[VHGT] Lại chuyện cũ, văn hóa còi xe cua các bác 4 bánh

Haigv

Xe tăng
Trời thì nắng, đi 2b đi đá bóng, đèn còn 4s mà có cụ 4b cứ còi liên tục. Hix. 2b đứng nắng muốn đi nhanh bỏ mie đi được mà sao ngồi trong máy lạnh 4b cư xử chán vc. Rất nhiều 4b đi như vậy. Hix.

Em thì em vẫn đi 2 bánh thôi, nhưng em thấy thế này các cụ ạ:
- Thường các cụ 4b có vợ đẹp, sang thì dùng còi rất văn hóa.
- Nhưng em lại thấy mấy cụ inh ỏi lên ấy (ngoài các cụ taxi ra) thì vợ các cụ toàn đời đầu, lại độ lại còi, đường tắc mà các cụ cũng không tha.
Em thấy các cụ đã có vợ 4b rồi mà các cụ còn như thế, không hiểu văn hóa của giai cấp thượng lưu ở đâu các cụ ạ.
P/s: Em chỉ nói một số cụ còi inh ỏi thôi, chứ ko phải tất cả các cụ vợ đời đầu đâu.
Vì cụ đi 2b cụ mới nghĩ thế, đi trong tp đặc biệt là HN nhiều khi còi là để báo hiệu cho ng, xe biết có xe đi sau họ...vì t1. 2b đi ko đúng làn, rẽ ko xi nhan thậm chí ko thèm nhìn và ko thèm biết có thể rẽ đc ko mà vẫn rẽ cho = đc (kiểu kệ mja chúng mày). t2. tất tật tần tân những chỗ cho phép rẽ phải khi đèn đỏ xin thưa với cụ rằng chả bao giờ cái bọn 4b chúng nó rẽ đc cả vì sao vậy vì 2b đậu kín luôn đường rẽ...khỏi cần biết nhá. Em hỏi cụ thế có đc còi ko? hay kéo kính xuống xin ý kiến các anh các chj cho em rẽ phải nhờ ah...Nói chung là nhiều lắm, cơ mà em dự đến khi cụ ngồi lên 4b chắc cụ chả nói chuyện này đâu í. Thật luôn

Secoxe

Xe tăng
Có lần đi 2b đang đỗ đèn đỏ còn khoảng 5", có chú 4b còi loạn lên rồi khi đi ngang qua mình nó còn mở kính ra bảo: ngu thế, bên kia éo có ai mà ko đi.

PhanhGap

Xe điện
Nhiều khi còi to tuy có lúc bị chửi cũng không nhục bằng còi bé, còi ít nhưng lại va chạm vào mấy ông ngáo ngơ lại chí phèo nữa.
P/S: Người văn minh là (bóp) còi khi cần thiết, không bóp khi có thể ự.

wavethai

Xe tăng
Thực ra có nhiều vấn đề về cái còi. Cháu đi xe thường còi để báo hiệu với xe đi trước là "có xe đi ngay sau đấy, đừng rẽ ẩu" chứ ko phải còi để xin vượt. Số là có lần đi xe mình ko còi, có chị đi 2b rất thản nhiên rẽ phát sang đường làm em nhảy tim ra ngoài, từ đó em cứ đi gần là còi cho phát để biết. Hầu hết đi xe 2b đều ko dùng gương và đây là lý do rất nguy hiểm nếu mình ko báo hiệu cho họ biết.
Em cũng như cụ, quan sát những người đi đằng trước mà thấy có dấu hiệu ko biết xe của mình đang đi bên cạnh hoặc đằng sau cứ bim 1 tiếng để báo hiệu.

MiTa

Xe lăn
Nhiều ông đang đi gặp cái ổ gà cũng còi.
Cụ làm em cười tóe cơm. =))

Các Cụ còi nhiều thì cũng đưa ra đủ lý do để mình phải BÓP. Thế nên bảo sao ra đường cứ váng óc lên vì tiếng còi văn hóa.

Em lái xe rất ít khi bấm, trừ trường hợp 2b nó cứ tà tà trước đầu xe mình mãi mặc dù bên phải nó đường trống thì em mới bấm "bem" 1 cái để qua xe nó. Và em lái xe như thế cũng đã hơn chục năm ở cái "tỉnh lẻ SG vắng dân" này rồi, số km em đi thì cũng đã lên đến hàng 100k rồi, và em tự hào là chưa đâm vào xe nào. Thỉnh thoảng em chở người quen ở nơi khác tới thì được chê là sao ít bấm còi nhỉ.

hoangbang296

Xe hơi
106 Nguyễn Khánh Toàn - Phường Quan Hoa - Quận Cầu
Website
roman.vn
Em thấy là nhiều bác rất thiếu văn hóa, cứ như là ta có xe, ta có còi là được bóp, đường thì cứ đông, cứ tắc mà bác cũng cứ bóp ... nói chung lại là không có văn hóa các cụ à

