[VHGT] Lại đỗ xe vô ý thức. Chán toàn tập. 51A-299.89

To Anh Tuan

Xe hơi
Cụ cứ phải chơi "Bửn" tí cho nó sợ, ít nhất xịt cái lốp xe để lần sau biết điều :D

gatrong69

Xe hơi
chuyện thường ngay ở H nội

blackpaint

Xe container
Cụ cứ cho 2 viên gạch mẩu lên kính là hiểu luôn, lần sau có vía bố. :D. Em làm mấy lần hiệu quả lắm ạ.
10 ng thì 9 ng ngậm bồ hòn, còn đúng 1 đứa nó tìm đến tận nhà đấy ạ, nói chung là Gấu thì ở đời sẽ có đứa gấu hơn.

Matizkavt

Xe buýt
Không phải. Điểm trông giữ xe cách cái chỗ con này đỗ có 10m. Nhiều lúc em nghĩ, mị.a lắm thằng bỏ được triệu bạc đi ăn nhà hàng, mà lại tiếc mấy chục nghìn gửi xe.
Đến em nhà ở đấy mà còn không dám đỗ chắn cửa thế này. Chả nhẽ cho viên gạch lên kính.
Cụ chủ khó tính quá, đâu phải ai cũng biết điểm trông giữ xe cách đó 10m. Nhà em trước cổng trường, nhiều hôm phụ huynh đón con còn chắn hết cả lối đi vẫn phải chờ đợi và thông cảm thôi (vì cũng có lúc mình phải như vậy)

Carnegie

Xe tải
Em thì không đồng tình việc đỗ xe trước cửa nhà người ta.
Em cũng ko đồng tình nhà mặt đường, thì phần đường trước cửa là của nhà đó, người ta ko được đỗ

Khi đỗ xe, Tùy trường hợp:
- Cố gắng hết sức tìm chỗ đỗ xe. Kể cả mất tiền xe ôm 20K cũng nên đánh xe ra rồi chạy xe ôm về nơi cần đến. Đặc biệt nếu đi ăn nhậu, lai rai, thời gian ko biết được, giời đánh tránh miếng ăn, cố ko để có chuyện gì lăn tăn, hay làm đứt mạch ăn uống :)
- Ko tìm được chỗ thì tìm chỗ đỗ cửa nhà người ta, nhưng cố gắng gặp chủ nhà, nói với người ta một câu. Thái độ quan trọng lắm ạ. Để số đt lại. Ko phó mặc cho hội trông xe nhà hàng chỉ đâu đỗ đấy. Mình nghe mấy em đó, gọi là phủi trách nhiệm cho mấy em đó, nhưng ý thức mình ko bằng mấy em đó rồi.
- Không có đk làm 2 ý trên, dặn các em trông xe gọi vào số đt khi cần đưa xe đi chỗ khác.

Nói chung em cứ áp dụng gạch đâu dòng trên bao giờ cũng được, chưa bao giờ phải xuống gạch đầu dòng 2 cả.

Khi bị đỗ xe thế này, thì em nghĩ nên nhã nhặn thôi. Giải quyết mềm dẻo với chủ quán. Không được thì chấp nhận :) Nhà mặt đường, lại còn Bùi Thị Xuân thi ồn ào + bị đỗ xe là không tránh khỏi, đừng nghĩ là người ta ko được đỗ.

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Thỉnh thoảng e đi buôỉ tối cần đỗ cứ thấy nhà nào đóng cửa là đỗ, tuy nhiên vẫn phải loanh quanh gần đấy.

windys

Xe tăng
Em cũng đồng tình là đất chật người đông, cả 2 bên đều có í thức nhường nhau tí. Đành rằng cụ chủ bị chắn cửa nhà nhiều cũng khó chịu. Nhưng em nghĩ cụ nên quen, vì rõ ràng là đường k phải của cụ. Kể cả khi xe cụ về không được đỗ trước cửa nhà mình thì cũng bình thường. Miễn là cụ đủ lối để xe máy cụ ra, vào.

Em thấy cứ lôi chuyện chẳng sợ ai ra thì cũng không có gì là hay. Bây giờ làm gì có thằng nào sợ thằng nào hả cụ ?

luyenok

Xe điện
E thấy cụ chủ khó tính quá (có thể do cụ bị nhiều lần), chia sẻ với sự bức xúc của Cụ nhưng Em thấy thế này.

