Lai Châu cột mốc Biên Giới lọ mọ ký

Gap373

Xe điện
Lâu mới thấy bài của cụ chủ, chúc cụ chủ co chuyến đi mãn nguyện, kê dép hóng hành trình của cụ

nissan CFR

Xe tăng
Cụ Thái vài cụ ngỗng lại tiếp tục lên đường rồi, e hóng cụ với các hình ảnh về cột mốc biên giới

ATO

Xe tải
Cảm ơn bài viết và ảnh của cụ Thái. Em vừa ký thanh lý hợp đồng trước thời hạn với 2 chú đã mở barie cho cụ vì tội vi phạm quy định (may mà chưa gây hậu quả nghiêm trọng) :D

Vừ Già Pó

Xe hơi
Khâm phục bác quá, càng già càng dẻo càng dai

Thái Phượt

Xe tăng
Qua cầu vượt sông Hồng theo chỉ dẫn của Cụ VQH tớ vòng ra 32c thuộc đất Hạ Hòa ,đoạn này thuộc gói thầu Â6 do nhà thầu Hàn Quốc thi công .Công việc còn nhiều dang dở nên phải vòng lên Yên Bái rồi mới lại nhập vào Cao Tốc đc.Đến đây tớ lại nảy ra một ý tưởng rất chi là Yomost : ko đi cao tốc nữa mà làm chuyến chia tay với QL70 .Các Cụ thử nghĩ xem rồi thì còn có ai đi ql70 khi mà th6 này Cao Tốc hoàn thành nên chia tay em nó cũng là một điều nên làm đúng ko các Cụ .QL32c lên Yên Bái tuy hơi hẹp nhưng tuyệt đẹp ,phẳng lì luôn

Đến đất Hạ Hòa đúng tầm đói bụng ,2 chú cháu kiếm quán cơm bình dân nào tắp vào .Đến đây tình cờ lại có sự gặp gỡ kỳ ngộ ," Biết đâu chùa nát Phật Vàng - Ai hay quán nhỏ ẩn tàng kinh luân " đậu trước quán nhỏ lại là con xe mang logo OF

Ông nào là Chủ con xe oto Fun ngoài kìa đây ...Có Tôi ! Một ông bặm trợn phong trần lên tiếng,chớp chớp mắt ông ta kêu lên ôi cụ Th.Phượt .Á à phải Lão RaOTro đây ko ...Thì ra cụ RaoTro phụ trách thi công gói thầu đoạn cao tốc này ,tranh thủ ăn cơm trưa rồi vào cày tiếp bất kể th7 hay CN .Anh Em chụp với nhau tấm ảnh kỉ niệm gọi là " Hữu duyên thiên lý năng tuơng ngộ "

yeuxe_tn

Xe tải
em chưa đến lai châu lần nào, hóng ảnh cụ ạ

Kenket

Xe điện
Mở đầu chuyến đi đã thấy hấp dẫn rồi, cụ tiếp đi !

FBI VN

Xe tải
Lâu quá mới gặp lão ráo trò :)
Qua cầu vượt sông Hồng theo chỉ dẫn của Cụ VQH tớ vòng ra 32c thuộc đất Hạ Hòa ,đoạn này thuộc gói thầu Â6 do nhà thầu Hàn Quốc thi công .Công việc còn nhiều dang dở nên phải vòng lên Yên Bái rồi mới lại nhập vào Cao Tốc đc.Đến đây tớ lại nảy ra một ý tưởng rất chi là Yomost : ko đi cao tốc nữa mà làm chuyến chia tay với QL70 .Các Cụ thử nghĩ xem rồi thì còn có ai đi ql70 khi mà th6 này Cao Tốc hoàn thành nên chia tay em nó cũng là một điều nên làm đúng ko các Cụ .QL32c lên Yên Bái tuy hơi hẹp nhưng tuyệt đẹp ,phẳng lì luôn

Đến đất Hạ Hòa đúng tầm đói bụng ,2 chú cháu kiếm quán cơm bình dân nào tắp vào .Đến đây tình cờ lại có sự gặp gỡ kỳ ngộ ," Biết đâu chùa nát Phật Vàng - Ai hay quán nhỏ ẩn tàng kinh luân " đậu trước quán nhỏ lại là con xe mang logo OF

Ông nào là Chủ con xe oto Fun ngoài kìa đây ...Có Tôi ! Một ông bặm trợn phong trần lên tiếng,chớp chớp mắt ông ta kêu lên ôi cụ Th.Phượt .Á à phải Lão RaOTro đây ko ...Thì ra cụ RaoTro phụ trách thi công gói thầu đoạn cao tốc này ,tranh thủ ăn cơm trưa rồi vào cày tiếp bất kể th7 hay CN .Anh Em chụp với nhau tấm ảnh kỉ niệm gọi là " Hữu duyên thiên lý năng tuơng ngộ "

