[Funland] Lại đỗ xe trước cửa, nhưng cái kết ấm lòng phết

mrductk111

Xe buýt
Nhìn dáng đi khệnh khạng voãi, k ưa được.

Huthasa

Xe lăn
Ủng hộ chả liên quan j đến khen nhé, cụ đánh tráo vừa vừa thôi. Có những việc ngta biết là sai lầm nhưng nếu làm lại thì họ vẫn làm như vậy vì nó là tâm lý thật của họ. Em đứng ở tâm lý của em nếu rơi vào h/cảnh đó thì em cũng sẽ như vậy bởi vì em nóng tính.
Thế thì liên quan j đến khen, cắt nghĩa hộ em cái!
Đúng tâm lý roài. Thế mới bị sút cho vào mồm.

Huthasa

Xe lăn
Em bênh nó câu nào, em vẫn nói nó đỗ xe ngu mà. Cơ mà nó sai vì đỗ xe ngu, còn sự việc sau đó thì nằm ở thái độ của mấy thằng nhà kia hơn (chính xác là 1 thằng lên cơn húng). Chuyện vẫn rất b/thường và lão lái xe cũng hợp tác c/bị đánh xe đi, chứ nó có chây ì khiêu khích j đâu. Thế mà tự dưng đi chửi nó Đmm để làm cái j nếu ko có ý định khiêu chiến đánh nhau.
Đỗ nửa ngày rồi mới chuẩn bị đánh xe đi. Cái loại ngu hết phần thiên hạ ý ra táng ngay không cần chửi.

Huthasa

Xe lăn
Thứ 1: em sẽ ko bg đỗ kiểu như thế, nhà mình éo đỗ mà lại sang bên ngta
Thứ 2: nếu đã đỗ kiểu đó thì fai biết mình sai, lựa lời và chịu nhún 1 chút
Thứ 3: nếu có ăn chửi thì cũng xuề xoà, mồm vẫn xin lỗi và làm chuyện nhỏ đi. Thái độ của ng bị chửi nó qd 95% những gì sẽ xảy ra tiếp theo. Mấy thành phần dễ chửi là cũng dễ động tay chân. Em đủ học thức để biết mình ko cùng hạng mới các đối tượng ấy, dù là chửi hay đánh nhau. Cho nên cách mềm mỏng và nhẹ nhàng là tốt nhất. Côn đồ đến mấy thì cũng ko ai đánh ng biết sai xin lỗi và thái độ đúng.

Điều 1 và 2 thì 100% em làm được nên khả năng điều 3 bị chửi là hiếm xảy ra. Điều 3 em cũng khả năng 80% làm được vì cũng đã có lúc va chạm rồi. Các cụ nên hiểu khi biết đối phương ko cùng tầm suy nghĩ và hiểu biết thì nên đối thoại và xử lý hợp lý. Vd: nói chuyện với GS, TS thì fai theo kiểu học hỏi, đbl là về những vấn đề họ là chuyên gia; nói chuyện với trẻ con thì fai dùng ngôn từ dễ hiểu, thái độ nhẹ nhàng tạo niềm tin; nói chuyện với thằng ngu thì đừng cố giải thích hay tranh luận với nó làm gì.

Giả sử tình huống này là em thì khi bị ăn chửi “dmm tao nhắc thôi nhé” thì sẽ đáp lại câu này. “Ôi, xin lỗi anh em, cứ tưởng nhà đi vắng nên đỗ tạm. Toàn anh em trong ngõ cả cũng ko fai năng lời gì, thông cảm cho tớ tí nhé”. Sau đó giơ tay ra chờ bắt tay.

Ứng xử như thế nó là chuyện cổ tích với rất nhiều cụ nhưng cũng phải văn minh dần lên thôi ah.
Đã sai thì phải lựa lời. Nó có chửi cũng phải cười vì mình sai trước. Còn thích chửi nhau thì phải tính xem có ăn đc nó không đã. Không đươ j thì hóc bỏ mẹ.

emphailamsao

Xe tăng
Đã sai thì phải lựa lời. Nó có chửi cũng phải cười vì mình sai trước. Còn thích chửi nhau thì phải tính xem có ăn đc nó không đã. Không đươ j thì hóc bỏ mẹ.
Mấy thăng kia nó định xúc rồi, chắc chỉ đợi câu gợi ý thôi mà cụ.

