[Funland] Lại cháu bé rơi chung cư Linh Đàm

Kurumasuki

Xe container
Bạn coi, tôi đã nói rất rõ:

Tuy nhiên, công bằng mà nói, ở đây mọi việc còn trong vòng điều tra thì chưa có một kết luận nào . Mọi đồn đoán hay suy diễn hoàn toàn là quyền của mỗi người, vì đồn đoán hay suy diễn cũng là một cách tìm ra những kịch bản (scenario) có thể xảy ra, từ đó rút ra cho mình những bài học cá nhân đúng theo như phương châm của bác Marie Lee"theo em mình là người ngoài cuộc thấy nhắn tin buồn như thế này thì chỉ nên rút ra những bài học"., những bài học tùy theo "khẩu vị" của từng người.

Bạn có quyền nêu quan điểm của mình về vụ việc này thì người khác cũng có quyền nêu quan điểm của họ không ai có quyền phê phán suy nghĩ của ai là đúng sai hết, cũng như hù dọa (khẩu nghiệp, ác mồm,.... ) để ngăn cản (cấm) người ta suy nghĩ hay phát biểu quan điểm của mình miễn là nó đúng theo luật pháp và quy định của Ofun!
Nhiều lúc cụ rườm rà nhưng vẫn thích nghe cụ chém.
Nhân tiện cho em tò mò chút, cụ làm sao mà bị xì lốp ở nick kia vậy, ko có ý gì đâu, chỉ là biết để rút kinh nghiệm thôi ạ.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Đúng rồi, mật độ chen chúc, cư dân thu nhập thấp... đều tiềm ẩn những mâu thuẫn khó giải quyết.
Nếu nói về “âm khí” phải nói đến Thành Phố Thời Gian. Trước khi là nhà máy, nơi đó là nghĩa địa với những hố chôn tập thể của Đồng Bào không may mắn chết đói năm 1945.
Giá m2 đắt khói đấy cụ.
Khổ thân cháu bé và gia đình

Các nước bay lên vũ trụ du lịch bao năm nay như đi chợ, khoa học khám phá công nghệ nano đến tận hạt Quark hạt Higg rồi, mà mấy chế OF vẫn gật gù ngâm cứu âm khí với chả dương khí. Nẫu ruột!
Nhiều cái anh không thể hiểu nổi đâu, tâm linh là cái gì đó mà con người vẫn phải khám phá

Lyquangdieu1

Xe tăng
Tội cháu. Gia đình mà bố mẹ ly dị, trẻ em thường thiệt thòi.

Hulk

Xe tăng
Thương tâm quá, đang tuổi 12 bắt đầu vào giai đoạn thay đổi tâm lý rất cần bố mẹ quan tâm tâm sự. RIP cháu bé.

m4s

Xe điện
Em cũng mắng chửi thằng cu con nhiều, có lẽ em phâi xem lại bản thân và tiết chế để nó ko suy nghĩ tiêu cực. Lời cảnh tỉnh cho phụ huynh chúng ta đấy các cụ :(

realworks

Xe hơi
Công an khu vực Linh Đàm này cứ dăm bữa nửa tháng lại đi làm 1 vụ như thế này quá.
Trên mạng, ng ta bảo Chung cư LinhĐàm lắm sự vụ nhất
HH Linh Đàm vào ở 5 năm là 60 tháng, nửa tháng 1 vụ thì có 120 vụ tự tử ở HH Linh Đàm rồi à cụ?

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều lúc cụ rườm rà nhưng vẫn thích nghe cụ chém.
Nhân tiện cho em tò mò chút, cụ làm sao mà bị xì lốp ở nick kia vậy, ko có ý gì đâu, chỉ là biết để rút kinh nghiệm thôi ạ.
Của đáng tội, tôi phải đọc đi đọc lại còm của bạn mấy lần mới hiểu được!
Nói gì thì nói thì cũng phải cảm ơn bạn đã ghé mắt đọc!
Còn lý do ư? Có lẽ do bạn thích cách hành văn biền ngẫu, câu cú đưa đẩy, khoan nhặt, cũng như cách dùng từ ngữ đa dạng và phong phú. Đặc biệt là cái kết ............ bất ngờ
Còn nói ngắn gọn là bạn yêu hay muốn tìm tòi về tiếng Việt!

