[Thảo luận] Lại chỗ gầm cầu vượt Phạm Hùng, xxx tối hôm nay vớ bẫm !

redTop

Xe điện
Đồng ý với cụ nếu có vạch 1.18 thì ko được quay. Thế nếu ko có vạch 1.18 như nhiều ngã 4, vẫn quay luôn chứ ko phi sang bên kia rồi mới quay lại?
Cần gì vạch mũi tên, chỉ cần có vạch phân làn và vạch dừng cũng đủ để đi vào là phạt rồi.

cusao

Xe lăn
Chỗ này tổ chức qua nút ngu lòi. Chỉ cần đặt bục tròn giữa ngã tư gầm cầu cạn là đủ phân luồng rẽ.
XXX tận dụng là bản chất xấu rồi, chả cần bàn

rebels

Xe điện
Cá nhân em thấy tuân thủ vạch như hình cụ thuy ck là đúng, x đứng đâu không quan trọng.

David_nguyen283

Xe hơi
Chỗ này mấy anh xxx hôm nghỉ hôm đứng mà. Mà cụ chủ xài Cam gì mà tối thế ạ để em tránh >"<

anhtho

Xe ngựa
Chỗ này vạch rõ là khoai ra phết :D

Đi theo đường xanh là đúng, theo đường đỏ là sai !
Ảnh này không đúng thực tế. Đây thực chất là 1 cái ngã 3, nên khi đèn xanh, chiều ngược lại ko có ai đi (trừ mấy đứa vượt đèn đỏ).

Thuy_CK

Xe điện
Ảnh này không đúng thực tế. Đây thực chất là 1 cái ngã 3, nên khi đèn xanh, chiều ngược lại ko có ai đi (trừ mấy đứa vượt đèn đỏ).
Khi trung tâm HNQG cho xe đi ra đi vào thì nó là ngã tư cụ ơi !

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]

Em thì hiểu là quay đầu là phải theo mũi tên xanh, chứ không phải là mũi tên đỏ. Nhưng em không biết dựa vào cơ sở pháp lý nào là phải đi theo mũi tên xanh ạ? Bác có thể cho em biết được không ạ?

Thuy_CK

Xe điện
Em thì hiểu là quay đầu là phải theo mũi tên xanh, chứ không phải là mũi tên đỏ. Nhưng em không biết dựa vào cơ sở pháp lý nào là phải đi theo mũi tên xanh ạ? Bác có thể cho em biết được không ạ?
Theo Luật chuyển hướng phải nhường đường cho các phương tiện chiều ngược lại. Quay đầu cũng là 1 hình thức chuyển hướng !
- Đi theo đường đỏ là chiếm đường của dòng phương tiện đi thẳng chiều ngược lại
- Đi theo đường xanh là di chuyển thuận chiều và chỉ cắt ngang các dòng phương tiện

nitsuka

Xe đạp
" Tại nút giao quay đầu cũng như chuyển hướng đều nên vượt qua tim đường tránh xung đột trực tiếp kiểu đấu đầu với chiều ngược lại !"
Vod cho cụ. Bất kể ở đâu, đi xe gì mình cũng nên đi như vvậ, an toàn cho mình và cho người khác.
Nhiều người hay cắt cua hay còn kiểu nông dân tạo thói quen nguy hiểm

longvuvan

Xe hơi

Ha.TN

Xe máy
Em ở tỉnh, nhiều khi về Hà Nội đi xe vào nội thành mà Camorun quá các cụ ạ. Ở tỉnh em đi tẹt tèn ten vì đường quá rộng và xxx ít ăn bửn. Hay là họ chưa thèm ăn??? Chúc các cụ lái xe an toàn.

thanktn

Xe tăng

Cung đường về của em đây. Biết có vạch liền nên em đi thẳng đến hết vạch mới cua vào Phạm Hùng. Nhưng thỉnh thoảng có cụ đi bên phải cứ cắt cua sớm chèn em làm em giật mình.
Có 2 vấn đề em cần hỏi:
1. Chỗ này có được quay đầu? Đây là quay đầu ở gầm cầu mà em không thấy có biển chỉ dẫn quay đầu?
2. Đến gần mép đường Phạm Hùng thì cái đèn tín hiệu ở chỗ vỉa hè Trung tâm hội nghị Quốc gia chuyển sang đỏ, đèn hướng Phạm Hùng chuyển sang xanh, thì có phải dừng lại?

