[Funland] Lại chuyện nam học sinh lớp 12 bị đánh hội đồng dẫn tới tử vong

Visser III

Xe tăng
Liên quan đến lĩnh vực bạo lực học đường thì hiện nay nhiều vấn đề nắm, cũng cần chấn chỉnh. Tuy nhiên với cách giật tít và nội dung báo chí đưa tin em cứ cảm giác nó sao ấy, rất dễ gây hiểu lầm. Đọc qua tít cứ cảm giác là một nam học sinh bị các bạn học sinh (10 học sinh) trong trường đánh hội đồng dẫn đến tử vong trong trường hoặc khu vực gần trường.

Thực tế thì đây là việc hẹn gặp nhau giữa 2 nhóm thanh thiếu niên để giải quyết mâu thuẫn dẫn đến một người bị tử vong, nạn nhân được xác định N.A.T 18 tuổi hiện là học sinh 12A4 trường THPT Nam Trực, huyện Nam Trực, tỉnh Nam Định.
Nhưng viết thẳng theo thực tế thì lều lại ít view cụ ạ.

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Xót xa thật. Không rõ nội tình thế nào nhưng cũng là một mạng người. Ở cái tuổi vậy thì không cảm nhận được sinh mạng quý giá thế nào. Em lại nhớ hồi ông anh con nhà bác em cũng là hs và cũng bị đánh hội đồng đến chết. Bác trai mất rồi, bác gái nuôi mấy chị em, thấy con trai út bị vậy một thời gian sau cũng treo cổ tự vẫn.

Ngotatthan

Đi bộ
Bạo lực học đường càng ngày. Càng thấy sợ

MuathuHN252

Xe lăn
Xót xa thật. Không rõ nội tình thế nào nhưng cũng là một mạng người. Ở cái tuổi vậy thì không cảm nhận được sinh mạng quý giá thế nào. Em lại nhớ hồi ông anh con nhà bác em cũng là hs và cũng bị đánh hội đồng đến chết. Bác trai mất rồi, bác gái nuôi mấy chị em, thấy con trai út bị vậy một thời gian sau cũng treo cổ tự vẫn.
Đúng là xót xa ạ. Chúng nó đánh đáng lẽ dằn mặt thôi, phải biết điểm dừng chứ nhỉ, ai lại đánh con nhà ng ta đến chết luôn như thế. Thật đáng sợ. Xử lý bọn này giờ cũng khó cơ, mà ko nghiêm thì sau này chẳng biết chúng sẽ làm ra tội gì nữa

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Lời tường thuật của l. báo cứ dửng dưng như chuyện thường ngày mà buồn. Những vụ như thế này em đề nghị phải được xét xử nghiêm - truyền hình trực tiếp phát rộng rãi để răn đe.

Nam sinh bị đánh hội đồng là em N.A.T, học sinh lớp 12, Trường THPT Nam Trực (H.Nam Trực, Nam Định). Được đưa đi cấp cứu tại bệnh viện nhưng do vết thương quá nặng, em T. tử vong sau đó.

Ngày 8.1, thông tin từ một lãnh đạo Trường THPT Nam Trực (H.Nam Trực, Nam Định) xác nhận, nam sinh bị đánh hội đồng dẫn đến tử vong là học sinh khối 12 của trường này.

Vị này cho biết, vào khoảng 16 giờ hôm qua 7.1, nam sinh N.A.T và nhóm thanh niên khoảng hơn 10 người xảy ra xô xát tại khu vực thôn Đồng Côi (TT.Nam Giang, H.Nam Trực).

Đại diện ban giám hiệu nhà trường nói: "Khi em T. đang trên đường đi đến khu vực hồ câu (tại khu vực thôn Đồng Côi - PV) thì xô xát với nhóm thanh niên dẫn đến bị thương nặng. Em T. được người dân đưa đi cấp cứu tại Bệnh viện đa khoa tỉnh Nam Định nhưng đã tử vong vào đêm qua 7.1".

Sau khi sự việc xảy ra, nhà trường đã tìm hiểu sự việc và báo cáo Sở GD-ĐT tỉnh Nam Định.

Vụ việc nam sinh bị đánh hội đồng dẫn đến tử vong đang được cơ quan chức năng điều tra, làm rõ.

Vietnamnet viết bài đọc dễ chịu hơn

Cụ tha lều báo giật tít ko đúng.
Cái này là trẻ trâu đánh nhau ngoài xã hội
EM đọc lại tưởng là bạo lực học đường, đánh chết bạn học trong trường học.

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Đúng là xót xa ạ. Chúng nó đánh đáng lẽ dằn mặt thôi, phải biết điểm dừng chứ nhỉ, ai lại đánh con nhà ng ta đến chết luôn như thế. Thật đáng sợ. Xử lý bọn này giờ cũng khó cơ, mà ko nghiêm thì sau này chẳng biết chúng sẽ làm ra tội gì nữa
Vâng, xã hội nhiều cái méo mó nên đào tạo ra đc người tốt lại càng khó ạ.

Đi Lang Thang

Xe buýt
Đây là thanh niên choai choai đánh nhau, cứ gắn từ "nam sinh" vào nghe sao sao.
E cũng nghĩ zậy, tự dưng gắn cái cổng trường vào. Trong cổng là trò giỏi chắc gì ra ngoài đã là con ngoan? (E chưa đọc nội dung, chỉ nghe cụ thớt tường thuật).
Thiếu gì nạn nhân là công an, bộ đội, cán bộ, giáo viên... nhưng ngòai giờ HC hay khi ko làm nvụ (nghỉ lễ, nghỉ phép..) có ai bê nghề nghiệp ra đâu?