- Về lý lái xe kia ko sai nếu đoạn đường này không cấm đỗ xe, và nếu cụ có ý giữ cái khoảng vỉa hè hay lòng đường trước nhà cho riêng mình thì cụ mới sai.
- Về tình thì dù đường ko cấm đỗ nhưng cũng nên để ý chỗ ra vào khi đậu trước cửa nhà khác. Tuy nhiên trong trường hợp này em thấy 1 loạt xe đỗ theo lề đường, vậy E dám chắc rằng 99% lái xe sẽ đỗ tiếp vào khi nhân viên nhà hàng hướng dẫn.
- Nếu cụ thấy mình đúng thì nên làm việc với nhà hàng để xem cụ có giữ đc khoảng trống trước nhà cho mình ko, còn trong trường hợp này họ (mấy xe đỗ) có thể chỉ là khách vãng lai và họ đỗ xe theo hướng dẫn của nhân viên nhà hàng thì họ cũng ko có gì quá cả, nên cụ bêu xấu họ vậy thì cũng ko đc đúng lắm. Em dám chắc là dù có VHGT cao ngút trời thì cụ nào đến đó khi nhân viên nhà hàng chỉ vào đó thì cũng sẽ đỗ vào đó thôi.

lacse_09

Xe tăng
Tối rồi mà cụ chủ.
Cụ cứ nói hội nhà hàng thôi.
Người ta để cả ngày mà mình kinh doanh thì mới nói.
Chứ thỉnh thoảng thì e nghĩ tạo dk cho người ta ạ.

speed266

Xe điện
Cụ làm tờ giấy + viên gạch chèn lên kính lái :D

dang_tim_xe

Xe điện
Cụ chủ khó tính quá, đâu phải ai cũng biết điểm trông giữ xe cách đó 10m. Nhà em trước cổng trường, nhiều hôm phụ huynh đón con còn chắn hết cả lối đi vẫn phải chờ đợi và thông cảm thôi (vì cũng có lúc mình phải như vậy)
Đón con thì chỉ chốc nhát thôi, em chờ được. Nhưng đằng này nó ngồi ăn uống đánh chén cả buổi tối (tầm từ 6h30-9h00 tối).

Em cũng đồng tình là đất chật người đông, cả 2 bên đều có í thức nhường nhau tí. Đành rằng cụ chủ bị chắn cửa nhà nhiều cũng khó chịu. Nhưng em nghĩ cụ nên quen, vì rõ ràng là đường k phải của cụ. Kể cả khi xe cụ về không được đỗ trước cửa nhà mình thì cũng bình thường. Miễn là cụ đủ lối để xe máy cụ ra, vào.

Em thấy cứ lôi chuyện chẳng sợ ai ra thì cũng không có gì là hay. Bây giờ làm gì có thằng nào sợ thằng nào hả cụ ?
Thế em cũng có 4b, vợ em thì bầu bí, đứa đầu mới 4 tuổi, em về thì phải đỗ xe đầu đường để vợ con đi bộ vào ạ? Haizzz, bảo sao vẫn còn tình trạng đỗ chắn cửa nhà người khác.

Muon_biet

Xe cút kít
Không phải. Điểm trông giữ xe cách cái chỗ con này đỗ có 10m. Nhiều lúc em nghĩ, mị.a lắm thằng bỏ được triệu bạc đi ăn nhà hàng, mà lại tiếc mấy chục nghìn gửi xe.
Đến em nhà ở đấy mà còn không dám đỗ chắn cửa thế này. Chả nhẽ cho viên gạch lên kính.
Đang đúng nóng quá trở thành sai đấy.

dang_tim_xe

Xe điện
E thấy cụ chủ khó tính quá (có thể do cụ bị nhiều lần), chia sẻ với sự bức xúc của Cụ nhưng Em thấy thế này.

