[TNGT] Lại 1 vụ tai nạn thương tâm trên đường Phạm Hùng

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
em ngày nào cũng 2 lần đi về đuờng Phạm HÙng, dạo này là 4 lần vì về nhà cả buổi trưa.

Mong cho nạn nhân siêu thoát sớm,

nhưng vẫn phải phát biểu, đoạn đuờng này, xe tải đi gấu mà 2b cũgn ẩu lắm.
các bác 2b ở đoạn này cũng máu yêng hùng lắm cơ, tạt đầu, rù ga, chèn ép 4b là chuyện thường, có hôm đánh Rồ một cái, chưa kịp định hình thì 1 bác 2b ( chở cả nguời yêu) vượt phải thật nhanh, lên đúng mũi xe em thì dừng khựng lại, may mà lúc đó em đi tốc độ chậm, hoặc giả em luống cuống thì tai nạn rồi ...............

Có lần bác 2bánh lượn hình chữ s lên đầu ( vượt phải) làm một chú Ford 16 chỗ phanh không kịp, lao vào giải phân cách rồi lộn tu lên trời, dân đi đường bực quá phóng đuổi theo chú 2b kia đánh cho một trận tơi bời, chán .

Minh Tu

Xe buýt
Cũng chẳng cần ảnh đâu bác ạ! Cứ nghe đến hung thần là ko cần nghe cũng bít hậu quả:69::69::69::69:

Ta Viet Cuong

Xe tăng
bá cáo với các bác, nạn nhận là bố của bạn em, cụ năm nay cũng có tuổi rồi ạ, sáng mai em đi viếng

tdhien

Xe buýt
Mong cho linh hồn người đã khuất được siêu thoát:77:

zeromanvp

Xe tăng
Em đang định chuyển qua khu CN Thăng Long làm việc mà đọc thớt này có lẽ phải suy nghĩ kỹ hơn nữa.
Cầu mong linh hồn nạn nhân được siêu thoát

ChuotLon

Xe hơi
Cầu mong linh hồn người đó được siêu thoát

binhnq2

Xe tăng
các cụ già thì phản ứng chậm, chỉ dùng số 4 và với tâm niệm là đi chậm thì an toàn. Chia buồn với người đã khuất. Chỉa sẽ cho những ng 2 bánh là đi phải đúng tốc độ, chậm thì làn trong, ko nên ra làn ngoài.

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Nghe Kụ chủ thớt, iem ko dám đi đường này nữa. Adi đà phật. Cầu mong linh hồn người mất được siêu thoát!

thepviet

Xe đạp
:77::77::77: dẹp hết bọn Hung thần này đi

Ngày nào em cung phải đi làm qua con đường này, vì thế mỗi lần gặp xe chở cát đi qua , các xe này chạy nhanh và ẩu lắm nên em chỉ muốn Chính phủ cho phép rút súng bắn để tiêu diệt cho nổ lốp xe thôi.
:21:

Biển quá đẹp, chúc mừng bác nghe. Quả thực :77:Bác kiếm như thế nào được con biển đẹp vậy?

ABCD

Xe tải
nguy hiểm, nguy hiểm thật,chắc em chẳng dám đi đường này nữa.Đi đường này cực ức chế với tất cả các loại phương tiện.:'(

4_banh_tu_che

Xe đạp
Xin chia buồn với gia đình nạn nhân và cầu mong linh hồn người xấu số được siêu thoát!!!

Nhiều vụ tai nạn em thấy vừa thương vừa giận nạn nhân, đã đi 2B xe 4B đằng sau bấm còi ầm ĩ vẫn cứ đủng đỉnh ko chịu nhường đường (đường bên tay phải vẫn còn rất rộng chắc Bác ý nghĩ nó bấm còi mà mình tránh sang phải ngay thì mình lép vế thì phải), đang đi thẳng ko hề xi nhan hoặc ra tín hiệu gì rẽ trái nhoằng 1 phát, có xe đi ngay đằng sau thì ko còn gì để đỡ, có bác 2B lúc rẽ trái lại ngoái lại đằng sau, ko thèm gạt xi nhan mặc dù có xe đi trước rẽ trái đã gạt xin nhan rồi (ko thể nói là quên được - hình như là để tiết kiệm thì phải), có quả thì 2-3 em đi bộ lững thững 1 đoạn dài dưới lòng đường, trong khi vỉa hè rất rộng thì dứt khoát ko đi lên, đằng sau 1 bác 4B đi sát đến nơi muốn tạt vào đỗ lại phải còi rầm rĩ 1 lúc các em mới chịu rời gót để lên vỉa hè...nói dại gặp phải bác mới lái mà cuống lên đạp ga 1 phát thật lực thì đi cả dàn luôn.
Nói chung em thấy dân mình nhiều người cứ thích giao tính mạng của mình cho người khác, thật ko thể hiểu nổi. Tổng kết lại em thấy ít nhất 50% vụ tai nạn GT là do người đi phía trước đột ngột chuyển hưởng (đặc biệt là rẽ trái) + xe đi sau phóng nhanh = tai nạn. Khi đang đi xe mà em thấy Bác nào đi trước khi rẽ mà xi nhan hoặc ra tín hiệu rẽ thì em thấy nhẹ cả người (đỡ phải đoán, nhiều lúc thấy các bà xe thồ toàn xi nhan = mông > rẽ luôn -> kinh người). Đi đường em quan sát thấy chỉ khoảng 60% người tham gia GT khi chuyển hướng là có xin nhan hoặc ra tín hiệu (tất nhiên trừ người đi bộ).
Tóm lại đi xe em thấy cần nhất là các bác cả 2b+4B khi chuyển hướng ([/B]em nhấn mạnh đặc biệt là rẽ trái[/B]) mà xi nhan hoặc làm tín hiệu rẽ thì số vụ tai nạn sẽ giảm đi rất nhiều. Cái việc nhỏ nhưng rất quan trọng này theo em phải phát động thành phong trào cả nước (gần giống của HVN, Tôi yêu VN) em nghĩ là sẽ có hiệu quả rất thiết thực.

Chúc các bác thượng lộ bình an

datinh

Xe container
nhiều lúc thấy các bà xe thồ toàn xi nhan = mông > rẽ luôn -> kinh người).
....chết cười
Em thấy xi -nhan = Mông quá hay
:))