Bạn hỏi thật là lạ, đã bị xì lốp thì làm sao mà còn viết còm được?!

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.kenagency.vn
Thế mà nhà đất tỷ lệ cao, đông đúc lại tận dụng kd, làm hàng thỉnh thoảng có vụ cháy/ chết các cụ cc quy ngay nhà đất không an toàn. So tỷ lệ thì chết cc có khi cao hơn nhà đất nhiều.
Cc đa số bị do rơi tầng xuống, nhiều vụ nhưng số lượng người chết ít. Còn nhà đất thì hay bị hỏa hoạn mà mỗi lần chết toàn combo vài người

Thạch Hầu

Xe buýt
Vốn dĩ có câu "Một người làm đĩ thì hổ danh đàn bà" nên không phải tự nhiên mà các bác kia lại nói lên những điều mà theo bác Marie Lee"vô tình tạo nghiệp cho bản thân"

Trong thực tế, có những chuyện người phụ nữ sau khi ly hôn đã dan díu với người đàn ông khác để "mưu cầu hạnh phúc",
Và, để thực hiện cái "mưu cầu hạnh phúc" này, thậm chí có những người còn dâng cả con ruột của mình cho tình nhân "xơi" để mong hòng nó không bỏ rơi mình!

Nghĩa là theo đúng khẩu hiệu mà nhiều người từng nói "Thích con cu mù con mắt"!

Tuy nhiên, công bằng mà nói, ở đây mọi việc còn trong vòng điều tra thì chưa có một kết luận nào . Mọi đồn đoán hay suy diễn hoàn toàn là quyền của mỗi người, vì đồn đoán hay suy diễn cũng là một cách tìm ra những kịch bản (scenario) có thể xảy ra, từ đó rút ra cho mình những bài học cá nhân đúng theo như phương châm của bác Marie Lee"theo em mình là người ngoài cuộc thấy nhắn tin buồn như thế này thì chỉ nên rút ra những bài học"., những bài học tùy theo "khẩu vị" của từng người.

Ngoài ra, nếu bảo rằng đàn ông hay đàn bà đều có quyền "mưu cầu hạnh phúc" hết thì rõ ràng là với người phụ nữ này, khi bước chân ra đời bà ta đã làm cái "mưu cầu hạnh phúc" mà ai cùng biết không ai chối cãi qua kết quả của cái "mưu cầu hạnh phúc" này, là một con bé 12 tuổi không cha bên cạnh phải sống chung mẹ với một người tình nhân!
VÀ, sau khi mẹ nó "mưu cầu hạnh phúc" lần hai, thì cái kết quả phải trả là sự ra đi oan nghiệt của con bé!
Thử hỏi bà mẹ này có còn tiếp tục "mưu cầu hạnh phúc" nữa hay không nhỉ ????
Nếu có thì xin thưa đừng bao giờ mượn từ "mưu cầu hạnh phúc" mà không cân nhắc suy nghĩ trước khi làm một việc gì để lại hậu quả không chỉ cho mình và cho chính giọt máu của mình ntn nữa!

In closing, xin nhắc các bác, một người mẹ, có thể vì con mà bỏ chồng, thậm chí làm đĩ để nuôi con nhưng chả ai chấp nhận một bà mẹ vì "mưu cầu hạnh phúc" mà bỏ con.
Đọc post của cụ cứ thấy lẩm cẩm và luẩn quẩn, lại có vẻ rất định kiến với phụ nữ đã ly hôn. Tại sao thế cụ ?

Soldier331

Xe tải
Đọc post của cụ cứ thấy lẩm cẩm và luẩn quẩn, lại có vẻ rất định kiến với phụ nữ đã ly hôn. Tại sao thế cụ ?
Em xin vô phép võ đoán chắc là do đã từng bị đàn áp, lừa lọc nên sinh thù hận

Ông ấy chắc có vết thù với phụ nữ, những thớt về nữ giới, hoa hậu, ngọc trinh... là tham gia miệt thị rất nhiệt tình :-??