Lại chuyện xóa bài

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tribute

Xe container
Các bác Min Mod cho em hỏi nhờ tí.

Hôm 04/05/11 em có pót 1 bài tiêu đề "hàng độc! xxx Ofer các cụ ơi!". Thớt đơn giản là em bắt gặp và chụp được cái ảnh xe Thanh tra Giao thông có gắn Logo OF. Em post bên thớt Cafe để anh em chém gió cho vui, và cũng muốn khẳng định là trên OF thực sự có xxx tham gia để các cụ khác có bức xúc gì với xxx thì cũng nhẹ bớt lời. Vậy mà vừa post buổi trưa, tối về đã thấy thớt bay hơi tự lúc nào không một lời từ biệt.

Mong các bác Min, Mod cho em 1 lời giải thích để nếu có gì sai sót lần sau em còn rút kinh nghiệm.

Đây là cái ảnh em đã post ở thớt đó:

(em xóa ảnh vì có người nhận là xe cá nhân)

Các bác thấy có gì vi phạm khi 1 bức ảnh ko có gì phản cảm, phản ảnh thực tế như này không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

ichbinminh

Xe buýt
Cụ biết cụ mắc lỗi gì chưa?

1. Cụ phải chứng minh được ảnh cụ chụp chưa qua chỉnh sửa (show ảnh gốc với meta-data nguyên bản) vì nếu cụ không chứng minh được ảnh cụ post là ảnh gốc, không qua xử lý PTS (ghép ảnh, thay màu biển... ;))) thì cụ sẽ bị quy vào tội "cao v.ú" (nhất là liên quan đến gov thì càng nguy) -> phải xóa!

2. Nếu ảnh cụ post là ảnh gốc, thì cụ lại mắc tội "Tiết lộ bí mật quốc gia" -> phải xóa!

P/s: công nhận là sức ảnh hưởng của OF mạnh mẽ thiệt :x

damkhanh

Xe điện
Hi hi hi, cụ Tribute tham gia OF lâu thía rồi mà vẫn bức xúc chuyện xóa bài à. Trước em có mấy bài bị xóa cũng ấm ức kiện bằng được thì thôi, bây giờ chai sạn rồi, xóa bài này em lại post bài khác, vui, giải trí là chính cụ ơi, có phải cơm áo gạo tiền gì đâu mà để bụng cho nặng lòng, hại sức khỏe. Nhưng xin các cụ Min, Mod khi xóa bài cho chủ thớt tí lý do, bởi bài bị xóa không lý do sẽ khiến sự nhiệt tình viết bài của các mem giảm đáng kể, nếu không muốn nói là tắt ngóm luôn...!!!

Bác có thấy mấy TTGT sử dụng xe đó không? Bác chụp lực lượng TTGT của Quảng Ninh và xe có dán logo OF có biển 31A, chẳng lẽ bác không thấy đấy là sự lạ?

Có 1 Thành viên OF khác khẳng định đó là xe của bác ấy, và thành viên đó không muốn mọi người bàn luận về xe đó nữa.

Em không trực tiếp xóa thớt đó, nhưng trước khi xóa, Mod có đóng thớt, nêu rõ lý do và báo sẽ xóa sau 2h kể từ khi đóng thớt.

damkhanh

Xe điện
Bác có thấy mấy TTGT sử dụng xe đó không? Bác chụp lực lượng TTGT của Quảng Ninh và xe có dán logo OF có biển 31A, chẳng lẽ bác không thấy đấy là sự lạ?

Có 1 Thành viên OF khác khẳng định đó là xe của bác ấy, và thành viên đó không muốn mọi người bàn luận về xe đó nữa.

Em không trực tiếp xóa thớt đó, nhưng trước khi xóa, Mod có đóng thớt, nêu rõ lý do và báo sẽ xóa sau 2h kể từ khi đóng thớt.
Thay mặt cụ Tribute đang ngoài vùng phủ sóng, cảm ơn cụ UAZ trước, em thấy lý do trên là chính đáng, nhưng sao các cụ không PM cho cụ ấy một phát như trên có phải cả nhà cùng vui không nhỉ...:-*

Tribute

Xe container

Cũng không có gì lạ khi có thể 1 xe của trung ương được điều động về tỉnh bác ạ.

Em cũng ko online liên tục để biết được thông tin là 2 giờ sau thớt sẽ bị xóa.

Nếu đúng là xe của ofer nhưng ko muốn mọi người bàn luận thì cũng chỉ cần nhắc em xóa cái biển số là được. Còn việc xxx có tham gia diễn đàn thì càng tốt chứ có sao đâu mà phải xóa thớt. (phải chăng có gì khuất tất?)

Cũng không có gì lạ khi có thể 1 xe của trung ương được điều động về tỉnh bác ạ.

Em cũng ko online liên tục để biết được thông tin là 2 giờ sau thớt sẽ bị xóa.

Nếu đúng là xe của ofer nhưng ko muốn mọi người bàn luận thì cũng chỉ cần nhắc em xóa cái biển số là được. Còn việc xxx có tham gia diễn đàn thì càng tốt cứ có sao đâu mà phải xóa thớt. (phải chăng có gì khuất tất?)
Ý em là bác có thấy các bác TTGT ngồi lên xe, hay từ trên xe bước xuống không?

Cũng không cứ biển 31A là lực lượng TTGT hay CS phỏng ợ? Bác có thể đọc lại nội quy của OF, trong đó có nói rõ việc không đưa/bàn luận thông tin cá nhân của ai đó khi người đó không cho phép.