Moriarty

Xe container
Các cụ người ngoài thì thấy ấm lòng thôi, chứ giờ nện người khác mà camera quay lại đc thì cũng ko thấy nhẹ nhõm hơn đc đâu, đội đỏ nó lúc nào cũng chực sẵn để thịt đấy.

Lính Cụ Hồ

Xe hơi
Ngày bé bố mẹ nuông chiều giờ mới khộ vậy

Boydepzai190579

Xe tăng
Cụ nào tìm hộ em địa chỉ để mấy ông cào phím sổ đỏ nhà mày ra cả ngoài đường, không biển cấm dừng đỗ. .. Đến đây đỗ xe rồi chém tiếp
Cứ phải những ông kinh doanh ngoài mặt đường mới thấu hiểu nỗi khổ khi bị những quả đỗ xe chắn cửa

CCM

Xe buýt
Cũng tùy nữa cụ ạ , đây là nhà trong ngõ còn đỗ cửa nhà người khác mà ko đỗ cửa nhà mình thể hiện sự ích kỉ và khôn lỏi . Hai hàng xóm cạnh nhà em cũng có kiểu vậy , đỗ xe nhưng đỗ nửa nhà mình còn nửa đuôi thì lại ghếch qua cửa nhà hàng xóm mà cả 2 đều là cửa hàng cả nên hai ông đó chửi nhau suốt .
Khổ nỗi nhà em mặt tiền 3,5m, xe lại dài hơn 4,5m. Trộm vía em được lòng hàng xóm nên họ còn chủ động cho em đỗ xe trước cửa. Điều này tưởng chừng nhỏ nhoi nhưng ở cái thành phố đất chật người đông này thì thực sự lại là niềm hạnh phúc.

Matizcoi

Xe cút kít
Các cụ người ngoài thì thấy ấm lòng thôi, chứ giờ nện người khác mà camera quay lại đc thì cũng ko thấy nhẹ nhõm hơn đc đâu, đội đỏ nó lúc nào cũng chực sẵn để thịt đấy.
Quay được nhõi đoạn đầu lúc lên gối nên em dự chưa chắc thịt được, toàn đoạn hay ở góc khuất mới chán :D

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Ủng hộ chả liên quan j đến khen nhé, cụ đánh tráo vừa vừa thôi. Có những việc ngta biết là sai lầm nhưng nếu làm lại thì họ vẫn làm như vậy vì nó là tâm lý thật của họ. Em đứng ở tâm lý của em nếu rơi vào h/cảnh đó thì em cũng sẽ như vậy bởi vì em nóng tính.
Thế thì liên quan j đến khen, cắt nghĩa hộ em cái!
Là tôi khả năng tôi cũng thế cụ ạ! @các cụ khác: đỗ xe là sai rõ rồi, k ai cãi được nhưng bị mấy ông nhõi con bốc bát họ kém các cụ cả giáp: “dmm, lần này bố nhắc thôi” thì không phải dễ nhịn đâu ạ! Mình có muốn nhận sai đi chăng nữa mà chưa kịp mở mồm nó đã Đmm trước là cũng khó đấy! :)) lúc ấy có 2 khả năng: tiếp tục nhận sai và ôm cục tức vài ngày vì bị cư xử xấu hoặc là chơi đến cùng như thằng bị đánh. Ngoài cuộc lí thuyết thì dễ nhưng trong cuộc k đơn giản đâu! Có thể xử lí bằng 2 cách: xin lỗi thật nhanh và to trước khi nó kịp đmm :)) hoặc nó đmm rồi thì cố kìm tí và hỏi: “có thế thôi sao lại nặng lời thế” :)) Còn nếu đã thế mà nó lại tiếp tục đmm thì cụ nào nhịn được thì cứ nhịn chứ em thì nhận luôn là em chịu :)) Tóm lại vụ này 49 gặ 50, ông bựa nhân gặp ông tài chính cột điện thì khó rồi :))

