[Thảo luận] Lại chuyện xxx bắt bớ ở ngã 4 Lê Văn Lương - Láng Hạ!

superdrives

Xe điện
Tối qua lúc 21h20 em đi trên đường láng xuôi về Ngã tư sở, đến ngã 4 Láng - LVL - LH thì em phải dừng chờ đèn. và em quan sát thấy như này:
Thời gian gần đây chiều đường từ Lê Văn Lương -> Láng Hạ hoặc rẽ Láng về NTS xxx cho cái cột đèn ở ngay sát bốt làm việc của xxx làm việc hoạt động, nhịp đèn ở đây trùng với nhịp đèn ở đầu cầu phía Lê Văn Lương vì vậy dẫn đến việc xe nào đi qua đèn ở đầu cầu phía lê Văn Lương mà chuẩn bị hết xanh thì nhất định đến đầu cầu bên đường Láng là phải dừng chờ đèn đỏ ở trên cầu, kể cả đi trên phần hè của cầu để rẽ về NTS cũng phải dừng. Nhiều xe đi qua đấy vẫn đi theo thói quen khi thấy đèn xanh bên phía Lê V Lương xanh thì đi nhưng ko để ý cái đèn ở đầu cầu nó chuyển đỏ và cứ tiếp tục rẽ phải về NTS là bị xxx vịn ngay lập tức.
Đây clip em cắt từ dép của em ghi lại ra đây các cụ để ý cái đèn nhé! 01 bác fortuner và 01 em taxi đã bị úp sọt.
[video=youtube;Q53G0ZnGlIg]http://www.youtube.com/watch?v=Q53G0ZnGlIg&feature=youtu.be[/video]
Cách đây 01 tháng em cũng bị vịn đúng như 2 xe trên, quả thật lúc đầu em cũng không để ý là cái cột đèn bên này nó đã cho hoạt động. May hôm đó chú xxx trẻ lỡ lời nói cái đèn này mới cho hoạt động. Thế là em vin vào đó nói nếu mới hoạt động thì các anh nên nhắc nhở để tôi rút kinh nghiệm lần sau. xxx vui vẻ cho em qua mà ko mất gì cả.
Em thấy xxx để cái đèn hoạt động -> bắt các xe phải dừng đèn đỏ ở trên cầu là ép các xe vi phạm điểm c, khoản 3, điều 18 Luật GTĐB 2008. (việc này xảy ra ở mấy cầu nữa trong TP).
XXX để cho xe vi phạm vòng ra Láng rồi mới vịn, như vậy các xe đi sau không hề thấy để mà tránh -> xxx vợt được rất nhiều (đa số các xe đều đi qua đèn xanh ở phía LVL đều nghĩ là đèn đỏ rồi mình vẫn được đi vì đã qua vạch ở đầu LVL trước khi đèn đỏ).
Các bác đến đây chú ý kẻo mất tiền oan nhé! Đêm đến hầu như các chốt nghỉ hết nhưng chốt này vẫn hoạt động (ko phải 141 đâu các cụ nhé, hôm qua em thấy toàn xxx vàng thôi) chắc kiếm đc nên làm rất nhiệt tình bất kể ngày hay đêm, chứng tỏ ở đây rất nhiều xe dính!

Chỉnh sửa cuối:

Lái xe quê

Xe buýt
Cái này trước báo còn đăng. Nhưng cứ theo đèn mà đi thôi, chết cái bọn nó làm người tham gia mất cảnh giác bởi hai nhịp đèn gần nhau và trùng nhau và khoảng cách là 1 cái cầu. Mệ, dừng trên cầu cũng sai (nhưng éo bắt được vì chúng nó tổ chức giao thông bằng tất cả sự thông minh của chúng nó mà), mà vượt đèn đỏ càng chết. Cụ chủ nhắc rất chi tiết, các Cụ qua đây để ý chút. Vốt Cụ chủ!

hgb

Xe container
Kiểu đèn này giống ngã tư cầu Lạc trung và Kim ngưu.
Phải dừng ở trên cầu theo đèn, cho dù là phạm luật.