gunner_hp

Xe tăng
Thực ra có nhiều vấn đề về cái còi. Cháu đi xe thường còi để báo hiệu với xe đi trước là "có xe đi ngay sau đấy, đừng rẽ ẩu" chứ ko phải còi để xin vượt. Số là có lần đi xe mình ko còi, có chị đi 2b rất thản nhiên rẽ phát sang đường làm em nhảy tim ra ngoài, từ đó em cứ đi gần là còi cho phát để biết. Hầu hết đi xe 2b đều ko dùng gương và đây là lý do rất nguy hiểm nếu mình ko báo hiệu cho họ biết.
Chuẩn cụ ạ...Nhiều lúc chỉ nhẹ nhàng tí xíu đủ để 2b biết là có xe đằng sau nhá...nhất là 2b đi xe mà gương chỉ để soi mặt với lại cho xxx xem thì...ko còi có mà mang lại họa cho chính mình ấy.
Đang đi ngon...vèo 1 phát...em rẽ...anh 4b đi sau phanh cắm đầu vào kính nhá,sau anh mà có anh nào hôn mít anh nữa thì kệ mợ nhà anh.Đấy, ko dùng còi mà được.Chứ còn với 4b, em chủ yếu dùng nháy đèn thui.

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Hay Cụ chủ đang đi trên làn của 4 bánh nên bị còi. Ko phải tự nhiên cái còi xe nó kêu đâu.

ngaynha

Xe tăng
Em thì em vẫn đi 2 bánh thôi, nhưng em thấy thế này các cụ ạ:
- Thường các cụ 4b có vợ đẹp, sang thì dùng còi rất văn hóa.
- Nhưng em lại thấy mấy cụ inh ỏi lên ấy (ngoài các cụ taxi ra) thì vợ các cụ toàn đời đầu, lại độ lại còi, đường tắc mà các cụ cũng không tha.
Em thấy các cụ đã có vợ 4b rồi mà các cụ còn như thế, không hiểu văn hóa của giai cấp thượng lưu ở đâu các cụ ạ.
P/s: Em chỉ nói một số cụ còi inh ỏi thôi, chứ ko phải tất cả các cụ vợ đời đầu đâu.
Vấn đề cụ đưa ra là có nhiều và cũng có thớt đề nghị văn hóa dùng còi và đèn rồi.
E chỉ k đồng tình với cụ ở ý "văn hóa giai cấp thượng lưu" thôi. Các 4b mình chỉ coi là cái phương tiện, đừng nghĩ gì ghê gớm quá mà dùng từ ngữ như kia, nghe ghê quá. Thượng lưu mợ gì cái 4b hả cụ :D

Vipduy999

Xe tải
tức nhất là chờ đèn ở ngã tư, vẫn đèn đỏ mà đằng sau cứ thúc còi điên hết cả tiết chẳng nhẽ lại quay lại cãi nhau

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
em đi ít khi dùng còi kể cả 4b lẫn 2 bánh nhưng thật ra nếu đi 4b mà muốn vượt 2b ( đường bé ko bon chen lên đc ) ngáy đèn ko ăn thua vì 2b ít khi dùng gương lên phải còi thôi,còi 1 lần ko đc thì ấn thếm phát nữa, phát nữa ko đc thì liền lúc vài phát ka ka em fun tí

gunner_hp

Xe tăng
4b muốn cảnh báo 2b chỉ có còi, ko còi thì thò cổ ra ngoài mà kêu thôi chứ nháy đèn vs 2b hầu hết là vô ích, nhất là trường hợp đi cùng chiều.Nhiều 2b gương chỉ để cho có mà.Đường VN nó là vậy mà.

hoangbang296

Xe hơi
Website
roman.vn
tức nhất là chờ đèn ở ngã tư, vẫn đèn đỏ mà đằng sau cứ thúc còi điên hết cả tiết chẳng nhẽ lại quay lại cãi nhau
Em ức chế nhất là trong trường hợp này đấy các cụ ạ

ngaynha

Xe tăng
Sáng nay E cũng bị 1 con santafe 30L thúc đút trong khi đèn đỏ. Nó quen vượt đèn đỏ rẽ phải từ Giảng Võ vào La Thành, chỗ đấy k có biển đèn cho phép đèn đỏ rẽ phải
gì cả mà cứ sau mít mình nó đèn còi, E kệ mợ nó, cứ thong thả chờ đèn xanh thôi.

Tribute

Xe container
Bao giờ đường VN hết xe máy đi ẩu thì mới hết tiếng còi.:D

hoangbang296

Xe hơi
Website
roman.vn
Sáng nay E cũng bị 1 con santafe 30L thúc đút trong khi đèn đỏ. Nó quen vượt đèn đỏ rẽ phải từ Giảng Võ vào La Thành, chỗ đấy k có biển đèn cho phép đèn đỏ rẽ phải
gì cả mà cứ sau mít mình nó đèn còi, E kệ mợ nó, cứ thong thả chờ đèn xanh thôi.
Nói chung là rất ức chế mấy trường hợp như thế cụ ạ

pnew

Xe điện
Vấn đề cụ đưa ra là có nhiều và cũng có thớt đề nghị văn hóa dùng còi và đèn rồi.
E chỉ k đồng tình với cụ ở ý "văn hóa giai cấp thượng lưu" thôi. Các 4b mình chỉ coi là cái phương tiện, đừng nghĩ gì ghê gớm quá mà dùng từ ngữ như kia, nghe ghê quá. Thượng lưu mợ gì cái 4b hả cụ :D
Nhất trí với cụ ở điểm trên. Vấn đề "Văn hóa còi" đâu chỉ có ở 4b (thậm chí 2b còn nhiều hơn). Cái chính là Văn hóa của người điều khiển phương tiện