[Funland] Lại có cháu học sinh nhảy lầu, CT4C Xa La, Hà Đông.

Yello

Xe tải
Ồ ồ với ông làm thơ, ô nhiễm hết cả quán!!!
Ông này chắc là viết bài nghiêm chỉnh thì chả ai thèm quan tâm nên mới đổi kiểu viết để gây áp lực :)
Được cái là gặp thớt nào mà hứng chí thì thường là cũng chỉ thả một còm rồi chuồn

Kurumasuki

Xe container
Ông này chắc là viết bài nghiêm chỉnh thì chả ai thèm quan tâm nên mới đổi kiểu viết để gây áp lực :)
Được cái là gặp thớt nào mà hứng chí thì thường là cũng chỉ thả một còm rồi chuồn
Ông Quạ khoang này còn đỡ
Ông Má phị mới chết dở, copy nhưng trình còi nên đọc ức chế hơn nhiều.

Mesocsic

Xe điện

ubisapro

Xe trâu
Dạo này nhiều cháu nghĩ quẩn quá :(

thefinalgoal

Xe tải
Trước em có tham gia vụ e gái đóng cửa cắt tay tự tử. Hàng xóm phát hiện bố mẹ kêu gào thế là mở cửa bố mẹ đưa đi cấp cứu vẫn sống. Rồi uống thuốc sâu vẫn cứu được, rất nhiều cách tự tử vẫn cứu được.
Cái đáng sợ nhất của nhảy lầu là nó quá đơn giản và ko thể quay đầu dù chỉ 1 giây hối hận. Tuổi trẻ thì có những phút giây mất kiểm soát.

Xegiacmo3

Xe đạp
Em có thằng em. Năm vài lần đưa con đi chơi các vùng nông thôn, dạy con làm diều, bắt cá, thu hoạch ngô khoai. Những ngày ko đi xa thì bố con nó cùng nhau học nấu ăn, làm đồ chơi thủ công.

Lớn lên chắc 2 đứa con nó sẽ làm ông chủ bà chủ.

Còn đứa nào học nhiều, chắc sẽ đi làm thuê.
Em cụ nhà có điều kiện nên làm được thế + các cháu cụ sẽ làm ông chủ bà chủ
Còn cụ kết luận học nhiều chắc chắn sẽ làm thuê nhưng cơ hội làm ông chủ bà chủ nó cũng sáng chả kém . Không học theo cách cực đoan chứ chỉ chơi không học sẽ chả có gì

windy1

Xe điện
Đọc trên báo , thấy nói, em nầy 18 tuổi. Cả 1 bầu trời đang mở rộng phia trước, sao lại chọn cách đau thương nầy nhỉ.

Rồi bố mẹ, người thân, họ phải đối diện và sống tiếp ra sao đây.

luutu21

Xe buýt
Lớp 12, có thể kết quả thi của cháu không được như ý.

• Vodka
Reactions: BKG

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Mấy nick này em cho ẩn từ lâu, hình như là máy còm cụ ạ
Em có một thắc mắc là 1 trong 2 nick đó giống em và cụ, xét về bản chất là có dòng Title Người OF nhưng họ không gán lên. Nếu cụ nhìn lại nick đó thì ngày cấp bằng 06-06-2006, được đổi tên nick qua một sự kiện đấu giá biển (có em và cụ tham gia đấu giá). Nhưng giờ sao lại thành cái máy như thế, đây mới là sự lạ mà em thắc mắc bấy lâu nay.

cuabacang

Xe tải
Mấy nick này em cho ẩn từ lâu, hình như là máy còm cụ ạ
Em có một thắc mắc là 1 trong 2 nick đó giống em và cụ, xét về bản chất là có dòng Title Người OF nhưng họ không gán lên. Nếu cụ nhìn lại nick đó thì ngày cấp bằng 06-06-2006, được đổi tên nick qua một sự kiện đấu giá biển (có em và cụ tham gia đấu giá). Nhưng giờ sao lại thành cái máy như thế, đây mới là sự lạ mà em thắc mắc bấy lâu nay.
H cuộc sống phát triển nên nhiều người vô cảm thôi, hay họ chỉ có tình với người thân còn người lạ thì ko

Huongchimai

Xe buýt
Cuộc sống ai sinh ra cũng phải chịu áp lực thôi. Nếu ai không vượt qua được là điều đáng tiếc.

congngo

Xe điện
Nhiều gia đình tạo áp lực rồi ép kiểu ra mệnh lệnh con cái phải học hành đạt được cái nọ, cái kia. Khi không được như ý thì mắng mỏ, chì chiết… nên trường hợp như thế này không hiếm, còn nhiều trường hợp trẻ trở thành trầm cảm, tâm thần nhưng không lên báo thôi.

Huongchimai

Xe buýt
Con cụ không co
Nhiều gia đình tạo áp lực rồi ép kiểu ra mệnh lệnh con cái phải học hành đạt được cái nọ, cái kia. Khi không được như ý thì mắng mỏ, chì chiết… nên trường hợp như thế này không hiếm, còn nhiều trường hợp trẻ trở thành trầm cảm, tâm thần nhưng không lên báo thôi.
Con cụ ko có áp lực gì à sướng nhỉ

duongnhatvnn

Xe tăng
Không biết nguyên nhân là gì nhưng vụ như thế này em thấy tần suất đang tăng dần rồi.