Matizcoi

Xe cút kít
Là tôi khả năng tôi cũng thế cụ ạ! @các cụ khác: đỗ xe là sai rõ rồi, k ai cãi được nhưng bị mấy ông nhõi con bốc bát họ kém các cụ cả giáp: “dmm, lần này bố nhắc thôi” thì không phải dễ nhịn đâu ạ! Mình có muốn nhận sai đi chăng nữa mà chưa kịp mở mồm nó đã Đmm trước là cũng khó đấy! :)) lúc ấy có 2 khả năng: tiếp tục nhận sai và ôm cục tức vài ngày vì bị cư xử xấu hoặc là chơi đến cùng như thằng bị đánh. Ngoài cuộc lí thuyết thì dễ nhưng trong cuộc k đơn giản đâu! Có thể xử lí bằng 2 cách: xin lỗi thật nhanh và to trước khi nó kịp đmm :)) hoặc nó đmm rồi thì cố kìm tí và hỏi: “có thế thôi sao lại nặng lời thế” :)) Còn nếu đã thế mà nó lại tiếp tục đmm thì cụ nào nhịn được thì cứ nhịn chứ em thì nhận luôn là em chịu :)) Tóm lại vụ này 49 gặ 50, ông bựa nhân gặp ông tài chính cột điện thì khó rồi :))
Như cụ ko nhịn được thì cố gắng đừng nên sai nhé, kẻo ăn đòn sấp mặt như ông tài máu trâu máu chó trong clip nhục lắm :D
Nhắm ko chén được thì nhịn đi, to mồm quá kết cục ko tốt.

mrductk111

Xe buýt
Chẳng nhẽ tự dưng nó nói "dmm lần này bố nhắc thôi". rõ ràng phải có câu gì đó trước không được phải phép cho lắm mới thế.

mrspooky

Xe tăng
Lên gối mà nó bỏ được cái thói ích kỷ và ngông nghênh thì cũng nên. Năm ngoái thằng bạn cháu cũng cho ông kễnh đậu xe nửa ngày án ngữ lối ra vào lỗ mũi ăn trầu, cũng lên phường làm tường trình rồi về thôi, ở phường các anh ấy đi bắt hàng rong có tiền tươi chứ va chạm tay chân giải quyết mất thời gian lắm.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Như cụ ko nhịn được thì cố gắng đừng nên sai nhé, kẻo ăn đòn sấp mặt như ông tài máu trâu máu chó trong clip nhục lắm :D
Nhắm ko chén được thì nhịn đi, to mồm quá kết cục ko tốt.
Ý cụ là trong cuộc sống người ta cứ sai phát và mình cảm thấy mình chén được chắc là mình chọn phương án phủ đầu luôn “đmm”?

745Lii

Xe điện
Người OF
Lên gối mà nó bỏ được cái thói ích kỷ và ngông nghênh thì cũng nên. Năm ngoái thằng bạn cháu cũng cho ông kễnh đậu xe nửa ngày án ngữ lối ra vào lỗ mũi ăn trầu, cũng lên phường làm tường trình rồi về thôi, ở phường các anh ấy đi bắt hàng rong có tiền tươi chứ va chạm tay chân giải quyết mất thời gian lắm.
Bên nhà nội em, có ông Vitara chắn nhà người ta còn đi bằng 4 vành ra khỏi ngõ tìm chỗ bơm lốp đây, ko đánh đấm gì cả đâu, :):)
Nhắc lần đầu lần 2, đến lần thứ 3 thì cho cả 4 cái hạt gạo đầu van xuống cống luôn.

redflame

Xe tăng
Ý cụ là trong cuộc sống người ta cứ sai phát và mình cảm thấy mình chén được chắc là mình chọn phương án phủ đầu luôn “đmm”?
Cũng đúng thôi cụ. Đã đỗ xe kiểu không coi ai ra gì thì cũng phải có tý gấu mèo, ông lx cũng gấu đấy nhưng mới học thêm 1 điều là ở ngoài đường cũng rất nhiều gấu.