Thái Phượt

Xe tăng
Chia tay cụ RaoTro 2 Chú Cháu vượt qua cầu Hạ Hòa lên TP Yên Bái chia tay QL70 ,thật là một cuộc chia tay đầy bịn rịn ,có mấy chục cây số mà QL70 níu xe E đến mấy lần .Tổng thời gian chờ thông đường mất già 2 giờ đg hồ ,thời gian tới đừng Cụ nào chui vào cái rọ ql70 nhé tỉnh nghèo Yên Bái thả nổi con đường này rồi .An cơm trưa ở Hạ Hòa mà 19h nhà tớ mới đến đc Sa Pa khiếp ko.Nguyên nhân đây

Dò dẫm từng đoạn trên con đường đầy ổ gà ngập trong bùn nhão do trời mưa liên tục ,Xe tải nặng đổ về quá nhiều do CK BPS có biến .lại thêm 3 Anh Bạn chán đời ko bước nữa - Gục đầu bên lối ngủ quên đời "

Còn 2 anh này chở nặng cố sưc lên dốc gãy trục Law ,rê đc anh í nằm gọn vào lấy lối cho người khác đi ko mất hàng tiếng mới là lạ

MrBe

Xe máy
Vẫn đang ngồi hóng tiếp những bức ảnh của cụ

tudcmo

Xe điện
Cụ Thái lên đường ae lại được du lịch qua màn ảnh nhỏ rồi

buffalo

Xe tăng
Bác đi đường cao tốc HN-LC ạ (b) bắt đầu xem đc ảnh!

giangcoi79

Xe điện
Chúc cụ Thái và cụ Ngỗng có chuyến đi an toàn nhé. Em thì cũng chưa được lên Lai Châu lần nào. Cụ đi qua nhớ chụp nhiều ảnh vào nhé. (b)

REDMOON78

Xe hơi
Chúc Cụ Thái giữ gìn sức khỏe hoàn thành chuyến đi an toàn có nhiều chuyện hay để kê, nhiều ảnh đẹp để phọt.

Thái Phượt

Xe tăng
Phần 2 : Đi Chợ Dào San xem có em nào đi lẻ để chú Ngỗng bắt về làm vợ.
Gt về Cao Tốc NB-LC ,từ biệt QL70 tối hôm đầu tiên 2 chú cháu ngủ lại Sa Pa ,đến Sa Pa lúc 19 h mây mù giăng kín đường lên ,sáng hôm sau vượt đèo Ô Quy Hồ trong mù mịt nên ko chụp đc ảnh kể cả cây cầu cũng mang tên Chu Va gần ra đến Tam Đường nhưng cầu này bằng beton nên vẫn còn .Ngã 3 Tam Đường bây h rất phát triển ,QL 32 đoạn này đẹp thôi rồi

Cả TP Lai Châu rợp cờ đỏ Búa Liềm ,Tớ phi,xe vào Bộ chỉ huy Bộ Đội BP tỉnh xin giấy phép lên đồn BP Sì Lờ Lầu anh hùng

Thủ tục xin phép rất dễ dàng các Cụ nhé : trình CMT đề đạt nguyện vọng chém gió tí chút về lòng yêu nước căm thù quân xâm lấn là đc cấp phép ngay

Chụp cái ảnh kỉ niệm vì ko biết có còn gặp lại nữa ko

Thái Phượt

Xe tăng
Đi tiếp sang đất Phong Thổ Mường So nào

Gặp ngã 3 rẽ trái đi M.Lay Điện Biên rẽ phải Mường So miền nổi tiếng Gái Đẹp là lãnh địa của Tạo Đèo văn Ân với 12 bà vợ và những tập tục cướp Vợ ở các Chợ Phiên mà nổi tiếng nhất là chợ Dào San

Rẽ phải vào Mường So ,27 Km nữa là đến Dào San ,đây cũng là con đường dẫn đến CK Ma lù Thàng nổi tiếng

Ngong_Hankang

Xe tăng
Thớt này lại xôm rồi đây, lâu lắm rồi không thấy cụ Thái và cụ Ngỗng, E tưởng cụ Ngỗng vui duyên mới...nên quên lọ mọ rồi
1 lần vui duyên mới mà bỏ chú Thái lại nên bị khiển trách nặng nề nên rút kinh nghiệm roài..giờ cứ chú Thái đi đâu là có xế Ngỗng theo hầu :)

hoangminh3B

Xe tăng
Vì lâu lắm không nghe tin gì của cụ...hóa ra cụ dạo này lượn bên Phượt.vn nhiều hơn....e phải nhờ thớt của các cụ để giáo dục lịch sử cho cậu ấm nhà e
1 lần vui duyên mới mà bỏ chú Thái lại nên bị khiển trách nặng nề nên rút kinh nghiệm roài..giờ cứ chú Thái đi đâu là có xế Ngỗng theo hầu :)

hanoivietnam

Xe tăng
Lâu lắm mới thấy cụ Thái tái xuất, xin phép được hóng bài và ảnh cụ trong chuyến đi.