[Thảo luận] Lại chuyện xin vượt, xin được rồi nhưng không cho lại

khunglongmatto

Xe tải
Tình hình là thế này các cụ ạ

Vốn lái mới nên em rất chi là nhường nhịn, xe nào xin vượt là em cho vượt tuốt. Dưng mờ sáng nay e đi làm muộn;)), nên sau khi cho vượt chán chê rồi thấy vẫn loanh quanh 60km/h (e đi cầu cầu thanh trì - VĐ3), còn đồng hồ tay thì đã 8h, e đè ga vọt lên, thì gặp đúng mấy bác mà lúc nãy em đã nhườngL-), xinhan trái đến vài phút, ấy thế mà như là không nhìn thấy giề ý ạ. Tức quá em còi inh ỏi rồi đèn nhấp nháy rực rỡ, nhưng thật là kiên cường bất khuất là các bác ý vẫn cứ lầm lũi đi 8-x Theo các cụ thì với tình huống này lần sau e nên xử lý thế nào cho phải ợ?! (như sáng nay kể cũng hơi hiếu chiến các cụ nhỉ)

Cảm ơn các cụ %%-

crazypig

Xe tải
Đi đường không vội được cụ ạ ,vừa rồi em chạy vài cua Hà Nội - Nam Định, tính tình điềm tĩnh hẳn lên, giờ đi tầm 50km/h là thấy nhanh rồi !

dongkijote

Xe điện
Cụ có để ý là xe trước CỤ đã đi sát với xe trên nó chưa? hay làn trong không an toàn cho xe trước vào để nhường Cụ vượt?

hoainamk32ftu

Xe máy
Cụ chủ thớt có vẻ bức xúc quá! Ở đời việc thế là thường. Cụ cứ bình tĩnh đê. Sáng ra cụ nên mở nhạc không lời hoặc nhạc vàng kiểu cũ trên xe mà lưu thông cho lành. Trước đây nhà cháu chạy xe cũng muốn ăn thua như cụ, sau tính lại thấy chả lợi lộc gì, thế là cứ mở FM nghe thời sự đông tây, tà tà lên đường. Cụ có nhớ chuyện xe lu với xe ca không?

Leo101

Xe tải
Website
wedecorvietnam.com
Cứ đè ra mà vượt phải thôi. Vượt xong rồi đè lại vào làn của nó rồi chạy chậm lại.
Chẳng may cụ nào trên OF mà đi sau 2 cụ, sốt ruột quá mà cũng vượt phải thì kiểu gì chiều nay trên OF nhà mình lại có 1 Topic kiểu "Hà Nội xuất hiện chim mồi" và có khi cái biển xe của cụ em lại được trưng lên đây đấy cụ ạ Thôi thì rút kinh nghiệm lần sau đi cụ. ;))

namffp

Xe máy
Tình hình là thế này các cụ ạ

Tức quá em còi inh ỏi rồi đèn nhấp nháy rực rỡ, nhưng thật là kiên cường bất khuất là các bác ý vẫn cứ lầm lũi đi 8-x Theo các cụ thì với tình huống này lần sau e nên xử lý thế nào cho phải ợ?! (như sáng nay kể cũng hơi hiếu chiến các cụ nhỉ)
Em thấy những tình huống đó càng điềm đạm và bình tĩnh càng tốt, cũng là cách để luyện mà, tham gia giao thông thì nhanh lúc mất bình tĩnh hay bực mình thì cũng lại nhanh có thứ khác phải hối tiếc cụ ah.
Với tình huống đó em thường lùi lại cách xe đó khoảng 50m (cách 1 cột điện) rồi nhường xe khác vượt xe mình, để các xe khác vượt giúp mình và chỉ việc chạy theo sau bởi đôi khi mình nhường nhịn họ trước, nhưng khi có việc cần xin lại thì cách xin có thể đối với nó là "gây ức chế" nên nó không nhường nữa.
Còn những việc như vượt phải rồi phi lên đè, trả thù...em nghĩ không nên làm, cố gắng tiết chế cái sự bực mình cụ nhé. Nhanh chậm chẳng được hơn bao nhiêu đâu.

hung303

Xe điện
lần sau cụ đi làm sớm hơn 10 phút thì chả lo phải tìm cách chạy nhanh!! :)

sh150i1980

Xe tăng
cụ hun một cái vào đ..í..t là tránh ngay mà

MK2007

Xe tăng
Nếu quan sát phía trước không có trướng ngại vật, tốc độ tối đa làn ngoài 80km/h mà đối phương chỉ chạy có 60km/h
xi nhat vượt mà không cho vượt,( vậy là chơi mình rồi ) thì chỉ có cách vượt phải, lên thì tỳ đầu rồi dừng hẳn xe lại, chờ xe nó dừng hẳn
mở cửa xe tiện tay cầm mớ rau cải hỏi thăm sức khoẻ lái xe.

