[VHGT] Lại bắn đè vạch bằng mồm

podr everet

Xe buýt
Có chuyện khá hay, nhưng tiếc quá, bấm ĐT ghi âm rồi nhưng chẳng hiểu sao, sáng nay xem chả có gì trong máy X_XX_X. mong các cụ thông cảm, lần sau rút kinh nghiệm.
Đại ý thế này:
Tối hôm qua 23/10, lúc ~ 7h40, Nhà cháu đi từ Thanh Trì đường trên cao về, rẽ xuống đường PV để về Giải Phóng, đi qua cầu vượt, đang rẽ trái vào làn
Có 01 xe CSGT loại thùng 1 T, có 2 xxx rất trẻ đứng ở đoạn gần gầm cầu vượt đường PV, chắc vợt lỗi xinan nhập làn và tốc độ 40 (thỉnh thoảng xxx hay đứng ở đây, chủ yếu lỗi xinan nhập làn nhé, hôm nay có cả lỗi tốc độ 40 hay sao ý)
xxx1 tré cạp nong xe nhà cháu, chỉ váo làn trong dừng xe.
xxx1: chào.
NCháu: Hạ kính: Có việc gì đấy đồng chí.
xxx1: Mời anh xuống xe tôi chỉ lỗi (không thấy nói câu cửa miệng là: Anh cho kiểm tra GT)
NC tháo dây an toàn, bật gi âm ĐT trong túi quần (hu hu chắc bật nhầm) xuống xe: Lỗi gì đấy đ/c?
xxx1: Anh phạm lỗi đè vạch liền
NC: Đè vạch liền ở đâu? làm gì có vạch liền nào??
xxx1: Anh ra đây tôi chỉ cho. (đoạn gần đến lối nhập làn có vạch phân làn 1.1) sao anh bảo không có vạch liền?
NC: Chỉ xuống dưới chân vạch 1.2: Đây cũng là vạch liền nhé, Tôi không đè vạch, đ/c cho tôi xem hình ành.
xxx1: ba la bo lô.....
NC: Tôi nói cho đ/c biết nhé: Tôi hiểu và chấp hành rất tự giác luật giao thông, tôi thường xuyên qua đoạn này, nhà tôi ở cạnh đây (chỉ vào khu chung cư Pháp Vân), tôi đi đúng tốc độ 40km/h nhé; thắt dây an toàn tử tế nhé; xuống xe bật đèn cảnh báo nhé; tôi cũng làm bên giao thông (dọa) nhé....Tôi sai tôi chịu nộp phạt với NN, đề nghị đ/c cho tôi xem hình ảnh vi phạm.
xxx1: Chuyển xưng hô: CA chúng em làm sao có hết hình ảnh vi phạm được, ở Hà Nội này rộng và ....ba la bô lô..... có thể em nhìn thấy anh đè vạch, nhưng anh ngồi trên xe không để ý hoặc là em chưa nhìn rõ chứ em đã nói gì đâu...
xxx2: (Đứng gần nói chen vào) Thôi bác làm ngành giao thông thì thông cảm.
NC: Đ/c nói sai nhé, đ/c nhầm nhé, tôi không cần thông cảm mà cần đúng nhé.
xxx2 lảng đi, xxx1: Thì anh em đang trao đổi chứ có sao đâu (yếu thế) .......
(Nhà cháu định làm ra nhẽ và bắt xin lỗi, nhưng nhìn 2 xxx trẻ và nói năng cũng nhẹ nhàng, lễ phép với dân nên thôi)
NC: Thôi tôi đang mệt vì đi từ Hải Phòng về đây chưa ăn tối (nói thật) giờ tôi đi về.
xong lên xe mở cửa, xinan trái nhập làn và chạy thẳng.
Các chú xxx chắc cũng mong nhà cháu cút sớm, vì bắt lỗi đè vạch bằng mồm.
Nhà cháu biên lên đây, nếu 2 xxx có ghé thăm thớt thì xác nhận hoặc bổ sung thêm gia vị nhé.

thuyphongthanh

Xe lăn
Bắt nhầm còn hơn bỏ sót...
Được thêm đồng nào hay đồng đấy..

