[Funland] Lại 1 xe đi lùi trên cao tốc. Bao giờ mới hết được loài này?

Yello

Xe tải
Ờ thì đi lùi đã là sai,nhưng đi lùi sao không mở cái đèn khẩn cấp lên.À chắc nghĩ đó là cái đèn đi thẳng nên không mở
Đèn hậu nháy rồi mà. Cụ xem lại.
Có điều ban ngày, không để ý chút là bỏ qua.

echnikj

Xe container
Nhiều người có cái lý nó giàu là nó thông minh.
Thực ra không phải, nó biết cách kiếm thì thì nó giàu, có kẻ giàu có nhưng ngu dốt (là có thật) như con lợn trên cao tốc này.

tamitek

Xe hơi
C
Những vụ lùi trên dường cao tốc này sẽ ngày càng nhiều, các cụ thử để ý xem có được bao nhiêu cái biển báo nhắc lại khi cần phải rẽ trên cao tốc
Em thấy đến chỗ rẽ là 3 cái. 2km có 1 biển, 1km rồi đến gần chỗ rẽ lại có biển nữa.

lovecarhpqn

Tháo bánh
Em thấy đến chỗ rẽ là 3 cái. 2km có 1 biển, 1km rồi đến gần chỗ rẽ lại có biển nữa.
Theo em nghĩ thì cần thêm nhiều hơn nữa vì đi cao tốc ko để ý vèo cái là qua mất rồi không kịp nhìn, hoặc nhìn thấy thì đi quá mất vào chỗ rẽ,

Moriarty

Xe container
Theo em nghĩ thì cần thêm nhiều hơn nữa vì đi cao tốc ko để ý vèo cái là qua mất rồi không kịp nhìn, hoặc nhìn thấy thì đi quá mất vào chỗ rẽ,
Biển báo ở cao tốc này là rõ nhất VN rồi, chỉ ko đọc đc chỉ có trách mình thôi.

Patriots

Xe lăn
Chửi bậy phát con lợn này suýt làm khổ bao người kể cả vợ con nó. Súc vật, các ông ở TN đáng nhẽ xử trắng án cho anh LX kia

redflame

Xe tăng
Chỉ khi nào thằng đi láo bị đâm rồi còn phải đền người đâm vào nó thì mới hết nạn này được

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Hành động này rất đáng lên án!
Em hỏi các cụ, nếu nhỡ đi quá lối rẽ vài chục m mà phía trước vài chục km mới có chỗ quay đầu, các cụ xử lý thế nào ?xin Hãy trả lời thẳng thật và lịch sự!
Có cụ nào đã từng đi tiếp tìm chỗ quay đầu đúng luật, có cụ nào đã đi lùi như trên chưa?
Em vẫn đi tiếp tìm chỗ quay đầu cụ nhé. Đi như kia khác nào đưa mình và người khác vào nguy hiểm chết người.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Xe to đền xe bé nên nó đi thế đới!
Cái chính là luật phải rắn,người thi hành luật phải cứng!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn đi tiếp tìm chỗ quay đầu cụ nhé. Đi như kia khác nào đưa mình và người khác vào nguy hiểm chết người.
Chuẩn bác!
Lỡ quá ta đi tiếp tìm nơi quay đầu hoặc đường nhánh mà đi tránh.

VIKO L

Xe điện
Có. Hôm trước ông a e bị phát, chạy thêm mấy chục km mới có lối ra để quay lại. Đường TN.
Thưa cụ em ạ, ngày mới sang Pháp em dính phát (quá điểm rẽ mình muốn có vài chục mét) phải chạy thêm 70km nữa mới ra được , mà lại là hướng ngược lại với hướng mình đi. Quay lại thêm 70km nữa là 140 km.
Em lướt qua nút Vực Vòng có Vài mét mà còn ko dám lùi, phải lao xuống Liêm Tuyền rồi quay đầu đây!
Vâng, làm đc như vậy tốt quá. Nhưng nhiều khi lười và vì thấy tốn xăng và tốn thời gian nên nhiều người tặc lưỡi, lùi 1 tý chả sao nhưng lại gây nguy hiểm cho người khác.

Hỏi tức là đã muốn lùi đúng k :))k

Trên cao tốc thì 30 40km k có ý nghĩa gì lắm đâu
3-40km nhân đôi , có khi nhân 4 đấy cụ . ai lười là tặc lưỡi ngay.
Em ko dám lùi đâu, nhưng thú thực em đã từng lùi từ mấy năm trước, đến trạm soát vé hỏi mới biết nhầm đường nên lùi ngay tại đó, tuy nhiên phải ngó kỹ càng, nhích từng tí 1. Bh sau nhiều vụ thì ko dám nữa đâu. Em tin trên này có nhiều cụ cũng đã từng nhưng ko lên tiếng thôi.

meoluoi

Xe điện
Bác đăng bài cũng có tâm quá cơ

Roman

Xe điện
Em hỏi các cụ, nếu nhỡ đi quá lối rẽ vài chục m mà phía trước vài chục km mới có chỗ quay đầu, các cụ xử lý thế nào ?xin Hãy trả lời thẳng thật và lịch sự!
Có cụ nào đã từng đi tiếp tìm chỗ quay đầu đúng luật, có cụ nào đã đi lùi như trên chưa?
Cháu trọn đi tiếp tìm chỗ quay đầu. Tiết kiệm vài chục nghìn tiền xăng và vài chục phút nó ko đáng. Mọi người có thể noi như thế là ngu là ko khôn. Chứ với cháu nó là sự tuỳ tiện và khôn lỏi.

ducvt8x

Xe tăng
các cụ cho hỏi, nếu gặp tình huống này các cụ sẽ làm thế nào? đi tiếp xong quay lại, hay cũng lùi giống ô trong clip?

echnikj

Xe container
Em chưa bị lỡ, em cũng đã từng rẽ vào lối ra QL10 này, biển cực rõ luôn (nhiều biển, từ xa, to bổ chảng). Bị lỡ chả qua do ngu thôi (nói thẳng và thật). Một trong số các kiểu ngu là có biển báo sắp đến, nhưng chủ quan vẫn đi làn ngoài rồi khi đến (nhìn thấy) điểm rẽ trở tay ko kịp, vì phát hiện lối rẽ qua biển báo thôi, chứ đợi mắt thường nhìn thấy rõ thì bị quá chớn ngay, tức là có ông biết có lối rẽ rồi nhưng đợi nhìn thấy (bằng mắt) mới rẽ nên không kịp. Em có ông anh đi lớ ngớ đi quá và phải đi tiếp khá xa.
Ps: chỗ này đi qua thì đến điểm Đồ Sơn mới quay lại được, khôn thì cũng nhanh thôi, còn tiếp tục ngu thì phải nộp 2 lần phí.

lalala1122

Xe tải
các cụ cho hỏi, nếu gặp tình huống này các cụ sẽ làm thế nào? đi tiếp xong quay lại, hay cũng lùi giống ô trong clip?
Đi tiếp quay đầu cụ ơi, 100km/h chứ ko đùa được đâu
Hqua e mới đi xong, may ko gặp chứ e sợ ko xử lý kịp