[Funland] Lại các cụ cao tuổi chống đối chốt kiểm dịch

hitle888

Xe điện
Thế là bắt nạt còn gì, già vẫn phải đi lấy rau bỏ mồm, chú phỉnh có nuôi trong nhà dưỡng lão đâu, con cái nó còn nuôi con nó chưa xong. Cụ làm conan thì chết dân.😁
Conan hay gì thì cũng dễ làm khó bỏ, túm được cứ túm chứ tội gì

pooka

Xe container
Ý của cụ đủ là khi trẻ hư thì già mới ngoan, cũng tức là cụ đang chửi đểu 90% các cụ ọp trên này, phỏng? :))
Ấy chết, là nói hư về chuyện trai gái thôi. Chứ chuyện bật lại các anh Conan thì không, trẻ mà ngoan về già vẫn ngoan, không bao giờ cầm mũ cối phang các anh công an đâu.
Mà nói thật , cứ thằng nào đòi đánh công an, cứ bắn chết tại chỗ xem, già trẻ ngoan hết có dám bật bằng mắt. VN mình để cho dân chủ quá trớn nên mới lấy lý do tuổi già để láo.

Xe của Đức

Xe hơi
Nhiều cụ hài vãi, thấy thằng khác ăn cắp là mình ăn trộm à? Người ta đi thì mình cũn đi à? Sai thì chịu phạt thôi còn ăn vạ già cái gì? Có đòi quyền công dân không?
Cũng như các ông vượt đèn đỏ bị vịn vào ấy, sao ko cãi là thằng abc cũng vượt sao không bắt :)) , mà toàn ngoan ngoãn chìa bánh mì >:)
Chuẩn quá. Nhiều ông bênh thằng cụ hành xử mất dạy vô giáo dục văng phụ khoa nhổ lông c. him dí mặt người trông chốt, có lẽ để mở sẵn một con đường sau mình cũng như thằng cụ này.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chuẩn quá. Nhiều ông bênh thằng cụ hành xử mất dạy vô giáo dục văng phụ khoa nhổ lông c. him dí mặt người trông chốt, có lẽ để mở sẵn một con đường sau mình cũng như thằng cụ này.
Con người cơ bản có 4+ dạng :
1- Khó với mình khó với người : đối phương mệt mỏi
2- Dễ với mình khó với người : đối phương khó sống
3 - Dễ với mình dễ với người : đối phương dễ sống nhưng dễ xa vì ... hời hợt
4 - Khó với mình nhưng dễ với người : đối phương dễ sống

à, có thêm dạng 4'. Nhận mình là 4 nhưng thực tế sống như ... :))

onlinefisher

Xe điện
Chắc cụ bằng chắt của ông ta, chứ ông này chỉ bằng cỡ tuổi bố em thôi (bố em sn 1930).
Nhưng ông bố em và các bạn cùng tuổi ở phố khá điềm đạm, chưa thấy ai hổ báo như này.
Oh thế đồng niên với bố cụ ạ. Cháu hỏi khí không phải, có khi nào mà cụ nhà hôm nào trong mình khó ở thì cụ thẳng mồm luôn ko?!

Sơn thật thà

Xe buýt
Thói quen được cưng chiều, cung phụng nó vậy mà cụ. Ra ngoài đời không tuân thủ luật thì phạt thôi, còn nghĩ như ở nhà toàn loại con cháu mà chửi chúng nó thì có ngày răng còn chả còn ấy chứ. Đừng có ăn vạ tuổi già mà làm ô uế những người già nghiêm túc đáng kính khác.

Xe của Đức

Xe hơi
Oh thế đồng niên với bố cụ ạ. Cháu hỏi khí không phải, có khi nào mà cụ nhà hôm nào trong mình khó ở thì cụ thẳng mồm luôn ko?!
Em nghĩ thế này.
Quan hệ gia đình tạo ra từ thói quen riêng biệt, không thể đòi hỏi tiêu chuẩn của nhà cụ ra áp đặt cho (01) gia đình khác, chưa nói đến toàn xã hội hay pháp luật. Có nhà xây dựng quan hệ bố con dựa trên tình bạn, gần gũi trao đổi tranh luận. Có nhà thì con vừa mở mồm ra bố mẹ đã “tao vả chết m mày bây giờ định láo à”, có nhà chia sẻ kinh tế chung, có nhà tiền anh anh tiêu tiền tôi tôi tiêu và vẫn hạnh phúc…
Bô lão, kính trọng trong nhà này nhưng sang nhà khác cũng chỉ là một con người bình đẳng, có tôn trọng xưng hô theo tuổi tác, nhưng thích kiểu khó ở thì đừng mong người khác ngoài xã hội dễ ở, có chăng thông cảm mức độ thôi, chứ vô học như này thì?

Cũng một trường hợp tương tự, chó nhà anh là bạn của anh. Nhưng nó đối với tôi, chỉ là một con vật, nguy hiểm thì cần rọ cái mõm lại cho đỡ cắn người ngoài xã hội, không là cũng lên thớt.

thangaudio

Xe buýt
Cụ 90t rồi, thần kinh có còn bình thường thì đã là tốt, Các cụ khoan chửi, mà cứ nghĩ các Cụ đến tàm đó tuổi xem, con cái Các Cụ có khó chịu với Các Cụ không?

onlinefisher

Xe điện
Em nghĩ thế này.
Quan hệ gia đình tạo ra từ thói quen riêng biệt, không thể đòi hỏi tiêu chuẩn của nhà cụ ra áp đặt cho (01) gia đình khác, chưa nói đến toàn xã hội hay pháp luật. Có nhà xây dựng quan hệ bố con dựa trên tình bạn, gần gũi trao đổi tranh luận. Có nhà thì con vừa mở mồm ra bố mẹ đã “tao vả chết m mày bây giờ định láo à”, có nhà chia sẻ kinh tế chung, có nhà tiền anh anh tiêu tiền tôi tôi tiêu và vẫn hạnh phúc…
Bô lão, kính trọng trong nhà này nhưng sang nhà khác cũng chỉ là một con người bình đẳng, có tôn trọng xưng hô theo tuổi tác, nhưng thích kiểu khó ở thì đừng mong người khác ngoài xã hội dễ ở, có chăng thông cảm mức độ thôi, chứ vô học như này thì?