Mod đã thông báo rõ lý do, thời gian xóa ở đó mà không PM cho bác vì muốn tất cả các bác liên quan, có spam trong thớt đó đều biết thông tin.

Viking

Xe điện
Nếu đúng là xe của ofer nhưng ko muốn mọi người bàn luận thì cũng chỉ cần nhắc em xóa cái biển số là được. Còn việc xxx có tham gia diễn đàn thì càng tốt chứ có sao đâu mà phải xóa thớt. (phải chăng có gì khuất tất?)
Nếu Ofer đã lên tiếng nhận xe, nghĩa là xe đó không phải của lực lượng TTGT, vậy cái tiêu đề về Ofer XXX của cụ là không chính xác, như vậy chính bản thân cụ cũng nên cảm thấy thớt đó cần xóa.

SW1.5

Xe buýt
Quá đúng, các bác vào OF thì cần phải có suy nghĩ như thía lày lày:
1. VLC: vui là chính!
2. Các bác xem chữ ký của e thì biết.
3. Phải học tập cụ Nguyễn Du, có nghĩa là "Bắt cởi trần phải cởi trần, cho may ô mới được 1 phần may ô".
Keke..
(TB: JUST FOR FUN!)
Hi hi hi, cụ Tribute tham gia OF lâu thía rồi mà vẫn bức xúc chuyện xóa bài à. Trước em có mấy bài bị xóa cũng ấm ức kiện bằng được thì thôi, bây giờ chai sạn rồi, xóa bài này em lại post bài khác, vui, giải trí là chính cụ ơi, có phải cơm áo gạo tiền gì đâu mà để bụng cho nặng lòng, hại sức khỏe. Nhưng xin các cụ Min, Mod khi xóa bài cho chủ thớt tí lý do, bởi bài bị xóa không lý do sẽ khiến sự nhiệt tình viết bài của các mem giảm đáng kể, nếu không muốn nói là tắt ngóm luôn...!!!

Tribute

Xe container
Nếu Ofer đã lên tiếng nhận xe, nghĩa là xe đó không phải của lực lượng TTGT, vậy cái tiêu đề về Ofer XXX của cụ là không chính xác, như vậy chính bản thân cụ cũng nên cảm thấy thớt đó cần xóa.
Nhận xe thì ai mà chả nhận được hả cụ? Liệu xe biển xanh có mang tên cá nhân được không?

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Nhận xe thì ai mà chả nhận được hả cụ? Liệu xe biển xanh có mang tên cá nhân được không?
Bác có khẳng định là tất cả mọi người đều phải đi xe chính chủ không. Việc mua xe biển xanh chưa ra kịp biển trắng mà do cá nhân đi là quá bình thường.

Tribute

Xe container
Bác có khẳng định là tất cả mọi người đều phải đi xe chính chủ không. Việc mua xe biển xanh chưa ra kịp biển trắng mà do cá nhân đi là quá bình thường.
Vâng cũng bình thường thôi, nhưng chuyện 1 nick name vào nhận 1 cái xe biển xanh là của mình thì cũng ko có gì đảm bảo xe đó thực sự là của cá nhân nào đó. Nếu việc post ảnh xe có biển số lên diễn đàn là vi phạm thông tin cá nhân cần xóa bài thì nhiều bài vi phạm vô kể?

ichbinminh

Xe buýt
Em không bàn luận về nội quy OF & cũng không dám ý kiến ý cò. Tuy nhiên, cái xe biển xanh (31A) đó, dán logo OF chạy lông nhông ngoài đường bao nhiêu ngày tháng, & chắc chắn ko chỉ cụ Tribute là OFer được chiêm ngưỡng => tính "cần bảo mật của thông tin" là không có.

Vậy thì:

1. Việc xóa ảnh xe đó trên OF mang ý nghĩa gì?
2. Theo lời cụ UAZ, xe đó là xe của thành viên OF & cá nhân thành viên đó đã nhận xe => Tại sao xe của cá nhân lại mang biển xanh?

Em không hi vọng có được câu trả lời hoặc có ai đó sẽ trả lời 2 câu trên => là BQT OF, có thể em cũng sẽ xóa để tránh rầy rà cho cụ lái chiếc xe đó (vì quá yêu OF mà dán cả logo vào xe công vụ chẳng hạn :)))

Tribute

Xe container
Ý em là bác có thấy các bác TTGT ngồi lên xe, hay từ trên xe bước xuống không?

Cũng không cứ biển 31A là lực lượng TTGT hay CS phỏng ợ? Bác có thể đọc lại nội quy của OF, trong đó có nói rõ việc không đưa/bàn luận thông tin cá nhân của ai đó khi người đó không cho phép.

Mod đã thông báo rõ lý do, thời gian xóa ở đó mà không PM cho bác vì muốn tất cả các bác liên quan, có spam trong thớt đó đều biết thông tin.
Vâng, cũng có thể là do góc chụp ko thấy người ngồi trên xe nên ko khẳng định chính xác. Nhưng cũng vì có cả lực lượng TTGT, CSGT, Trật tự ở ngay đó nên có thể em nhầm. Còn chuyên chỉ có mỗi cái ảnh hiện vật mà lại bảo là thông tin cá nhân thì em thấy chưa đúng lắm, mặt khác các ofer nhiều khi vào nhận đại là xe của mình cho vui chứ xe biển xanh không thể đứng tên 1 cá nhân được.
Nhưng thôi, cảm ơn bác đã thông tin về việc này, để ko ảnh hưởng đến ai đó là chủ nhân chiếc xe, em sẽ xóa ảnh ngay sau đây. Bác có thể đóng thớt tại đây.

Trạng thái
Thớt đang đóng