Jinzin

Xe điện
Cảm ơn cụ chủ đã cảnh báo. Lâu nay em đi qua đây cũng chỉ chú ý mỗi cái đèn ở đầu cầu bên kia còn đền ở đầu bên này e ko để ý (mà nó treo thấp quá), em chưa dính lần nào. May quá!

cracking

Xe buýt
em nhìn cái đèn bên phải camera cụ, gần cái bốt ấy, lúc xxx ra tóm 2 xe kia, 1 đèn dưới xanh, 1 đèn trên đỏ (cùng 1 cột đèn ý) là thế nào nhỉ? Đúng là đoạn đó có 2 đèn giao thông, giữa là cái cầu. Từ Lê Văn Lương rẽ trái sang Láng mà ko đứng đầu tiên thì ko bao giờ sang được, đèn xanh có 15s.

pnew

Xe điện
bắt các xe phải dừng đèn đỏ ở trên cầu là ép các xe vi phạm điểm c, khoản 3, điều 18 Luật GTĐB 2010.
Cụ tự ý dừng thì mới sai. Còn cụ dừng theo báo hiệu đường bộ thì không sai

KYNGLISH

Xe tăng
em nhìn cái đèn bên phải camera cụ, gần cái bốt ấy, lúc xxx ra tóm 2 xe kia, 1 đèn dưới xanh, 1 đèn trên đỏ (cùng 1 cột đèn ý) là thế nào nhỉ? Đúng là đoạn đó có 2 đèn giao thông, giữa là cái cầu. Từ Lê Văn Lương rẽ trái sang Láng mà ko đứng đầu tiên thì ko bao giờ sang được, đèn xanh có 15s.
Đèn dưới là đèn dành cho người đi bộ mà cụ, nên chiều đi của phương tiện dừng thì đèn báo sang đường xanh là đúng rồi.

For U

Xe hơi
Hôm trước em đi qua đây cũng suýt dính

KIST

Xe tải
Em đi về nhà ngoại nên "trải nghiệm" cung đường này suốt, có vài ý kiến thế này:

- Việc đi vào làn trên vỉa hè (thành cầu) là hoàn toàn sai luật.
- Vào giờ cao điểm hoặc những lúc đông xe thì xxx ngó lơ cho anh em.
- Vào giờ ít xe hoặc nhất là vào giờ "kể chuyện đêm khuya" thì xxx hết việc nên kiếm chuyện ngay và không cãi được các chú ý đâu.

Vậy nên các bác đến đây nên tuân thủ tín hiệu đèn. Đền đỏ thì dừng lại, đèn xanh thì cứ đi. Muốn an lành hn nữa thì cứ đi vào làn ngoài, không trèo lên vỉa hè. Nếu không muốn dừng thì rẽ ngay vào đường bờ sông, ra cầu Cống Mọc lại rẽ ra đường Láng.

Chúc các bác vừa đi vừa huýt sáo, nhận được ánh mắt thèm thuồng của xxx.

Hoang Vu 2003

Xe đạp
Theo ngu ý của em thì bắt dừng trên cầu là dừng láo ợ, vì sức chịu tải cũng như kiểm tra tính toán của Cầu là xếp xe, ở VN mình lúc dừng đèn giờ cao điểm các Cụ đếm hộ e các loại phương tiện lèn sát nhau ntn, cái đó vượt ngoài kiểm định của cầu....nên theo e cái điểm c, khoản 3, điều 18 luật GTĐB 2010 cấm dừng trên cầu là đúng ợ.

For U

Xe hơi
Cụ nói chuẩn, đi trên cầu nó mà bắt là không cãi được

Em đi về nhà ngoại nên "trải nghiệm" cung đường này suốt, có vài ý kiến thế này:

- Việc đi vào làn trên vỉa hè (thành cầu) là hoàn toàn sai luật.
- Vào giờ cao điểm hoặc những lúc đông xe thì xxx ngó lơ cho anh em.
- Vào giờ ít xe hoặc nhất là vào giờ "kể chuyện đêm khuya" thì xxx hết việc nên kiếm chuyện ngay và không cãi được các chú ý đâu.

Vậy nên các bác đến đây nên tuân thủ tín hiệu đèn. Đền đỏ thì dừng lại, đèn xanh thì cứ đi. Muốn an lành hn nữa thì cứ đi vào làn ngoài, không trèo lên vỉa hè. Nếu không muốn dừng thì rẽ ngay vào đường bờ sông, ra cầu Cống Mọc lại rẽ ra đường Láng.

Chúc các bác vừa đi vừa huýt sáo, nhận được ánh mắt thèm thuồng của xxx.

billget

Xe hơi
Cảm ơn cụ chủ,may mà e chưa dính!