Then Cửa

Xe máy
Trường cấp 3 em học đây, ngày xưa cũng đánh một trận tưng bừng với mấy tay thôn Nhất, hồi ấy chỉ đấm đá qua qua với nhau chứ không hội đồng.

buicongchuc

Xe ba gác
Trường cấp 3 em học đây, ngày xưa cũng đánh một trận tưng bừng với mấy tay thôn Nhất, hồi ấy chỉ đấm đá qua qua với nhau chứ không hội đồng.
Ngày xưa hay có đánh đấm, nhưng bạn đau tí thì thôi.

PhongFood

Xe điện
Liên quan đến lĩnh vực bạo lực học đường thì hiện nay nhiều vấn đề nắm, cũng cần chấn chỉnh. Tuy nhiên với cách giật tít và nội dung báo chí đưa tin em cứ cảm giác nó sao ấy, rất dễ gây hiểu lầm. Đọc qua tít cứ cảm giác là một nam học sinh bị các bạn học sinh (10 học sinh) trong trường đánh hội đồng dẫn đến tử vong trong trường hoặc khu vực gần trường.

Thực tế thì đây là việc hẹn gặp nhau giữa 2 nhóm thanh thiếu niên để giải quyết mâu thuẫn dẫn đến một người bị tử vong, nạn nhân được xác định N.A.T 18 tuổi hiện là học sinh 12A4 trường THPT Nam Trực, huyện Nam Trực, tỉnh Nam Định.
Em nghĩ do đạo đức nhà lều xuống thấp cụ :D

--Lamborghini--

Xe lăn
Đây là thanh niên choai choai đánh nhau, cứ gắn từ "nam sinh" vào nghe sao sao.
Nó cũng xẩy ra trong trường cụ ạ, cũng như bao vụ xích mích ngoài xã hội thôi.

--Lamborghini--

Xe lăn

fanmu1234

Tháo bánh
Cụ anh khoá nhiêu đấy ?
Tin nghe 1 tai thì cháu die kia ở với bố mẹ trong Nam
Từng gây tai nạn chết 1 người
Từng đánh 1 nạn nhân tương đối nặng
Bố mẹ kiểu bất lực nên đẩy về quê mới đc 2 tháng
Lũ 10 thằng kia thì em biết mặt cả, đa phần học dân lập, thuộc dạng bất lực của gia đình.
Lũ học dốt và lưu manh này, đứa thì chết, đứa vào tù là xứng đáng.

niceshot

Xe container
Lời tường thuật của l. báo cứ dửng dưng như chuyện thường ngày mà buồn. Những vụ như thế này em đề nghị phải được xét xử nghiêm - truyền hình trực tiếp phát rộng rãi để răn đe.

Nam sinh bị đánh hội đồng là em N.A.T, học sinh lớp 12, Trường THPT Nam Trực (H.Nam Trực, Nam Định). Được đưa đi cấp cứu tại bệnh viện nhưng do vết thương quá nặng, em T. tử vong sau đó.

Ngày 8.1, thông tin từ một lãnh đạo Trường THPT Nam Trực (H.Nam Trực, Nam Định) xác nhận, nam sinh bị đánh hội đồng dẫn đến tử vong là học sinh khối 12 của trường này.

Vị này cho biết, vào khoảng 16 giờ hôm qua 7.1, nam sinh N.A.T và nhóm thanh niên khoảng hơn 10 người xảy ra xô xát tại khu vực thôn Đồng Côi (TT.Nam Giang, H.Nam Trực).

Đại diện ban giám hiệu nhà trường nói: "Khi em T. đang trên đường đi đến khu vực hồ câu (tại khu vực thôn Đồng Côi - PV) thì xô xát với nhóm thanh niên dẫn đến bị thương nặng. Em T. được người dân đưa đi cấp cứu tại Bệnh viện đa khoa tỉnh Nam Định nhưng đã tử vong vào đêm qua 7.1".

Sau khi sự việc xảy ra, nhà trường đã tìm hiểu sự việc và báo cáo Sở GD-ĐT tỉnh Nam Định.

Vụ việc nam sinh bị đánh hội đồng dẫn đến tử vong đang được cơ quan chức năng điều tra, làm rõ.

Vietnamnet viết bài đọc dễ chịu hơn

Nó oánh nhau ở hồ câu, sao lại đăng Trường NT là nơi xảy ra sự việc...

hanoicomputer

Xe hơi
Những vụ như này cũng ko phải là ít trong thời buổi hiện nay.

titit2023

Xe tải
E dạy con e môn võ phòng thân hiệu quả nhất. Đó là chạy ạ. Xe cộ, sách vở hay đt có thể vứt bỏ hết. Còn khi không thể chạy dc thì chống lại bằng toàn bộ sức lực. Ngoài ra thể thao, võ thuật rất có tác dụng tự vệ. Các cụ mợ nên động viên các cháu tập. Nếu gặp đúng thày tốt, các cháu rất biết kiềm chế. Nên không sợ võ thuật là con dao 2 lưỡi. Thêm nữa cháu nào ngoại giao tốt, cũng tránh dc tình trạng bị bắt nạt ở trường.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Em nào có biết vừa trả lời hiện lên làm em phải sửa lại để up thêm hình. May em nhanh tay chụp màng hình ko thì lại mất cái hình lưu niệm
Hôm nay hình như ít quà rồi hay sao ấy, em còm từ sáng tới giờ mỏi nhừ tay mà chả thấy dì :))

Phuongntk

Xe tải
Em dạy con tự tin, khéo léo một chút sẽ an toàn hơn