- Về lý lái xe kia ko sai nếu đoạn đường này không cấm đỗ xe, và nếu cụ có ý giữ cái khoảng vỉa hè hay lòng đường trước nhà cho riêng mình thì cụ mới sai.
- Về tình thì dù đường ko cấm đỗ nhưng cũng nên để ý chỗ ra vào khi đậu trước cửa nhà khác. Tuy nhiên trong trường hợp này em thấy 1 loạt xe đỗ theo lề đường, vậy E dám chắc rằng 99% lái xe sẽ đỗ tiếp vào khi nhân viên nhà hàng hướng dẫn.
- Nếu cụ thấy mình đúng thì nên làm việc với nhà hàng để xem cụ có giữ đc khoảng trống trước nhà cho mình ko, còn trong trường hợp này họ (mấy xe đỗ) có thể chỉ là khách vãng lai và họ đỗ xe theo hướng dẫn của nhân viên nhà hàng thì họ cũng ko có gì quá cả, nên cụ bêu xấu họ vậy thì cũng ko đc đúng lắm. Em dám chắc là dù có VHGT cao ngút trời thì cụ nào đến đó khi nhân viên nhà hàng chỉ vào đó thì cũng sẽ đỗ vào đó thôi.
- Phố này có biển cấm đỗ to, và không thể rõ hơn ạ.
- Em không cấm hay có ý cấm họ đỗ ở đường. Tuy nhiên đỗ gì thì cũng phải tránh cái cửa cho người ta ra vào. Cái ảnh em chụp là do cái xe đằng trước nó đã đi, và thay vào đó là cái xe nhỏ hơn, em mới có chỗ vào nhà đấy ạ.

Tối rồi mà cụ chủ.
Cụ cứ nói hội nhà hàng thôi.
Người ta để cả ngày mà mình kinh doanh thì mới nói.
Chứ thỉnh thoảng thì e nghĩ tạo dk cho người ta ạ.
Em không khó khăn gì với hội nhà hàng. Tuy nhiên em vẫn goị chúng nó ra để chỉ cho thấy, đỗ gì thì cũng không được chắn cửa nhà người khác thế thôi ạ.

civictau

Xe tăng
Các cụ cứ chém cụ chủ khó tính, thế này, thế kia... Thế cứ buổi tối là các cụ không cho cụ chủ đi ra ngoài ah? Nói túm lại là đỗ đâu thì đỗ, nhưng phải bớt cho người ta cái lối ra vào. Nhiều người không có chỗ đỗ xe hỏi em một câu, em còn mở cổng cho đỗ vào trong sân nhà em ( fe nhé ). Nhưng đỗ trước cửa chắn lối ra vào nhà em là không được. Túm cái váy lại các cụ cứ đặt hoàn cảnh mềnh vào như của cụ chủ xem.:))... Lời nói ko mất tiền mua mà....:-B

enghoang

Xe buýt
Cụ sửa lại thành cửa hàng cho thuê, vừa được tiền mà bố đứa nào dám đỗ. Hoặc phải sang dằn mặt bọn nhà hàng.

dang_tim_xe

Xe điện
Cụ sửa lại thành cửa hàng cho thuê, vừa được tiền mà bố đứa nào dám đỗ. Hoặc phải sang dằn mặt bọn nhà hàng.
Em thì nghĩ không cần phải đến mức đấy. Chỉ cần em lấy được số của mấy chú xxx (số trực tiếp, không qua 113), hôm nào có xe đỗ như vầy, em alo các chú ý đến cẩu đi 1 lần thôi là ok.

luyenok

Xe điện
Thế thì tốt nhất cụ nên làm việc với nhà hàng và cần thì với phường sở tại, làm sao để dứt điểm đc tình trạng là tốt nhất. Còn cụ đôi co hoặc nói khách nhà hàng đỗ xe ở đó vô ý thức là không hay và cũng không đúng, gặp người cục tính hay mấy khách cô hồn là có khi còn sinh chuyện to, nhất là họ lại vừa ăn uống nhậu nhẹt xong. Như Em đã nói ở trên: các cụ có đi ăn uống ở đâu thì chắc ai cũng sẽ đỗ xe theo hướng dẫn của nhân viên nhà hàng thôi, vì tâm lý chung ai cũng nghĩ nhà hàng ở đây thì đỗ xe như nào họ đều có chuẩn bị rồi, ví dụ đã có lời với chính quyền, hộ dân,.....

blackpaint

Xe container
Thế em cũng có 4b, vợ em thì bầu bí, đứa đầu mới 4 tuổi, em về thì phải đỗ xe đầu đường để vợ con đi bộ vào ạ? Haizzz, bảo sao vẫn còn tình trạng đỗ chắn cửa nhà người khác.
Cụ bảo có biển cấm đỗ xe thì cụ gửi chỗ khác là đúng ạ. Nhưng đỗ như này cụ còn nguyên đường ra nếu cụ đi 2b. Còn nếu cụ đi 4b thì bảo mấy em nhà hàng bảo khách đánh ra chỗ khác thôi ợ. Về nguyên tắc, cụ đỗ được thì người ta cũng đỗ được. Có nhà ở đấy không phải là ưu tiên ạ. Đường HN có vỉa hè, đỗ chỗ nào mà chả trước cửa nhà, trừ khi tường bao công ty nào đó