Quakhoang

Xe buýt
Em có thằng em. Năm vài lần đưa con đi chơi các vùng nông thôn, dạy con làm diều, bắt cá, thu hoạch ngô khoai. Những ngày ko đi xa thì bố con nó cùng nhau học nấu ăn, làm đồ chơi thủ công.

Lớn lên chắc 2 đứa con nó sẽ làm ông chủ bà chủ.

Còn đứa nào học nhiều, chắc sẽ đi làm thuê.
Ồ, mấy cậu Âu nói đúng, chỗ các bác quả là một chỗ kỳ lạ.

Ở châu Âu "làm chủ" là chủ một tiệm nail, một restaurant....hay một gara...với một vài người làm và quản lý trực tiếp không cần trình độ....Đó là những ngành dịch vụ thứ cấp và hầu hết "chủ" là dân nhập cư (trừ gara), những người "chủ" ở đó luôn đầu tắt mặt tối và mong muốn có thời gian để đi học nhưng không thể bác ạ, và họ dồn tiền bạc cho thế hệ sau được học tốt.

Còn người Âu ư, họ vẫn chọn học hành và đi làm, thư giãn và nghỉ ngơi...để đảm bảo chất lượng cuộc sống. Bên đó họ không có khái niệm "giám đốc" đại trà như phong trào khởi nghiệp chỗ các bác vì đơn giản sở thuế của họ khá hoa học + chính sách thuế/phân bổ thuế công bằng nên mọi chi phí của họ đều được coi là hợp lý....Do đó việc lập công ty là không cần thiết-họ chú trọng team hơn.

Tất nhiên các bác có thể giữ quan điểm làm chủ của mình và bọn trẻ nhà các bác sẽ mặc suit bóng mượt-tay xách ca táp & chỉ đi ký hợp đồng xong chỉ đạo nhân viên làm, chúng là giám đốc-là ông chủ mà đúng không nào? Chắc chắn là vậy rồi.

Yello

Xe tải
Ông Quạ khoang này còn đỡ
Ông Má phị mới chết dở, copy nhưng trình còi nên đọc ức chế hơn nhiều.
Cụ khen một câu, cụ ấy phấn khởi, làm thêm còm nữa đây này :)
Ồ, mấy cậu Âu nói đúng, chỗ các bác quả là một chỗ kỳ lạ.

Ở châu Âu "làm chủ" là chủ một tiệm nail, một restaurant....hay một gara...với một vài người làm và quản lý trực tiếp không cần trình độ....Đó là những ngành dịch vụ thứ cấp và hầu hết "chủ" là dân nhập cư (trừ gara), những người "chủ" ở đó luôn đầu tắt mặt tối và mong muốn có thời gian để đi học nhưng không thể bác ạ, và họ dồn tiền bạc cho thế hệ sau được học tốt.

Còn người Âu ư, họ vẫn chọn học hành và đi làm, thư giãn và nghỉ ngơi...để đảm bảo chất lượng cuộc sống. Bên đó họ không có khái niệm "giám đốc" đại trà như phong trào khởi nghiệp chỗ các bác vì đơn giản sở thuế của họ khá hoa học + chính sách thuế/phân bổ thuế công bằng nên mọi chi phí của họ đều được coi là hợp lý....Do đó việc lập công ty là không cần thiết-họ chú trọng team hơn.

Tất nhiên các bác có thể giữ quan điểm làm chủ của mình và bọn trẻ nhà các bác sẽ mặc suit bóng mượt-tay xách ca táp & chỉ đi ký hợp đồng xong chỉ đạo nhân viên làm, chúng là giám đốc-là ông chủ mà đúng không nào? Chắc chắn là vậy rồi.
Không biết bác có ở trời Âu thật không nhưng quan điểm bác vừa đưa ra chắc cũng chỉ là quan điểm cá nhân của bác mà thôi.
Vâng, tất nhiên, sự hiểu biết về quan điểm cá nhân của tôi cũng có phần hạn hẹp nên bác không nhất thiết phải tin vào tôi và tôi tôn trọng điều đó.

congngo

Xe điện
Con cụ không co

Con cụ ko có áp lực gì à sướng nhỉ
F1 nhà em em chỉ góp ý theo mong muốn của chúng nó, chấn chỉnh khi có biểu hiện lệch lạc, còn học được đến đâu là do năng lực và mong muốn của chính F1. Đứa thứ hai nhà em 12 năm học không đi học thêm (Trừ tiếng anh ở trung tâm), cô giáo chủ nhiệm bảo nó tham gia đội tuyển học sinh giỏi của lớp nó từ chối và chả nói gì với em, khi cô giáo gọi cho em nói em bảo cháu tham gia thì em mới biết, bảo nó thì nó bảo tham gia cái đội ấy tự nhiẻn lại phải đi học thêm tuần 3 buổi, em cũng chả ép.