Như Thám
Hắc ám cái tâm
Chẳng phải lẫn , nhầm
Tiền đâm thủng dạ

Tham thì thâm nhá
Chẳng khá nổi đâu
Thoát cũng không giàu
Trả mau , trả gấp ...

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói đoạn sau chuẩn rồi, hy vọng là thế hệ con cháu chắt chút chít của ta tự giác hơn cha ông chúng để không cần phải dặn gì mà vẫn không ai bị mất tiền oan.
Thực ra mình chỉ muốn "đánh vào" cái quán tính tư duy của nhiều người rằng, cứ người nhà của chúng ta thì auto đúng. Dù người nhà chúng ta là những đối tượng yêu thương nhất, nhưng chính vì thế mới cần nghiêm khắc nhìn nhận nhất.
Có yêu thì mới không bênh vô lý.

Các ông bà già thì thôi, chứ phải con em dặn rồi còn thế, e cắt tiền tiêu vặt mà bù vào.

hieukon

Xe container
Cụ lấy lại được tiền chưa vậy. Phái công ty grab, họ giải quyết cho cụ ra sao.
e có nhắn tin với tổng đài Grab, báo sẽ hoàn tiền theo thẻ mà e add vào lúc thanh toán cụ ak