Thuy_CK

Xe điện
Cung đường về của em đây. Biết có vạch liền nên em đi thẳng đến hết vạch mới cua vào Phạm Hùng. Nhưng thỉnh thoảng có cụ đi bên phải cứ cắt cua sớm chèn em làm em giật mình.
Có 2 vấn đề em cần hỏi:
1. Chỗ này có được quay đầu? Đây là quay đầu ở gầm cầu mà em không thấy có biển chỉ dẫn quay đầu?
2. Đến gần mép đường Phạm Hùng thì cái đèn tín hiệu ở chỗ vỉa hè Trung tâm hội nghị Quốc gia chuyển sang đỏ, đèn hướng Phạm Hùng chuyển sang xanh, thì có phải dừng lại?
1. Đây là nơi đường giao nhau nên được phép quay đầu nếu không có biển cấm quay đầu !
2. Em chưa hiểu rõ cái đèn cụ tả nó như thế nào :D

thanktn

Xe tăng
1. Đây là nơi đường giao nhau nên được phép quay đầu nếu không có biển cấm quay đầu !
2. Em chưa hiểu rõ cái đèn cụ tả nó như thế nào :D
Cụ xem lại video, tại giây 02 có 2 đèn tín hiệu, một đèn gần ở bên phải, và một đèn xa phía vỉa hè gần Trung tâm hội nghị. Ý em hỏi cái đèn ở xa kia đó.

Minh Phụng

Xe hơi
Đang hỏi đường từ HP đi Thạch thất,lịch trình phải đi qua Phạm Hùng không biết có phải qua đoạn này ko?Các cụ ở HN mà còn bị dính chưởng,cháu HP lên mà thấy choáng.Đèn,vạch, đường HN cứ như ma trận ý
Tiện đây hỏi các cụ từ cầu Thanh Trì-vành đai 3-Khuất Duy tiến-Phạm Hùng-Đại lộ Thăng long xe tải tỉnh ngoài đi được không?

ubisapro

Xe trâu
2. E hiểu ý cụ. Tín hiệu đèn có hiệu lực từ sau đèn. Cái đèn đối diện đó chỉ là đèn phụ, hỗ trợ cho đèn chính (khi cụ qua vẫn xanh) nên nếu an toàn cụ đi tiếp thoải mái. Nếu vướng xe chiều Phạm Hùng thì dừng lại chờ nhịp đèn sau cho an toàn. Chẳng đi đâu phải vội vài giây ;))

Có 2 vấn đề em cần hỏi:

thanktn

Xe tăng
Đang hỏi đường từ HP đi Thạch thất,lịch trình phải đi qua Phạm Hùng không biết có phải qua đoạn này ko?Các cụ ở HN mà còn bị dính chưởng,cháu HP lên mà thấy choáng.Đèn,vạch, đường HN cứ như ma trận ý
Tiện đây hỏi các cụ từ cầu Thanh Trì-vành đai 3-Khuất Duy tiến-Phạm Hùng-Đại lộ Thăng long xe tải tỉnh ngoài đi được không?
Không phải đi qua nút này nhé cụ.
Cụ đi đường trên cao xuống nút giao Trung Hòa (bigC), ép trái để rẽ trái vào Đại Lộ Thăng Long, khi rẽ trái rồi thì ép phải để đi thắng (có 2 làn để tiếp tục rẽ trái về hướng Khuất Duy Tiến). Đường có nhiều xe tải to nên bám mít nó là không thấy đèn tín hiệu. Phải cẩn thận.

VinCook

Xe hơi
Chỗ tối thế này khoai quá.