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Bây giờ ở ngã tư Phạm Hùng-Đại Lộ Thăng Long xxx cũng hay rình bắt sai làn hướng từ Trần Duy Hưng ra đại lộ Thăng Long các cụ nhé. Hôm trước em bị vẫy nhưng do xxx mắc lỗi nhận định nên không làm gì được em. Lúc đi qua ngã tư xxx tuýt vào báo phạm lỗi san làn, sau khi nhìn thấy logo, xxx trẻ còn hỏi bác đi đâu thế ? Em bảo tôi đi về nhà, có vấn đề gì không ? xxx thông bảo em đi sai là, em bảo nếu các anh thấy tôi đi sai làn thì cứ lập biên bản, sai đâu tôi chịu, nhưng tôi khẳng định tôi không đi sai làn mà các d/c mắc lỗi nhận định. Sau đó xxx già ra bảo thanh niên có gì thì nhắc nhở nhau chủ yếu đi cho đúng luật. Em điên quá em lại lặp lại nếu các anh thấy tôi đi sai thì cứ lập BB tôi sẽ ký, xe tôi có cam hành trình ai sai người đó chịu. Sau đó xxx già lại lải nhải là chỉ nhắc nhở thôi này nọ, em không muốn mất thời gian thế là đi luôn mà xxx cũng chả kiểm tra giấy tờ gì cả.

RubynamitnA

Xe điện
Cám ơn Cụ nhé!
Theo em nếu các xe đi theo hướng LVL rẽ phải NTS mà đi trên "hè của cầu" không chịu sự điều chỉnh của đèn tín hiệu giao thông vì tất cả các cột đèn đều nằm về phía tay trái người lưu thông theo hướng này.
Không có Luật GTĐB 2010 cụ chủ ạ, Luật GTĐB 2008 thôi.

cracking

Xe buýt
Bây giờ ở ngã tư Phạm Hùng-Đại Lộ Thăng Long xxx cũng hay rình bắt sai làn hướng từ Trần Duy Hưng ra đại lộ Thăng Long các cụ nhé. Hôm trước em bị vẫy nhưng do xxx mắc lỗi nhận định nên không làm gì được em. Lúc đi qua ngã tư xxx tuýt vào báo phạm lỗi san làn, sau khi nhìn thấy logo, xxx trẻ còn hỏi bác đi đâu thế ? Em bảo tôi đi về nhà, có vấn đề gì không ? xxx thông bảo em đi sai là, em bảo nếu các anh thấy tôi đi sai làn thì cứ lập biên bản, sai đâu tôi chịu, nhưng tôi khẳng định tôi không đi sai làn mà các d/c mắc lỗi nhận định. Sau đó xxx già ra bảo thanh niên có gì thì nhắc nhở nhau chủ yếu đi cho đúng luật. Em điên quá em lại lặp lại nếu các anh thấy tôi đi sai thì cứ lập BB tôi sẽ ký, xe tôi có cam hành trình ai sai người đó chịu. Sau đó xxx già lại lải nhải là chỉ nhắc nhở thôi này nọ, em không muốn mất thời gian thế là đi luôn mà xxx cũng chả kiểm tra giấy tờ gì cả.
Các cụ có 4B còn có cam hành trình chứ em 2B chả có, nhiều lúc dừng nthe cũng tức, xong bị điệp khúc gọi vào nhắc nhở, anh em với nhau..v.v.. Sư bố chúng nó chứ. Mà sao cụ ko dây dưa với chúng nó thêm tí nữa. Điều 14 thông tư 65 là ko cho phép xxx dừng xe mà nhắc nhở gì đâu ợ. Dừng xe là phải có lỗi (hoặc ktra hành chính), có lỗi là lập biên bản, lập biên bản sai lỗi thì cụ khiếu nại, hehe. Nghiêm cấm xxx dừng xe kiểm tra vô tội vạ.

vinicar

Xe buýt
Trước đây chỗ này đèn đỏ được rẽ phải rất hợp lý, chả bao giờ thấy tắc. Nhưng từ khi "cải lùi", nhiều khi mất 2 nhịp đèn (3-5 phút) mới qua được rất bực mình. Mà nhiều cụ không hiểu đằng sau cứ bóp còi inh ỏi.

superdrives

Xe điện
Cụ tự ý dừng thì mới sai. Còn cụ dừng theo báo hiệu đường bộ thì không sai
Ai cũng biết là như vậy cụ ạ, nhưng mà luật đã cấm thì bất cứ cá nhân, tổ chức nào cũng không được phép quy định trái luật cụ ạ! cái sai ở đây là em nói cái sai của người tổ chức, cá nhân ko muốn sai nhưng nó cứ bắt phải sai thế mới là đúng kakakaka! chuyện ngược đời mà Quốc Hội làm ra luật cũng phải chịu!