FuongCruise

Đi bộ
Bữa trước e có đi từ hướng Tôn Thất Tùng ra Phạm Ngọc Thạch. Thế bất nào đến ngã tư Phạm Ngọc Thạch - Chùa Bộc... e đã cố đánh lái vào làn đường đi thẳng nhưng mà vẫn mém tí bánh vào vạch, cơ bản lúc đó đường đông e không thể lách được. Cộng thêm hôm ý chả hiểu sao mấy thanh niên áo vàng làm gắt thế, đi sau xe e là 1 xe biển xanh 31A vậy mà cũng phải xếp hàng sau xe em để chờ xử lý các cụ ạ. Hôm ý e nói bã bọt mép, chắc cái chú đội trưởng nhìn em hom hem quá nên thương, cãi nhau 1 hồi xong chú ý mới nhắc nhở lần sau đi chú ý, đến cái đoạn ngã tư này nó lộn xộn lắm.
Qua đây cũng mong các cụ đi chú ý kỹ nhé, mấy thanh niên áo vàng mới ra trường là làm việc năng nổ trong cái khâu bắt lấn vạch lắm :v

speed266

Xe điện
Cụ chủ thật pro, non tí là bị xxx xơi rồi :)

nesta_vn84

Xe buýt
bắn bằng mồm thì làm gì có lý mà nói với cụ chủ, cư xử đúng mực thế là ổn rồi ạ.

DuyThanhSNG

Xe tăng
T
Bữa trước e có đi từ hướng Tôn Thất Tùng ra Phạm Ngọc Thạch. Thế bất nào đến ngã tư Phạm Ngọc Thạch - Chùa Bộc... e đã cố đánh lái vào làn đường đi thẳng nhưng mà vẫn mém tí bánh vào vạch, cơ bản lúc đó đường đông e không thể lách được. Cộng thêm hôm ý chả hiểu sao mấy thanh niên áo vàng làm gắt thế, đi sau xe e là 1 xe biển xanh 31A vậy mà cũng phải xếp hàng sau xe em để chờ xử lý các cụ ạ. Hôm ý e nói bã bọt mép, chắc cái chú đội trưởng nhìn em hom hem quá nên thương, cãi nhau 1 hồi xong chú ý mới nhắc nhở lần sau đi chú ý, đến cái đoạn ngã tư này nó lộn xộn lắm.
Qua đây cũng mong các cụ đi chú ý kỹ nhé, mấy thanh niên áo vàng mới ra trường là làm việc năng nổ trong cái khâu bắt lấn vạch lắm :v
Càng mới ra trường càng hăng Cụ ạ.Bởi vì công danh chưa có,nhà cao cửa rộng cũng chưa có,vốn bỏ ra chưa thu hồi đủ mà.

Khánh Ly

Xe buýt
Cũng là để thắt chặt tình quân dân thôi mà cụ.
Mừng cho cụ :S

GL 470

Xe tải
Ngưỡng mộ cụ quá

peo_hoclai

Xe tải
he he ! cơ mà em cũng hay đi đường này nhé ! nhưng mà e để ý chỉ có mỗi cái biển cấm 40km/h trên cầu đi xuống nhưng đến đoạn ngã tư mà có đèn xanh đèn đỏ ý e thấy có biển bỏ cấm mà ! nên e cũng thắc mắc là đoạn này bắn tốc độ bao nhiêu à ! e cứ chạy dưới 50 cho lành :))

podr everet

Xe buýt
Đường VĐ3 từ đi Thanh Xuân - Pháp Vân> rẽ phải xuống có biển 40, đi tiếp đến đoạn đầu đường PV bên phải có biển 40.
Riêng đoạn Thanh Trì > PV rẽ phải xuống PVân, không có biển (chắc là GTCC quên), nhưng đến gần lối rẽ trái lên cầu vượt để vòng về Giải Phóng, bên phải có biển 40 (biển này đã nói ở trên).
Nên cụ đi từ TX-PV rẽ xuống thì phải 40 nhé; còn Thanh Trì >PV rẽ xuống thì 50 cho lành (không thấy biển).
Ở đây thứ Bẩy, CN xxx hay làm lắm, hôm qua 26/10, Nhà cháu đi qua, thấy có một cơ số các cụ bị cạp nong đấy.

akinh

Xe buýt
các cụ thông cảm, em mà làm xxx ko khéo còn phải tăng ca để đòi lại vốn.

xecoibn

Xe tải
Vấn đề là cụ dọa, cụ làm ngành giao thông và nhà gần đây nên xxx xuống giọng thôi.
Em không nhớ rõ vạch liền đó có phải vạch 1.2 không, nếu vạch 1.2 (rộng 20cm) là vạch lề đường, xe được phép đè khi cần thiết.
Do đó mà xxx cũng không dám làm căng.