Cũng một trường hợp tương tự, chó nhà anh là bạn của anh. Nhưng nó đối với tôi, chỉ là một con vật, nguy hiểm thì cần rọ cái mõm lại cho đỡ cắn người ngoài xã hội, không là cũng lên thớt.
Việc ví dụ về chó với người già, châu á chúng cháu người ta gọi là "mất dạy" đấy cụ ạ. Em ủng hộ cụ nếu thấy hàng xóm lệch chuẩn so với mình thì chửi chết mợ chúng nó đi cụ ạ!
Cháu biết: Nhiều cụ già gần đất xa trời, ăn rồi nhưng lại nhớ chưa ăn, thế là đè con cháu ra chửi thậm tệ vì chưa cho ăn. Các con các cháu cụ vẫn ko có ý gì bất kính. Case này nhà cụ có khi khác vì lệch chuẩn?!

Dodge Ram

Xe điện
Cháu biết: Nhiều cụ già gần đất xa trời, ăn rồi nhưng lại nhớ chưa ăn, thế là đè con cháu ra chửi thậm tệ vì chưa cho ăn. Các con các cháu cụ vẫn ko có ý gì bất kính. Case này nhà cụ có khi không hợp chuẩn?!
Bố của người bạn em trước là cán bộ cấp cũng khá, về già có sở thích ị ra xong bôi trét khắp tường, bọn nó gọi vui hành động đó là bả matit. Có hôm ổng còn nhét vào cốc nước ở ban thờ thần tài.

Dodge Ram

Xe điện
Chưa ở với người già lẩm cẩm thì bớt khẩu nghiệp đi các cụ trẻ ạ.

Có vài cụ cứ đánh lạc hướng dư luận sang yếu tố bất khả kháng về nhận thức.
Hài thật.
Nếu nhận thức như thế thì không cho ra đường, nhỡ đâu lên cơn làm việc tệ hơn thì sao? Lại còn đi xe đạp điện nữa? Nguy hiểm quá cho cộng đồng.
Nếu theo ý vài cụ trên đây thì buộc những người không làm chủ hành vi thế trong một phạm vi hẹp tránh nguy hiểm cho xã hội.

mb.vaynganhang

Xe tăng
Chưa ở với người già lẩm cẩm thì bớt khẩu nghiệp đi các cụ trẻ ạ.
Em cảm giác cách xử lý cứ quá lên để quay clip, tạo trend ấy! Các biện pháp nghiệp vụ như khoá tay, bẻ tay ra sau lưng, ghi cổ, ghì lưng, v.v trấn áp người già 8 9x có vẻ ko cần thiết!!! Người già đa phần nếu có vi phạm thì ko có yếu tố gây nguy hiểm, đe doạ tính mạng, mà phần nhiều là ở lỗi gây rối (đến từ việc nhận thức quan điểm của thế hệ các cụ đã rất khác biệt với thế hệ hiện tại). Hơn nữa, ví von là các cụ cũng sắp lần 2 trở về tính trẻ con cũng ko sai, con nít quấy khóc thì người lớn 1 là bơ, kệ, tự nín, 2 là giải thích, chứ dùng vũ lực làm gì! Đơn giản nhất là: gọi người thân ra đón cụ về, trong thời gian đó giám sát tránh cụ gây rối, ảnh hưởng tới những người khác, vi phạm lỗi nào thì cứ phát theo đúng quy định (cụ ko chấp hành thì người nhà bảo lãnh, nộp phạt thay, v.v)

Nhiều cụ còn là cựu chiến binh, đứng giữa lằn ranh sống-chết rồi, thì cái kinh nghiệm sống, cái va vấp quá thừa rồi, chẳng qua là nhiều tư duy, cách nghĩ cũ ko còn hợp thời đại nữa, nhưng ko có nghĩa coi họ là người thừa, là phiền phức của xã hội được

thachhan

Xe tải
Đ/C Công an xử sự đúng mực, nhưng rất buồn cho XH vẫn còn những loại người ntn. Thật đáng xấu hổ cho những người cao tuổi chân chính! Loại người này, chỉ làm khổ vợ con thôi.

công nông tàu

Xe container
Già mà vẫn gân thế này chứng tỏ ngày trẻ chả tử tế gì. Đừng viện tuổi già mà bố láo. Nhưng em thấy các chú công an mất thời gian với mấy loại già trâu này quá. Cứ tóm lại, còng tay bắt ngồi 1 chỗ rồi gọi người nhà ra nộp phạt lĩnh người về.
Nhìn hành động vặt lông của thằng già này thấy tởm quá. Muốn đạp cho 1 phát. Chân thì như cái cẳng cà, đẩy cho 1 phát thì chỏng hết cả gọng lên chứ đứng đấy mà văng bậy bạ vào mặt người thi hành công vụ.
Chống người thi hành công vụ, lăng mạ lại còn vu khống họ ăn trộm xe của lão. Đúng là Chí phèo gọi bằng cụ.