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Nếu không vội thì cụ vượt phải rồi đi chậm lại, còn nếu cẩn thận nữa thì cụ dậy sớm hơn khoảng 30ph thế là cứ từ từ mà đến chỗ làm việc mà ko bị muộn giờ. Còn nếu vội thì cụ cứ xin tách làn rồi đi thẳng đến nơi làm việc vì theo cháu biết đường cụ đi là có phân làn nên không bị bắt lỗi vượt phải đâu.

phamvdinh254

Xe tải
Em cũng hay đi đường cầu Thanh trì. Chẳng ai nhường xe như cụ đâu, hiếm lắm. Cụ thích vượt thì cụ cứ chuyển làn, vượt phải. Xe nào cũng thế, toàn vượt phải.

DDK foter 2011

Xe hơi
SÁng nay tôi cũng đi cầu cạn Thanh trì-Linh đàm gặp 1 cụ i30 đi với tốc độ 50km/h, xinhan xin vượt mãi mà không được trong khi đường bên phải rộng thêng thang. Cụ ý chẳng hiểu thế nào mà cũng xi nhan trái??? không hiểu định vượt cái gì nữa hay không cho minh vượt? Tức quá vượt phải lên đè đầu, nhưng mình đi chậm thì họ cũng đi chậm, mất thời gian lại gần giờ làm việc nên lượn luôn.

Alkala

Xe buýt
SÁng nay tôi cũng đi cầu cạn Thanh trì-Linh đàm gặp 1 cụ i30 đi với tốc độ 50km/h, xinhan xin vượt mãi mà không được trong khi đường bên phải rộng thêng thang. Cụ ý chẳng hiểu thế nào mà cũng xi nhan trái??? không hiểu định vượt cái gì nữa hay không cho minh vượt? Tức quá vượt phải lên đè đầu, nhưng mình đi chậm thì họ cũng đi chậm, mất thời gian lại gần giờ làm việc nên lượn luôn.
Cụ í muốn cụ hiểu là cụ í không nhường đường mờ :D

Tungbin

Xe buýt
vào trong vượt ko thì chấp nhận chờ cơ hội ,tránh nóng quá mà mât khôn

thuysinh.tl

Xe container
Cụ đúng là nóng tính nhỉ. Người ta không cho cụ vượt có nhiều lý do. Cần phải cân nhắc thực tế chứ. Chẳng hạn : đường vạch liền, đường bắn tốc độ, có chướng ngại vật..v....v....v...thì đương nhiên người ta không cho cụ vượt. Nếu đường rộng, không có chướng ngại vật, không bắn tốc độ, không vạch liền....v....v....v... thì nếu tay lái vững thì cụ vượt phải mà đi vậy thôi.

nguvango

Xe buýt
Chạy đường dài em cũng hay gặp tình huống này nên cũng hiểu các cụ nhà ta. Nhiều hôm làn đường thì đông xe, các xe chạy nối đuôi thành dãy dài với tốc độ rùa chạy bộ. Bản thân em cũng muốn các cụ phía trước đạp thêm tí ga để em chạy cho đủ tốc độ cho phép nhưng không được vì nhiều lý do. Gặp tình huống này cụ nên kiên nhẫn chờ thời cơ hoặc xi nhan chuyển sang làn phải mà chạy cho nó nhanh (nếu có nhiều làn) cụ ợ. Đừng cố vượt trái làm gì cho mệt.

billnantes

Xe container
Đi đường không vội được cụ ạ ,vừa rồi em chạy vài cua Hà Nội - Nam Định, tính tình điềm tĩnh hẳn lên, giờ đi tầm 50km/h là thấy nhanh rồi !
cụ nói thế nào chứ đang chạy đường trường 80-100 cây chuối mà hạ xuống 50 là em thấy chậm lắm ,thế mà trong phố đi đến 40 đã thấy nhanh

adonis

Xe buýt
Vào lane trong mà đi, đúng tốc độ là đựoc, đó đâu gọi là vựot phải