Còn nếu đúng là đè vạch liền 1.1 (rộng 10cm) thì cụ sẽ khó thoát. XXX nhìn thấy trực tiếp ở trước mặt thì không cần hình ảnh cụ nhé.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Vấn đề là cụ dọa, cụ làm ngành giao thông và nhà gần đây nên xxx xuống giọng thôi.
Em không nhớ rõ vạch liền đó có phải vạch 1.2 không, nếu vạch 1.2 (rộng 20cm) là vạch lề đường, xe được phép đè khi cần thiết.
Do đó mà xxx cũng không dám làm căng.

Còn nếu đúng là đè vạch liền 1.1 (rộng 10cm) thì cụ sẽ khó thoát. XXX nhìn thấy trực tiếp ở trước mặt thì không cần hình ảnh cụ nhé.
Quy định là phải có hình ảnh Cụ nhé, trừ phi xxx dở võ mời mấy chú xe ôm làm chứng ký vào bb.
Các Cụ cứ làm cái cam hành trình cho yên tâm.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Lỗi đè vạch thì ko bao giờ có ảnh. Vấn đề là cụ có lỗi thật hay ko có lỗi thì mạnh ai nấy thắng thôi :D

xecoibn

Xe tải
Quy định là phải có hình ảnh Cụ nhé, trừ phi xxx dở võ mời mấy chú xe ôm làm chứng ký vào bb.
Các Cụ cứ làm cái cam hành trình cho yên tâm.
Có ảnh là trường hợp không dừng xe tại chỗ vi phạm thôi.
Còn vi phạm ngay trước mắt thì cái chỗ "trừ phi..." của cụ đã nói rồi đấy ạ, không đỡ được đâu

Tran Nam Hai

Xe tăng
Lỗi đè vạch thì ko bao giờ có ảnh. Vấn đề là cụ có lỗi thật hay ko có lỗi thì mạnh ai nấy thắng thôi :D
Pháp luật mà Cụ cứ nói như chuyện đùa, thằng nào mồm to thằng ấy thắng? Cụ cứ đi tỉnh với ra đường HCM xem xxx có chụp ảnh quay video chứng minh Cụ phạm lỗi đè vạch k nhé.

Có ảnh là trường hợp không dừng xe tại chỗ vi phạm thôi.
Còn vi phạm ngay trước mắt thì cái chỗ "trừ phi..." của cụ đã nói rồi đấy ạ, không đỡ được đâu
Cái vụ này chắc phải xem lại quy định về những lỗi phải chứng minh bằng hình ảnh.
Còn vụ xe ôm thì e thấy thực tế thế thôi chứ e cũng chưa ngâm cứu xem có ng làm chứng thì có giá trị k. Đại khái 1 lần e bị xxx thổi láo vụ này, e k nhận thì dọa cứ lập bb rồi mời mấy chú xe ôm quanh đấy làm chứng, e đánh phải nhắc mấy chú xe ôm là có nhìn thấy thì hẵng ký, k thấy thì đừng có ký bừa vu oan cho ng tốt là k khéo bị Giời quả báo đấy. Các chú nghe thấy e khuyên chân tình quá nên giác ngộ lượn mất, trơ lại mỗi xxx đành đuổi e đi, hehe.

akinh

Xe buýt
em còn non gặp xxx vẫn run lắm... từ ngày lên đây thấy tự tin hơn 1 chút. Hôm nào phải thử xem bản lĩnh mình đang ở điểm nao ?

MinhDTTN

Xe đạp
Bẩm các cụ là nhà cháu mới vừa làm hư CSGT ở đúng đoạn này. Lái mới đi về Nam Định lại rẽ nhầm xuống HN rồi quay lại nên bị cạp nong ở đây. Đợt này phải off thường xuyên thôi :((

vũ duy

Xe hơi
Mấy chú đứng ở đoạn này,đứng ngắm một mắt để bắt đè vạch.